Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

VNAVNA

Xe tải
Chai small batch cs này hình như bên kia ko đắt đâu cụ ạ, hình như loanh quanh dưới 1t5 thì phải.
Ah, Thế hả cụ. vậy chắc là chai này hôm nào mang ra thẩm xem nếu ngon sẽ đặt nó nhiều nhiều đựoc cụ nhỉ.

skywalkers

Xe buýt
Cụ sky làm em cũng thèm phải ra làm 1 ly. Nhưng em chỉ có chai famous groose 12y đang uống dở thôi. Nó là blend malt mà em thấy cũng dịu ngọt lắm. Đây là em so với chai Chivas 12 cũng đang uống dở, thì em thấy thằng FG ngon hơn.
Hehe. Em vừa finish xong 1 ly đúp solera 15, mồm miệng vẫn thơm nguyên. Thôi chúc cụ enjoy rồi ngủ ngon nhé, khi nào có dịp anh em ta tụ tập giao lưu chém gió về SM cho vui cụ nhé...

rangerover9x

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có người nhà làm ở Bộ ngoại giao đợt vừa rồi có gửi về một ít ruou để đi biếu tết.
Em để giá chuẩn luôn phục vụ các cụ ạ.
Chivas 18 Yo: 1,150k
Chivas 21 Yo: 2,150k
Rượu Chivas loại nút bấc ngon và hiếm (loại nút bấc xuất xứ châu âu khác với loại rượu nút bi của châu á ạ), hàng đảm bảo xịn 100%.
Địa chỉ: Số 2, ngách 251/8, hẻm 31. Nguyễn Khang, TP Hà Nội. ( Gần trường cấp 3 Yên Hòa)
Điện thoại: 098 4828 132

Macro

Xe đạp
Hôm nay em mới tóm 1 chai Benromach Organic Special Edition. Giá ko rẻ nhưng tại em chả có chai Benromach nào nên cứ ôm về. Mà nhìn cái hộp đen bóng của nó cũng đẹp nữa đi ;)
Chai này cũng nằm trong danh sách 101 whisky to try before you die đó bác.
Nhà bác mua với giá bao nhiêu vậy ạ?

huusang

Xe buýt
Chai này trước bán nhiều ở DFS Tân Sơn Nhất. Năm ngoái eim gửi mua được 1 chai 100cl giá 70 ÚSD, hôm ông cháu ở HN vào 3 chú cháu làm hết 1 chai, 2 ông cháu là bộ đội trước học bên Nga về nên quen uống kiểu vodka toàn 100% loáng cái hết.
Chai bên cạnh nó là chai gì thế Cụ chủ?
Chai bên cạnh là chai nạy cụ ạ, em uống thử thì thấy hương vị đậm hơn một chút.

Clayton

Xe điện
Trong SB TSN có bán loại này không Cụ Clayton?
Tầm giữa năm, em đi từ TSN và có lang thang mấy shop DFS, nhưng không thấy có. Không hiểu là từ đó đến nay, đã có chưa.

Một số lần, em có dịp bay từ TSN, so sánh giá rượu và các dòng rượu được bán ở các DFS TSN với NB (trước hoặc sau đó khoảng chừng 1 tháng thôi), lần nào cũng đều thấy sản phẩm tại TSN đa dạng hơn và giá cả rẻ hơn tại NB. Khu vực DFS tại TSN nhìn cũng sạch sẽ hơn, quy mô hơn và trật tự hơn. DFS NB giờ bát nháo quá, càng ngày càng lộn xộn. Các shop bị xé nhỏ (chắc có nhiều chủ nhỏ, thuê shop, rồi đứng tên NASCO chăng?), nhìn manh mún, hàng hóa bày lộn xộn và đa phần giờ chỉ có những nhãn đã quá quen với thị trường.

minhchi233

Xe điện
Tầm giữa năm, em đi từ TSN và có lang thang mấy shop DFS, nhưng không thấy có. Không hiểu là từ đó đến nay, đã có chưa.
Cháu có quen 1 chú em làm trong DFS SGN để cháu hỏi thử xem có bộ OMC như ngòa NB không.

jackal76

Xe tải
Short list của cụ thì Dewar, Solera ko phải vấn đề, rất dễ tìm. Mariner cũng bán nhiều tại các DFS trong vùng. Laga 12 chắc DFS Sing vẫn còn. OP21 thì vẫn tìm được tại HN với giá loanh quanh 2t5 còn Balblair 26 thì chắc khó. Trước HA bán 1 chai 2t5 nhưng em ko lấy ;)
Đúng rồi cụ, có BB 26y là hơi khó thôi (kiếm được, giá cũng sẽ cao).

Clayton

Xe điện
Đúng rồi cụ, có BB 26y là hơi khó thôi (kiếm được, giá cũng sẽ cao).
Đang có 1 shop có thể bán 1 thùng BB26. Cụ nào quan tâm, PP em, để lúc nào em qua, em xách giúp.

Thùng này, shop ấy, chị chủ chỉ bán cho người thân quen, vì rượu quý đời cũ mà cứ mặc cả là chị ấy không thích. Vì thế, những chai loại này, chị ấy cũng không bày dưới kệ, mà cất ở tủ trong phòng khách để vừa chơi, vừa uống, và có thể bán lại cho người chơi. Nếu từ tháng 10/2012, chị ấy chưa bán và uống thêm chai nào thì "tổng kho" BB26 chỗ đó còn tới 14 chai.

jackal76

Xe tải
Tết vừa rồi em phang hết gần 10 chai Bells đấy cụ Jack. 2 thành phần SM để blend ra Bells malt là Blair Athol và Inchgowner cụ nhỉ ;)
Đúng rồi cụ, cốt rượu của 2 nhà trên. Chai này, bản thân và nhóm bạn mình thấy rất ok trong tầm giá.

Hôm rồi, uống thử Cutty Sark, cũng là Blended Malt, của Berry Bros & Rudd. Cốt rượu của Glenrothes & Tamdhu. Vẫn thích Bell hơn, chai Cutty Sark uống có vị thanh hơn, không đậm đà, tròn trịa như Bell.

Link chai Cutty Sark ở dưới đây :

http://www.thewhiskyexchange.com/P-11788.aspx

Cụ nào thích thử CT, PM em.

Clayton

Xe điện
Tầm trước 2006, rượu NHà Blair Athol, 90% là rượu được ủ trong thùng ex-Bourbon, phần lớn là re-fill, chỉ 10% là được ủ trong thùng sherry. Vì vậy, hầu hết rượu Blair Athol được dùng để blend (kể cả các sp của Tập đoàn Diageo hay các sp của những Công ty khác) đều là rượu ex-Bourbon.

Riêng chai 12yo cho F&F Series lại là chai sherry, mà lại là một trong những chai sherry 12 tuyệt nhất.

Clayton

Xe điện
Cụ nào thích thử CT, PM em.
Đã thế, hôm nào vác ra mời anh em BSC đi, mỗi người 1 ly nhỏ. Nhiều chai, giờ uống theo phong cách thưởng thức và đa dạng, phong phú chủng loại, nên sau khi đã mở ra, cũng lâu hết lắm :D

Blended Malt nhiều chai không ổn, cho dù nhìn vào danh mục SM để blend ra nó, thì thấy ngất ngây. Trong số những chai Blended Malt gây thất vọng, có cả Ballantine's 12yo, cho dù nó đắt hơn chai Blended 12yo thông thường.

jackal76

Xe tải
Đã thế, hôm nào vác ra mời anh em BSC đi, mỗi người 1 ly nhỏ. Nhiều chai, giờ uống theo phong cách thưởng thức và đa dạng, phong phú chủng loại, nên sau khi đã mở ra, cũng lâu hết lắm :D

Blended Malt nhiều chai không ổn, cho dù nhìn vào danh mục SM để blend ra nó, thì thấy ngất ngây. Trong số những chai Blended Malt gây thất vọng, có cả Ballantine's 12yo, cho dù nó đắt hơn chai Blended 12yo thông thường.
Vâng, khi nào offline, em sẽ mang đi để BSC uống.

Dù chưa uống nhưng em thấy nói chai Blend Malt - Monkey Shoulder rất ngon. Cốt của 3 nhà : Glenfiddich, Balvenie and Kininvie. Chai này ở VN lại chưa thấy có.

Không biết FDS ở đâu có, tiện nhờ mua về uống thử thì tuyệt

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt

Cụ chủ tịch ơi, cụ đã bớt bận rộn chưa ạ? Tân niên rồi, cháu đang đợi cụ tổ chức buổi giao lưu để cho cháu ra mắt BSC (tý nhầm với BCS) với. Cháu xin ra mắt bằng 1 chai Double Barrel Highland Park/Bowmore của nhà DL. Chai này cũng là vatted malt của 2 nhà nổi tiếng mà không hiêu chất lượng ra sao. Hình như trong WB của cụ Jim cho điểm khá cao thì phải. Chai thì nhìn rất rất đẹp.
Cám ơn cụ chủ tịch.

Clayton

Xe điện
Cụ chủ tịch ơi, cụ đã bớt bận rộn chưa ạ? Tân niên rồi, cháu đang đợi cụ tổ chức buổi giao lưu để cho cháu ra mắt BSC (tý nhầm với BCS) với. Cháu xin ra mắt bằng 1 chai Double Barrel Highland Park/Bowmore của nhà DL. Chai này cũng là vatted malt của 2 nhà nổi tiếng mà không hiêu chất lượng ra sao. Hình như trong WB của cụ Jim cho điểm khá cao thì phải. Chai thì nhìn rất rất đẹp.
Cám ơn cụ chủ tịch.
Welcome cụ,

Dự kiến lần tới sẽ là... tuần sau. :) Em sẽ thông tin sớm để các cụ BSC (và các cụ nào muốn tham gia) cùng biết sớm để sắp xếp lịch.

Theo "Luật" của BSC, anh em tham gia BSC lần đầu, sẽ mang đến 1 chai SM bất kỳ (Blended Malt cũng ok), thậm chí, môt chai Blended Scotch lạ lạ cũng vẫn được. Các Thành viên cũ có thể mang rượu đến hoặc không (thực ra, "kho" rượu của anh em BSC lúc nào cũng vẫn sẵn). Tùy theo chủ đề Tasting, anh em có thể chung tiền mua 1 - 2 chai SM để thử. Tiền ăn share đều theo số người tham dự buổi hôm đó. Ai đưa thêm bạn đến, sẽ thanh toán thêm tiền ăn cho suất tăng thêm. Thực ra, BSC gặp nhau khá nhiều lần, quá đó, thấy chi phí mỗi người bỏ ra cho 1 lần tham gia cũng không lớn lắm :)

Chai Double Barrel của cụ hấp dẫn đấy. Series này của DL được đánh giá cao. Thay mặt anh chị em BSC, cảm ơn cụ trước và mời cụ tham gia lần tới. À quên, bật mí nhé: gọi là anh chị em BSC vì BSC có những mem nữ đấy: xinh xắn, cao ráo, uống rượu tốt, nói chuyện hay, có hiểu biết về rượu...

VNAVNA

Xe tải
Em thấy cụ Clayton am hiểu như cụ Hoài ý. Chắc em đúng quá. Em có chai này, nhờ cụ giảng giải cho về cái nhà Wemyss Malt chút thông tin với ạ. Cảm ơn cụ.

skywalkers

Xe buýt
Welcome cụ,

Dự kiến lần tới sẽ là... tuần sau. :) Em sẽ thông tin sớm để các cụ BSC (và các cụ nào muốn tham gia) cùng biết sớm để sắp xếp lịch.

