[Funland] Các cụ quản đám trống choai chặt một tí

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bố còn coi thường tính mạng con mình. Chịu

p/s : mà đấy, các cụ thấy già trâu cũng vác xe máy phí 120 km/h đấy nhé. Có nên cấm thể loại này ra đường luôn không :)
Bác nghiêm chỉnh,văn minh thật hay trên bàn phím? Bác biết khi tôi dạy con tôi từ bao lâu rồi mà bác nhận xét vậy?
Còn bác bảo ( thể loại) là ý gì thế?
Và tôi rất vui lòng được biết bác là ( thể loại ) gì ?

carhanoi

Xe tải
2 tuần trước lái xe của cậu em giao hàng cho khách thì hai đồng chí trống choai học lớp 10, không mũ lao thẳng vào đầu xe, một đồng chí dập mũi, một đồng chí gãy chân, vỡ xương hốc mắt phải lấy sụn sườn vá lên ( em nghe kể thế), nói chung cũng nặng. Lái xe thì mới nhận việc được hơn tháng, kinh tế gia đình cũng khó khăn, giờ mất đống tiền, cậu em cũng nói hỗ trợ một nửa, những cũng vẫn là số tiền lớn.
Đợt này ra đường thấy bọn choai lớp 9-10 không biết sao được bố mẹ cấp xe máy, lao như chó tuột xích ngoài đường, lạng lách đánh võng, nhìn phát hoảng. Các cụ cũng từng trải qua tuổi này nên chắc chắn nắm được tâm lý, bọn này đang yêng hùng, thể hiện, nhất là có tí gái thì bố ông trời cũng bé tí.
Hôm trước ngồi quán nước tầm 8 thằng choai học cấp 2, vào mỗi thằng cái vape, hút như ống khói nhà máy gạch, ngồi nói chuyện chém gió như bố thiên hạ, đứng lên thanh toán nhìn chỗ chúng nó ngồi như một đống rác, vỏ bánh kẹo bao thuốc, chai nước ngọt chúng nó xé nát, cắt, nghịch vất la liệt.
Chiều nay đi về thấy 4 đồng chí trống choai trên 2 con wave chiến, có độ đèn và dán tem tăng mã lực (như vậy là xe chúng nó được cấp chứ không phải xe mượn của bố mẹ) không mũ, mặc nguyên áo đồng phục lao như đến cữ, lạng lách ngay trước đầu ô tô. Vô phúc ai quệt vào hay chúng nó phang vào ai thì lại chết nhục với chúng nó, như cậu lái xe cho cậu em, chạy vạy lên viện về nhà mong chúng nó ký cho cái đơn bãi nại mà lấy xe về.
Các cụ có con trong độ tuổi này xem có sát sao chúng nó một tí, nhiều khi ở nhà lỉm dỉm con ngoan trò giỏi, ra đường thì làm bố ông giời. Tránh trường hợp chúng nó lao vào người khác, khổ cả gia đình, chúng nó và khổ nhất người bị chúng nó lao vào.
Em ủng hộ là phải kiểm soát chặt bọn này. Thằng nhóc nhà em đang học lớp 9, vừa rồi cả nhà đi vắng nó lấy trộm xe máy, may là vừa phóng ra đầu ngõ thì ngã chứ nếu nó đi được ra đến ngoài đường thì không biết chuyện gì xảy ra. Về em tẩn cho 1 trận nhừ tử.

manhanoi

Xe tăng
Già trâu cũng đâu có kém, vượt đèn, lạng lách, leo vào đường cấm, tính tỷ lệ vi phạm có khi còn nhiều hơn trẩu ý 🙂

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em đã qua thời của 2 trống choai. Đau đầu lắm ạ, đòi mua xe máy hay xe đạp điện mà nhà em gần trường nên em chỉ cho đi xe đạp. Vậy chúng ko đi mà đi bộ, ra khỏi nhà tý nhảy lên xe bạn phóng tít mù. Em đi theo dõi mà phải quay đc clip bọn chúng mới chịu nhận còn không là cãi to hơn cả mình quát.

toyennha

Xe lăn
C3 là chưa đủ tuổi đi xe >50cc, phải áp cả bằng cho tụi <50cc và xe điện chứ để nó đi tự phát không được đào tạo lái xe đúng ghê vãi
Tan giờ học gặp đội học sinh C3 mà sợ hơn gặp cướp. Giờ toàn xe máy với xe đạp điện, đi thì dàn hàng 3 hàng 5. Sợ thật
Giờ cho bộ môn an toàn giao thông vào phổ thông. Lâu lâu cho csgt đến dạy và răn đe thậm chí là xem hình ảnh tai nạn giao thông "không che" cuối năm thi lý thuyết và thực hành nếu trượt ở lại lớp. Bắt đầu từ lớp 8. Lớp 6,7 thì học lý thuyết.

