[Funland] Các cụ sẽ làm gì khi gặp tình huống đánh ghen thô bạo ngoài đường ?

Diep1979

Xe container
Pha này chịu rồi, đàn bà khi đã như thế thì nên giải phóng cho họ đi với thằng kia. Nghĩ cũng ức lắm nhưng đánh vk thì pháp luật và người dân can thiệp.

Em vào trường hợp như này thì không biết mình đủ bản lĩnh để bình tĩnh như mình nói không nữa 😢

Trục

Xe ba gác
Hồi chín chín, cô bé kế toán của bọn em vừa xuống khỏi văn phòng thì một thằng ở đâu ra tát bốp bốp, chửi "Đạm cà mau mày, con đũy, mày đi đâu giờ này mới về bỏ con mày từ trưa ở nhà.". Bốp, bốp....tay tát tay giằng ghi đông cái xe mini Nhật.

Chả may cho nó, cả một đội sale cùng cơ quan hôm đó lại đang ngồi chè chén vỉa hè đợi nhau đi uống bia. Chỉ sáu phút sau thì thằng kia nhũn như cái bún. Công an phường đến ngồi xem một lúc thấy ngóc dậy được thì kệ cho đi.
Hồi 99 em bị bọn nó dàn cảnh cướp xe, nó dùng con cub ghẻ dúi đít em, xong có thằng ra bảo em giao xe cho nó để dòng thằng kia về đòi đền, em không đồng ý vì đi con cub ghẻ thì mất xừ con DreamII của em. Loằng ngoằng tí nó đánh tháo xe của đồng bọn nó, nó có cả hội.

Đang định nói, đứa em khu em chạy Spacy bị nó giật túi xong tát, chửi bới kiểu đánh ghen xong té ngay gầm cầu Chương Dương. Với em thì loại đánh vợ kiểu đó cũng đáng bị cắm sừng.
Em tưởng nó cướp cả xe chứ. Bọn này manh động phết.
Thời buổi này làm người tốt khó lắm ạ.có Tâm tốt là được ạ.
Làm người tốt thì phải tỉnh như ông thớt, không có nó cho nửa ca acid như tay cùng thôn em thì lại mất 1 bên mặt.

• Vodka
Reactions: XPQ

Lái xe máy

Xe tăng
Trách nhiệm người công dân là cứu người sắp chết.
còn k phải sắp chết chỉ là oánh nhau các kiểu thì là của xxx.
Mà gọi xxx mãi k thấy đến thì có nghĩa là họ đánh giá chưa nguy hiểm.
Chứ em nhát lắm. Vào lớ ngớ nó xiên cho phát thì thiệt thân mà còn bị xã hội chửi ngu.

dichvuflycamhn

Xe buýt
cụ có 3 người, nói năng nhẹ nhàng ai dám đánh , còn chỗ em thì đến cách đây 2 tuần, tin nhắn của vợ ông kia với thằng làm cùng còn bị con bồ của thằng đó nó ghen chụp ảnh màn hình gửi khắp nơi, mà con bồ thằng kia thì cũng là cặp vì thằng này có vợ ở quê,lòng ngòng món ngoại tình lắm, mà nói thực bà kia cho e cũng k thèm, nhìn thì lùn, chắc cao 1.5m, được cái trắng, nhưng già rồi sn 84, mà k hiểu sao như e biết thì chỗ e ít cũng 3 chú bập vào rồi, chắc có kỹ năng tốt hay sao mà mấy chú kém tuổi, hehe
Khó đấy cụ ạ, nó đang điên, bất cần đời, vừa mới mon men đến gần mồm kêu anh ơi thì nó lại bảo đờ mờ chúng mày, ko phải việc của chúng mày, cút hết ra... Lúc này 1 là cụ nào dát thì lại lượn ra ngoài, cụ nào nóng thì thấy bị chửi là lao vào ăn thua đủ luôn.
Còn nếu phải em thì nếu thấy rõ sự tình là bị mọc sừng thì em thôi mặc kệ lần sau cho chừa.

