Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lavande

Xe điện
Csevi Korte, 50ml = nhìn như chai nước mắm :)

win_100

Xe điện
Dạ, còn đây là 2 chum "nếp cái Hoa Vàng" đã được hạ thổ 3 tháng nhà em đây ạ. Mỗi chum đựng 180L. Có thể tắm được các Cụ nhể?;))

Mỗi lần mở ra chỉ ngửi mùi đã thấy say. Mấy Bác "bợm" đến nhà em ngắm 2 chum này cứ gọi là ồ mê ly ...:P

Hạ Thổ lại phải chôn chặt dưới đất sao nhà mợ lại để chình ình giữa nhà thế kia;))

win_100

Xe điện
@mợ Hoa Mộc Trắng: Nhà mợ nhiều rịu sao không để nó gọn gàng vào nhể ( hoặc chí ít thì bầy nó vào tủ chứ ) ai đời lại để lung tung quá. Em thấy nó chả ngăn nắp tẹo nào. Thôi để em lúc nào đến xếp gọn lại cho. em fun tý

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Hạ Thổ lại phải chôn chặt dưới đất sao nhà mợ lại để chình ình giữa nhà thế kia;))
Cụ không đọc kỹ roài! Chum này chỉ là chum chứa thôi, còn rượu trước đó đã được hạ thổ 3 tháng bằng các vại nhỏ (mỗi vại chỉ có 18L). Mỗi chum này chứa được 10 vại nhỏ đấy Cụ ạ. Hạ cả cái Chum này thì ai mà đào lên được hả Cụ?:)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
@mợ Hoa Mộc Trắng: Nhà mợ nhiều rịu sao không để nó gọn gàng vào nhể ( hoặc chí ít thì bầy nó vào tủ chứ ) ai đời lại để lung tung quá. Em thấy nó chả ngăn nắp tẹo nào. Thôi để em lúc nào đến xếp gọn lại cho. em fun tý
Dạ, Cụ thông cảm nhà em nó chật chội. Em đang tính xây lại nhà mới, lúc đó sẽ thiết kế riêng 1 phòng để trưng bày cho nó ngăn nắp ạ:). Giờ chả còn chỗ mà bầy nữa, có lúc em còn phải cất gầm giường nữa đấy Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

jamebond

Xe tăng
Các thể loại này chắc là quá quen với các Cụ rồi nên em chả đặt tên nữa::)

Vẫn còn nguyên tem nhớ! (Em thấy lạ là Cụ nào nói là hàng xách tay không còn hộp? Sói nhà em có anh bạn chuyên đi "ngoài ra nước" thi thoảng vẫn xách về cho Sói nhà em kia mà:). Mấy lần em trực tiếp đi cũng vẫn xách về như thường (mua ở Sân bay nước bạn, hàng miến thuế nhé!.
Hàng xách tay vẫn có hộp nhưng nó khác với hộp quà tặng nhà mình.
Thông thường thì nhà nhập khẩu tại VN nhập rượu về, sau đó đặt hộp quà tại VN để bán trong những dịp tết, hoặc dịp kỷ niệm nào đó (như John có ra 1 lô quà tặng Gold Label nhân dịp 1000 năm Thăng Long)
Hộp quà của VN thường gồm rượu + ly in tem rượu.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chum nhà cụ có to nhưng em dự rằng không đến 180l/chum. Vì nếu 180l thì ít nhất cũng cho vừa cô thôn nữ 18 t tắm đủ trong đó :P
Cụ cá với em không?:). Chum này khi mua người bán nói với nhà em rằng đựng được 200L. Thực tế khi đổ rượu vào nhà em đếm chính xác 10 chum nhỏ mà mỗi chum nhỏ ấy là 18L Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Hàng xách tay vẫn có hộp nhưng nó khác với hộp quà tặng nhà mình.
Thông thường thì nhà nhập khẩu tại VN nhập rượu về, sau đó đặt hộp quà tại VN để bán trong những dịp tết, hoặc dịp kỷ niệm nào đó (như John có ra 1 lô quà tặng Gold Label nhân dịp 1000 năm Thăng Long)
Hộp quà của VN thường gồm rượu + ly in tem rượu.
Vâng, Cụ nói thế là em hiểu rồi. Vì có vài lần đi em cũng xách về mà.:)

