Các cụ ơi, bán nhà khách chốt hẹn ngày cọc mà cứ hẹn tới lui chưa xuất hiện là sao?

quynhngoc88

Xe hơi
Mình cũng giống bạn hôm trước hai bên đã ngồi với nhau đàm phán giá xong rồi, thế nào tối hôm sau về hai vợ chồng bàn bạc lại không mua nữa làm mình lỡ hết cả
việc
Kinh nghiệm là đồng tiềb đi liền khúc ruột, cứ trả giá là phải xuống cọc luôn, ko ng bán chả xong, mua chả được. Em tính tới mà họ quay lại hỏi em bảo người khác cọc rồi cho tiếc. Ko bán được thì em để xây nhà cho thuê. Chứ bán rẻ như cho thì chịu, bác nhể

quynhngoc88

Xe hơi
Công nhận, coi như bài học, cứ chốt giá là cọc luôn. Còn trả xuông ko bán nữa. Ai hơi đâu tiếp họ bao nhiêu lượt , trả lên trả xuống xong đùng cái lặn mất. Cứ như một trò đùa. Người mua đứbg núi này trông núi nọ như thế họ cũbg chưa chắc mua đc nhà ưng ý. Mình thì ko vội, ai xuống tiềb trc nhiệt tình thì bán thôi

long610

Xe đạp
Chuẩn. Rút kinh nghiệm lần sau chốt là bắt họ xuống tiền ngay

aychet-aychet

Tháo bánh
Kiểu này là môi giới muốn giữ chỗ nên cho người đến chả vờ khách mua rồi ko xuống cọc

quynhngoc88

Xe hơi
thì cứ tiền mà làm việc thôi bạn à, k nên làm việc bằng miệng. ai xuống tiền trước thì mình bán thôi.
Quan điểm của em cũng giống bác. Mới đầu chờ đợi thấy hẫng , giờ nghĩ thoáng ra thôi thì...chờ cái duyên!

quynhngoc88

Xe hơi
Kiểu này là môi giới muốn giữ chỗ nên cho người đến chả vờ khách mua rồi ko xuống cọc
Em cũng không rõ. Nhưng thấy hết vợ xem, chồng xem, mẹ xem, quyết như đinh đóng cột ra giá chờ nhà em 1 tuần. Khi nhà em chốt hạ thì chồng đi công tác

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
chuyện bình thường mà cụ, vì là mua nhà đất nên họ còn tính thêm chút nữa. Có khi đến ưng nhưng về lại nghĩ lại nên lần lữa. Chúc cụ mau bán đc

tunganh_a76amc

Xe tăng
Kệ cụ ạ , em mua bán , xuống tiền là xong , còn chưa xuống tiền thì là chưa có gì cả . Em thì chả hứa với đặt gạch , giữ chỗ gì cả. Cứ ai xuống tiền vừa giá thì bán . Thế thôi.

3d4s

Xe tăng
Chuyện quá bình thường luôn. Người ta chưa cọc thì coi như chưa cam kết gì cả. Họ hứa gì kệ họ, và thật ra nếu chưa cọc mà hôm trước hứa hôm sau có người trả chênh hai trăm củ cụ có khi cũng thành người thất hứa.

Cứ được việc mình mình làm, kể cả người ta quay lại mà thiện chí vẫn bán tốt (nếu được việc của mình và có lợi), chứ cứ quan trọng hóa vấn đề "mấy lời hứa suông" rồi dỗi hay trách họ mà không được việc của mình thì càng dở.

Kinh nghiệm là đồng tiềb đi liền khúc ruột, cứ trả giá là phải xuống cọc luôn, ko ng bán chả xong, mua chả được. Em tính tới mà họ quay lại hỏi em bảo người khác cọc rồi cho tiếc. Ko bán được thì em để xây nhà cho thuê. Chứ bán rẻ như cho thì chịu, bác nhể

quynhngoc88

Xe hơi
Chuyện quá bình thường luôn. Người ta chưa cọc thì coi như chưa cam kết gì cả. Họ hứa gì kệ họ, và thật ra nếu chưa cọc mà hôm trước hứa hôm sau có người trả chênh hai trăm củ cụ có khi cũng thành người thất hứa.

Cứ được việc mình mình làm, kể cả người ta quay lại mà thiện chí vẫn bán tốt (nếu được việc của mình và có lợi), chứ cứ quan trọng hóa vấn đề "mấy lời hứa suông" rồi dỗi hay trách họ mà không được việc của mình thì càng dở.

Chuẩn bác ah, em cứ mạnh miệng thế chứ được giá là ..luôn và ngay!

Hamaboom

Xe tải
-Tình hình là nhà em rao bán, cũng qua anh môi giới ạ, họ dẫn cả khách đến, khách ưng lắm rồi qua thương lượng rồi, đến ngày chốt được giá giữa hai bên thì chị ấy bảo chồng đi công tác lâu ngày. Rồi hẹn ngày mà cứ gọi lại lần lữa bảo chồng có việc đột xuất chưa về kịp. đến nay đã 3 tuần trôi qua...Nhà em muốn bán nhanh nên sốt ruột, đất rộng nên kén khách. Chắc khả năng là phải làm cái lễ thôi các bác hướng dẫn em với ạ.
Cụ ib em thông tin nhà đất nhé

tintucvn

Xe tăng
Em toàn chủ động đến xem vị trí nhà trước, gặp chủ nhà hẹn ngày giờ đến bàn giá, thỏa thuận giá cả xong xuôi mượn photo sổ đỏ, mang lên địa chính quận hoặc sở check quy hoạch. Xong xuôi hết, yên tâm nỗi lòng mới alo chốt lại nội dung hôm trước đã bàn với chủ nhà. Nếu phương án vẫn như cũ thì mang tiền đến cọc.
Chứ mang tiền cả trăm triệu trong người lần đầu gặp gỡ làm gì, nhỡ may không được việc lại lóc cóc đem ra gửi ngân hàng à?

quynhngoc88

Xe hơi
Em toàn chủ động đến xem vị trí nhà trước, gặp chủ nhà hẹn ngày giờ đến bàn giá, thỏa thuận giá cả xong xuôi mượn photo sổ đỏ, mang lên địa chính quận hoặc sở check quy
hoạch. Xong xuôi hết, yên tâm nỗi lòng mới alo chốt lại nội dung hôm trước đã bàn với chủ nhà. Nếu phương án vẫn như cũ thì mang tiền đến cọc.
Chứ mang tiền cả trăm triệu trong người lần đầu gặp gỡ làm gì, nhỡ may không được việc lại lóc cóc đem ra gửi ngân hàng à?
Họ xong hết các bước còn bước chốt cọc thì vì u em cứ lần chần chưa chốt bán giá ấy ý, đến khi chốt bán xong thì họ nghĩ lại