Giá như có cái công cụ cầm tay gì phát sóng mà khóa được cả điện lẫn hộp số của bọn trẩu nhãi ranh, sao cho khi nó đang rú ga oánh võng phóng trên đường, ta đứng vỉa hè kín đáo bấm 1 phát cho nó bị khóa bánh đột ngột văng ra xa chết cụ nó luôn, thì tôi sẵn sàng sắm 1 cái. Gặp thằng ranh nào ngứa mắt chờ lúc nó tăng tốc thò tay vào túi quần bấm tách 1 phát, xe thằng trẩu đang phóng liền khựng lại làm nó văng ra phía trước chết không kịp ngáp thì rất hay. =))
Em ạ cụ, quản và khuyên răn chúng nó chứ ai lại đi tiêu diệt tương lai đất nước thế cụ. Mà có cái công cụ đấy, cụ bấm một cái thì bổ nhào cả lũ đi xe chứ riêng gì mấy thằng trống choai?

Già trâu cũng đâu có kém, vượt đèn, lạng lách, leo vào đường cấm, tính tỷ lệ vi phạm có khi còn nhiều hơn trẩu ý 🙂
Già trâu thì không quản được, đủ tuổi chịu trách nhiệm rồi nên bỏ mặc thôi cụ ạ. Còn đám trẻ trâu này chưa đủ tuổi chịu trách nhiệm, trong độ tuổi quản lý của gia đình, quản được thì phải quản cụ ạ. Như em nói trong thớt, quản để đỡ khổ chính chúng nó, sau đó là gia đình và tiếp theo là người bị chúng nó gieo vạ.

thanh040506

Xe trâu
2 tuần trước lái xe của cậu em giao hàng cho khách thì hai đồng chí trống choai học lớp 10, không mũ lao thẳng vào đầu xe, một đồng chí dập mũi, một đồng chí gãy chân, vỡ xương hốc mắt phải lấy sụn sườn vá lên ( em nghe kể thế), nói chung cũng nặng. Lái xe thì mới nhận việc được hơn tháng, kinh tế gia đình cũng khó khăn, giờ mất đống tiền, cậu em cũng nói hỗ trợ một nửa, những cũng vẫn là số tiền lớn.
Đợt này ra đường thấy bọn choai lớp 9-10 không biết sao được bố mẹ cấp xe máy, lao như chó tuột xích ngoài đường, lạng lách đánh võng, nhìn phát hoảng. Các cụ cũng từng trải qua tuổi này nên chắc chắn nắm được tâm lý, bọn này đang yêng hùng, thể hiện, nhất là có tí gái thì bố ông trời cũng bé tí.
Hôm trước ngồi quán nước tầm 8 thằng choai học cấp 2, vào mỗi thằng cái vape, hút như ống khói nhà máy gạch, ngồi nói chuyện chém gió như bố thiên hạ, đứng lên thanh toán nhìn chỗ chúng nó ngồi như một đống rác, vỏ bánh kẹo bao thuốc, chai nước ngọt chúng nó xé nát, cắt, nghịch vất la liệt.
Chiều nay đi về thấy 4 đồng chí trống choai trên 2 con wave chiến, có độ đèn và dán tem tăng mã lực (như vậy là xe chúng nó được cấp chứ không phải xe mượn của bố mẹ) không mũ, mặc nguyên áo đồng phục lao như đến cữ, lạng lách ngay trước đầu ô tô. Vô phúc ai quệt vào hay chúng nó phang vào ai thì lại chết nhục với chúng nó, như cậu lái xe cho cậu em, chạy vạy lên viện về nhà mong chúng nó ký cho cái đơn bãi nại mà lấy xe về.
Các cụ có con trong độ tuổi này xem có sát sao chúng nó một tí, nhiều khi ở nhà lỉm dỉm con ngoan trò giỏi, ra đường thì làm bố ông giời. Tránh trường hợp chúng nó lao vào người khác, khổ cả gia đình, chúng nó và khổ nhất người bị chúng nó lao vào.
E ngại nhất là xe to đền xe bé. Chứ ai sai phải đền đúng thì chả lo.

