[Funland] Các cụ nghĩ sao về việc cho mượn xe ô tô

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Gì chứ ô tô thì đến xe thằng em zai em em cũng ko muốn mượn, bất đắc dĩ lắm thì mượn của bạn gái để bạn í đi taxi đỡ phải lái xe thôi :))
À, cái này quan điểm cá nhân và suy nghĩ tùy người, ko ai giống ai hết.

onano69

Xe container
Ông bạn đấy là người tốt, nói đúng ;))

salestumlum

Xe tăng
em thì chả mượn bao giờ, và rất kỵ vấn đề mượn
Bao nhiêu gương chiếu sáng rồi
Grap Đầy đường, taxi đầy lối,

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng là tháng 9 em mới bán con Camry đời tống cho thằng em, giờ em chờ nốt cái thưởng tết để qua năm đủ tiền lấy Cross, trong giai đoạn này đến cơ quan nhiều khi có việc ra ngoài thì hay mượn xe đồng nghiệp, tất nhiên với 2-3 anh em chơi cùng nhau, vứt xe cho nhau mượn nó là bình thường, em vẫn mượn từ tháng 9 đến giờ không vấn đề gì (tháng mượn khoảng đôi ba lần). Thế như hôm qua, trong bữa nhậu có tay đồng nghiệp (tay này thì em chưa bao giờ mượn xe hắn), lại nói: "Ông tự mua xe mà đi, đi mượn xe nhỡ đâm hỏng xe người ta"
Nếu là cách đây 10 - 15 năm trước, ô tô còn là 1 tài sản giá trị, tỷ lệ người sở hữu ô tô thấp, thì việc mượn xe nhau nó còn e ngại.
Nhưng giờ em thấy ô tô nó như cái xe máy, mượn nhau đi cảm giác nó bình thường.
Không hiểu em đang nghĩ như vậy là đúng, hay tay đồng nghiệp kia nói là đúng các cụ nhỉ, các cụ cho xin tư vấn để e rút kinh nghiệm, nếu sai.
Người ta nói đúng, nếu chưa mua xe thì đi taxi.
Ai cũng mượn thế thì cần gì nua xe

Ai vô tư thì thấy nó bình thường, ai kỹ tính thì thấy nó lắm chuyện.
Cụ hỏi thế này mỗi người mỗi ý chả có tiếng nói chung đc đâu. Anh em nào vô tư thoải mái thì mình mượn cũng ko sao đâu, em thấy cụ cũng có ý tứ chứ ko phải bạ đâu mượn đấy. Khi trả xe mình rửa sạch sẽ và đổ xăng cho bạn là đc.
Xe em bạn bè mượn suốt, có thằng cũng bán xe chưa mua lại đc em thừa xe còn bảo nó mang về đi mấy tháng.

sontung89

Xe tăng
Chẳng là tháng 9 em mới bán con Camry đời tống cho thằng em, giờ em chờ nốt cái thưởng tết để qua năm đủ tiền lấy Cross, trong giai đoạn này đến cơ quan nhiều khi có việc ra ngoài thì hay mượn xe đồng nghiệp, tất nhiên với 2-3 anh em chơi cùng nhau, vứt xe cho nhau mượn nó là bình thường, em vẫn mượn từ tháng 9 đến giờ không vấn đề gì. Thế như hôm qua, trong bữa nhậu có tay đồng nghiệp (tay này thì em chưa bao giờ mượn xe hắn), lại nói: "Ông tự mua xe mà đi, đi mượn xe nhỡ đâm hỏng xe người ta, đấy vừa có vụ mượn xe xong đâm .....vvv", em nghe xong cay quá, đứng mẹ lên đi về.
Nếu là cách đây 10 - 15 năm trước, ô tô còn là 1 tài sản giá trị, tỷ lệ người sở hữu ô tô thấp, thì việc mượn xe nhau nó còn e ngại.
Không hiểu em đang nghĩ như vậy là đúng, hay tay đồng nghiệp kia nói là đúng các cụ nhỉ, các cụ cho xin tư vấn để e rút kinh nghiệm, nếu sai.
Thu nhập hiên nay của cụ thì mấy tháng mua được oto mới?

h_mdc

Xe điện
Tốt nhất là đi taxi, nếu phải đi nhiều thì đón 1 em về khỏi phải phiền ai.

honda_cub79

Xe lăn
Cháu có suy nghĩ giống nhiều cụ trên này, không mượn mõ gì cả, đi chẳng may xảy ra va quyệt lại khó ăn nói, tốt nhất là thuê xe mà đi.

Quê bầm

Xe điện
Xe xịn chủ kỹ tính thì ko nên mượn, có thể miễn cưỡng cho mượn nhưng chủ xe ko thoải mái lo ngay ngáy đến khi nhận lại xe.
Xe cỏ cũ cũ rồi mượn cũng ko sao nếu thân thiết nhưng lưu ý đổ xăng trả lại, đi cẩn thân, tự đánh giá có tự tin để đảm bảo đi an toàn với xe lạ ko gây ra vấn đề gì, ko uỵch vào đâu thôi.

simca

Xe hơi
Đợt hơn chục năm trước, 2 vợ chồng chắt bóp mua con Kia Morning được 1 tháng thì ông anh đồng hao mượn xe chạy về Thanh Hóa, em từ chối luôn.

Không biết tình cảm sứt mẻ gì không nhưng nói chung mất lòng trước, được lòng sau. Mượn xe nhiều cái khó nói, nhỡ có gì lại ngại mãi thì mệt nên next cho nó lành. Em cũng không mượn xe ai, hoặc lái hộ trừ xe bố mẹ nhờ lái.

Cuongheisei

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi là, e đứng tên xe, nhưng xe do ng khác lái, nếu xe chẳng may dính tai nạn thì e sẽ phải chịu trách nghiệm như nào? Và nếu để không dính dáng trách nghiệm đến thì phải làm thủ tục gì ạ ?

demen2003

Xe tăng
Chẳng là tháng 9 em mới bán con Camry đời tống cho thằng em, giờ em chờ nốt cái thưởng tết để qua năm đủ tiền lấy Cross, trong giai đoạn này đến cơ quan nhiều khi có việc ra ngoài thì hay mượn xe đồng nghiệp, tất nhiên với 2-3 anh em chơi cùng nhau, vứt xe cho nhau mượn nó là bình thường, em vẫn mượn từ tháng 9 đến giờ không vấn đề gì (tháng mượn khoảng đôi ba lần). Thế như hôm qua, trong bữa nhậu có tay đồng nghiệp (tay này thì em chưa bao giờ mượn xe hắn), lại nói: "Ông tự mua xe mà đi, đi mượn xe nhỡ đâm hỏng xe người ta"
Xe các cụ hay gọi là vợ 2 mà, cụ thấy ai muốn cho mượn vợ đâu? Kinh nghiệm thời xe máy tôi toàn chơi xe nam nên rất ít bị mượn, còn giờ đi xe sịn chút tâm lý người mượn ko dám kể cả thân vì xe lạ va chạm mớ tiền luôn...

mabu44

Xe điện
Tiền mình dư thì mượn cũng dễ. Ví như tài chính ổn định, có thể mua đc Carry thì mượn Morning đi cũng ko sao. Chú ý là ko mượn xe đắt tiền, xe của người khó khăn ( kiểu như tích góp mãi mới mua đc cái xe nên họ rất quý ). Còn những người họ có 2 xe, có tài chính mạnh rồi thì họ cũng thoải mái cho mượn, và quan trọng cụ chủ đi mượn cũng phải lái tốt, an tâm cho chủ xe.

Grandtouring

Xe điện
Em thì không mượn xe ai bao giờ, mà làm sao phải mượn, gọi taxi, grap cho nó nhàn cái thân.
Họ đã nói ra là họ đã cố chịu đựng rồi đấy, cụ ạ. Anh em thì anh em chứ, lúc bình thường không sao (cho mượn xe, bằng mặt nhưng không bằng lòng), lúc đâm xe, va chạm làm hỏng xe, nhất là liên quan đến PL, thì mới khó nói nhau.

Taihoatu

Xe lăn
Xe máy thì em cho mượn thoải mái
Còn Ato của em thì em không cho mượn, ngoại trừ anh em trong nhà.
Nhưng mà mấy đứa em của em cũng chả bao giờ nó mượn xe em vì nó cũng ý thức là như thế.

con gà già

Xe hơi
nếu mà chơi với nhau thì thằng đấy mới là bạn tốt đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng