[Funland] Các cụ sẽ chọn ai?

Yeudieuthucnu

Xe tải
Nếu các cụ cần tuyển nhân viên, 2 người trình độ ngang nhau, năng lực thì chưa thể đánh giá vì chưa làm việc, nhưng 1 người thì khi điền đơn xin việc theo mẫu cơ quan, phát hiện có lỗi sai chính tả, hay dấu câu sẽ sửa lại ngay ngắn, bỏ đi những chi tiết thừa thãi trong đơn (kiểu như câu ký và ghi rõ họ tên...)
Còn người kia lại có sao làm vậy, chỉ điền thông tin của mình ở chỗ ....còn mặc kệ lỗi sai.
Em thì nghiêng về người có chỉnh sửa đơn cho chỉn chu, nhưng người khác lại thích cậu để nguyên vì cho rằng họ tôn trọng công ty và những lỗi đó không làm ảnh hưởng gì bởi đọc vẫn hiểu.
Ý kiến các cụ thế nào ạ?
Tuyển người đâu phải chỉ căn cứ trên mỗi cái đơn xin việc. Nếu cụ hỏi duyệt hồ sơ thôi thì em cũng chọn người số 1 vì chứng tỏ họ không phải chỉ là điền cho xong.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chời chời ! Làm việc mà lại để soi mấy cái tiểu tiết này thì nghỉ việc cho nó nhẹ đầu:)):)):)):)):))
Làm hợp đồng mà sai "A" thành "Á", nhầm 1 dấu chấm, thừa một dấu phẩy ở cái dãy có nhiều số 0, xong lôi tiền nhà ra đền thì lúc ấy đừng hỏi vì sao phải soi tiểu tiết.

HTDA

Xe buýt
Làm hợp đồng mà sai "A" thành "Á", nhầm 1 dấu chấm, thừa một dấu phẩy ở cái dãy có nhiều số 0, xong lôi tiền nhà ra đền thì lúc ấy đừng hỏi vì sao phải soi tiểu tiết.
Đúng là có những người suy nghĩ đơn giản ạ, thường (em nói thường nhé) là người trẻ, chưa nhiều va vấp, nhất là các cô cậu được chiều, nhìn mọi thứ rất nhẹ nhàng, gặp khó là muốn bỏ cuộc.
Như em sau khi tranh cãi cũng nói với con, là sẽ chả bao giờ nhận người nhìn thấy lỗi sai mà ko sửa, nó thể hiện sự thiếu trách nhiệm. Nó bảo luôn, bao cái đơn nộp lên cũng sai như vậy, mẫu nó thế, ko sửa 😂

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đúng là có những người suy nghĩ đơn giản ạ, thường (em nói thường nhé) là người trẻ, chưa nhiều va vấp, nhất là các cô cậu được chiều, nhìn mọi thứ rất nhẹ nhàng, gặp khó là muốn bỏ cuộc.
Như em sau khi tranh cãi cũng nói với con, là sẽ chả bao giờ nhận người nhìn thấy lỗi sai mà ko sửa, nó thể hiện sự thiếu trách nhiệm. Nó bảo luôn, bao cái đơn nộp lên cũng sai như vậy, mẫu nó thế, ko sửa 😂
Thôi gọi là "tấm chiếu mới chưa trải" cụ ạ, cho đến khi... 😂.
Em đã từng được mục sở thị trường hợp lỗi ngớ ngẩn trên 1 trang giấy trong 1 tập hồ sơ (nhân viên nhanh nhẩu ẩu đoảng). Và thế là đối tác không thanh toán. Thời gian và nhân lực bỏ ra xử lý cái lỗi ngớ ngẩn kia, cộng thêm lãi của khoản vay vài chục tỉ theo ngày, cụ nào phải móc tiền túi ra mới thấm.

iomb4ilu

Xe tải
E ko biết nghề khác thế nào, chứ nghề em thì thấy những cái gì làm nhanh cho xong, tặc lưỡi bỏ qua mấy "lỗi vặt", là y như rằng sau này đi sửa lại còn khổ hơn.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, tôi nghĩ rằng mợ Thị Nở thành man lại nâng cao quan điểm của mình rồi.

Tất nhiên rồi, nâng cao quan điểm hay không là góc nhìn của mỗi người và quan điểm trên rất có thể sẽ không phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về nâng cao quan điểm nên các bác không nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, phải không nào vì đó là tôi mà. 🤣🤣🤣🤣

fantasy0178

Xe tăng
Nghe lời máy móc quá thì thành khúc gỗ, ko hay đâu, phải chủ động, phá cách tí mới vui :D
Mới đầu chưa trải sự đời nên thụ động cũng có cái hay của nó chứ cụ, sau quen rồi chả bày đủ trò đủ kiểu con đà điểu ngay, :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Chắc lương 7 củ thì mới có mẫu đơn sai toe toét :)
Nếu đúng vậy thì tuyển cái ông dễ dãi kia vào làm còn lợi dụng dc

Teen

Xe điện
Nếu các cụ cần tuyển nhân viên, 2 người trình độ ngang nhau, năng lực thì chưa thể đánh giá vì chưa làm việc, nhưng 1 người thì khi điền đơn xin việc theo mẫu cơ quan, phát hiện có lỗi sai chính tả, hay dấu câu sẽ sửa lại ngay ngắn, bỏ đi những chi tiết thừa thãi trong đơn (kiểu như câu ký và ghi rõ họ tên...)
Còn người kia lại có sao làm vậy, chỉ điền thông tin của mình ở chỗ ....còn mặc kệ lỗi sai.
Em thì nghiêng về người có chỉnh sửa đơn cho chỉn chu, nhưng người khác lại thích cậu để nguyên vì cho rằng họ tôn trọng công ty và những lỗi đó không làm ảnh hưởng gì bởi đọc vẫn hiểu.
Ý kiến các cụ thế nào ạ?
Thông tin của cụ chưa đủ để ra qđ lý trí. Cụ làm ngành nghề gì? Kỹ thuật? Tuổi của 2 người?

