[Funland] Các cụ nên ra rạp xem phim này luôn và ngay đi ạ

BMW X10

Xe điện
Nếu cụ yêu thích tìm hiểu vũ trụ, khoa học, chính trị và lịch sử thì mình thấy đây là một bộ film tuyệt vời, tất nhiên có 1 số đoạn hơi dài nhưng tổng thể quá ổn. Còn nếu không thì thôi vì nay mấy đôi bỏ về, đôi ngồi sau mình thì buôn chuyện.
Mình xem trải nghiệm chỗ phòng chiếu Charlotte mới ở Lotte Cinema đường Võ Chí Công, thấy sang xịn mịn, có người đón rồi mang nước uống các thứ vào tận nơi.

P/S: Cảm ơn cụ chủ thớt, nhất định mình sẽ đi xem film cụ giới thiệu, những film Hàn Quốc mình đã xem ngoài rạp đều thấy chất lượng tốt, từ thời Ông ngoại tuổi 30 đến giờ!
Chỗ nào Võ Chí Công bác nhỉ? Đi từ nội thành thì đã đến Xuân La hoặc Khu liên cơ chưa bác?

Còn vé mỗi 300K thì cũng nên sang xịn mịn 1 tẹo.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em hóng kèo hot gơn khuyến mại,chứ em đêk nhai nổi phim nữa.

banmotnucuoi

Xe lăn
Dạo này em toàn xem review, bệnh rồi

rgbhis

Xe tăng
Nhưng lại cứ tưởng thế là hay. E thì thấy "tội nghiệp" :))
Phim Hàn hơi nhiều nội dung hay, nói cả về chính phủ, những quyết sách sai lầm, nhiều cái Mỹ cũng làm hay bằng, ko hiểu sao họ lại cho làm phim đấy.

Phim Hàn có nhiều thể loại: tình cảm, lãng mạn, phiêu lưu, vụ án hay sự kiện nào đó...
Nhiều mảng xem rất hay và cuốn.
E công nhận vs cụ. Mặc dù e cũng chả nghe nhạc hay xem phim Hàn mấy. Tuy nhiên e nhìn nhận dưới góc độ khách quan, nếu ko hay, tại sao âm nhạc và điện ảnh HQ lại vươn tầm thế giới đc như vậy. Rõ ràng nó phải có gì đó hay chứ, ít ra là hợp gu vs số đông khán giả đủ cả đông tây âu mỹ á.
Góc độ cá nhân thì e thấy phim, nhạc HQ gần gũi vs khán giả VN hơn so vo với hàng Âu, mẽo, ... Xem mấy cái phim mẽo kiểu siêu anh hùng, đánh nhau chả bao giờ chết, chỉ đc 1 phần là chán.

Trong tâm trí e phim Hàn nó cứ ủy mị, sướt mướt, nữ khóc như mưa, nam khóc nước nở, e chả xem hết bất kỳ 1 tập phim nào của Hàn.
Phim truyền hình nó khác chứ cụ. Phim điện ảnh loại hành động hay điều tra phá án của nó giờ là thế lực luôn ấy cụ ạ.

Phim Hàn xẻng thì truyền hình so với điện ảnh thì là 2 thái cực đối lập hẳn cụ ạ. Phim truyền hình thì dài dòng, nhảm nhí, diễn viên nam ẻo lả. Phim điện ảnh ngược lại hoàn toàn. Cụ xem thử thì biết. Nhiều phim mỹ giờ không lại được đâu. Mũ giờ cũng nhảm nhiều.
Như sê ri Fast and furious chẳng hạn, càng ngày càng quá đáng :))

buicongchuc

Xe ba gác

gzelka

Xe tải
Trước em cũng định kiến với phim Hàn, nhưng có lần xem thử phim Oldboy, hay không ngờ. Từ đó em hay tìm phim Hàn để xem, thấy còn hấp dẫn, sâu sắc hơn phim Mỹ.

Demchinhhang.net

Xe container
Ẩn chứa bên trong mỗi con người là 1 tâm hồn thiện lương thì em còn xem, chứ quỷ dữ thì thôi vậy.
Cụ Mạnh Tử thì cho rằng "Nhân chi sơ, tính bổn thiện", còn cụ Tuân Tử thì cho rằng "Nhân chi sơ tính bổn ác". Các cụ óp phơ thì khó đoán lắm:D

Huthasa

Xe container
Em vừa bước từ trong rạp ra, một bộ phim mà theo em thì nó hay hơn cả "Ký sinh trùng" đình đám của Hàn Quốc cách đây vài năm.
Lấy đề tài thảm họa nhưng phim không trình diễn kỹ xảo mà bằng kịch bản độc lạ đầy ám ảnh và diễn xuất đỉnh cao của Lee Byung Hun đã mang đến 1 tác phẩm xuất sắc.
Xem xong phim thấy bản chất con người luôn ẩn chứa bên trong là 1 con quỷ dữ.
Phim Hàn em ko thể xem được. Cái giọng ông ổng không thể tiêu hóa đc.

HnA

Xe tăng
Nhiều cụ vẫn kì thị phim Hàn. Phim bộ thì e không nói chứ phim hành động Hàn giờ còn hay hơn phim Mẽo. Cụ nào ghét cứ xem thử vài phim hành động Hàn đi để thay đổi quan điểm.

minhhai985

Xe lăn
Có những phim xem rất dở nhưng vẫn phải xem hết, phim này là 1 ví dụ :D