Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Các Cụ sang bên này rồi bê nguyên cái nền văn hoá OF sang bên í, lượn vào bên í đọc cháu cũng thấy cụ cụ em em giống bên này rồi.
Cụ Malt giải mã cho cháu cái biển hiệu BSC vấy, có lẽ S= Single Malt, C= Club còn B thì cháu chịu không đoán ra được. Cơ mà nhìn BSC cháuttoànn hiểu nhầm.:)). Cháu cũng lờ mờ nhận ra Cụ HH là Cụ nào trên OF rồi, Cụ ấy cũng mua xe trên OF rất lâu rồi hay sao í.
Cái cụm chữ cái BSC dễ lộn thành BCS lắm đó nha =)) nó chỉ là viết tắt của Brothers Single Malt Club HN thôi cụ ạ. Mỗ em và vài cụ hay chém ở đây cũng có chân trong đó, thi thoảng lại tụ vạ thưởng thức vài chai rượu ngon hoặc hiếm. Member đủ cả nam va nữ và đều có tửu lượng ok. Cụ nếu maú và có thời gian thì tgia cho vui. Cụ chủ tịch clb dạo này đang bận nên chưa alo tụ tập đc thôi thành ra ae toàn faỉ tự sướng 1mình những lúc gấu mẹ gấu con đang say giấc nồng thế này. Hix tí rớt rượu vào cái alo đang online.
@PhamHa: đang xơi 1chai JW 18yo cũ hàng do Linh Gia nhập về tư 2007 để trong tủ đá ống sướng phết. Thấy trên exchange bán chai Jw 18yo cũ nút bấc tới 150£ đấy

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Em tự nhủ lòng mình rằng sẽ ko mua thêm chai nào nữa, khi nào uống gần hết mới mua thêm vào. Sángnay lang thang nhìn thấy chai ngon mà lòng hậm hực, ko mua thì tiếc mà mua thì ko lại bị lẹm tiền nên em về thẳng nhà. Chiều đến lại có việc phải đi qua hàng rượu đó định ko vào nhưng vẫn phải vào và mang em nó về nhà.

@MaltBrothers: Chai OP21 năm 2010 màu sẫm hơn 2011 hiện tại ko còn chai nào ở HP đâu anh nhé, cả mẹ con nhà Minh Tỉnh cũng hết vì đứa con gái mới bán hết 1 lúc 4 chai roài mà người mua ko phải em đâu nhé, ko biết thằng nào chơi mạnh tay thế. Chai OP21 năm 2011 giờ ở HP cũng bán 2,5tr rồi, chả thấy chỗ nao bán rẻ hơn cả. Trưa nay tiếp khách em chơi hết 1 chai OP21 rồi nên ở nhà cũng chỉ còn có 1 chai thôi. Ở HN có giá ngon <2,5tr anh hú em 1 tiếng nhé!
Sak, tại nhà minh tỉnh nhập về từ 2010 bán rẻ hơn mức 2,5tr thì có ai đó khoắng hết là bình thường. Chắc chỉ còn Anh Em và lão Clayton là có chai này. Yên tâm vẫn có giá rẻ hơn mà.

phamhavn

Xe tải
Sak, tại nhà minh tỉnh nhập về từ 2010 bán rẻ hơn mức 2,5tr thì có ai đó khoắng hết là bình thường. Chắc chỉ còn Anh Em và lão Clayton là có chai này. Yên tâm vẫn có giá rẻ hơn mà.
Cái lúc rẻ thì ko lấy, lúc hết thì muốn mua nữa cũng ko còn.
Em còn có chai Ballantine's 17yo mẫu cũ mà trên Exchange đang bán 120 bảng.

hoangtaito

Xe hơi
Đọc các chiêu thức cụ Clayton chém về riệu em lại liên tưởng tới cao thủ HH , có lẽ nào?

minhchi233

Xe điện
Cái lúc rẻ thì ko lấy, lúc hết thì muốn mua nữa cũng ko còn.
Em còn có chai Ballantine's 17yo mẫu cũ mà trên Exchange đang bán 120 bảng.
Chai như này phải không Cụ? Nếu đúng chai này thì nhà thèng cu em của eim còn mấy chai. Hôm nào eim đến xin thử.:)). Àhh chai OP 21 Cụ nhắn cho eim là thuộc đời nào vậy Cụ?

ngaydoclap

Xe container
Số giời cơ đày, em loay hoay chụp hầu các cụ chai này

Chụp xong lại loay hoay cất vào hộp thì ông F1 loay xoay bên cạnh gạt tay làm làm cái bộp, thơm váng cả nhà :'( em giận các cụ quá :'(

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
vừa check lại các card của gã philip tèo thấy ghi trụ sở chính: 47 Hoàng kế Viêm, phường 12, quận Tân Bình. Có lẽ cửa hàng gt sản phẩm cũng ở đó thôi nhỉ, nếu không cụ hỏi trực tiếp qua số văn phòng xem thế nào 08.62739708 hoặc số di động tôi nhắn tin cho.
VA bây h hết rượu độc rồi cụ ạ, họ chỉ nhập về loại phổ thông thôi, những chai kiểu như Benriach 30yo ( số lượng giới hạn: 3000 chai/đóng chai 2005) thì hết sạch bách, nhưng sẽ có nếu hỏi qua gã Philip tèo :-$
Cụ Tèo có Showroom đấy, các cụ ạ. Đó là 1 cửa hàng có mặt tiền nho nhỏ nhưng cũng khá xinh xắn, sạch sẽ tại địa chỉ 30 Ngô Đức Kế, Q1, HCM. Các cụ trong đó có thể ghé qua chơi. Tại Showroom này, cụ Tèo chỉ bày một số loại SM thôi, chứ không phải tất cả những dòng SM cụ ấy nhập về. Tuy vậy, nhìn vào số SM mà cụ ấy bày, người nào mê rượu và hiểu rượu cũng đủ thấy thích thú rồi.

Khá giống với cách mà shop Thủy Hà ngoài HN đã và đang làm, chỗ cụ Tèo cũng có một loạt các chai SM đang mở sẵn, khá đa dạng, bao gồm cả Benromach, Bunnahabhain, Tobermory, Ledaig, Glenfarclas... để mời các cụ tasting khi ghé thăm. Mấy lần gần đây ghé SG, em cũng đều tranh thủ tản bộ từ KS Sheraton ra đó tasting vài ly và tán dóc với bác bán hàng, có lần thì mua cho bác ấy 1 chai gì đó, có lần không. Do vội công việc, nên cũng có lần không kịp gọi cụ Tèo. Bác bán hàng là nam giới nhé, chắc cũng chỉ từ 43 đến 45 tuổi, khá đon đả, chu đáo và cũng kha khá hiểu biết về mấy dòng SM đang bán, chắc là được cụ Tèo training kỹ. Ly em được mời khi nếm thử rượu ở đây thường là nosing glass chân ngắn (giống như bộ Glencairn của cụ Hà).

Theo em nghĩ, các showroom bán rượu nên áp dụng cách mà các cụ Thủy Hà và Tèo đang làm, vì người VN bây giờ cũng rất nhiều người mua rượu để uống, chứ không phải hầu như chỉ mua rượu để đem đi biếu như ngày xưa nữa. Do vậy, việc tasting đó sẽ giúp người ghé thăm thấy thú vị, hấp dẫn và cũng giúp thúc đẩy doanh số.

Có một điều em cũng nói nhỏ với các cụ là, dù sao, đó cũng là việc kinh doanh của bạn bè, nên nếu ghé thăm, sau khi nếm thử một số loại, cũng nên rút ví mua 1 chai ủng hộ các cụ ấy, cho dù là một chai re rẻ thôi cũng được ;)

Clayton

Xe điện

Chụp xong lại loay hoay cất vào hộp thì ông F1 loay xoay bên cạnh gạt tay làm làm cái bộp, thơm váng cả nhà :'( em giận các cụ quá :'(
Chúc mừng cụ nhé ;). Có mấy khi cụ được thưởng thức hương rượu thơm như thế đâu. Lần này, rượu được lan tỏa trên diện rộng, nên chắc chắc tỏa hương "mãnh liệt" luôn, khác xa với hương rượu tỏa từ bên trong chiếc ly bé tí :D

Godfather77

Xe điện
Hôm Tết thằng bạn em nó mở chai này dưng mà lúc đó em không ở nhà nên không được thưởng thức, tiếc quá

Chỉnh sửa cuối:

phamhavn

Xe tải
Chai như này phải không Cụ? Nếu đúng chai này thì nhà thèng cu em của eim còn mấy chai. Hôm nào eim đến xin thử.:)). Àhh chai OP 21 Cụ nhắn cho eim là thuộc đời nào vậy Cụ?
Hehe chai đời 2011 cụ ơi, đời 2010 nhà em ko có hoặc chỉ còn 1 chai thôi.

phamhavn

Xe tải
Hôm Tết thằng bạn em nó mở chai này dưng mà lúc đó em không ở nhà nên không được thưởng thức, tiếc quá
Bạn cụ chơi sang quá, toàn riệu ngon. Mấy dòng Macallan giá cao quá, mấy chai 18yo Serry bây giờ toàn 3,4-3,6tr mà 2 năm trước chỉ có 1,8-2tr. Em cũng từng xơi cả 2 chai 18yo, 1 là 18yo Sherry vintage 1990 và 1 là 18yo Fine Oak. Về ý kiến cá nhân em thấy chai 18yo Sherry thơm hơn, giàu hương vị hơn, cân bằng hơn, finish cũng hơn, màu đậm hơn chai 18yo Fine Oak kia trong khi giá chai 18yo Fine Oak em mua rẻ hơn 200k (chai 18yo Sherry là 1,8tr). 2 chai này em uống cũng khá lâu rồi, hồi em mới chập chững uống rượu whisky theo kiểu tasting chứ ko phải ngưu ẩm nên em ko nhớ hết được mùi vị. Bây giờ chả biết tìm đâu mấy chai này giá tốt cả chứ đừng nói gì mua chai 21yo.

minhchi233

Xe điện

À, Tại vì có mấy hôm tết mà Cụ xơi hết 4 chai Ball 30 yo mà chẳng kịp ngửi, nên Giời thương cho ngửi bù đấy mà. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng