[Funland] Các cụ sẽ xử lý thế nào nếu bị đàn bà tát giữa phố như này?

TU160M2

Xe tăng
Em hỏi khí không phải, nếu người nhà cụ suýt bị tai nạn như chị trong clip thì cụ nghĩ sao, hay chờ tai nạn hẳn rồi hỏng người thì đền người ạ?
Ý cụ là đánh nhau luôn bất chấp mọi việc khác á

Đúng nhận sai cãi, đàn bà dễ có mấy tay, Thôi thì chấp nó làm gì, mấy cái tát khác gì đập muỗi đâu, còn hơn nóng lên lại nổi tiếng lên vtv1 với lên phường ngồi thì cũng không sung sướng gì,

Cụ nốc 2 cốc rượu, tạt đầu liên tục, thì có bị oánh cụ cụ bảo thôi xí xóa, chứ nó đến thổi thì lại vàng mặt ra
Gớm, có rượu trong người thì bà kia nằm viện khoa xương khớp rồi.

Dacia90

[Tịch thu bằng lái]
Làm chủ tốc độ, làm chủ bản thân, tạo khoảng cách an toàn tối thiểu (kiểu đẩy giãn bà cô kia ra, chui vào xe gọi 113)? Thiếu những điều đó dễ phát sinh tình huống ngoài kiểm soát.

Shadow381

Xe điện
Không như cụ nghĩ. Cụ tập vậy chỉ được cái nếu túm dc tay ai giật mạnh thì lực mạnh, hoặc bê đối thủ vứt đi thì ngon thôi:)), chứ đấm thì không có lực đâu( trừ khi cụ tập cách đấm).
Em đấm người lần cuối năm em học lớp 10 (1994); lần đó em đấm trượt nó né được nên táng thẳng vào cửa kính thủng 1 lỗ đầu người đút vừa; em chẳng biết lực đấm thế nào nhưng bác bảo vệ (trước bộ đội) bảo phúc tổ mày thằng kia nó né được chứ trúng đầu nó thì suốt đời đút cháo cho nó; lực đấm mạnh lắm mới tạo vết vỡ tròn thế kia! Lần đó em đạp nó ngã vào xe đạp, em đạp trượt phát chỉ biết tan hết nan hoa xe đạp của nó (đứt như cước)! Gần đây nhất thì năm sinh viên em sút con bức giê trúng ức chết sau đó mấy tiếng. Em sút khỏe vì em hay squat toàn trên 150kg.

TU160M2

Xe tăng
Cụ trả lời câu hỏi của em đi đã
Chả ai biết tai nạn sẽ xảy ra lúc nào, nên cụ đừng nên đặt câu hỏi ngớ ngẩn như thế, nếu tai nạn suýt xảy ra, hoặc kể cả xảy ra, chả ai biết trước để mà nghĩ gì cả, hay là cụ trong đầu cho rằng là tai nạn sẽ do thằng khác cố ý và tôi có quyền đánh nó nếu tôi suýt bị tai nạn hoặc người nhà tôi suýt bị tai nạn, có đúng cụ có ý đấy không ? Nếu đúng thì khác đếch gì ngồi xổm trên pháp luật, thằng khác nó đã ngồi xổm trên pháp luật và hậu quả ảnh hưởng đến cụ, còn cụ thì cụ tự cho là cụ được quyền ngồi xổm trên pháp luật như nó để đánh nó à ?