toyennha

Xe lăn
Giá như có cái công cụ cầm tay gì phát sóng mà khóa được cả điện lẫn hộp số của bọn trẩu nhãi ranh, sao cho khi nó đang rú ga oánh võng phóng trên đường, ta đứng vỉa hè kín đáo bấm 1 phát cho nó bị khóa bánh đột ngột văng ra xa chết cụ nó luôn, thì tôi sẵn sàng sắm 1 cái. Gặp thằng ranh nào ngứa mắt chờ lúc nó tăng tốc thò tay vào túi quần bấm tách 1 phát, xe thằng trẩu đang phóng liền khựng lại làm nó văng ra phía trước chết không kịp ngáp thì rất hay. =))
Công cụ đó bằng cơm cụ ơi. Hồi tiger cub và seagame tụi trẻ trâu bọn em đi bão. Bất thình lình thấy hàng rào chắng ngang đường, thằng nào quay đầu kịp vào hẻm cũng bị bắt, không quay kịp, không thắng kịp ăn luôn hàng rào. Mà em ko hiểu sao chưa nghe vụ ăn hàng rào chết.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cho bộ môn an toàn giao thông vào phổ thông. Lâu lâu cho csgt đến dạy và răn đe thậm chí là xem hình ảnh tai nạn giao thông "không che" cuối năm thi lý thuyết và thực hành nếu trượt ở lại lớp. Bắt đầu từ lớp 8. Lớp 6,7 thì học lý thuyết.
Tôi thích đề xuất này!
Thời tôi còn cắp sách thì tháng nào cũng có 1 buổi gọi là ngoại khóa có các đồng chí về giảng,hướng dẫn luật,nói chuyện.

Khổ thân người làm ăn, như cậu lái xe của bác.
Em kể câu chuyện của chính cậu em có đồng chí lái xe bị tai nạn trong thớt. Hắn đi giao hàng Hòa Bình, xe đang đi ngang thì có một bà lao từ trong nhà ra xuống dốc, tông vào phần đuôi xe, có người nhà làm công an, xử lý tình cảm đưa bà ấy đi chụp chiếu, không vấn đề gì, về nhà vòi thêm ít tiền. Ra lấy xe xxx nói: "Giờ ghi lỗi gì được nhỉ?", cậu em có trình bày là em không có lỗi gì cả, tại cô ấy đi bất cẩn đâm vào đuôi xe em thôi, thế là xxx tỉnh bơ : " không có lỗi thì sao lại xảy ra tai nạn được". Vậy đấy cụ ạ!

TÔN

Xe container
Sáng nay ở ecopark đây cụ. May cho chị lái xe là xe vỡ kính nọ kia thôi chứ 2 đứa ranh con nó ko sao chứ nó mà có sao thì mình đúng vẫn phải "đền" chúng nó. Ranh con sinh 2009 các cụ ạ

thanh040506

Xe trâu
Em kể câu chuyện của chính cậu em có đồng chí lái xe bị tai nạn trong thớt. Hắn đi giao hàng Hòa Bình, xe đang đi ngang thì có một bà lao từ trong nhà ra xuống dốc, tông vào phần đuôi xe, có người nhà làm công an, xử lý tình cảm đưa bà ấy đi chụp chiếu, không vấn đề gì, về nhà vòi thêm ít tiền. Ra lấy xe xxx nói: "Giờ ghi lỗi gì được nhỉ?", cậu em có trình bày là em không có lỗi gì cả, tại cô ấy đi bất cẩn đâm vào đuôi xe em thôi, thế là xxx tỉnh bơ : " không có lỗi thì sao lại xảy ra tai nạn được". Vậy đấy cụ ạ!
Bác lại nói xấu các đồng chí xxx dồi.

