[Funland] Các cụ nghĩ sao về giọng hát Hà Trần!!!

thientudolong

Xe container
trong 4 diva này thì e lại thấy thanh lam hơi khó nghe, kiểu như tùng dương hiện tại, nó cứ gai góc, phô kỹ thuật nhiều quá, trong khi âm nhạc lại cần cảm xúc và giai điệu hơn
cả 4 diva này đều được hậu thuẫn bởi gđ phía sau nên mới có nhiều bài để thể hiện chứ ko thì cũng chưa chắc đã lên đc tầm diva, thử hỏi thanh lam ko có quốc trung, mỹ linh ko có anh quân huy tuấn, hà trần ko có trần hiếu, trần tiến...thì cũng ko nổi bật lên được như vậy

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E thích mấy album Nhạc Xưa mà Hà trần remake, nhưng toàn copy vào usb nghe trên xe, còn bảo bật Youtube nên thì thôi :D

uoat_LX

Xe điện
Hừ,hừ nghe chủ thớt qc đỉnh quá, vào nghe thử giọng 2 em thì thấy hơi đúng.Chất giọng 2 em xem xem nhau ,bản phối của em Hà hay hơn ,hợp giọng hơn ,Em Hà làm chủ tiết tấu, cảm xúc, hóa thân nhân vật hơn . Tóm lại Em không mấy khi nghe diva VN hát,nhưng công nhận bài này, Em Hà hát hay hơn em Trâm 👍👍

kysingheo

Xe buýt
Hồi xưa em bị nổi da gà khi nghe Dệt tầm gai của chị này. Nếu nói về giọng thì chắc Thanh Lam nhất nhưng mà hay đoạn đầu thôi, về sau phiêu quá thành ra ỉ ôi xôi chè, lại hay biểu diễn giọng nên em ghét. Có Mỹ Linh và Hồng Nhung hồi mới hát em cũng khoái, ngày đó họ hát tròn vành rõ tiếng, giọng rất trong trẻo chứ chưa bị ảnh hưởng nhiều bởi kỹ thuật thanh nhạc. Giờ các ca sĩ mới toàn tên Tây tên Hàn cơ mà gái thì hát như còi Toyota, nam thì thều thào như thằng hen xuyễn hết hơi. Chả ra làm sao. May ra có Uyên Linh còn tàm tạm, Nguyên Thảo hay Hạ Trâm cũng chỉ được 1, 2 bài hợp giọng, nghe đổi gió, chứ bảo hay được tầm Linh Lam Nhung ngày xưa thì chưa thấy ai.

Vomoicuoi

Xe tăng
Trước em nghe chị này hát bài sắc màu . Cũng hay . Bây giờ đi karaoke đây là bài tủ của em

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Toàn diva khoe giọng chứ chất tình trong lời hát đếch có.
Riêng với diva Hà này nghe nhạc thì còn đỡ, chứ xem nhạc thì cố nuốt cũng ko trôi.

trong 4 diva này thì e lại thấy thanh lam hơi khó nghe, kiểu như tùng dương hiện tại, nó cứ gai góc, phô kỹ thuật nhiều quá, trong khi âm nhạc lại cần cảm xúc và giai điệu hơn
cả 4 diva này đều được hậu thuẫn bởi gđ phía sau nên mới có nhiều bài để thể hiện chứ ko thì cũng chưa chắc đã lên đc tầm diva, thử hỏi thanh lam ko có quốc trung, mỹ linh ko có anh quân huy tuấn, hà trần ko có trần hiếu, trần tiến...thì cũng ko nổi bật lên được như vậy
Hồng Nhung thì dựa vào ai hả cụ?

cố nhạc sỹ trịnh công sơn
Em lại thấy khác
Hồng Nhung của Chú dế vô tư, Lời của gió… trong trẻo, phiêu và hay hơn nhiều, cô đc phong DIVA từ thời ấy

Chuyển sang hát nhạc Trịnh là thời HN hát tệ nhất và cũng ít show nhất
Giờ cũng đỡ hơn nhưng chưa đc như ngày xưa

thientudolong

Xe container
Em lại thấy khác
Hồng Nhung của Chú dế vô tư, Lời của gió… trong trẻo, phiêu và hay hơn nhiều, cô đc phong DIVA từ thời ấy

Chuyển sang hát nhạc Trịnh là thời HN hát tệ nhất và cũng ít show nhất
Giờ cũng đỡ hơn nhưng chưa đc như ngày xưa

cái này e cũng vô tình nghĩ ra vì có nhiều đồn thổi chuyện tình cảm giữa TCS và Hồng Nhung :)

View attachment 7224959
cái này e cũng vô tình nghĩ ra vì có nhiều đồn thổi chuyện tình cảm giữa TCS và Hồng Nhung :)
Thông tin trong phần hình ảnh cụ lấy ở Wikipedia ạ :)
Em thấy ca ngợi hơi lố vì khi hát nhạc Trịnh, HN cũng bị chê nhiều nhất và Trịnh nhạc sĩ ko đủ là chỗ dựa làm hậu thuẫn cho HN như gia đình của 3 DIVA kia

Em cũng nói thêm, bố chồng trước và bố đẻ của Thanh Lam mới là những hậu thuẫn khủng đấy

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
Thông tin trong phần hình ảnh cụ lấy ở Wikipedia ạ :)
Em thấy ca ngợi hơi lố vì khi hát nhạc Trịnh, HN cũng bị chê nhiều nhất
thế cụ có biết vì sao hồng nhung có biệt danh bống ko :)
ko hay với cụ ko có nghĩa là vs người khác hay giới chuyên môn cũng ko hay mà :D

thế cụ có biết vì sao hồng nhung có biệt danh bống ko :)
ko hay với cụ ko có nghĩa là vs người khác hay giới chuyên môn cũng ko hay mà :D
Vế trên em biết
Vế dưới cụ đúng nhưng rất nhiều người có cùng quan điểm với em mà :)

HN có chất giọng khỏe nên ko phải bài nhạc Trịnh nào cô ấy hát cũng hay.
Sau những thành công ở những bài có chọn lọc, HN ko tỉnh táo dừng lại mà tiếp tục hát nhạc Trịnh như kiểu một KL2 và ko thành công nữa

114hangbong

Xe cút kít
Vế trên em biết
Vế dưới cụ đúng nhưng rất nhiều người có cùng quan điểm với em mà :)

HN có chất giọng khỏe nên ko phải bài nhạc Trịnh nào cô ấy hát cũng hay.
Sau những thành công ở những bài có chọn lọc, HN ko tỉnh táo dừng lại mà tiếp tục hát nhạc Trịnh như kiểu một KL2 và ko thành công nữa
Thực ra em thấy bạn bè cũng nói là HN đu bám danh tiếng của Trịnh Công Sơn khi Nam Tiến. Nổi danh và phát triển sự nghiệp cũng tù đó mà lên. Đến lúc dừng lại mối quan hệ với Trịnh Công Sơn thì công thành danh toại rồi. Trịnh Công Sơn khi đó lại có quan hệ mới với cô vợ cũ Huy Khánh. :))

sắt con

Xe điện
Nhớ đc mỗi bài sắc mầu, còn lại…ngoại hình xấu quá, lấy tây xong phát ngôn toàn câu dở hơi nữa

Thực ra em thấy bạn bè cũng nói là HN đu bám danh tiếng của Trịnh Công Sơn khi Nam Tiến. Nổi danh và phát triển sự nghiệp cũng tù đó mà lên. Đến lúc dừng lại mối quan hệ với Trịnh Công Sơn thì công thành danh toại rồi. Trịnh Công Sơn khi đó lại có quan hệ mới với cô vợ cũ Huy Khánh. :))
Về sự nghiệp, các ca sĩ miền Bắc được đào tạo bài bản mà Nam tiến thì chả tiến được gì
Có chăng họ đi làm kinh tế vì thị trường âm nhạc miền Nam lớn hơn rất rất nhiều miền Bắc, nhất là thời kỳ ấy.

HN hát nhạc CM vào Nam ai nghe, hát nhạc thị trường thì Hạ mình quá nên Nhạc Trịnh là lựa chọn phù hợp

minhstuait7

Xe buýt
Bà này thuộc thế hệ 7x hát hay, hồi cuôi những năm 90, đầu 2x ae hay nghe, nhưng sau thấy bảo xuất cảnh rồi thẩm mỹ nên ít nghe hơn