[Funland] Các cụ nghĩ sao về đề xuất " tù tại gia "

LeTai1979

Xe cút kít
Thế này kích thích tội phạm tăng trưởng chứ báu gì?

rachfan

Xe container
Sắp tới cuốc hội sẽ họp bàn về dự án "Tù tại chức" nữa đới các cụ ợ.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ không xem kỹ đề xuất nó thế nào rồi cứ bàn theo suy luận cá nhân, hài thế :))
Chỉ cần chửi sướng mồm thôi chứ thời gian đâu mà xem kỹ hả cụ.

Mai cụ đưa lên một thớt kiểu thời tiết hôm nay nắng đẹp, trời xanh và gió nhẹ thì cũng sẽ có mấy cụ nhay vào chửi trời thôi ;))

URAL CCCP

Xe ba gác
Em thì thà đi tù giam còn hơn tù tại gia. Tù tại gia khách đến chơi thấy ngồi thu lu trong cũi dư con chó còn nhục nhã hơn (nếu tù tại gia bị nhốt trong cũi sắt);))

dangduong

Xe điện
Nhiều sáng kiến được thực hiện ở các nước thì hay, nhưng đem về nước mình thực hiện thì nó lại bị méo mó thành... dở.
Nhiều chính sách quy định xét về bản chất là tốt, nhưng khi thực hiện lại thành xấu.
Tù tại gia là rất hay, đối với số đông tù nhân, trừ những trường hợp tù nguy hiểm, tù tại gia vừa đạt mục đích quản chế, cách ly, trừng phạt, giáo dục... vừa giảm gánh nặng cho NN.
Thực hiện được tù tại gia là rất tốt, nhưng chỉ sợ ở mình nó lại biến tướng: kẻ đáng tù giam lại "chạy" để được tại gia, kẻ tù tại gia mà có tiền vung ra hối lộ thì lại sướng như người tự do, thích đi đâu thì đi... Rút cục, tù tại gia không còn tác dụng trừng phạt và răn đe, tội phạm tăng lên vì kẻ gian không sợ luật pháp nữa.
Dù sao, tôi vẫn tán thành cho áp dụng hình thức tù tại gia với một số trường hợp. Vừa làm vừa điều chỉnh, rút kinh nghiệm.

maixuanhuong

Xe tăng
Nó chính là án treo đó nhưng nó rắn hơn , chỉ loanh quanh khu vực chỉ định , cấm đi lung tung . Mấy thằng trộm chó , ăn cắp vặt ... không thể xử tù được thì áp dụng biện pháp này . Giờ công nghệ hỗ trợ nó đơn giản rồi .
Án treo nó khác cụ nhé, đây vẫn là tù giam

mmxhung

Xe điện
Đề nghị mở nhà tù ở Hawaii để các anh dính tội tham nhũng phải bị biệt giam ở đó, cấm trở về nước trong thời hạn đi tù.

MrMilan

Xe điện
Thực ra NN có lâu rồi, chúng ta cần nhìn đúng bản chất của đề nghị này không áp dụng với những những tội nghiêm trọng.

Với những tội nhẹ để bớt gánh nặng cho bộ máy, chân đeo chip không tháo ra được. Nếu như vi phạm ra khỏi phạm vi nhà của phạm nhân thì sẽ bị xử nặng thêm và thành án giam giữ.
Toàn mấy cụ auto thôi, chứ hình thức này ở nước ngoài người ta có lâu rồi, chắc các cụ ấy vẫn nghĩ google tính phí, hoặc nhà chỉ xem TV bằng anten, ko xài TH cáp.

muoibaconcho

Xe điện
Thế có khác gì án treo không ạ. Thay vì đề xuất tù tại gia thì đề xuất tội nhẹ bị án treo và án treo sẽ phải đeo thiết bị định vị. Như thế có phải đỡ gây tranh cãi không.

maixuanhuong

Xe tăng
Thế tù này mà nhốt trong lồng thì có thò trym ra chịch được không các cụ nhỉ?
Cụ đúng là OFer chuẩn men ạ. Em nghĩ là được, trong thò ra, ngoài thò vào, các Mợ có ở trong lồng thì cũng yên tâm mà hưởng thụ.

maixuanhuong

Xe tăng
Thế có khác gì án treo không ạ. Thay vì đề xuất tù tại gia thì đề xuất tội nhẹ bị án treo và án treo sẽ phải đeo thiết bị định vị. Như thế có phải đỡ gây tranh cãi không.
Cái này khác với án treo ạ. Án treo là hình thức miễn chấp hành hình phạt tù có điều kiện, có địa phương và gia đình quản lý, người đó vẫn sinh hoạt với cộng đồng bình thường.

vuronaldo05

Xe tải
Toàn mấy cụ auto thôi, chứ hình thức này ở nước ngoài người ta có lâu rồi, chắc các cụ ấy vẫn nghĩ google tính phí, hoặc nhà chỉ xem TV bằng anten, ko xài TH cáp.
Cái này ai chả biết hả cụ (?)
Chỉ khác là VN thì luật và thực thi luật thì như lol

Cứ ra luật rồi để "cán bộ" lạm dụng kiếm tiền thì ra luật làm gì?

Gosu2016

Xe tăng
Xây biệt phủ xong về hưu đi tù. ngon choét

_AHA_

Xe điện
Cái này khác với án treo ạ. Án treo là hình thức miễn chấp hành hình phạt tù có điều kiện, có địa phương và gia đình quản lý, người đó vẫn sinh hoạt với cộng đồng bình thường.
Thì cộng đồng vẫn đến chơi. Vẫn tiệc tùng đông vui.

STElectrics

Xe lăn
Các bác ấy đang đề xuất không cho các tội sau tù tại gia: ma tuý, tham nhũng, giết người, tội phạm an ninh quốc gia thì phải đưa vào tù tập trung, cách ly khỏi xã hội. Nói chung tuỳ loại đối tượng mới áp dụng, sau này các cơ quan bảo vệ pháp luật cần quy định cụ thể trong luật

Nhưng theo em cứ ưu tiên cho các bác tham nhũng tù tại gia. Nhưng lồng sắt quy chuẩn 2m x 2m x 2m phải để ở phòng khách hoặc phòng mà có cửa ra vào, để ai đến nhà cũng thấy ngay bác trong cũi. :D

Ái chà, lúc đó có khi các quan lại chạy, xin không phải ở tù tại gia ấy chứ :D
Cụ tưởng mỗi quan có mỗi một nhà rồi.

black-morning

Xe tải
Luật là ơ nó cả mà.
Lò đốt rồi ko có củi cũng dở

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cụ tưởng mỗi quan có mỗi một nhà rồi.
Nhiều nhà thì sao ợ? Cứ để cho các cụ ấy chọn đặt lồng sắt ở nhà nào chả được, miễn là ở phòng có cửa ra vào, khách khứa đều đi qua ấy.
Hay cụ định bắt các quan xoay vòng, mỗi tháng chuyển lồng 1 lần? Èo, cụ ác thế :D

Sent from my SM-G950F using Tapatalk