Trục

Xe ba gác
Khó đấy cụ ạ, nó đang điên, bất cần đời, vừa mới mon men đến gần mồm kêu anh ơi thì nó lại bảo đờ mờ chúng mày, ko phải việc của chúng mày, cút hết ra... Lúc này 1 là cụ nào dát thì lại lượn ra ngoài, cụ nào nóng thì thấy bị chửi là lao vào ăn thua đủ luôn.
Còn nếu phải em thì nếu thấy rõ sự tình là bị mọc sừng thì em thôi mặc kệ lần sau cho chừa.
Thế là lên phường cả nút, đỏ mà ăn được nó thì tốn khối tiền thuốc thang, rồi van lạy xxx, đen mà bị nó xiên thì thành ngu người. :))

Yeuaibaygio

Xe container
Xóm em, lúc mới về, thấy hai vợ chồng hàng xóm oánh nhau, thì mình ra can thôi, sau này mới biết nó là chuyện tuồng chèo nên em thấy nữa em chỉ nói vài câu, còn đâu thì kệ, cả xóm cũng chán cảnh nhà đó.
Hồi nhà em mới về xóm, 2 ông bà già đối diện choảng nhau (giằng co xô đẩy nhẹ thôi mà bà già lu loa lên là chính), chồng em phi sang can. Xong phi về mà em buồn cười quá bảo lão hâm vì con trai con dâu nhà bà ấy ngay trong nhà nó cứ mặc kệ. Sau này thì biết đúng phường chèo và bà kia điêu toa nanh nọc khủng khiếp nhiều lúc cũng xứng đáng ăn tẩn :D

Rivers

Xe container
Chuyện nhà người ta, để người ta tự xử đi :D

Trục

Xe ba gác
Hồi nhà em mới về xóm, 2 ông bà già đối diện choảng nhau (giằng co xô đẩy nhẹ thôi mà bà già lu loa lên là chính), chồng em phi sang can. Xong phi về mà em buồn cười quá bảo lão hâm vì con trai con dâu nhà bà ấy ngay trong nhà nó cứ mặc kệ. Sau này thì biết đúng phường chèo và bà kia điêu toa nanh nọc khủng khiếp nhiều lúc cũng xứng đáng ăn tẩn :D
Sau đó, nhà đó thỉnh thoảng cãi nhau rồi có lần đốt cả quần áo của cô vợ vì cô này theo giai còn thách thức cả chồng, cả xóm kệ, chỉ ra xem nguy cơ cháy thôi (đề phòng cháy lan), chứ cho đốt thoải mái. :D Sau lần đốt đó, cô vợ lại càng diện hơn, vì có quần áo mới, giờ chỉ thấy cãi nhau, không thấy đốt nữa.