HenryFord

Xe điện
Ý kiến các cụ thế nào ạ?
Cụ chọn thằng thứ 2 nhé, chứ chọn thằng thứ nhất về nó sửa văn của cụ, bực lắm.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến các cụ thế nào ạ?
Ông nào tửu khá hơn thì lấy ông đó, cụ nhé.

vitbau

Xe tải
Nhận cả 2 nhé cụ. Đuổi thằng đánh văn bản đi. Cho thằng sửa lỗi ngồi vào đấy. Ok?

fundraiser

Xe container
Ý kiến các cụ thế nào ạ?
Thế cụ phỏng vấn làm gì?

QUYẾT 6688

Xe tải
Chưa biết hai thằng chọn ai nhưng đầu tiên phải cho 2 thằng nghỉ luôn và ngay là thằng soạn mẫu đơn và thằng duyệt mẫu đơn cụ ạ, một thằng ẩu copy nguyên trên mạng, một thằng lười, duyệt ko thèm xem.
cụ chủ là người duyệt đới. có nên cho nghỉ ko ạ =))

jazzzzz

Xe lăn
Đứa nào ngực to là chọn.

bo kent

Xe tăng
Số 1: Là người xông xáo và không ngại việc và sẵn sàng giúp đỡ người khác. Tuy nhiên cái tôi cũng khá lớn, nặng hơn thì có tính bảo thủ, luôn cho việc mình làm là đúng.
Số 2: Là thợ làm thuê, chỉ làm những việc trong mô tả công việc được giao. Họ cũng xác định rõ ràng những ranh giới công việc.
Vì thế:
- Tuyển số 1: Nếu các vị trí liên quan đến các công việc cần sự xông xáo, nhiệt tình, sáng tạo như Marketing, kinh doanh, content, nhân sự, iso, ....
- Tuyển số 2: Nếu vị trí công việc liên quan đến sự quy cũ, đòi hỏi tính tuân thủ cao như văn thư, lưu trữ, kế toán, ...

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
Thôi gọi là "tấm chiếu mới chưa trải" cụ ạ, cho đến khi... 😂.
Em đã từng được mục sở thị trường hợp lỗi ngớ ngẩn trên 1 trang giấy trong 1 tập hồ sơ (nhân viên nhanh nhẩu ẩu đoảng). Và thế là đối tác không thanh toán. Thời gian và nhân lực bỏ ra xử lý cái lỗi ngớ ngẩn kia, cộng thêm lãi của khoản vay vài chục tỉ theo ngày, cụ nào phải móc tiền túi ra mới thấm.
Cụ không nên so sánh cái lỗi cụ chủ và HĐ hay hồ sơ thanh toán tiền (nhanh ẩu đoảng). 2 sự việc nó khác nhau hoàn toàn về bản chất. Làm việc thì cần cẩn thận rất tôt hơn, nhưng cũng tùy công việc hay vị trí cụ thể để lựa chọn. :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ồ, tôi nghĩ rằng mợ Thị Nở thành man lại nâng cao quan điểm của mình rồi.

Tất nhiên rồi, nâng cao quan điểm hay không là góc nhìn của mỗi người và quan điểm trên rất có thể sẽ không phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về nâng cao quan điểm nên các bác không nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, phải không nào vì đó là tôi mà. 🤣🤣🤣🤣
Xin lỗi chủ thread, comment này của em không liên quan nội dung thread, em chỉ trả lời nick âm binh của Chính khí Đường này thôi.
Mọi thứ đều cần phải học. Xuất phát điểm chậm hơn thì hãy cố gắng học hỏi nhiều hơn, cầu thị hơn và chọn lựa cái hay, cái tốt mà học, trèo lên khỏi giếng để xem thế giới ngoài kia rộng lớn thế nào. Hết icon lăn lộn lại đến cái kiểu hành văn dài dòng vô nghĩa, không nội dung, nản!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ không nên so sánh cái lỗi cụ chủ và HĐ hay hồ sơ thanh toán tiền (nhanh ẩu đoảng). 2 sự việc nó khác nhau hoàn toàn về bản chất. Làm việc thì cần cẩn thận rất tôt hơn, nhưng cũng tùy công việc hay vị trí cụ thể để lựa chọn. :D
Em không nêu trường hợp thực tế với mục đích so sánh.

AHBP

Xe tải
Làm giấy tờ mà ko cẩn thận thì khổ ae lắm, mẹ như ông bà xxx éo nào làm cho em cái hộ khẩu ấy, tên con rõ dấu nặng mà nó biên lên hộ khẩu thành mẹ nó dấu sắc, lúc nhận hộ khẩu lại mất công làm lại, vcđ -_-