[Funland] Các cụ thích đọc sách giấy hay ipad hơn?

Các cụ chọn ipad hay sách giấy?

• Tổng bình chọn
    32
  • Thời gian đóng: .

--Lamborghini--

Xe cút kít
e thì chọn ipad, vì nó không tốn diện tích lưu trữ và chứa được rất nhiều loại sách. Hơn thế nữa có những loại tìm online nhanh hơn so với việc cất công đi tìm mua hay chờ thời gian chuyển phát
Cái đấy nó lại là cái thú của người thích đọc sách đấy cụ :)

innoko

Xe tải
Em đi đâu cũng kè kè cái kindle, đọc gần như sách giấy các cụ ạ, IPAD, ĐT không phải công cụ chuyên để đọc sách lâu dài.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em thích sách giấy. Cảm giác lật từng tờ giấy vẫn thích hơn lướt lướt.
E chả bao giờ đọc sách, nhưng vẫn thích cái cảm giác ngón tay luồn xuống lật trang sách.
Trang sách nó chạm vào ngón tay tạo ra cái âm thanh thích vãi :)

otzi

Xe tăng
e dùng máy đọc sách. Không bị mỏi mắt như ipad hay gò bó như sách giấy.

dpl

Xe lăn
Có nhiều cuốn không tìm được bản cứng, nên đành đọc ipad chứ cá nhân em vẫn thích sách giấy.
Vâng đúng là k mua đc bản cứng thì đành dùng ebook. Nhg cảm giác cầm truyện giấy vẫn sướng hơn

VT Entertainment

Xe buýt
Cái này do văn hóa thôi cụ ơi.
Dân mình mà ngay chính bản thân em chả bao h có thói quen đọc sách.
Có đợt cũng muốn thay đổi bản thân, tìm mua mấy quyển mà đọc được vài trang đã chán xong vứt xó, có thể ngoài việc ko có thói quen thì nội dung cuốn sách đó ko cuốn hút lắm.
Nhưng có một cái e nghĩ sách sẽ khó mà bị thay thế mà chính em người chả bao h đọc sách vẫn thích đó là cái cả giác ngón tay lật trang sách.
E vẫn nhớ có lần bắt xe đi về quê nên con xe nó vớ nguyên gần cả xe toàn tây, e thấy đứa nào nó cũng ngồi đọc sách, từ đọc trên sách trên máy tính bảng đủ cả, nhưng số cầm sách nhiều hơn rất nhiều và toàn sách dầy cộp.
Ý em đang nói đến cái lợi hại chính của 2 loại này thôi.
Còn như cụ, không có thói quen đọc và ko thích đọc, thì cụ sẽ ko hứng thú với loại nào cả cũng là lẽ thường mà :)
Còn mấy đứa tây lông thì có văn hóa đọc sách từ nhỏ rồi, phương pháp gd của nó cũng dựa vào tự tìm hiểu là chính nên nếu nó lười đọc thì nó ko theo đc, đấy cũng tạo thành thói quen luôn.
Ngày xưa em cũng lười đọc sách, đến giờ cũng vậy, nhưng em lại mê đọc truyện kiếm hiệp và cày nát trang truyenhixx gì đó rồi. Trc đi làm, việc ít, nhiều hôm em ngồi cả ngày đọc, lên xe lại đọc tiếp.
Tuy nhiên, giờ cũng đang cố thay đổi, trước mặt bọn F1 là hạn chế TV, ĐT, fai đọc sách để chúng nó đọc theo, giờ nhà em cũng fai đến trăm đầu sách rồi, chúng nó thích sách gì em mua sách đấy để khơi niềm đam mê đã. Em hay cho chúng nó ra Fahasa hoặc Tiến Thọ chọn sách.

Foxz

Xe hơi
Cụ thêm máy đọc sách nữa. Chứ ipad xem giải trí thôi. Đọc sách lâu không ổn.

hoang.nguyen

Xe tải
Đọc sách thì đương nhiên là sách giấy là tốt nhất rồi. Cơ mà bận quá. Về nhà có time thì ng lại không có hứng đọc. Em hay đọc trên kindle. Trừ sách mới chưa có ebook hoặc bản dịch ebook nó chán quá thì em mới mua sách giấy. Bh có time đọc là tốt ợ. Còn tiện nhất là kindle.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thêm máy đọc sách nữa. Chứ ipad xem giải trí thôi. Đọc sách lâu không ổn.
Sách đọc rất mất thời gian những lúc rảnh như chờ máy bay thì lại không mang theo dc cụ ah

Xehoi2banh

Xe hơi
Cảm giác cầm quyển sách đọc mãi không chán, cầm sờ thật tay và cái mùi của sách thời xưa e rất thích, e thích ngửi mùi sách cũ mà giấy kiểu hơi ngà ngà của những cuốn in lâu hơn chục năm trước

jun276

Xe hơi
Sách cũ thì hơi ngại sách đen đen ngày xưa, bụi nhiều, in hay mất nét. :)

vihali

Xe container
Em đi đâu cũng kè kè cái kindle, đọc gần như sách giấy các cụ ạ, IPAD, ĐT không phải công cụ chuyên để đọc sách lâu dài.
Em thì tiến hoá theo trend này:

Sách giấy => Kindle => nghe trên điện thoại, tablet

Nghe sách đỡ hại mắt, nghe được nhiều sách hơn. Thú nhất là vừa làm vườn vừa nghe.

Như vậy, điện thoại cũng là 1 công cụ đó cụ.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Em thì tiến hoá theo trend này:

Sách giấy => Kindle => nghe trên điện thoại, tablet

Nghe sách đỡ hại mắt, nghe được nhiều sách hơn. Thú nhất là vừa làm vườn vừa nghe.

Như vậy, điện thoại cũng là 1 công cụ đó cụ.

Em còn vừa nghe vừa làm việc khác vì có nhiều đoạn thực ra chỉ cần lướt:)))

danlinh21

Xe hơi
E cũng thích đọc sách giấy hơn. Có thời gian nghiền ngẫm, có những cuốn sách nó là cả 1 bầu trời lưu trữ kỷ niệm.

Tran Anh Xu

Xe máy
e thì vẫn thích sách giấy, mở quyển sách ra vẫn cảm thấy có thú, và cũng đỡ mỏi mắt hơn nhìn màn hình