Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Hề hề, Hôm nào Mợ giới thiệu cháu lân la làm quen với anh xã nhà Mợ nhá! Nếu được cháu giới thiệu thêm 1 số cụ ofer khác nữa.
Vâng, em cũng hy vọng có dịp nào đó làm quen với các Cụ trong gian hàng của mình ạ:)

jackal76

Xe tải
Hôm nọ có Cụ bẩu là riụ 1 đêm 3 phát! Nghe đồn phải là loại chưa thu hoạch, phá theo chương trình 138, ngâm cà cây cả quả mới tốt ạ.
Rịu 1 đêm 3 phát cũng ghê, nhưng cố gắng tìm được rịu " Nhất giạ ngũ giao tam hữu dụng" của Minh Mạng bác ạ

katenguyen

Xe điện

Ảnh nhà em đây ợ, chụp bằng điện thoại. Đây là đội hình chụp hôm tết, giờ còn 2 xanh, 2 nâu hiii

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Kính các Cụ:
Em vừa lục lọi ở nhà còn mấy chai này mang về đãi khách từ tết còn dư lại, em Post tạm để các Cụ cho ý kiến. Tạm thời thế đã, em khất với các Cụ sang tuần container mới nhà em về em sẽ Post hầu các Cụ đủ các thể loại về Vodka và rá rổ luôn ạ (em đảm bảo các Cụ sẽ hài lòng về cái đo đỏ ạ):) . Mong các Cụ ủng hộ để em có thể sớm ra gian hàng nhé!:-bd>:D<

P/s: Ảnh em chộp vội bằng điện thoại, các Cụ đừng chê nhé!:)

Chỉnh sửa cuối:

katenguyen

Xe điện
Kính các Cụ:
Em vừa lục lọi ở nhà còn mấy chai này mang về đãi khách từ tết còn dư lại, em Post tạm để các Cụ cho ý kiến. Tạm thời thế đã, em khất với các Cụ sang tuần container mới nhà em về em sẽ Post hầu các Cụ đủ các thể loại về Vodka và rá rổ luôn ạ (em đảm bảo các Cụ sẽ hài lòng về cái đo đỏ ạ):) . Mong các Cụ ủng hộ để em có thể sớm ra gian hàng nhé!:-bd>:D<

P/s: Ảnh em chộp vội bằng điện thoại, các Cụ đừng chê nhé!:)
Cụ thể rá rổ từng loại thế nào vậy mợ?

NewPeace

Xe điện
Kính các Cụ:
Vụ này hay đây, hàng Nga hay nước nào thế bác ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ thể rá rổ từng loại thế nào vậy mợ?
Em đã nói rồi ạ, em xin khất các Cụ sang tuần hàng mới về có đủ các mẫu, lúc đó em sẽ treo rá rổ các em ấy đi kèm luôn ạ:)

Vụ này hay đây, hàng Nga hay nước nào thế bác ?
Dạ, Liên Xô Cụ ạ:)

NewPeace

Xe điện
Dạ, Liên Xô Cụ ạ:)
Nga thì dạo này chai Putinka vuông có vẻ hơi nhàm rồi, Limitedgì mà đến mấy năm vẫn chưa hết :P. Bây giờ em ko thấy chai Stolichnui hay Rusia chữ đỏ nữa, chai này có từ thời Liên Xô (năm 2000 sang Nhật em thấy bán bên đó). Zelka thì có made in VN tại Khu Cn nào rồi, uống càng ngày càng dở. Hy vọng bác có các name mới cho anh em thưởng thức.

mica

Xe máy
ha ha, em sẽ về nhà chụp từng loại rượu có trong cái tủ rượu của bố em xem có những loại rượu j rồi post lên cho các cụ ngó

canghai.vn

Xe đạp
các cụ có nhiều rượu ngon quá, e cũng muốn dùng thử

Văn Đoành

Xe điện
Hôm trước có Cụ nào bẩu sắp đi Hàn xẻng muốn uốn rệu Hàn xem dư lào, có chai này Cụ nên thử xem, rượu gạo, 45 or 47 độ,

minhchi233

Xe điện
Chai Vodka này là của Pháp, cũng có vàng ạ.

Vodka của Thụy sỹ và chai rượu mùi của Đức cũng có vàng ạ, chai Danzic này uống thơm mùi quế, uống vào rất nọng trong người.

Một chai Armagnac rất lạ.

win_100

Xe điện
Em mua ở miễn thuế Giảng Võ ợ, bên dành cho người NN

Son Vu

Xe tăng
Rượu bố vợ biếu có được coi là rượu ngoại không các cụ? Nếu được cháu còn show=))

jackal76

Xe tải
Thấy các bác khoe cả Vodka, Wine,... nghĩ chỉ whisk(e)y được khoe. Em xin được khoe 2 em (1 Vodka Level, 1 Gin Plymouth)

Anh em nào chơi Gin, chắc chắn đã nghe đến Plymouth nếu lọ mọ trên mạng nước ngoài.

Reviewed No 1 trong nhóm Top Shelf Gin theo link dưới

http://www.bluekitchen.net/ultimategins.html

Brandname này nổi tiếng cho Gin (produces in UK), có 1 version là Plymouth Navy Strength Gin, độ cồn lên đến 57ABV, chuyên dành cho hải quân Anh. Anh em thủy thủ nổi tiếng ăn to nói lớn, uống đồ cồn như nước suối nên độ cồn của chai này rất cao.

Chai của em là chai standard. Gin ở VN quanh quẩn chỉ Bombay, London dry Gin, Tanqueray, xịn nhất hiện có Hendrick's Gin ( dùng với dưa chuột thay vì chanh như phần lớn chai Gin khác) chứ Plymouth chưa thấy. VN công nhận cũng thiệt thòi, người tiêu dùng thường chỉ được tiếp cận tới những sản phẩm mang lại lợi nhuận tốt cho các nhà nhập khẩu, nhà phân phối & shop rượu, chứ nhiều chai/thương hiệu thực sự nên dùng, lại ít có ở VN, có chăng chỉ một số anh em biết, xách tay về

Vodka Level, nghe lạ tên nhưng thực ra thuộc Absolut, Level là dòng sản phẩm Super - premium Vodka, đưa ra TT năm 20004). Level là đối thủ chính của Grey Goose, Bevedere trên thị trường TG, nhưng Level lại k có ở VN (theo em biết)

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Nhưng em nó lại ở bottom của Ultimate Vodka (hic)

http://www.bluekitchen.net/ultimatevodkas.html

win_100

Xe điện
Rượu bố vợ biếu có được coi là rượu ngoại không các cụ? Nếu được cháu còn show=))
Thì vưỡn đc gọi là NGOẠI còn giề, keke
Có chai nào thì Pót lên đê, lúc nào mang đi anh thẩm du cho, keke

Văn Đoành

Xe điện
Cho cháu hỏi ngoài lề tí, dạo này đang mùa mơ có Cụ nào ngâm rượu mơ chưa ạ? Cách ngâm như thế nào cho ngon ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng