Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

jackal76

Xe tải
Các Cụ cho eim hỏi thăm: Chai Glen tuner 12 giá 1T có đáng để sưu tập không ạ?
Bác thì em k biết, em k thích chai này lắm vì vẫn kiếm được. Nếu tầm này thêm tiền 1 chút, em thích Cardhu Pure Malt hơn (để sưu tầm, k uống). Khác với Cardhu SM hiện bán trên TT nhé

http://www.wineandwhisky.co.uk/whisky/info_129.html
http://www.whiskybase.com/whiskies.php?merkid=64&whiskyid=8458

tuankts

Xe tải
Các Cụ cho eim hỏi thăm: Chai Glen tuner 12 giá 1T có đáng để sưu tập không ạ?
Chai này theo em ko đáng để siu đâu cụ Đoành ợ. Gọi là scotch Whisky nhưng chắc nó ko phải thuộc Scotland đâu, như kiểu bọn Phớp hay mua whisky rẻ tiền về đóng chai xuất sang nc thứ 3 thôi, mỗi các mác Glen ở đầu em đếm sơ sơ ở HN thấy có vài thằng như thế, nào Glen Scanlan, Glen Silver (của 1 Cty Xứ Bo tót), Glen Turner em cũng nhìn thấy ở HTK. Cụ cứ lên mấy trang cụ hay mò như thewhiskyexchange hay masterofmalt thì làm j có tên tuổi mấy thằng này.

phamhavn

Xe tải
Chai này theo em ko đáng để siu đâu cụ Đoành ợ. Gọi là scotch Whisky nhưng chắc nó ko phải thuộc Scotland đâu, như kiểu bọn Phớp hay mua whisky rẻ tiền về đóng chai xuất sang nc thứ 3 thôi, mỗi các mác Glen ở đầu em đếm sơ sơ ở HN thấy có vài thằng như thế, nào Glen Scanlan, Glen Silver (của 1 Cty Xứ Bo tót), Glen Turner em cũng nhìn thấy ở HTK. Cụ cứ lên mấy trang cụ hay mò như thewhiskyexchange hay masterofmalt thì làm j có tên tuổi mấy thằng này.
Chai này 18yo cũng mới có 1.1tr mà cụ, tìm loại khác sưu tầm cho bõ công.

f1_hn

Xe container
Cụ nào uống Ballentine's Finest rồi ạ? Em hỏi xem mùi vị thế nào? Sao là Ballentine's, lại còn Finest nữa mà chỉ có 186k một chai, bán ở siêu thị miễn thuế Lao Bảo. Em hỏi để biết mua về uống dần.
186k thì quá rẻ nhưng ko hiểu hàng kiểu gì :(, chai này mua sân bay nước ngoài đâu cũng phải tầm gấp đôi giá tại Lao Bảo.

Chỉnh sửa cuối:

Civic_2010

Xe tải
Các cụ toàn thích dòng whisky nhỉ. Em lại đang tính chuyển sang dòng cognac vì có nguồn gốc từ nho, lành hơn. Nhưng thấy bảo, uống cognac ảnh hưởng tới ch.im, suy giảm khả năng đàn ông? Có cụ nào biết vụ này không, chỉ giáo em cái. Thanks

jackal76

Xe tải
Các cụ toàn thích dòng whisky nhỉ. Em lại đang tính chuyển sang dòng cognac vì có nguồn gốc từ nho, lành hơn. Nhưng thấy bảo, uống cognac ảnh hưởng tới ch.im, suy giảm khả năng đàn ông? Có cụ nào biết vụ này không, chỉ giáo em cái. Thanks
Câu hỏi của cụ quá khó. Uống gì cũng được, miễn là thích. Nếu thích lành, nguồn gốc nho, bác chơi Vang cho lành.

skywalkers

Xe buýt
Vừa add cụ trên FB xong :)

lailyluan

Xe tải
iem cũng nghe bọn xxx nóa đồn thế kô rõ tại sao

PHCC

Đi bộ
Các cụ cứ uống đều đều thì cũng chẳng con t-rim nào bay được!

jackal76

Xe tải
Chai này hương thì ko có gì đặc sắc nhưng vị thì đậm đà mà êm dịu. Bọn Khoai Tây rất thích uống dòng này vì hạt dẻ. Một loại rượu để uống hàng ngày.
Các cụ cho em hỏi chai Bell's Signature Blend Malt Limited Edition uống ko biết có được ko ạ. Nó là blend của Blair Athol and Inchgower của Diageo. Nếu được em mua kha khá về để uống dần. Khoảng 300K/chai ạ.
http://www.thewhiskyexchange.com/P-14730.aspx
Hôm qua mấy anh em vừa uống chai Bell's Signature Blend Malt Limited Edition xong, uống xong nhớ topic có cụ hỏi về chai này. Xem lại là cụ skywalkers.

Mình thích sưu tầm, ngắm chứ không thích uống whisky lắm. Vậy mà 3 anh em cưa hết chai 70cl (không là gì so với các anh em có tửu lượng nhưng vấn đề muốn nói ở đây là - em nó quá ngon trong tầm giá, uống rất mềm môi, có hương vị, bình thường không thể uống hết 1 chai 70cl với whisky vì nhiều chai uống bị chối, không êm tầm tiền này)

Bạn đối ẩm nói, cứ đưa lên miệng là muốn uống hết chén. 3 anh em uống xong, lâng lâng nhưng không say, đến chiều cảm giác sảng khoái vẫn còn. Nên uống mát (để chai trong tủ lạnh trước & trong khi uống).

Nhóm mình mua để uống thử vì chưa bao giờ uống Bell. Trước đây cứ nghĩ Teacher Highland Cream là chai ngon bổ rẻ, đúng như vậy nhưng dù sao cũng là blend. Thêm chút tiền, thử sang Single Malt lại hơi đắt, mình nghĩ blend malt là trải nghiệm đúng đắn, hợp lý cho anh em muốn chuyển từ Blend sang SM. Ngang tầm tiền Bell Singature, còn Famous Grouse Reserve 12y, cũng rất hợp lý trong tầm giá nhưng vẫn là Blend whisky

Cốt rượu của 2 nhà chưng cất Blair Athol và Inchgower. Blair Athol thì nổi tiếng hơn Inchgower, sản phẩm của Blair thường được blend với rượu nhà khác, duy có model Blair Athol Single Malt với số lượng ít (chỉ để biếu, tặng nên có label NOT FOR RESALE), cũng khá hiếm ở VN. Em cũng may mắn có em này

Nếu uống chai Bell, các bác nên uống thử luôn Bell's Signature Blend Malt Limited Edition vì ngoài ra còn có Bell Blended (giá rẻ hơn, dòng blend whisky, chắc chắn chất lượng kém hơn)

1 vài dòng đã tự trải nghiệm với chai này để các cụ biết.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Hôm qua mấy anh em vừa uống chai Bell's Signature Blend Malt Limited Edition xong, uống xong nhớ topic có cụ hỏi về chai này. Xem lại là cụ skywalkers.

Mình thích sưu tầm, ngắm chứ không thích uống whisky lắm. Vậy mà 3 anh em cưa hết chai 70cl (không là gì so với các anh em có tửu lượng nhưng vấn đề muốn nói ở đây là - em nó quá ngon trong tầm giá, uống rất mềm môi, có hương vị. Bạn đối ẩm nói, cứ đưa lên miệng là muốn uống hết chén. 3 anh em uống xong, lâng lâng nhưng không say, đến chiều cảm giác sảng khoái vẫn còn. Nên uống mát (để chai trong tủ lạnh trước/trong khi uống).

Mua để uống thử vì chưa bao giờ uống Bell. Trước đây cứ nghĩ Teacher Highland Cream là chai ngon bổ rẻ, đúng như vậy nhưng dù sao cũng là blend. Thêm chút tiền, thử sang Single Malt lại hơi đắt, mình nghĩ blend malt là trải nghiệm đúng đắn, hợp lý cho anh em muốn chuyển từ Blend sang SM. Ngang tầm tiền Bell Singature, còn Famous Grouse Reserve 12y, cũng rất hợp lý trong tầm giá nhưng vẫn là Blend whisky

Cốt rượu của 2 nhà chưng cất Blair Athol và Inchgower. Blair Athol thì nổi tiếng hơn Inchgower, sản phẩm của Blair thường được blend với rượu nhà khác, duy có model Blair Athol Single Malt với số lượng ít (chỉ để biếu, tặng nên có label NOT FOR RESALE), cũng khá hiếm ở VN. Em cũng may mắn có em này

Nếu uống chai Bell, các bác nên uống thử luôn Bell's Signature Blend Malt Limited Edition vì ngoài ra còn có Bell Blended (giá rẻ hơn, dòng blend whisky, chắc chắn chất lượng kém hơn)

1 vài dòng đã tự trải nghiệm với chai này để các cụ biết.
Thật tình cờ tối qua em cũng mới mở chai Bell Blend Malt. Hương vị đúng là rất khá, thơm, dịu, đúng chất của Blend Malt. Giá thành rất hợp lý để uống.
Bell còn chai Special reserve cũng là blend, bác Jack đã thử qua chưa?

jackal76

Xe tải
Thật tình cờ tối qua em cũng mới mở chai Bell Blend Malt. Hương vị đúng là rất khá, thơm, dịu, đúng chất của Blend Malt. Giá thành rất hợp lý để uống.
Bell còn chai Special reserve cũng là blend, bác Jack đã thử qua chưa?
Ý bác nói chai theo link dưới ? Bell’s Special Reserve Blended Malt

http://www.masterofmalt.com/whiskies/bells-special-reserve-whisky/

hay BELL'S SPECIAL RESERVE VATTED MALT ?

http://www.aficionados.co.za/bells/?p=102

Bell's mình mới uống Bell's Signature Blend Malt. Bác đã uống chai Special Reserve chưa ? so sánh với Singature thế nào ? để anh em mình biết

skywalkers

Xe buýt
Ý bác nói chai theo link dưới ? Bell’s Special Reserve Blended Malt

http://www.masterofmalt.com/whiskies/bells-special-reserve-whisky/

hay BELL'S SPECIAL RESERVE VATTED MALT ?

http://www.aficionados.co.za/bells/?p=102

Bell's mình mới uống Bell's Signature Blend Malt. Bác đã uống chai Special Reserve chưa ? so sánh với Singature thế nào ? để anh em mình biết
2 chai này thực chất là 1, theo em nghĩ chỉ có mẫu mã khác nhau có thể cho các thị trường khác nhau.
Ở VN em thấy bán chai mẫu bên dưới nhưng chưa thử mua về uống nhưng em nghĩ chắc cũng same same với Signature blend vì cùng là blend malt. Chai Signature chắc đặc biệt hơn chút vì là limited ạ :)

jackal76

Xe tải
2 chai này thực chất là 1, theo em nghĩ chỉ có mẫu mã khác nhau có thể cho các thị trường khác nhau.
Ở VN em thấy bán chai mẫu bên dưới nhưng chưa thử mua về uống nhưng em nghĩ chắc cũng same same với Signature blend vì cùng là blend malt. Chai Signature chắc đặc biệt hơn chút vì là limited ạ :)
Cám ơn cụ, vậy là mình được uống chai Signature rồi.

Bell's ở Vn còn 1 số dòng decanter nhưng là Blended whisky

http://www.thewhiskyexchange.com/P-331.aspx

http://www.thewhiskyexchange.com/P-334.aspx

tuankts

Xe tải
Hôm nay e kiếm dc đôi cặp rịu của nhà Bunnahabhain, 1 cặp Single malt và 1 cặp Blend, cụ nào thử chai Black Bottle này chưa ạh.

Chỉnh sửa cuối:

Tombelaneige

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, em mua biếu loại Johnnie Walker Gold Label 18yr thì có ổn ko ạ? vì xiền chỉ tầm 1t2 - 1t5. Nhờ các bác tư vấn giúp. Em thấy thiên hạ cứ ầm ầm biếu nhau chivas.

Trạng thái
Thớt đang đóng