Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Văn Đoành

Xe điện
Hôm nay đọc báo cháu mới được biết cụ diễn viên Quang Thắng cũng nghiẹn sưu tầm rượu các Cụ ạ.
Cháu khoe giùm cụ Thắng

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Thế thì chuẩn rồi. Bá Hiếu ngày xưa học cùng khóa em cấp 3, Liquor Shop SNA SG có dính dáng tới 97BTX HN thì phải.
Chính xác đấy, bác Skywalkers, Mr Hiếu có liên quan tới 97 BTX (HN), hiện phân phối Glenfarclas, Bruiladdich, Bunnahabhain, AnCnoc. Mới nhập series chai thuộc Douglas Laing về bán, rất thích nhưng....-:)

jackal76

Xe tải
Hôm nay đọc báo cháu mới được biết cụ diễn viên Quang Thắng cũng nghiẹn sưu tầm rượu các Cụ ạ.
Cháu khoe giùm cụ Thắng

Phong trào sưu tầm rượu có vẻ lên cao, mừng quá.

Bác Thắng này chỉ chụp 1 phần rượu sở hữu hay tất cả chai bác ấy có ? Nếu chỉ thế này, chắc là sở thích chân phải thôi. Chưa là gì với anh em trong Ruou Mini club.

Dù sao đam mê kiểu gì cũng là quý & tôn trọng rồi, mỗi ngươi một thú chơi, 1 kiểu chơi mà

jackal76

Xe tải
Nhà mình biếu rượu là để quan hệ và người được biếu đa phần ko uống nên cứ phải chai đắt tiền, phổ biến và có tiếng tăm để ăn điểm hình thức.
Tây biếu rượu đa phần là bạn bè thân thiết và là những người hiểu biết rượu biếu, tặng lẫn nhau nên thấy họ tặng nhau những chai rất bình thường nhưng vẫn rất trân trọng. Ví dụ như Balentines Finest chẳng hạn. Đến tân gia nhà người bạn cụ cũng mang tặng chai này. Ở VN thế khéo bị chửi chết :)

Đúng vậy, đợt này nếu tặng anh em biết thưởng rượu, mình sẽ tặng Bell's Signature Limited (Blended Malt), hơn 400k 1 chút. Đập chết ăn thịt khối chai Blended đắt tiền hơn 2-3 lần. Do vậy tùy người nhận quà, trình độ rượu, tặng sẽ hợp lý hơn

skywalkers

Xe buýt
Chính xác đấy, bác Skywalkers, Mr Hiếu có liên quan tới 97 BTX (HN), hiện phân phối Glenfarclas, Bruiladdich, Bunnahabhain, AnCnoc. Mới nhập series chai thuộc Douglas Laing về bán, rất thích nhưng....-:)
... chát

tuankts

Xe tải
Các cụ cứ động vào hàng có số có má, dc nhập và phân phối thì cụ nào chả biết là đắt, dân siu diệu như ae mình trường hợp kết lắm thì mới chui vào mấy shop rượu to bấm bụng xìa xèng lấy chai mà mình thích chứ cứ từ em suy ra thì phần lớn thời gian là chui loanh quanh các loại shop nhỏ, tiện đâu chui đấy, bất kỳ chỗ nào mà câu cửa miệng là: Có chai đơn nào lạ lạ ko....?. Rồi cũng sẽ có ngày các cụ lôi ra dc 1 chai nào đó bụi bặm phủ đầy, chả ma nào thèm ngó, chỉ đợi mấy ông siu siêc đi ngó nghiêng biết giá trị mang về vì dân ta uống theo tai các cụ biết rồi, chai lạ ai thèm ngó ngoài các cụ sâu diệu ta...phỏng ạhh.

phamhavn

Xe tải
Các Cụ nhà mình toàn thích Whisky thôi ạ?
Các cao nhân thẩm định giúp cháu chai Martell cũ như thế này (nhưng là chai 700ml) thì giá trị sưu tầm như thế nào ạ?

Bác có chai rượu hay quá! Những chai này chắc phải đóng chai từ rất lâu rồi (khoảng vài chục năm trước), còn bao giờ thì em chịu nhưng giá trị của nó chắc cũng tầm lanh quanh 10tr. Rất đáng để trong tủ ngắm!

hoangtaito

Xe hơi
Có cụ nào biết chỗ ban ly tulip ở HN chỉ em với, dạo này toàn thẩm whisky bằng cốc Liên xô nó mất cả ngon.Thanks.

tuankts

Xe tải
Đợt hàng mới của nhà em, thử tí Mẽo, Irish và Canadien xem sao. Chai Gà Tây giờ nó dùng mẫu mới khác mẫu cũ.

Chỉnh sửa cuối:

Minhhiepcompany

Xe tải
Sưu tầm thì ó uống ko cụ

minh0075

Xe điện
Đứa bạn bên HK nhắn về Moutai toàn trên 9 củ, *** chát quá làm e ko dám xuống xèng.
Vẫn chưa kiếm được chai rịu Khựa nào cho cậu bạn các cụ ạ!

Văn Đoành

Xe điện
Đợt hàng mới của nhà em, thử tí Mẽo, Irish và Canadien xem sao. Chai Gà Tây giờ nó dùng mẫu mới khác mẫu cũ.
Cụ Tuấn cho eim hỏi thăm chai Bushmills Cụ khiêng về giá bâu nhiêu ạ?
Dòng IRISH có chai Jameson 12 yo uống cũng thích, năm kia eim xách được 1 chai 1oocl về uống roài, h tìm mãi không có loại này ở trong nước.

socluxury

Xe tải
Em chẳng bít uống rượu, nhưng sau này kiểu gì cũng làm 1 bộ sưu tập :D

jackal76

Xe tải
Dòng IRISH có chai Jameson 12 yo uống cũng thích, năm kia eim xách được 1 chai 1oocl về uống roài, h tìm mãi không có loại này ở trong nước.
Jameson 12 yo hay Reserve, ở HN vẫn có đấy chứ bác Văn Đoành. Bác search Net xem

socluxury

Xe tải
Mình có chai này hồi đi công tác mang về Chivas 21 Royal Salute. Loại này uống thơm và rất mượt về cầm được có 3 chai hôm rồi đã uống một chai. Không hiểu phải do cảm giác không? Nhưng mở túi ra đã thấy thơm rồi. Lượng cồn vừa phải 40°, êm nhưng vẫn đủ nồng để đẩy hương lên. Mà rượu nặng không như rượu vang đâu nhé, sau khi đóng chai rồi thì sẽ không "chín" thêm như rượu vang, nên sưu tầm chỉ để thỏa mãn thôi chứ không làm tăng độ quý của rượu.

Nhìn chai này bên ngoài đẹp thật

tuankts

Xe tải
Jameson 12yo trong nc em cũng thấy có mà nhưng đợt trc em có nhờ bạn lấy hộ, khoảng 1 triệu chai 1L như thế này:

Còn chai BUSHMILLS ở trển cũng nhờ bạn lấy giúp, khoảng 450K thôi mà cụ, rất hời nhưng ở VN ít thấy dòng này.

skywalkers

Xe buýt

Mấy chai này mua đông lạnh uống nồng ấm phải biết bác Tuấn nhỉ?
Ko hiểu mấy chai em định nhờ bác ko biết đợt tới có ok ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng