[Funland] Các cụ thích đọc sách giấy hay ipad hơn?

Các cụ chọn ipad hay sách giấy?

• Tổng bình chọn
    32
  • Thời gian đóng: .

berryfun

Xe điện
Sách giấy đọc vẫn là thích nhất nhưng sách giấy ngày càng dầy mang đi di chuyển hơi bất tiện. Nhà cháu dùng kindle quen giờ thích hơn cả giấy rồi. Ipad và iphone đọc cũng được nhưng đọc hơi mỏi mắt ko thể như kindle được

xe thủng lốp

Xe container
Những ý tưởng và kiến thức mới bây giờ ko còn in bằng sách giấy nữa

chuyenhuy

Xe đạp
Nhà cháu dùng thì đọc pdf nhiều nên dùng Onyx boox cho tiện. Còn tài liệu màu thì dùng máy tính bảng. Nhưng sách giấy đọc cảm xúc hơn nhiều ạ.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu dùng thì đọc pdf nhiều nên dùng Onyx boox cho tiện. Còn tài liệu màu thì dùng máy tính bảng. Nhưng sách giấy đọc cảm xúc hơn nhiều ạ.
Cụ làm ntn thành âm mã lực bảo em

kiwituoi

Xe tải
iPad được cái tiện vì chứa nhiều sách. Nhưng đọc sách giấy hiệu quả hơn, đấy là quan điểm cá nhân cháu.
Cháu cũng thấy thế
Ipad chỉ lướt qua
Còn sách suy tư, cảm xúc

phải sách giấy mới thấu hiểu ý nghĩa

hitle888

Xe điện
Em đọc trước bản điện tử, quyển nào hay/em thích em sẽ lùng mua bản giấy. Cái cảm giác đá cốc cafe, bắn điếu thuốc, tay giở sách sột soạt trên ban công ngày nắng phê lắm ạ

jun276

Xe hơi
E dùng Kindle từ lâu rồi nhưng vẫn mua sách giấy như thường. H lau dọn mệt, mà sách ảnh nhiều qu nồm ẩm bị dính trang hỏng hết nên e giải tán hết tủ sách rồi.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
E dùng Kindle từ lâu rồi nhưng vẫn mua sách giấy như thường. H lau dọn mệt, mà sách ảnh nhiều qu nồm ẩm bị dính trang hỏng hết nên e giải tán hết tủ sách rồi.
Nhà giờ dọn rất mất thời gian

Opel Astra

Xe điện
iPad được cái tiện vì chứa nhiều sách. Nhưng đọc sách giấy hiệu quả hơn, đấy là quan điểm cá nhân cháu.
Tôi thích đọc trên tablet hơn.
Vì nó nhỏ gọn, đã đành; đọc được mọi tư thế, mọi nơi, cả ban đêm mà không ảnh hưởng hàng xóm.
Còn các loại tablet giờ cũng có các loại set up sao cho nó gần giống sách giấy nhất có thể rồi.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện, bác có trang nào download được nhiều sách không bác?

Miễn phí thì càng tốt, có phí cũng được ạ.
Cảm ơn bác nhiều.
Các sách k hay thường down rất dễ trên tv online

nhưng các sách quý, thường khó tìm bằng từ khoá tiếng anh, bác tìm bằng đúng ngôn ngữ gốc thì được.

một trong những cuốn em tìm mãi chưa ra đành bỏ cuộc cũng không mua được, là lý thuyết trò chơi ngẫu nhiên của man deville

đôi khi phải chấp nhận thất bại.

Opel Astra

Xe điện

nhưng các sách quý, thường khó tìm bằng từ khoá tiếng anh, bác tìm bằng đúng ngôn ngữ gốc thì được.

một trong những cuốn em tìm mãi chưa ra đành bỏ cuộc cũng không mua được, là lý thuyết trò chơi ngẫu nhiên của man deville

Cảm ơn bác.
Sách tiếng Việt thôi bác, vì trình của tôi chưa đủ.
Về sách English, tôi chỉ đọc được những cuốn dễ đọc, các sách của Sidney Sheldon là điển hình nhất.

vihali

Xe container
Nếu đã đưa được vào thiết bị điện tử thì các cụ thử các app đọc nghe xem. Em dạo này ko đọc nữa mà chuyển sang nghe.

Em mua @Read Aloud, đâu như hơn 100K qua Google Play Store, tải file vào và nó đọc. Trong lúc đó thì vẫn làm việc khác nên khá thoải mái. Nhờ đó mà lượng nghe tăng nhiều lần so với đọc sách. VD các cụ 1 ngày chỉ đọc 30 phút thì nghe có thể lên 1-2 tiếng.

vihali

Xe container

Em thử tìm tên "man deville" thì không ra kết quả nào, google gợi ý là viết liền mandeville nhưng ra một ông thế kỉ 17. Tên tác giả mà không có trên google thì em nghĩ sách cũng khó tìm/

jun276

Xe hơi
Cảm ơn bác.
Sách tiếng Việt thôi bác, vì trình của tôi chưa đủ.
Về sách English, tôi chỉ đọc được những cuốn dễ đọc, các sách của Sidney Sheldon là điển hình nhất.
Sách Việt bác vào tve-4u. Hầu hết sách từ các site khác như dtv, sachvui,... cũng copy từ tve về. Hoặc b có thể vào group của nhóm VC, sách do nhóm tự làm và chưa post lên tve, donate 100k: https://www.facebook.com/groups/2734123180066649. Còn ebook trên mấy group khác chủ yếu lấy từ tve về chỉnh sửa lại cho đẹp, dễ đọc trên Kindle thôi, chứ tự làm A-Z thì hiếm, may đc vài qu, vì làm mất thời gian lắm.