Theo "Luật" của BSC, anh em tham gia BSC lần đầu, sẽ mang đến 1 chai SM bất kỳ (Blended Malt cũng ok), thậm chí, môt chai Blended Scotch lạ lạ cũng vẫn được. Các Thành viên cũ có thể mang rượu đến hoặc không (thực ra, "kho" rượu của anh em BSC lúc nào cũng vẫn sẵn). Tùy theo chủ đề Tasting, anh em có thể chung tiền mua 1 - 2 chai SM để thử. Tiền ăn share đều theo số người tham dự buổi hôm đó. Ai đưa thêm bạn đến, sẽ thanh toán thêm tiền ăn cho suất tăng thêm. Thực ra, BSC gặp nhau khá nhiều lần, quá đó, thấy chi phí mỗi người bỏ ra cho 1 lần tham gia cũng không lớn lắm :)

Chai Double Barrel của cụ hấp dẫn đấy. Series này của DL được đánh giá cao. Thay mặt anh chị em BSC, cảm ơn cụ trước và mời cụ tham gia lần tới. À quên, bật mí nhé: gọi là anh chị em BSC vì BSC có những mem nữ đấy: xinh xắn, cao ráo, uống rượu tốt, nói chuyện hay, có hiểu biết về rượu...
Hay quá cụ củ tịch ạ.
Em xin góp ý thêm là liệu từ lần tới này cụ chủ tịch cứ thông báo trước buổi tasting về chủ đề gì để các thành viên CLB xem có thể đóng góp được chai gì phù hợp với nội dung buổi tasting đó. Như vậy có lẽ chất lượng của buổi giao lưu của chúng ta sẽ được nâng cao và không bị mix giữa các dòng lộn xộn với nhau.
Ngoài ra anh em trên OF cũng khá thân rồi, có lẽ cụ chủ tịch lập 1 list danh sách các OFers trên này đang tham gia BSC để mọi người theo dõi cho tiện. Ai tiếp tục xin gia nhập sẽ tự động update vào list tiếp theo. Thông tin chắc cũng chỉ cần nick OF là đủ còn tên thật, số ĐT... thì mọi người trong club sẽ tự chia sẻ với nhau qua PM nếu cần.
Mong cụ xem xét ý kiến của cháu.

skywalkers

Xe buýt

Một số lần, em có dịp bay từ TSN, so sánh giá rượu và các dòng rượu được bán ở các DFS TSN với NB (trước hoặc sau đó khoảng chừng 1 tháng thôi), lần nào cũng đều thấy sản phẩm tại TSN đa dạng hơn và giá cả rẻ hơn tại NB. Khu vực DFS tại TSN nhìn cũng sạch sẽ hơn, quy mô hơn và trật tự hơn. DFS NB giờ bát nháo quá, càng ngày càng lộn xộn. Các shop bị xé nhỏ (chắc có nhiều chủ nhỏ, thuê shop, rồi đứng tên NASCO chăng?), nhìn manh mún, hàng hóa bày lộn xộn và đa phần giờ chỉ có những nhãn đã quá quen với thị trường.
Em cũng thấy DFS Nội Bài quá lộn xộn và làm ăn ko bài bản, mạnh ai người đấy làm, dường như ko có ai đứng ra quản lý chung. Giá cả thì ko phải là thật tốt so với thị trường bên ngoài. Chủng loại thì ko phải là đa dạng, phong phú nhưng hy vọng là chất lượng đảm bảo.

skywalkers

Xe buýt
Theo em biết là có tới 3 version khác nhau (cùng năm, cùng tuổi, cùng nhà IB). Để khi nào rảnh, em kể.
Cụ CT cho em thêm thông tin về vụ này cụ nhé. Ngoài ra em mới lấy 1 chai Benromach Organic SE. Không hiểu chai này mùi vị ra sau, cụ có thông tin thì cho cháu biết thêm cụ nhé. Cháu không hiểu chai Organic SE này khác với chai Organic thường ở điểm nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng