Các cụ muốn chống ồn xe chú ý, nhất là xe LD !

thichxeoto

Xe điện
Nói chung cái vụ chống ồn này chỉ có tác dụng về mặt cảm giác, chứ thực tế thì không giải quyết được gì vì ồn nó có nhiều nguyên nhân như thân vỏ, khung gầm, lốp...túm lại nó liên quan đến kết cấu tổng thể của xe, nhà sản xuất đã làm ra được cái xe chắc chắn người ta cũng đã nghĩ đến việc xử lý để chiếc xe vận hành sao cho êm nhất đỡ ồn nhất theo từng phân khúc xe rồi, đương nhiên xe đắt thì độ cách âm phải tốt như Bim, Mẹc và ngược lại, ngoài ra nguyên nhân thợ làm ẩu ( Cái này thì thợ thuyền VN nó ăn vào máu rồi, toàn kinh nghiệm từ thực tế không qua trường lớp đào tạo, ý thức trách nhiệm kém mang nặng tư tưởng làm thuê cốt cho xong việc nếu người quản lý không sát sao thì khách hàng là người lãnh đủ, em xin lỗi các cụ làm nghề kỹ thuật có trách nhiệm nhé) cũng là tác nhân gây ra hậu quả như trên, chốt lại cái gì nó thuộc về nguyên bản cứ thế mà dùng làm thêm cái nọ cái kia nhiều lúc tiền mất tật mang, ôm thêm cả cục tức mà không biết trách ai.

Luu Lehong

Xe container
Tốt nhất xe mua thế nào để nguyên vậy! Đỡ mất thời gian, tốn tiền mà còn rước hại vào xe. Chưa nói tháo ra lắp vào không khít hay gẫy lẫy còn ồn hơn! Quá tội :D

OKiaforte

Xe buýt
Nhiều cái mình cứ nghĩ là hay nhưng thằng tây nó nghĩ cả rồi. Xe em lắp mỗi camera hành trinh
Ờ, ờ! Em cũng nghĩ vậy. Cả cái bọc vôlăng nữa, chắc tay thằng tây nó bé hơn tay mình nên em thấy nhiều bác thi nhau bọc lắm:)). Quả này khối mem OF, những người đã thi công chống ồn phải đi kiểm tra lại xe đây!

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu thấy tiếc cái xe quá. Nhìn mới cứng long lanh thế mà :(

Pitt

Xe điện
Ờ, ờ! Em cũng nghĩ vậy. Cả cái bọc vôlăng nữa, chắc tay thằng tây nó bé hơn tay mình nên em thấy nhiều bác thi nhau bọc lắm:)). Quả này khối mem OF, những người đã thi công chống ồn phải đi kiểm tra lại xe đây!
Xe càng bắn nhiều đinh bảo vệ càng dễ dính mọt ở chỗ bắn nữa. Chống ồn mang lại cảm giác hơn là kết quả.

Mazda 929

Xe điện
Nói chung cái vụ chống ồn này chỉ có tác dụng về mặt cảm giác, chứ thực tế thì không giải quyết được gì vì ồn nó có nhiều nguyên nhân như thân vỏ, khung gầm, lốp...túm lại nó liên quan đến kết cấu tổng thể của xe, nhà sản xuất đã làm ra được cái xe chắc chắn người ta cũng đã nghĩ đến việc xử lý để chiếc xe vận hành sao cho êm nhất đỡ ồn nhất theo từng phân khúc xe rồi, đương nhiên xe đắt thì độ cách âm phải tốt như Bim, Mẹc và ngược lại, ngoài ra nguyên nhân thợ làm ẩu ( Cái này thì thợ thuyền VN nó ăn vào máu rồi, toàn kinh nghiệm từ thực tế không qua trường lớp đào tạo, ý thức trách nhiệm kém mang nặng tư tưởng làm thuê cốt cho xong việc nếu người quản lý không sát sao thì khách hàng là người lãnh đủ, em xin lỗi các cụ làm nghề kỹ thuật có trách nhiệm nhé) cũng là tác nhân gây ra hậu quả như trên, chốt lại cái gì nó thuộc về nguyên bản cứ thế mà dùng làm thêm cái nọ cái kia nhiều lúc tiền mất tật mang, ôm thêm cả cục tức mà không biết trách ai.
Ý cu giống hệt ý em!=))

satthu0001

Đi bộ
Mình đang muốn lắp chống ồn gầm và 4 hộc bánh xe không biết có bị không nửa bác nào chuyên chống ồn chĩ giáo dùm cám ơn nhiều

DVT_VIP

Xe tải
hi hi! em chưa đc 1 giọt rượi naò mặc dù cụ nào cũng nói ... đã vodka là sao?? hay vodka cũng ... mục rồi ạ!
Em trót làm chống ồn rồi, đọc bài của cụ đâm lo. Vodka cụ chủ

halogelcar

Xe buýt
Sao không thấy các e khác kêu mà mỗi xe bác chủ thớt kêu nhie

laithang

Xe đạp
Sao không thấy các e khác kêu mà mỗi xe bác chủ thớt kêu nhie

Trong SG này nhiều Bác bị lắm rùi, nhưng mà phải câm như hến mà đi làm lại ấy chứ, nói ra bị chúng chửi cho là "ngu" + xe khó đi tìm chủ mới...

dynamat_vn

Xe hơi
Website
www.dynamat.vn
Thế nên cụ nào không dán chống ồn thì thôi. nếu đã dán thì phải chọn hàng có nhãn mác đàng hoàng, không nên tham rẻ dán hàng tàu khựa là mang họa vào thân

halogelcar

Xe buýt
Thế nên cụ nào không dán chống ồn thì thôi. nếu đã dán thì phải chọn hàng có nhãn mác đàng hoàng, không nên tham rẻ dán hàng tàu khựa là mang họa vào thân
Bên cụ có dám cam kết là vật liệu dán chống ồn và thợ nhà cụ làm chống ồn sẽ không bị như thế này không? Có dám bảo hành không ạ?

dynamat_vn

Xe hơi
Website
www.dynamat.vn
Bên cụ có dám cam kết là vật liệu dán chống ồn và thợ nhà cụ làm chống ồn sẽ không bị như thế này không? Có dám bảo hành không ạ?
Mặc dù sản phẩm bên em mới phân phối chính thức tại Việt nam. Nhưng bên em cũng dám bảo hành cho khách đấy ạ. ở Mỹ mà xe sau khi dán bị như cụ chủ thớt đưa lên thì hãng sản xuất phá sản lâu rồi ạ

Bummer9332

Xe buýt
Thanks cụ, trước e định làm nhưng do dự

Mazda 929

Xe điện
Mặc dù sản phẩm bên em mới phân phối chính thức tại Việt nam. Nhưng bên em cũng dám bảo hành cho khách đấy ạ. ở Mỹ mà xe sau khi dán bị như cụ chủ thớt đưa lên thì hãng sản xuất phá sản lâu rồi ạ
Còn do một phần khí hậu khác nhau nữa ạ, có cái bên đấy dùng hợp lý về Việt Nam thành bất hợp lý đấy :D

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
nếu dùng vật liệu chống ồn dạng tấm nhựa đường như dynamat thì chả thể hỏng đc, các cụ cứ lật cốp sau với sàn ra là thấy xe nó toàn dùng loại này, còn mọt gỉ là do dán tấm cách nhiệt hoặc cách âm mút loại trong nhà nên nó thấm nước - mà tấm nào có tráng bạc thì dán vào sẽ bị ù đấy.
Bọc volang - vì sao. nếu cụ nào suốt ngày chỉ vần vôlang oto thì chả cần bọc làm gì, cụ nào thi thoảng đi xe máy thì ko bọc volang cực kỳ khó chịu vì 2 kích thước này nó khác nhau- cầm rất khó, thằng sản xuất nó chả dại đâu - nhưng người mua cũng ko phải vừa.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Dán dc thì hãng xe gọ đã làm rồi, phải có lý do gì họ mới k làm chứ, đáng bao xèng đâu.