[Funland] Các cụ thế hệ 7 x còn nhớ chị Hoài Thatcher?

onano69

Xe container
.... nhiều chị ngoài 50 vẫn ngon lành lắm
Em ấn tượng nhân vật Phương trong phim Gia đình mình vui bất thình lình đang chiếu trên VTV3 :)
Nhìn khá mộc, không chỉnh sửa gì cũng gần 30 năm mà vẫn ổn :P

xukthal

Xe lăn
Những năm 1993 em làm quảng cáo nên chơi với họa sỹ Quang "Ng" là con trai của nhà văn Nguyễn Văn Bổng. Lúc đó anh Quang mới độc thân, ở nhà tập thể nhà nước phân cho nhà văn, gần cổng đài THVN, có ban công nhìn ra hồ Giảng Võ. Bây giờ là khu tập thể đã xoay ra mặt đường Nguyễn Chí Thanh.
Nhà anh Quang và nhà chị Nguyễn Thị Thu Huệ có cùng chung chỗ để dép, bởi hai cửa nhà vuông góc với nhau ở ngay chiêú nghỉ cầu thang bộ. Lúc đó mấy anh em hay canh lúc chị Huệ đi làm hoặc về nhà để ngắm vì thực sự chị ấy rất xinh.:D
Nguyễn Thị Thu Huệ sinh năm 1966, tại Khe Hùm (phường Hà Phong, TP Hạ Long). Là con của nhà văn, nhà báo Nguyễn Thị Ngọc Tú và nhà báo Nguyễn Ngọc Chánh cùng là phóng viên Báo Vùng mỏ.

Trang Nhung là con dâu thứ của nhà văn Nguyễn Thị Thu Huệ.

Sự cố Trang Nhung tụt váy khi đứng trước mặt người mẫu Bình Minh, Trước em có lưu clip đó, nhưng giờ chả biết ở đâu. Công nhận là giáo sư đã có nhận xét rất đúng. :-bd
Chi tiết phết ;)) Em cũng thích chị TH vừa xinh vừa đậm đà 8-}

minhmo

Xe cút kít
Chi tiết phết ;)) Em cũng thích chị TH vừa xinh vừa đậm đà 8-}
Đã thích lại có điều kiện tiếp xúc nên tìm hiểu lão ạ.
Mà lão chỉ có nam đậm đà là chưa chắc đã thích. Còn đã đậm đà lại còn xinh thì chỉ thiếu nước chẹp chẹp.:D

vutuanlong

Xe tăng
Cụ yêu nhiều thế, lại toàn gái phố. Thớt kia e thấy cụ yêu 1 cô ở LVC :))
Nhắc e lại nhớ 1 thời 2013 14 êu 1 cô ở trong ngõ chợ, đi đc 2 đường vào, đi khâm thiên hoặc đi xã đàn rẽ vào. Ôi vậy mà đã chục năm trôi qua. Thỉnh thoảng giờ có việc đi qua là cũng hay bâng khuâng: em có tốt ko ? Có hp ko ???
Hồi ý mỗi lần đến đón là ông cụ thân sinh nàng lại ra : vào nhà ngồi đi cháu, sao cứ thập thò ngoài cửa thế ? Cứ đàng hoàng xem nào ...

xukthal

Xe lăn

vutuanlong

Xe tăng

kentdju

Xe điện
mấy lần tình cờ nhìn thấy mấy nữ chính ngoài đời công nhận diễn viên nữ body đâu ra đấy.
nghe ae lái xe đang ngồi trà đá tếu táo 'con này dv phim sec thì có', ngẩng lên thấy ok thật :D
còn phim truyền hình thì giả dối chắc ko nhất thì nhì. :D
phim gì diễn viên Quốc Tuấn đóng, đi rủa bát thuê học tiến sĩ.
ngán ngẩm, ko xem cũng buộc phải nghe, khổ nhà chật quá. Thế hệ khốt ta bít thì lấy đấy làm gương. giờ soi xét lại thấy quá vớ vẩn.
Đấy là phim Những người sống quanh tôi, đóng cùng với Lan Hương

xukthal

Xe lăn

Diep1979

Xe điện
Ma tóe thật sự tàn phá con người :))

Yaris_2009

Xe tăng
Cụ yêu nhiều thế, lại toàn gái phố. Thớt kia e thấy cụ yêu 1 cô ở LVC :))
Ôi cụ ngó tuổi em ý, 40 rùi, thì 10 năm trước tầm 30 thì chả phải năng đi tìm hiểu phỏng cụ ? Thực ra em chả muốn êu nhiều đâu, cơ mà hồi ý đội 8x của bọn em lắm hội offline lắm, ko như các em thời sau này toàn cắm mặt điện thoại.

