[Funland] Các cụ sẽ xử lý thế nào nếu bị đàn bà tát giữa phố như này?

Ryan848

Xe container
Sao lại ngã tư Nguyễn Trãi Hoàng Hoa Thám Hà Nội nhỉ? Nhìn video em thấy rất giống chỗ “tổng hợp” ở Hải Dương.
Em thấy bẩu là Hải Dương, các phóng t.inh viên tay nhanh quá ấy mà :))

thanhtrung052

Xe tăng
E thì e cũng nhịn thôi.chỉ là k để tát vào mặt. E lấy vợ đc 8 năm

Shadow381

Xe điện
tạ tay 25kg là hàng khủng rồi, em cố lắm tập bắp tay mới chơi dc quả 20kg =))
kể ra có cái máy đo lực đấm ở phòng thì hay :D
Hihi, em tập bắp tay quả 25kg/tay thì cơ bản mọi người đứng gần đó đều dừng tập để nhìn em!

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Không nên ủng hộ hành vi tát người khác, bác gái nên chặn xe, báo công an đến giải quyết, nếu lái xe trắng có nồng độ cồn trong người thì đó mới là bài học thấm thía nhất (gây va chạm giao thông, lái xe có nồng độ cồn).
Đó là lúc ngồi 1 chỗ thì suy nghĩ đc vậy. Còn thực tế chị kia chắc còn chưa hết bàng hoàng, và trong cơn nóng giận thì khó mà nghĩ đc nhiều lắm

niceshot

Xe container
Cụ Beu 4x4 bẩu ko làm dc cách 1 rồi còn gì :D. 2 cụ kia thì em chưa rõ giả nhời thế nào.
Thì cụ ấy bảo ko làm được cách 1, tức là cụ ấy làm cách 2, nên em mới hỏi cho rõ để còn học hỏi kinh nghiệm, vì em cũng ko muốn làm theo cách 1.

ductien.su

Xe tăng
Sao lại ngã tư Nguyễn Trãi Hoàng Hoa Thám Hà Nội nhỉ? Nhìn video em thấy rất giống chỗ “tổng hợp” ở Hải Dương.
Chỗ này là ở ngã 4 Kho Đỏ HD city cụ ah, ông Cx5 vỉa đầu ngta vậy có ngày ngta ngã ra rồi cuốn vào gầm xe phía sau thì lại ô hô. Ăn tát cũng ko oan mấy.

thaibinhdutu

Xe buýt
Em có chót sai thì khoanh tay xin lỗi, chị ơi đừng đánh nữa. Còn kiểu chỉ lại mặt nói tôi sai có pháp luật xử lý thì cũng là cách nói khác bố mày có tiền thích ra ca bố mày đọ tiền.

VoCan

Xe điện
Nói như vậy rất dễ, ai cũng biết nhìn thấy thì chánh ra, hoặc giảm ga nhường đường. Nhưng cả xe máy và ô tô đều có giảm tí tốc độ nào đâu. Em đi xe máy mà có ô tô đỗ phía trước buộc mình phải đánh lái ra mới đi được cũng ngớt chân ga và quan sát ngang và sau xe ..ra đc mới ra đấy thôi. Ở trường hợp này chẳng ai nhường ai cả cứ đường ta ta đi đều kệ cả, vậy cũng không thể bảo ô tô họ ngu được. Trường họp như bà chị lái xe máy cũng đầy rồi, bịt khẩu trang ...nói chung khá kín cái cảm giác không gian cũng kém đi nhiều đấy ạ, cũng không hy vọng chị ấy nhìn ngang với nhìn sau đâu.
Rõ ràng là oto đi từ sau xe máy vượt lên và đến đoạn rẽ thì ép xe máy, trong tình huống này thì rõ ràng xe máy đã phanh kịp thời. Em không hiểu cụ bắt xe máy nhìn sau là nhìn sau kiểu gì. Chứ lúc nhìn ngang là đã bị ép rồi.

Dan du an

Xe ba gác
Nói chung cả hai đều không vừa. Như thế mới hay. Ông lái ô tô bố bảo cũng không dám kiện.

poiuy

Xe ba gác
Xem clip thì thấy bà này cay cú nên phóng lên chặn đầu ô tô. Cũng may cho bà ấy nếu gặp phải thằng lái xe máu chó thì lại kết quả ngược. Tay lái ô tô biết mình sai nên chấp nhận bị chửi, bị tát.

mabu44

Xe điện
Tình huống chèn xe máy cũng nguy hiểm, xe máy phanh cháy đường, lạng tay lái tí thì ngã và bánh sau của ô tô, lúc đó mà có xe nào đi sau thì xe máy xác định lành ít dữ nhiều. Bà này akay vì ô tô ko thèm dừng lại mà bỏ chạy, đó là hành vi ko chấp nhận đc, ít nhất cũng phải giảm tốc, nhìn gương hậu, xem ko có gì rồi mới từ từ đi đc chứ. Thêm nữa em nghi lái ô tô có cồn, chịu bị tát để yên chuyện chứ xxx đến lại vỡ alo hơn :(( :(( :(( Dẫu sao nhịn đc là nhịn, ko nên vì tức tối mà đánh lại bà đi xe máy làm gì.

hahuanvn

Xe buýt
Em cầm quả 25kg/tay vung vẩy nhẹ nhàng thì em nghĩ vả ai với cái lực em vẫn cầm quả 25kg vung vẩy thì chắc cũng ko nhẹ lắm đâu!
Không như cụ nghĩ. Cụ tập vậy chỉ được cái nếu túm dc tay ai giật mạnh thì lực mạnh, hoặc bê đối thủ vứt đi thì ngon thôi:)), chứ đấm thì không có lực đâu( trừ khi cụ tập cách đấm).

HVC

Xe buýt
Nhiều Cụ còm trên bảo là đúng. có mà toàn loại HÈN thì đúng hơn. Ra ngoài xã hội chúng ta ko nên và ko được động vào thân thể người khác, nhưng ko có nghĩa là được phép cho người khác động vào thân thể mình. Nó ko chỉ là chấn thương về thể xác, nó còn là lòng tự trọng, tự tôn, và đàn ông còn gọi là bản lĩnh.

tung5917

Xe điện
Không như cụ nghĩ. Cụ tập vậy chỉ được cái nếu túm dc tay ai giật mạnh thì lực mạnh, hoặc bê đối thủ vứt đi thì ngon thôi:)), chứ đấm thì không có lực đâu( trừ khi cụ tập cách đấm).
Nhưng ông này mà bóp cổ ai thì chết luôn vì cơ tay rất khoẻ.

Chỉ là một va chạm nhẹ trên phố, nhưng người đàn bà này gào lên rất hung hãn và tát vào mặt người đàn ông lái oto.
Điều làm em khó hiểu ở chỗ: bà kia tát 3 lần (mỗi lần 1 cái).
- Lần1: bất ngờ bị tát. Ok.
- Lần 2: không ngờ bị tát tiếp. Ok.
- Lần 3: ???

Phải công nhận sự nhẫn nhịn của người đàn ông này rất tốt.
Nhưng điều làm em thấy khó giải thích ở chỗ: sĩ diện có thể ko cần, nhưng lòng tự trọng thì không ai được phép xâm phạm. Bị tát vào mặt đến lần thứ 3 giữa phố, rõ ràng lòng tự trọng của anh kia bị xâm hại nghiêm trọng, có thể gọi đây là sự xỉ nhục. Nhưng anh ấy vẫn không có một phản ứng nào đủ mạnh mẽ để bảo vệ danh dự của mình.
Nếu là em, thật lòng là ko có gì đảm bảo em sẽ giữ nguyên được lớp phấn son trên mặt chị kia, nhưng chắc chắn ko để mình nhận cái tát thứ 3.
Theo các cụ thì anh ấy là đỉnh cao của nhẫn nhịn hay sự nhu nhược yếu đuối?
Đỉnh cao quá!

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Nhiều Cụ còm trên bảo là đúng. có mà toàn loại HÈN thì đúng hơn. Ra ngoài xã hội chúng ta ko nên và ko được động vào thân thể người khác, nhưng ko có nghĩa là được phép cho người khác động vào thân thể mình. Nó ko chỉ là chấn thương về thể xác, nó còn là lòng tự trọng, tự tôn, và đàn ông còn gọi là bản lĩnh.
Nhất trí với cụ.
Sai đâu mình chịu trách nhiệm đó. Làm được chịu đc. Mình sai ko có nghĩa là phải để đứa khác xỉ nhục giữa đường.

cmyk77

Xe điện
14-2, ấy làm thằng đờn ông thời 4,0 nó khổ thế đấy. Ko bật cũng bị chửi, bật cũng bị chửi, nằm im cũng bị chửi..... Va lung tung nó nhục như con trùng trục...... :((