commander

Xe điện
Em và chạm cứ đứng đầu xe (có cam hành trình ghi lại) nữ hay nam thì em hứng phát đầu rồi em bật lại 1 cái trả miếng, em tin 1 cái của em bằng 10 cái của con mụ này và bằng 3 cái của đàn ông thông thường! Ngày nào em cũng đẩy tạ 155kg, tập tay mỗi bên quả 25kg/tay nên em nghĩ lực vả lại của em cũng tương đối.
thế thì nhìn bo-đì của cụ chắc gì nó đã dám vả :))

azazzuj

Xe tải
Chả ai biết tai nạn sẽ xảy ra lúc nào, nên cụ đừng nên đặt câu hỏi ngớ ngẩn như thế, nếu tai nạn suýt xảy ra, hoặc kể cả xảy ra, chả ai biết trước để mà nghĩ gì cả, hay là cụ trong đầu cho rằng là tai nạn sẽ do thằng khác cố ý và tôi có quyền đánh nó nếu tôi suýt bị tai nạn hoặc người nhà tôi suýt bị tai nạn, có đúng cụ có ý đấy không ? Nếu đúng thì khác đếch gì ngồi xổm trên pháp luật, thằng khác nó đã ngồi xổm trên pháp luật và hậu quả ảnh hưởng đến cụ, còn cụ thì cụ tự cho là cụ được quyền ngồi xổm trên pháp luật như nó để đánh nó à ?
Ngồi nhà gõ phím chê bai người khác bao giờ cũng dễ cụ ạ :)
Em chỉ đánh giá thế này, clip trước đó bác 4B vào cua phi như điên ko hề giảm tốc độ, chả biết bác đó có dấm không nhưng cách lái xe như vậy ko sớm thì muộn cũng gây tai nạn cho người khác.
Vậy nên việc xảy ra em thấy cũng là bài học để cảnh tỉnh bác ý cũng như những người khác :D

XSim

Xe container
Ngồi nhà gõ phím chê bai người khác bao giờ cũng dễ cụ ạ :)
Em chỉ đánh giá thế này, clip trước đó bác 4B vào cua phi như điên ko hề giảm tốc độ, chả biết bác đó có dấm không nhưng cách lái xe như vậy ko sớm thì muộn cũng gây tai nạn cho người khác.
Vậy nên việc xảy ra em thấy cũng là bài học để cảnh tỉnh bác ý cũng như những người khác :D
Sao cụ không nghĩ bà xe máy đi kiểu đó sớm muộn cũng có ngày nằm gầm xe? Chưa kể bạt tai thanh niên lái xe 3 cái, gặp thằng máu chó thì cũng nằm viện luôn.

z0z0z0

Xe điện
Theo như tình huống được các bác mô tả thì bác lái ô tô áp dụng bài “một sự nhịn là chín sự lành” nhưng ở đây em còn thấy bác ấy thêm được “chín trăm nghìn” do sau đó có phải bồi thường do bác ý đi sai thì sẽ trừ mỗi cái tát 300k là hợp lý :D

azazzuj

Xe tải
Sao cụ không nghĩ bà xe máy đi kiểu đó sớm muộn cũng có ngày nằm gầm xe? Chưa kể bạt tai thanh niên lái xe 3 cái, gặp thằng máu chó thì cũng nằm viện luôn.
Trong clip trước đó, cụ chỉ giúp em mợ xe máy đi sai ở đâu ạ?

bmwp0wer

Xe tăng
Chỉ là một va chạm nhẹ trên phố, nhưng người đàn bà này gào lên rất hung hãn và tát vào mặt người đàn ông lái oto.
Điều làm em khó hiểu ở chỗ: bà kia tát 3 lần (mỗi lần 1 cái).
- Lần1: bất ngờ bị tát. Ok.
- Lần 2: không ngờ bị tát tiếp. Ok.
- Lần 3: ???

Phải công nhận sự nhẫn nhịn của người đàn ông này rất tốt.
Nhưng điều làm em thấy khó giải thích ở chỗ: sĩ diện có thể ko cần, nhưng lòng tự trọng thì không ai được phép xâm phạm. Bị tát vào mặt đến lần thứ 3 giữa phố, rõ ràng lòng tự trọng của anh kia bị xâm hại nghiêm trọng, có thể gọi đây là sự xỉ nhục. Nhưng anh ấy vẫn không có một phản ứng nào đủ mạnh mẽ để bảo vệ danh dự của mình.
Nếu là em, thật lòng là ko có gì đảm bảo em sẽ giữ nguyên được lớp phấn son trên mặt chị kia, nhưng chắc chắn ko để mình nhận cái tát thứ 3.
Theo các cụ thì anh ấy là đỉnh cao của nhẫn nhịn hay sự nhu nhược yếu đuối?
Bị tấn công thì 1 là né, nếu ko né đc thì phản đòn, nếu ko nữa thì chạy cụ ạ

XSim

Xe container
Trong clip trước đó, cụ chỉ giúp em mợ xe máy đi sai ở đâu ạ?
Cụ có thấy điểm va chạm ở ngay chỗ có hàng ô tô đang dừng đỗ không? Do góc quay camera nên không thể khẳng định chắc chắn nhưng khả năng cao ô tô lẫn xe máy đều đi theo "làn" của mình. Hàng ô tô đỗ bên phải chiếm mất "làn" của xe máy nên theo bản năng tự nhiên chị xe máy đánh lái sang trái để đi và việc này lấn vào làn ô tô dẫn đễn va chạm. Như vậy lỗi chính vẫn là ở xe máy, do đánh lái trái không quan sát.

azazzuj

Xe tải
Cụ có thấy điểm va chạm ở ngay chỗ có hàng ô tô đang dừng đỗ không? Do góc quay camera nên không thể khẳng định chắc chắn nhưng khả năng cao ô tô lẫn xe máy đều đi theo "làn" của mình. Hàng ô tô đỗ bên phải chiếm mất "làn" của xe máy nên theo bản năng tự nhiên chị xe máy đánh lái sang trái để đi và việc này lấn vào làn ô tô dẫn đễn va chạm. Như vậy lỗi chính vẫn là ở xe máy, do đánh lái trái không quan sát.
Chẳng biết cụ có xem kỹ không, em lại làm mất vài giây cuộc đời của cụ. Mời cụ thẩm lại clip ạ.

Hãy tưởng tượng chiếc xe trắng là xe tải thì hậu quả thảm khốc hơn nhiều cho người đi xe máy với kiểu đi ngu của lái xe ô tô.

Mũi tên bạc

Xe container
Em và chạm cứ đứng đầu xe (có cam hành trình ghi lại) nữ hay nam thì em hứng phát đầu rồi em bật lại 1 cái trả miếng, em tin 1 cái của em bằng 10 cái của con mụ này và bằng 3 cái của đàn ông thông thường! Ngày nào em cũng đẩy tạ 155kg, tập tay mỗi bên quả 25kg/tay nên em nghĩ lực vả lại của em cũng tương đối.
Cụ chịu khó mặc áo nó nick của cụ để em và nhiều cụ tránh nhé :D chứ tạ tay mà 155kg cũng là kinh khủng với một người không phải là vận động viên chuyên nghiệp!
Trở lại chủ đề; xem clip thằng cha bị tát này lái xe như thế cũng thuộc loại lái xe hổ báo đấy chứ nhưng xuống nói chuyện thì lại không hổ báo lắm!

XSim

Xe container
Chẳng biết cụ có xem kỹ không, em lại làm mất vài giây cuộc đời của cụ. Mời cụ thẩm lại clip ạ.
Em vừa tìm lại clip rồi mới trả lời cụ mà. Thôi em trích thêm clip cho rõ vậy

Như ảnh trên là khi xe ô tô bắt đầu đi ngang và sắp vượt xe máy, lúc này chưa có chuyên gì xảy ra. Nếu đi đúng làn thì xe máy sẽ đâm vào hàng ô tô đậu bên đường. Thời điểm va chạm thì ô tô chắn mất xe máy nên ta cũng không thấy rõ nguyên nhân, nhưng em đoán xe máy đánh lái trái tránh hàng ô tô đậu. Còn ô tô trắng đương nhiên không đánh lái phải để chiểm đường xe máy rồi, vì nếu vậy sẽ đâm luôn vào hàng ô tô đậu.