[Funland] Các cụ nghĩ sao về việc cho mượn xe ô tô

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bxhung

Xe buýt
Mượn xe còn mệt hơn đi taxi, mượn xong lúc trả lại phải đi rửa, đổ đầy bình xăng nữa.

745Lii

Xe điện

minhmo

Xe cút kít
Hnao cụ cho e mượn xe e chụp ảnh 1 phát nhá, k tốn xăng đâu :))
Cái này thì đúng là em định mượn xe của cụ.nếu em mượn là không được phỏng cụ? =))
Thế thôi em bỏ ý định mượn xe của cụ:-s
Cụ chụp xong cho em ké 1 pô ảnh để pốt phây nhé.
Cần gì phải tự chụp mới cả xin ảnh bốt phây, lúc đó trên đó đầy các cụ nhé. Biết anh thợ lái Ferrari bên Long Biên chửa? :D

cusao

Xe lăn
Em thích đi mượn mọi thứ vừa dễ thoái thác lại còn tiết kiệm chi phí, nhất là mượn đc vợ ng nữa thì tuyệt vời

Voi coi HN

Xe tăng
Anh em cơ quan nhiều ông thoáng tính cứ bảo xe đấy chẳng đi đâu mấy, thỉnh thoảng đi đâu lấy mà đi, nhưng em chả bao h mượn xe cả.
Nhiều khi đi va quệt xước sát, phạt nguội chả biết có phải do mình không, hay tai nạn, xxx bắt... cũng khó ăn khó nói với anh em, nên tốt nhất không mượn trừ khi cực cần thiết. Lái xe của người khác cũng chả sướng gì, lái cẩn thận tránh xảy ra vấn đề gì, rồi đi về xăng cộ trả đầy đủ ít nhất bằng lúc mượn đi.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Hãn hữu lắm lắm ko thể đừng được thì em mới mượn, mà mượn nói rõ đi đâu mấy h gửi lại xe và báo trước người mượn mình ít là 1 buổi.
Còn ko chủ động mà tự tìm phương tiện mà đi.

cusao

Xe lăn
Anh em cơ quan nhiều ông thoáng tính cứ bảo xe đấy chẳng đi đâu mấy, thỉnh thoảng đi đâu lấy mà đi, nhưng em chả bao h mượn xe cả.
Nhiều khi đi va quệt xước sát, phạt nguội chả biết có phải do mình không, hay tai nạn, xxx bắt... cũng khó ăn khó nói với anh em, nên tốt nhất không mượn trừ khi cực cần thiết. Lái xe của người khác cũng chả sướng gì, lái cẩn thận tránh xảy ra vấn đề gì, rồi đi về xăng cộ trả đầy đủ ít nhất bằng lúc mượn đi.
Chưa có xe thì không biết chứ có xe rồi lên xe người khác thấy mùi khác đã ko thích rồi đừng nới trách nhiệm hay những việc liên quan khác. Riêng taxi lại có chung 1 mùi đó là mùi công cộng lại ko sao.

Trục

Xe ba gác
Chẳng là tháng 9 em mới bán con Camry đời tống cho thằng em, giờ em chờ nốt cái thưởng tết để qua năm đủ tiền lấy Cross, trong giai đoạn này đến cơ quan nhiều khi có việc ra ngoài thì hay mượn xe đồng nghiệp, tất nhiên với 2-3 anh em chơi cùng nhau, vứt xe cho nhau mượn nó là bình thường, em vẫn mượn từ tháng 9 đến giờ không vấn đề gì. Thế như hôm qua, trong bữa nhậu có tay đồng nghiệp (tay này thì em chưa bao giờ mượn xe hắn), lại nói: "Ông tự mua xe mà đi, đi mượn xe nhỡ đâm hỏng xe người ta, đấy vừa có vụ mượn xe xong đâm .....vvv", em nghe xong cay quá, đứng mẹ lên đi về.
Nếu là cách đây 10 - 15 năm trước, ô tô còn là 1 tài sản giá trị, tỷ lệ người sở hữu ô tô thấp, thì việc mượn xe nhau nó còn e ngại.
Nhưng giờ em thấy ô tô nó như cái xe máy, mượn nhau đi cảm giác nó bình thường.
Không hiểu em đang nghĩ như vậy là đúng, hay tay đồng nghiệp kia nói là đúng các cụ nhỉ, các cụ cho xin tư vấn để e rút kinh nghiệm, nếu sai.
Oto là tài sản cá nhân, mỗi lần cho mượn xe lại phải đi thu dọn đồ trên xe của mình rất là phiền.
Trong hộp đồ có đầy thứ người lạ không nên thấy, như quần lót mua cho vợ, bcs để chống nhỡ ...
Nếu là người thân ở tỉnh khác về không có phương tiện đi lại thì em cho mượn, chứ bạn bè thì cân nhắc.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chắc chơi không đẹp nên mọi người bàn tán sau lưng, ông bạn tốt mới nói thẳng cho mà biết. :))

Duc Sang

Xe container
Cụ chủ chắc chắn là người khoáng đạt, vô tư, hay giúp đỡ và cho người khác mượn đồ nên cảm thấy việc mượn nhau chiếc xe là việc thường tình.
Nhưng nhiều người không suy nghĩ giống cụ đâu :D

Tony_Le

Xe container
Chưa có xe thì không biết chứ có xe rồi lên xe người khác thấy mùi khác đã ko thích rồi đừng nới trách nhiệm hay những việc liên quan khác. Riêng taxi lại có chung 1 mùi đó là mùi công cộng lại ko sao.
Lên xe người khác (đi nhờ, mượn xe) đã là làm phiền chủ xe rồi, chê mùi là chê cái gì nhỉ?

huyhung123

Xe điện
Trước con camry của em thì em thoải mái cho đồng nghiệp mượn, đặc biệt ae trong phòng, có thể do em nghĩ thoáng nên vậy, có thể mượn xe vẫn là một cái gì đó nặng nề.
K phải nặng nề mà rủi ro cao cụ ạ. Thằng bạn e hôm nó lái xe em, em ngồi cạnh mà sợ vãi đái. Cont đang từ trong xưởng thò đầu ra mà nó méo nhường, cứ bóp còi lao đến, tí thì chết. Đấy là nó có bằng trc em cả chục năm, lái xe ben chở quặng bao năm rồi. Sau nó lái con Morning của nó đâm bẹp dúm, bán sắt vụn luôn!

Trạng thái
Thớt đang đóng