[Funland] Các cụ nên ra rạp xem phim này luôn và ngay đi ạ

haipvg

Xe tăng
Ký sinh trùng em xem 1 nửa rồi bỏ không xem nữa. Xem mà nội dung phim tạo ra cảm giác bất an là em không hợp.

BMW X10

Xe điện
Phim Hàn xẻng thì truyền hình so với điện ảnh thì là 2 thái cực đối lập hẳn cụ ạ. Phim truyền hình thì dài dòng, nhảm nhí, diễn viên nam ẻo lả. Phim điện ảnh ngược lại hoàn toàn. Cụ xem thử thì biết. Nhiều phim mỹ giờ không lại được đâu. Mũ giờ cũng nhảm nhiều.
Tôi không xem cả phim truyền hình và chiếu rạp , bác ạ, của mấy anh Hàn cuốc.
Nhưng tụi nó phát triển nhanh như chớp, không đùa được. Gần đây nhất là đám BTS nào đó, rồi mới đến mấy cháu Pink.

sskkb

Xe tăng
Các cụ cứ lấy định kiến về phim truyền hình ra áp cho phim điện ảnh của Hàn Xẻng là ko đúng đâu. Phim điện ảnh của Hàn khá là khác biệt, đầu tư cũng tốt, kịch bản hay chả kém gì phim Mẽo đâu. Mà không có cái loại ung thư sướt mướt như phim truyền hình bao giờ.

Amethyst2020

Xe buýt
Đọc những còm thượng đẳng kiểu: "chỉ xem phim Âu Mỹ" hay "Không bao giờ xem phim HQ" mà em thấy buồn cười.
Em xem phim điện ảnh gần 30 năm nay, từ cái thời chẳng có Internet hay băng đĩa toàn hóng chương trình phim đặc sắc vào tối CN trên VTV1 đến sau này là mem cứng của Hdvietnam.com, mua cả cái ổ 500Gb chỉ để chứa phim xem. Những phim thuộc hàng kinh điển của Mỹ như The God father, Forrest Gump, The Shawshank Redemtion, Benjamin Bhuton, The legend of the fall, The silent of the lambs, Basic Instinct... hay những phim nước ngoaid đoạt giải Oscar như La vita e Bella, Slumdog Millionaire... đều đã xem. Âu Mỹ đúng là cái nôi và là nơi điện ảnh phát triển nhất nhưng hiện tại thì Ấn Độ, Trung Quốc hay Hàn đều có những tiến bộ rất dài.
Với em 1 bộ phim hay không phải là những bom tấn với kinh phí khổng lồ mà nó phải có 1 kịch bản hay và diễn viên diễn xuất tốt còn do quốc gia nào sản xuất không quá quan trọng.
Vì còm này của cụ nhất định em sẽ đi xem, rất chất lượng. Với em Ký sinh trùng cực kỳ hay, e xem lại mấy lần, phim này còn đỉnh hơn thì nhất định phải xem.

Em cũng như cụ đọc từ đầu thớt thấy các cụ bỉ bôi phim Hàn mà ngán, chắc các cụ ấy ko phân biệt được điện ảnh và truyền hình. Điện ảnh HQ em xem không nhiều nhưng những phim em xem đều chất lượng, chắc các phim đc đem về VN chiếu đều ko phải phim rác như một số phim Mỹ và VN.

Ah em đang lưỡng lự chưa đi xem Oppenheimer, cụ cho em tí review ạ. Tại đọc review thấy có vẻ khoai, ko dễ xem, sợ xem ko hiểu gì vì lắm kiến thức quá.

just for fun

Xe lăn
Cháu chỉ thích xem phim trai xinh gái đẹp tình tiết nhẹ nhàng hài hước để vỗ về tâm hồn nông cạn thôi ạ.

haiyen1012

Xe điện
Vì còm này của cụ nhất định em sẽ đi xem, rất chất lượng. Với em Ký sinh trùng cực kỳ hay, e xem lại mấy lần, phim này còn đỉnh hơn thì nhất định phải xem.
Em cũng như cụ đọc từ đầu thớt thấy các cụ bỉ bôi phim Hàn mà ngán, chắc các cụ ấy ko phân biệt được điện ảnh và truyền hình. Điện ảnh HQ em xem không nhiều nhưng những phim em xem đều chất lượng, chắc các phim đc đem về VN chiếu đều ko phải phim rác như một số phim Mỹ và VN.
Phim này được đại diện cho HQ tham dự Oscar sang năm nên về chất lượng nghệ thuật khỏi phải bàn. Có thể nó sẽ không giành nhiều giải như Ký sinh trùng nhưng em lại thích hơn.

Dungha

Xe điện
Tôi không xem cả phim truyền hình và chiếu rạp , bác ạ, của mấy anh Hàn cuốc.
Nhưng tụi nó phát triển nhanh như chớp, không đùa được. Gần đây nhất là đám BTS nào đó, rồi mới đến mấy cháu Pink.
Em xem có chọn lọc cụ ạ. Phim hay em xem. Nhóm nhạc thì blackpink có ai bật thì em vòn ngó qua vì các em ý xinh. Chứ BTS thì em không thèm ngó vì toàn mấy thằng đực rựa mà lại ai ái.

cha biet chi

Xe điện
Em chưa dk xem bao giờ.tại tình yêu của em nó nhàn quá.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em giờ thì chỉ có xem oánh nhau, bắn súng... kiểu Mỹ thôi. Giải trí thời gian ngắn!

xedaprach

Xe điện
Phim truyền hình Hàn cũng đã có những bước tiến dài, rất nhiều phim hay và cuốn người xem. Tất nhiên là do đặc thù truyền hình nên thành phần hướng tới cũng khác, không như điện ảnh.
Giờ mà vẫn nghĩ chỉ là sướt mướt với ung thư thì thật là lỗi thời và phiến diện.

tt0812us

Xe điện
Ah em đang lưỡng lự chưa đi xem Oppenheimer, cụ cho em tí review ạ. Tại đọc review thấy có vẻ khoai, ko dễ xem, sợ xem ko hiểu gì vì lắm kiến thức quá.
Nếu cụ yêu thích tìm hiểu vũ trụ, khoa học, chính trị và lịch sử thì mình thấy đây là một bộ film tuyệt vời, tất nhiên có 1 số đoạn hơi dài nhưng tổng thể quá ổn. Còn nếu không thì thôi vì nay mấy đôi bỏ về, đôi ngồi sau mình thì buôn chuyện.
Mình xem trải nghiệm chỗ phòng chiếu Charlotte mới ở Lotte Cinema đường Võ Chí Công, thấy sang xịn mịn, có người đón rồi mang nước uống các thứ vào tận nơi.

P/S: Cảm ơn cụ chủ thớt, nhất định mình sẽ đi xem film cụ giới thiệu, những film Hàn Quốc mình đã xem ngoài rạp đều thấy chất lượng tốt, từ thời Ông ngoại tuổi 30 đến giờ!

beSuSu

Xe điện
Định kiến nặng nề quá thì lỡ cơ hội thưởng thức thêm cái hay cái đẹp thôi.
Nhưng lại cứ tưởng thế là hay. E thì thấy "tội nghiệp" :))
Phim Hàn hơi nhiều nội dung hay, nói cả về chính phủ, những quyết sách sai lầm, nhiều cái Mỹ cũng làm hay bằng, ko hiểu sao họ lại cho làm phim đấy.

Phim Hàn có nhiều thể loại: tình cảm, lãng mạn, phiêu lưu, vụ án hay sự kiện nào đó...
Nhiều mảng xem rất hay và cuốn.

À mà phim 18 của Hàn thì tệ thật =))