thanh040506

Xe trâu
Tôi mong chờ Tàu sẽ phát minh ra công cụ cho riêng thị trường VN có thể bắn sóng kiểu laser khóa bánh chính xác vào cái xe trẩu mình muốn, và chỉ nó thăng thôi. Tương lai đất nước không thể trông chờ gì vào lũ trẩu ăn hại đầu xanh đầu đỏ thất học ngu dốt này, cũng chỉ làm bưng bê dọn quán thợ sơn thợ hồ bảo kê chém mướn vân vân mà thôi, bớt thằng nào tốt cho xã hội thằng ấy. Mà tiếc thay bọn này bây giờ lại quá đông, giả sử bớt hết lũ này dân số VN giảm đi 1/3 cũng là tốt, cho thoáng áp lực dân số. Đứa nào được dạy dỗ học hành tử tế thì nó đã không phóng xe như chó tuột xich ngoài đường. Mà cái đặc sản giao thông kiểu VN có lẽ chỉ riêng ở VN có, nên Tàu chế riêng cái súng laser bắn phát khóa bánh cho riêng VN cũng là hợp ý Trời ông nhá. =))
Phương pháp của cụ tiêu cực quá rồi.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
em nói thật, nếu ko sai thì éo sợ bố con thằng nào, nếu chủ xe bảo muốn mấy xe nhanh còn làm ăn thì ko nói chứ lái thuê mà ko sai thì sợ moẹ gì. vì như tai nạn mo tả em thấy khá nặng, nếu lái xe oto ko húng thì em nghĩ ko nặng thế. nên túm lại là chắc ông thần lái xe nhà cụ chạy cũng ẩu.
Không phải thế đâu cụ ơi. Dù xe to đúng nhưng vẫn phải đền là có thật đấy. Em biết có 1 trường hợp, ông đi ô tô đúng hoàn toàn, nhưng gặp thằng phê thuốc, nó phóng ngược nhiều và phi thẳng vào đầu ông ô tô, tử vong ngay tại chỗ. Thế mà sau này ông ô tô vẫn phải đền 400tr thì mới được yên nhé.

quy la tien

Xe điện
Em vẫn giữ ý định đưa đón bọn trẻ con ít nhất là hết lớp 9. Nếu dùng ptien cá nhân ưu tiên xe đạp nếu gần, kế đến là phương tiện giao thông công cộng và hnao k đón đưa dc thì grab thôi chứ chưa bao giờ nghĩ sẽ giao xe máy khi nó tầm lớp 10. Có thể bất tiện, lạc hậu với đám bạn nó nhưng xét lý thuyết về hệ số an toàn sẽ cao hơn
Em đồng quan điểm.
Em ở tỉnh nên thấy vịệc bố mẹ vì chiều con mà sắm xe điện xe máy ( dưới 50cc) nhiều nhưng em vẫn giữ quan điểm là không mua cho con ở lứa tuổi này, may mà nó không đòi-tất nhiên đòi cũng không được -cũng nói với chúng đại ý hơn thua nhau gì mấy cái sỹ diện kiểu lạng lách..vv, chúng đạp xe đi học và khi đến tuổ i học thi bằng lái xe máy mới cho đi xe, kỹ năng có kém hơn lũ bạn đã từng đi xe nhưng rồi cũng quen..
Thực sự như thớt nói việc này quản được hay không là ở gia đình, nghiêm chặt có thể chúng nó chưa ưng nhưng an toàn vẫn trên hết.

Diep1979

Xe điện
Ở nhà nó lai rất ngoan và nghe lời cụ ạ =((
F1 nhà cháu vẫn đạp xe đi học hàng ngày. Lâu lâu cháu gạ thử là đi xe 50 không bố mua cho thì bảo con đợi đủ tuổi, có bằng lái đã.

Mong nó không giả vờ ngoan với nhà cháu, chứ nó ra đường không biết như nào được

Tôi mong chờ Tàu sẽ phát minh ra công cụ cho riêng thị trường VN có thể bắn sóng kiểu laser khóa bánh chính xác vào cái xe trẩu mình muốn, và chỉ nó thăng thôi. Tương lai đất nước không thể trông chờ gì vào lũ trẩu ăn hại đầu xanh đầu đỏ thất học ngu dốt này, cũng chỉ làm bưng bê dọn quán thợ sơn thợ hồ bảo kê chém mướn vân vân mà thôi, bớt thằng nào tốt cho xã hội thằng ấy. Mà tiếc thay bọn này bây giờ lại quá đông, giả sử bớt hết lũ này dân số VN giảm đi 1/3 cũng là tốt, cho thoáng áp lực dân số. Đứa nào được dạy dỗ học hành tử tế thì nó đã không phóng xe như chó tuột xich ngoài đường. Mà cái đặc sản giao thông kiểu VN có lẽ chỉ riêng ở VN có, nên Tàu chế riêng cái súng laser bắn phát khóa bánh cho riêng VN cũng là hợp ý Trời ông nhá. =))
Cụ nói sai rồi. Chính cái bọn ngổ ngáo, ngáo ngơ, bố láo ngày xưa của lớp em giờ lại là những thằng thành đạt nhất, trừ 1,2 thằng dính vào trấu thì chết, chứ còn hiện tại những thằng ngoan hiền đa số làm thày gõ đầu trẻ hoặc lặt vặt như em thôi :)), chính thế nên quản để bảo vệ chúng nó cụ ạ =))