Các cụ muốn chống ồn xe chú ý, nhất là xe LD !

Phophoco

Xe hơi
Em nghĩ chắc tại thằng Deawoo làm ăn kiểu củ chuối nên nó mới thế đấy chứ ợ...! ~C(
Vấn đề quan trọng là chất liệu (vật liệu) để làm vỏ/ khung... có thể thấp cấp, xong xuôi đâu đấy, trước khi đưa vào sơn thì phải qua công đoạn "phốt-phát-hóa" để chống rỉ... chắc nó đã kém, lại còn ăn bớt nên mới kém thế??? :((
Em cũng đã, đang và còn phải chạy Deawoo nên cũng biết câu chuyện này rồi...? :((
(b) cụ chủ vì đã nhắc nhở anh em nhé! :41:

Mazda 929

Xe điện
Em nghĩ chắc tại thằng Deawoo làm ăn kiểu củ chuối nên nó mới thế đấy chứ ợ...! ~C(
Vấn đề quan trọng là chất liệu (vật liệu) để làm vỏ/ khung... có thể thấp cấp, xong xuôi đâu đấy, trước khi đưa vào sơn thì phải qua công đoạn "phốt-phát-hóa" để chống rỉ... chắc nó đã kém, lại còn ăn bớt nên mới kém thế??? :((
Em cũng đã, đang và còn phải chạy Deawoo nên cũng biết câu chuyện này rồi...? :((
Vâng, cảm ơn cụ nhưng em hỏi xưởng làm sơn mấy anh em ở đấy bảo hầu hết là xe lắp ráp trong nước bị hết cụ ạ, kể cả xe nhật!

Xe lắp trong nước loại nào chả mỏng (trừ mẹc)
1/10 top sai lầm của em đây! Giờ em mới biết thêm một tác dụng nữa của chống ồn.
Cụ có dám cá với em vụ tôn vỏ Mẹc LD dày bằng Matiz LD ko?

Mazda 929

Xe điện
Nó ăn thủng cả tôn cánh cửa ra hả cụ ?
Thủng hết cụ ạ, chỗ trên ảnh là thủng nhìn thông còn lại dưới lớp sơn bóng đẹp cũng mọt hết, tất cả chỗ dán chống ồn phải cắt ra vá tôn khác vào!

Em cựu nv Daewoo đây, gì chứ sơn tĩnh điện của Daewoo ở VN thuộc diện tốt nhất đấy, con Magnus này 2004 thì chính cụ Xebo nhà ta sơn chứ ai!

trungtngt

Xe buýt
1/10 top sai lầm của em đây! Giờ em mới biết thêm một tác dụng nữa của chống ồn.
Cụ có dám cá với em vụ tôn vỏ Mẹc LD dày bằng Matiz LD ko?
E đồng ý với cụ là hầu hết các loại xe tôn dày gần như nhau,có cụ đã đo thực tế rùi mà,vấn đề theo e là ở thành phần vật liệu cấu thành lên tôn sẽ có khác,e cũng ko tin chống ồn,thèng bạn e cũng mới làm chống ồn e ngồi xe nó thấy vẫn thế

trungtngt

Xe buýt
Em cựu nv Daewoo đây, gì chứ sơn tĩnh điện của Daewoo ở VN thuộc diện tốt nhất đấy, con Magnus này 2004 thì chính cụ Xebo nhà ta sơn chứ ai!
Hì cụ làm nhiều hãng thế,mà lại toàn Hàn Quốc,kiểu này thèng Nhật mà mời cụ làm chắc fải soi kĩ lém đây

202

Xe container
Nhiều cái mình cứ nghĩ là hay nhưng thằng tây nó nghĩ cả rồi. Xe em lắp mỗi camera hành trinh

dynamat_vn

Xe hơi
Website
www.dynamat.vn
Chả là hôm qua em được ông chú gọi đến nhờ kiểm tra hộ phần thân vỏ em Mắc nợ thì ôi thôi, toàn bộ phần thân vỏ đặc biệt là bốn cánh cửa đã mọt hết, xe Sx 2004 mà ông chú em thì lại cực kỳ cẩn thận trong việc bảo quản xe, xe lúc nào cũng sạch sẽ bóng lộn. Em tháo táp luy của các cả 4 cửa ra thì thôi ôi dư này :

69-A2D3AE35B700-1410-000001621D95EEE7_zpsc4a13df7.jpg[/IMG]

Tất cả đầu do dán lớp chống ồn, bản thân lớp chống ồn đã có sẵn 1 lượng độ ẩm nhất định ốp vào lớp vỏ xe làm mọt, mủn vỏ, chưa kể khí hậu nóng ẩm tại VN, em bóc lớp chống ồn đến đâu thì mọt hết đến đấy, hiện tại thợ gò phải cắt hết lớp tôn của cả 4 cửa đề vá lại, đặc biệt là chỗ dán chống ồn mới bị chứ chỗ ko dán tôn vẫn mới kính cong.
Em thấy hoảng quá nên đưa lên đây để các cụ lưu ý đừng tiền mất tật mang, mà cái thằng chống ồn này cũng chả có tác dụng gì nhiều nó chỉ là cho ta có cảm giác là tốt hơn thôi, thông thường em thấy các cụ đi xe lắp trong nước hay dán chồng ồn nhiều mà xe lắp trong nước thì thân vỏ rất mỏng, mong các cụ lưu ý.
P/s : Em thèm rượu:D
cụ dán chống ồn của hãng nào thế ạ

Hì cụ làm nhiều hãng thế,mà lại toàn Hàn Quốc,kiểu này thèng Nhật mà mời cụ làm chắc fải soi kĩ lém đây
Ko nhiều đâu cụ ạ, ít nhất có một lần em từ chối làm cho Nhật sau khi vượt qua 4 vòng thi, phỏng vấn và 120 ứng viên, giờ e bỏ qua Đức, Mỹ và làm cho Ý, với Ý này thì các cụ khỏi phải lo tôn "mỏng" vì nó làm toàn bằng nhôm với cả carbonfiber.
Con Magnus này chắc bị Nhật chơi đểu vì cuộn tôn trước khi đưa vào dây chuyền em thấy có chữ "made in Japan" mà chất liệu tôn chả liên quan gì đến việc mau gỉ nếu nó được cách ly tốt với ô-xy.

Chỉnh sửa cuối:

quyetthang

Xe tăng
ở phần cánh cửa có thể có nước chảy xuống theo kính, nên từ lúc dán đến nay lúc nào cũng có nước ngậm ở đó nên ko mục mới lạ.
@ Cụ hardtop giờ sang làm Lamborghini rồi ợ :D

ở phần cánh cửa có thể có nước chảy xuống theo kính, nên từ lúc dán đến nay lúc nào cũng có nước ngậm ở đó nên ko mục mới lạ.
@ Cụ hardtop giờ sang làm Lamborghini rồi ợ :D
Vầng! Nhà cháu thấy các cụ Hàn, Nhật chém nhau tơi tả, nhà cháu ở giữa sợ chết kẹt nên chuyển sang Ý cho nó lành!

Vu Trung Hieu

Xe hơi
Một bài học rất có ích. Thế mà trước đây, iem suýt nữa đi làm cái vụ này. Cảm ơn Cụ chủ

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
các cụ và cụ chủ cho e hỏi là theo như hình trên thì có phải là do vật liệu cách âm kém ko ạ,hay loại nào cũng thế,hàng xịn ko biết có bị như thế ko ạ,mà cụ nào làm cách âm vật liệu tốt đi 4-5 năm có bị như thế này ko ạ,e định làm cách âm mà đọc tin xong hãi quá,chưa biết thế nào

Mazda 929

Xe điện
các cụ và cụ chủ cho e hỏi là theo như hình trên thì có phải là do vật liệu cách âm kém ko ạ,hay loại nào cũng thế,hàng xịn ko biết có bị như thế ko ạ,mà cụ nào làm cách âm vật liệu tốt đi 4-5 năm có bị như thế này ko ạ,e định làm cách âm mà đọc tin xong hãi quá,chưa biết thế nào
Em khuyên cụ đừng làm, phí tiền hại xe nếu dán chống ồn thì phải dán kín 100% xung quanh xe may ra mới có tác dụng mà làm như vậy thì phải tháo tung tất cả nội thất ra, em sợ mấy ông thợ tháo lắm rồi !nhưng em nghĩ thằng SX ra chả đến nỗi ngu để mình là ng tiêu dụng bỏ vài triệu ra để độ ồn giảm đâu ạ!

luklak

Xe điện
vod cụ chủ, thợ nhà mình toàn xuất xứ nông rân ra nên ẩu cẩu thả thành cố hữu rồi, + với vật liệu lớm khởm nguồn gốc đa phần từ a bựa sang nên kg hại cái này thì hại cái khác, nhất là sức khỏe. Tốt nhất đành ồn tí (do chất lượng đường nhà mình là chính) đành chấp nhận thôi.

AnhNB

Xe buýt
Vod cụ! Bổ quá cụ ạ~!

Cruze_62

Xe đạp
May quá! Em đang định đi làm chống ồn. Vod cụ chủ!