Lavender168

Xe buýt
Cũng phải gần 20 năm, bữa đó mình đi đón con vào ngách bé trên đg Bưởi thông sang Hoàng Diệu đến đoạn ngách hẹp gần bia Đường béo, ngay trước mũi xe , có hai cô gái va vào nhau, một cô ngã xuống, chưa kịp chạy thì cô kia nhảy khỏi xe lao đến ghì chặt túm tóc cô này cứ mũ BH nó táng.
Mình nghĩ chỉ va xe thôi mà đánh nhau dữ quá, liền nhảy xuống can, nhưng tay cô kia nắm chặt tóc cô ngã dứt khoát kg rời, mình bảo có gì từ từ em ơi chỉ là va xe thôi ... giằng tay hắn ra nhưng kg đc, xong con bé kia mắt nó sắc lạnh nó ngước nhìn bình tĩnh nói :
- Kg phải việc của bà, bà tránh xa, có biết con này nó cướp ck tôi kg ?
Mình cũng chùn tay, xong thấy con kia bị giật tóc, đánh ác ác quá, nên vẫn khuyên can :
- Thôi em ơi kg đáng, chứ giờ em đánh giật tóc như này nhỡ nó chết em tù tội con cái khổ.
Hồi đó em làm nghề ở nhà nên suy nghĩ cũng đơn giản, khuyên can nghĩ lại cũng thấy buồn cười vì chắc nhiều chị em chả nghĩ thế
Cô kia lại bảo : Bà tránh ra kg đừng trách tôi.
Mình ngoái lại cả một bầy đàn ông đứng trơ mắt ếch, vì đg chật nên hai nàng đánh nhau thì mọi người cứ đợi thôi, kg một ai bênh vực hay tối thiểu can với mục đích dẹp đg có lợi ích của mình trong đó, họ cứ đứng đó thản nhiên xem.
Giờ thì em cũng không nhớ giải tán kiểu gì, nhưng cái cảnh đám đông thản nhiên đứng xem kg can thiệp, mà cô kia bị giật tóc và đánh thế mình ước chừng về ảnh hưởng thần kinh nặng.
Về bảo ông xã : xã hội này sợ thật, thấy đánh nhau thế, chỉ cần một ông đàn ông xông vào cùng em can ra là thông đường mà kg một ai, cứ thản nhiên đứng xem, giả dụ bị đánh chết kg lẽ cũng cứ đứng nhìn ???
Ông ck tôi trợn mắt mắng : Ôi đồ ngu, bọn nó đánh ghen thì kệ mẹ nó, tránh ra xa chứ ai như mụ xông vào can ?? ngu thế hả trời !!
Lão nói nhiều quá khiến em cũng hoá hèn : Tại em kg biết đánh ghen cứ tưởng va xe :((:))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Sao ông chồng không lấy sừng mà húc nhỉ?

Khoai Cún

Xe tăng
Em mà gặp đánh nhau (vì bất cứ lí do gì) là em ôm túi chạy thật nhanh, xớ rớ ăn cục gạch thì nguy. Em sợ lắm.

Chopchopchop

Xe buýt
Cũng phải gần 20 năm, bữa đó mình đi đón con vào ngách bé trên đg Bưởi thông sang Hoàng Diệu đến đoạn ngách hẹp gần bia Đường béo, ngay trước mũi xe , có hai cô gái va vào nhau, một cô ngã xuống, chưa kịp chạy thì cô kia nhảy khỏi xe lao đến ghì chặt túm tóc cô này cứ mũ BH nó táng.
Mình nghĩ chỉ va xe thôi mà đánh nhau dữ quá, liền nhảy xuống can, nhưng tay cô kia nắm chặt tóc cô ngã dứt khoát kg rời, mình bảo có gì từ từ em ơi chỉ là va xe thôi ... giằng tay hắn ra nhưng kg đc, xong con bé kia mắt nó sắc lạnh nó ngước nhìn bình tĩnh nói :
- Kg phải việc của bà, bà tránh xa, có biết con này nó cướp ck tôi kg ?
Mình cũng chùn tay, xong thấy con kia bị giật tóc, đánh ác ác quá, nên vẫn khuyên can :
- Thôi em ơi kg đáng, chứ giờ em đánh giật tóc như này nhỡ nó chết em tù tội con cái khổ.
Hồi đó em làm nghề ở nhà nên suy nghĩ cũng đơn giản, khuyên can nghĩ lại cũng thấy buồn cười vì chắc nhiều chị em chả nghĩ thế
Cô kia lại bảo : Bà tránh ra kg đừng trách tôi.
Mình ngoái lại cả một bầy đàn ông đứng trơ mắt ếch, vì đg chật nên hai nàng đánh nhau thì mọi người cứ đợi thôi, kg một ai bênh vực hay tối thiểu can với mục đích dẹp đg có lợi ích của mình trong đó, họ cứ đứng đó thản nhiên xem.
Giờ thì em cũng không nhớ giải tán kiểu gì, nhưng cái cảnh đám đông thản nhiên đứng xem kg can thiệp, mà cô kia bị giật tóc và đánh thế mình ước chừng về ảnh hưởng thần kinh nặng.
Về bảo ông xã : xã hội này sợ thật, thấy đánh nhau thế, chỉ cần một ông đàn ông xông vào cùng em can ra là thông đường mà kg một ai, cứ thản nhiên đứng xem, giả dụ bị đánh chết kg lẽ cũng cứ đứng nhìn ???
Ông ck tôi trợn mắt mắng : Ôi đồ ngu, bọn nó đánh ghen thì kệ mẹ nó, tránh ra xa chứ ai như mụ xông vào can ?? ngu thế hả trời !!
Lão nói nhiều quá khiến em cũng hoá hèn : Tại em kg biết đánh ghen cứ tưởng va xe :((:))
May cho mợ nó không đánh ghen bằng ca axit. Mợ đứng gần thế khéo lĩnh đủ

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Live luôn cho 500ae mục sở thị chứ :))

Yeuaibaygio

Xe container
Vầng. Em nhớ cách đây ít bữa có vụ như vậy. Một ông tò mò đứng gần để xem đánh ghen bị hắt axit vào mà
Em nhớ mấy người bị dính nhưng ông đấy nặng nhất, mù 1 mắt thì phải.
Trước đây có vụ tai nạn trên quốc lộ dân xúm vào xem thì bị xe ben hay xe công nó tông phát nữa đi thêm 1 mớ.

cha biet chi

Xe điện
Hồi 99 em bị bọn nó dàn cảnh cướp xe, nó dùng con cub ghẻ dúi đít em, xong có thằng ra bảo em giao xe cho nó để dòng thằng kia về đòi đền, em không đồng ý vì đi con cub ghẻ thì mất xừ con DreamII của em. Loằng ngoằng tí nó đánh tháo xe của đồng bọn nó, nó có cả hội.

Em tưởng nó cướp cả xe chứ. Bọn này manh động phết.

Làm người tốt thì phải tỉnh như ông thớt, không có nó cho nửa ca acid như tay cùng thôn em thì lại mất 1 bên mặt.
Nản quá cụ nhỉ.thôi cứ gọi 113 là an toàn.

Trục

Xe ba gác
Nản quá cụ nhỉ.thôi cứ gọi 113 là an toàn.
Em trước ra đường cũng hay lo chuyện bao đồng, giúp người gặp nạn mấy phen. Đôi lần tự mua rắc rối. :D
Cũng may là trực tiếp cứu sống được 2 trường hợp nguy kịch, coi như cứu họ 1 mạng sống, sau này có kinh nghiệm thì khôn hơn. May chưa bị bắt vạ phát nào, có lần đang trao đổi với người nhà họ để về thì có thằng ất ơ nào chạy vào bảo: đâu đâu, đứa nào đâm vào cháu tao, rồi xông vào đinh đấm em. Em cáu tiết xông phi cho phát, rồi bảo. phúc nhà ông còn lớn đấy, bố mẹ cháu ở đây cả rồi, nóng cái gì.

cha biet chi

Xe điện
Em trước ra đường cũng hay lo chuyện bao đồng, giúp người gặp nạn mấy phen. Đôi lần tự mua rắc rối. :D
Cũng may là trực tiếp cứu sống được 2 trường hợp nguy kịch, coi như cứu họ 1 mạng sống, sau này có kinh nghiệm thì khôn hơn. May chưa bị bắt vạ phát nào, có lần đang trao đổi với người nhà họ để về thì có thằng ất ơ nào chạy vào bảo: đâu đâu, đứa nào đâm vào cháu tao, rồi xông vào đinh đấm em. Em cáu tiết xông phi cho phát, rồi bảo. phúc nhà ông còn lớn đấy, bố mẹ cháu ở đây cả rồi, nóng cái gì.
Đó.may cụ tỉnh đòn đấy.thế nên giờ muốn giúp cũng ngại.mà k giúp cũng áy náy lương tâm khi gặp nạn.

Trục

Xe ba gác
Đó.may cụ tỉnh đòn đấy.thế nên giờ muốn giúp cũng ngại.mà k giúp cũng áy náy lương tâm khi gặp nạn.
Giờ câu thần chú là: giúp người cần người dân địa phương làm chứng, chớ giúp đơn độc, kẻo chết oan. :D