[Funland] Các cụ mua xe thì vay bao nhiêu phần trăm giá trị xe ạ?

kduc

Xe Cứu Trợ
Ơ em tưởng già rồi thì sức khỏe và thời gian hưởng thụ chả còn bao nhiêu nên phải mua gấp chứ ko hết xừ cơ hội, sau toàn đi xe còi ủ điếc tai mà nằm trên đấy ngật ngưỡng rồi dây dợ truyền thuốc truyền nước rối mắt lắm
Đúng chuẩn vs em, Cứ đi mãi cái xe đểu sau tự nhiên vc nghĩ lại quyết luôn 4*2, vay100% nhưng trong khả năng nên cệ.

Dan du an

Xe ba gác
Thật ra nếu có khả năng trả được thì em nghĩ các cụ nên vay mua xe mới mà đi. Xe cũ đi phải sửa nhiều tốn tiền và đi nó cũng không an toàn bằng xe mới.

Ledung17

Xe tải
Lãi suất đang rẻ, nhắm xem trả lãi gốc ok trong tầm cụ quản lý đc thì cứ vay 70% làm con 7 chỗ Santafe mới đi cho thoải mái

Langthang_Mercedes

Xe container
Lãi suất đang rẻ, nhắm xem trả lãi gốc ok trong tầm cụ quản lý đc thì cứ vay 70% làm con 7 chỗ Santafe mới đi cho thoải mái
Giờ mua SF là sai rồi, mới tăng giá mấy chục củ. :D

Txpt

Xe tải
Cụ chất đấy! Chắc có vài miếng đất lận lưng rồi hử =))
Ko có cụ ơi. Chính xác lúc đấy là vừa đổi nhà từ Ct11 Kim Văn Kim Lũ lên Tân Hoàng Minh- Hoàng Cầu, lúc đó em có mỗi chung cư đó.

CancelMan

Xe máy
Cụ cứng đấy, e có 70% mới dám xúc con xe :))
Ko có cụ ơi. Chính xác lúc đấy là vừa đổi nhà từ Ct11 Kim Văn Kim Lũ lên Tân Hoàng Minh- Hoàng Cầu, lúc đó em có mỗi chung cư đó.
cứng

pisces_hn

Xe container
Bỏ qua cái vụ nhu cầu cuộc sống đi cụ ạ, nhu cầu đi lại giờ cũng dễ rồi, có xe thì lấy ra phóng, thậm chí có tiền thuê cả lái xe riêng cho ngầu, không có xe thì cứ đi đâu alo dịch vụ, chả sao cả, ít tiền đi xe đạp, xe máy, nhiều tiền muốn gì chả được.
Ở đây nói câu chuyện rốt cuộc là mua con xe bao tiền thì: Bản chất xe là tiêu sản, và lại là tiêu sản hưởng thụ, tầm mình thế nào hưởng thụ thế ấy, cố quá thì sướng tí nhưng khổ nhiều.
Vay hay không chả liên quan gì ở đây, cụ lương tháng trăm củ thì có 500 vay thêm ba tỏi nữa làm mẹ con Volvo hay Ford Explorer cho sướng. Còn lương cụ đủ chi tiêu gia đình thì đừng vay, mua con nào đúng 500 là được
Theo em từ ngày bỏ tiền ra mua cái xe thì nên nghĩ quên cái số tiền đấy đi cho nhẹ đầu. Còn tiền nuôi xe thì hàng tháng vẫn cứ phải chi ra. Nhưng đủ khả năng thì nên mua dùng cho nó sướng

vnvodoi

Xe điện
Đổi 1 phát từ KV KL mà sang Tân Hoàng Minh thì ghê quá , bảo sao cụ vay dễ thế !

Txpt

Xe tải
Đổi 1 phát từ KV KL mà sang Tân Hoàng Minh thì ghê quá , bảo sao cụ vay dễ thế !
Ko cụ ơi. Mua nhà vay họ xét lên xuống vì lấy đc nhà còn toà nọ án kia, chứ xe họ cẩu phát 1 nên vay xe rất dễ.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ
Tài chính em thì có 500 nhưng mong muốn SUV để đi gia đình cho thoải mái. Cũng đang tính mua xe cũ nhưng ngại khoản chả biết gì về xe nên em không check được
Xe mới thì em đang hướng tới Tucson, bạn bè thì khuyên VF7 :(
Nhưng khoản vay hơn 50% nên chưa chốt
Xe thì cũng chưa có kế hoạch chạy công việc, mới có mục đích đưa gia đình về quê, đi chơi loanh quoanh hà nội cuối tuần.
Nhờ các cụ tư vấn ạ :(
Đã đi vay tiền mà lại còn VF7, đến chịu cụ. Xe điện chỉ nên cân nhắc khi nhà cụ đã có sẵn 1 xe xăng, muốn trải nhiệm xe điện + nhà có chỗ cắm sạc chủ động đc việc sạc thôi.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Nghe có mùi seeding. Trên face cungz có người hỏi mua xe và đinh hướng vay bank cụ thể là BIDV. Đây cũng thế. Các bank ls đang hạ nên muốn bơm tín dụng nhỉ.
seeding cho bank và VF. Chuẩn bài hehe.

TriHA

Xe máy
Mua được là được, nhưng vay dài hạn để mua xe thì không nên, trừ khi mua làm ăn. Ngắn hạn trong vài tháng có thể xử lý xong thì OK.
Cụ còn chính xác nè. Nếu mua làm ăn kinh doanh thì vay còn mua để phục vụ gia đình thì không nên vay làm gì mệt xác. hoặc nếu cần quá thì mua theo đúng số tiền mình có thôi. Chứ cứ cố, cố thì mệt mỏi lắm. Đôi lời chia sẻ cung cụ thớt

patuana76

Xe container
Chào các cụ
Tài chính em thì có 500 nhưng mong muốn SUV để đi gia đình cho thoải mái. Cũng đang tính mua xe cũ nhưng ngại khoản chả biết gì về xe nên em không check được
Xe mới thì em đang hướng tới Tucson, bạn bè thì khuyên VF7 :(
Nhưng khoản vay hơn 50% nên chưa chốt
Xe thì cũng chưa có kế hoạch chạy công việc, mới có mục đích đưa gia đình về quê, đi chơi loanh quoanh hà nội cuối tuần.
Nhờ các cụ tư vấn ạ :(
Nếu chỉ phục vụ mục đích cá nhân thì có bao nhiêu mua bấy nhiêu thôi.
Còn nếu phục vụ thêm mục đích công việc (tạo hình ảnh để đi giao dịch) thì mới nên vay thêm để mua.

IP man

Xe lăn
Khả năng cao là nick này seeding cho Vinfast và bank.
Hâm mộ anh thớt, nick cũng lâu phết, mã lực lại cao chứng tỏ có thâm niêm trong diễn đàn ô tô. Hoá ra hơn chục năm chỉ tàu ngầm, vẫn hỏi những câu cơ bản ;))