Thời em thì có 1 tỉ hội tìm 1/2, hội tìm người êu, hành trình trái tim.... Thì bình thường các cánh đờn ông là ngồi với nhau chém gió chị em rất chi là kinh, toàn xôi bưởi bươm bướm bay tung tăng khắp nơi, con này ngon con kia nuột blah blah =) Nhưng đến khi đi chơi hội hè thì toàn tụm 1 chỗ ngồi chém gió với nhau kệ mẹ chị em. Em thấy tội tội, chị em đã phải lấy hết can đảm đi chơi, váy túi xúng xính vào lại thấy 1 đống liền anh ngồi cười nói với nhau, ai chả ngại, em thấy thế em lại toàn phải ra cầm tay dắt vào : Chào em, anh là... anh lần đầu tiên đến đây cũng đang không quen ai, vào ngại quá, em vào đây ngồi bọn mình từ từ làm quen vậy nhé.

Đấy có thế thôi, em chỉ làm hộ việc của các liền anh thui, thế thành ra chị em rất là phiêu linh cái cảm xúc lần đầu gặp nhau... >:)

Với cả ngày xưa hay đi với cụ xukthal, cụ ý pass sang cho loanh quanh cũng đến chục cô, hưởng sái của cụ ý thôi ạ =))

blackjack75

Xe buýt
Lê Vũ Long hình như con ông Dũng Nhi?

Nhìn ảnh Thu Hằng lúc bị bắt mà cám cảnh quá, đúng là cuộc đời con người, chả biết hậu vận thế nào. Em cũng ko nghĩ là cô này lại có thể xuống dốc như thế :(
Không có duyên làm thê thiếp đại gia thì đành chịu vậy.

quandaica2001

Xe tải
Cuộc sống khó khăn quá,đường cùng thì thành ra vậy.
Tiếc cho chị thôi.

t_t_7love

Xe tải
Thật tiếc,
Một thời xem bộ phim thật đẹp. Em sửng sốt vừa nói chuyện với vợ
2012 không biết lý do gì chị ý rời nhà hát tuổi trẻ. Mà quá kín
Đọc báo thì nói mợ này bị chết vai cụ ạ, nổi tiếng sớm từ hồi SV năm 1 vai Hoài Thatcher nhưng k thoát ra đc nên chìm dần.
Mà diễn viên biên chế nhà hát thì lương không đủ sống ( đâu đó năm 2k7 lương đc 500k ) nên rời nhà hát thôi. Hoặc là cũng có nghiện ngập gì đó.

Tyrion99

Xe tải
8x, nhớ như in chị này đóng ngồi đọ rượu, mê mẩn luôn

CR-Vic

Xe container
Hồi đầu những năm 2000 em hay ăn trưa ở quán cơm Phố (Lê Văn Hưu) và ra uống cà phê ở cái quán góc Ngô Thì Nhậm với Lê Văn Hưu thì gặp các anh chị em diễn viên Nhà Hát Tuổi Trẻ thường xuyên. Nói chung diễn viên thì cũng như người thường là có kẻ sướng, người khổ, kẻ cong, người thẳng. Chỉ có cái hay nhìn chị Lan Hương với chị Minh Hằng vì xôi hai chị này vừa to, vừa xịn, lại vừa trắng trẻo :D

vancy83

Xe tải
E nhiều lần gặp các ca sỹ, dv, blv, cầu thủ ngoài đời nên thấy cũng bình thường và cũng không qtam luôn. Không như trên phim, trên tivi. Hay còn gọi là thất vọng so vs hồi bé mình xem. Nên e dạy f1 là không nên hình tượng ai hết. Hãy giữ những tốt đẹp những gì trên màn ảnh thôi. Vd : 1 hành động fairp play của 1 cầu thủ, 1 giọng hát hay, 1 nhân vật trong phim có những đức tính tốt đẹp...
Xem quả ảnh của chj này mà giật mình quá.
Hình như miền Bắc hơi lãnh cảm với ca sỹ diễn viên nổi tiếng, khi gặp và tiếp xúc thái độ rất bình thường chứ không bị quá khích cụ ạ, em cũng quan điểm là ái mộ tác phẩm thôi, còn nghệ sỹ cũng là con người, lấy hình ảnh trên sân khấu trong phim gắn vào con người họ là không cần thiết!

Rookies

Xe tăng
Gớm cụ cứ làm e ko biết co giáo thảo ấy:P
[/C
Về khoản hình thức, có vẻ các diễn viên miền Bắc ko chăm chuý ngoại hình bằng miền Nam nhỉ. Em toàn thấy ăn mặc xuề xoà, nhất là diễn viên nam. Chưa kể nhiều người ko giữ hình tượng gì cả, như kiểu dân lao động vỉa hè ấy, rất bỗ bã. Cái tư duy chỉ cần thữ lực cũng ko còn đúng hết nữa, đã là diễn viên thfi chăm chút ngoại hình, như thế thì làm nghề mới lâu được.
Không cần diễn viên, chị em bình thường cũng trải chuốt hơn ngoài bắc.
Đi ăn cưới trong đấy thì chị em như đi chảy hội. Chị em trong nam thích mấy ngày lạnh tháng 12 lắm

xukthal

Xe lăn