jamebond

Xe tăng
Cụ cá với em không?:). Chum này khi mua người bán nói với nhà em rằng đựng được 200L. Thực tế khi đổ rượu vào nhà em đếm chính xác 10 chum nhỏ mà mỗi chum nhỏ ấy là 18L Cụ ạ.
Em nhìn qua sợ cụ nhầm vì em ước lượng thể tích của chum khi đo với chiều dài viên gạch hoa nhà cụ. Chiều cao khoảng 1m, rộng khoảng 50 cm.
Cụ confirm thì em tin rồi.
Nếu cụ ra độ, ai thua uống hết 1 muôi múc chính loại rượu đấy thì có lẽ em cũng nghĩ lại :P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em nhìn qua sợ cụ nhầm vì em ước lượng thể tích của chum khi đo với chiều dài viên gạch hoa nhà cụ. Chiều cao khoảng 1m, rộng khoảng 50 cm.
Cụ confirm thì em tin rồi.
Nếu cụ ra độ, ai thua uống hết 1 muôi múc chính loại rượu đấy thì có lẽ em cũng nghĩ lại :P
Vâng, Chum này đáy nhỏ nhưng nó lại phình giữa nên nhìn có vẻ đánh lừa con mắt. Từ lúc đổ rượu vào nhà em chả xê dịch được đi đâu vì nó quá nặng, để chỗ nào nguyên chỗ đó. Sói nhà em tin lời người bán nên đặt tất cả 25 vại con, cuối cùng chỉ đổ hết có 20 vại, còn 5 vại thì tết vừa rồi mang đi tặng hết roài. Riêng 2 Chum này thì chưa bóc tem...

T91

Xe container
Vâng nặng lắm Cụ ạ, có cho cũng chẳng khuân đi được. 2 cái Chum này Sói nhà em đặt mua tận Quảng Ninh (gần Hải Dương). Sau đó đặt vào nhà rồi mới trút rượu từ các chum nhỏ vào. Tổng cộng mỗi chum này là 10 chum sành nhỏ (nó chính là cái nho nhỏ nằm trong góc nhà, bên cạnh 2 cái Chum to đấy Cụ. 10 chum nhỏ thì đầy chum to). Hôm trút rượu vào em chỉ ngửi mùi mà đã say...:)
vậy mợ và sói phải tửu vài năm mới hết đôi chum rượu đấy nhỉ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
vậy mợ và sói phải tửu vài năm mới hết đôi chum rượu đấy nhỉ
Dạ, cả em và Sói đều hiếm khi uống rượu ạ, chủ yếu là để phục vụ khách, mà rượu thì nhiều thể loại (có thể uống theo yêu cầu) nên nhà mới "ế" nhiều rượu thế chứ.:P. Rượu nhà em chủ yếu là để Sói mời bạn bè đến nhậu, còn em thì vào bếp làm món gắp thôi Cụ ạ:)

Chỉnh sửa cuối:

jamebond

Xe tăng
Dạ, cả em và Sói đều hiếm khi uống rượu ạ, chủ yếu là để phục vụ khách, mà rượu thì nhiều thể loại (có thể uống theo yêu cầu) nên nhà mới "ế" nhiều rượu thế chứ.:P. Rượu nhà em chủ yếu là để Sói mời bạn bè đến nhậu, còn em thì vào bếp làm món gắp thôi Cụ ạ:)
Sang vì vợ quá.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chả hiểu sao em lại thích được như thế, mệt 1 chút nhưng mà vui. Sói nhà em được thể đi đâu, thấy rượu ngon, lạ lại tha lôi về nhà nên khách đến thường xuyên mà uống mãi chả hết.:)

T91

Xe container
Chả hiểu sao em lại thích được như thế, mệt 1 chút nhưng mà vui. Sói nhà em được thể đi đâu, thấy rượu ngon, lạ lại tha lôi về nhà nên khách đến thường xuyên mà uống mãi chả hết.:)
sói là cụ thật có phúc. .. gấu như mợ cũng không phải nhiều

jamebond

Xe tăng
Các gấu đôi khi đều làm chung một việc, nhưng người làm vì sự yêu thích thì kết quả sẽ khác với việc làm cho xong việc.
Chúc mừng gia đình nhà mợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng