[Funland] Các cụ mợ tâm đắc với các bộ phim nào ạ?

BinhOT

Xe hơi
Cụ cứ lên top 250 IMDb rồi xem hết là được! Các phim này thiên về ý nghĩa sâu xa, hại não, thành ra không cần kĩ xảo nhiều nhưng hay cực, có những phim từ 1957!

theanh10d

Xe hơi
Forest Gump, Beautiful Life, X30 phá lưới, Oriole :))
Forrest Gump - bản hùng ca giữa đời thường đầy phi vị.
Tôi vẫn nhớ phân cảnh đoạn gần cuối phim, phân cảnh làm dâng trào lên cảm xúc của nhiều người đàn ông:

- Forrest, anh có 1 đứa con trai, và đứa bé này chính là con anh đó, anh thấy thằng bé đáng yêu không?

Forrest, người có chỉ số IQ 70 ngẩn người, choáng váng loạng choạng 1 lúc dường như sắp ngã, bịt mồm thảng thốt trong nước mắt:

- Nó là đứa bé đáng yêu nhất anh từng thấy, Nhưng..Nó..Nó có bị giống anh không? Có thông minh không?
- Con rất thông minh. Nó là đứa bé thông minh nhất trong lớp. Anh vào nói chuyện với con đi.

rồi hắn tần ngần nén khóc bước chầm chầm vào ngồi bó gối nói chuyện với con như 2 người bạn.

Tôi thấy đoạn này hay nhất trong phim. Thực ra hắn đã sớm biết bản thân mình là ai và ở đâu, không hẳn lúc nào cũng lạc quan, ngu ngơ như những gì người đối diện nhìn thấy. Không phải chỉ là chú hề trong dòng đời vạn biến, đó như một đóa hoa thơm thảo giản đơn trong một vườn đầy cỏ dại.

scorp8x

Xe container

haiyen1012

Xe điện
Em thích xem phim kinh điển.
Cụ tìm "Cuộc sống tươi đẹp" Phim Italia đoạt giải Oscar của đạo diễn kiêm diễn viên Roberto Begnini nhé. Xem 1 lần nhớ 1 đời luôn vì nó quá hay
Ngoài ra thì có Benjamin Bhutton, Shawsank Redemption, The God Father... toàn phim hay cả

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Sắc giới, Người đọc sách.
Train to Busan, Platform.
Em mới nhớ ra vậy.
Mợ có muốn xem phim dài một chút ko hay phim điện ảnh thôi?
Trước thì cũng có vài phim, nhưng gần đây em cũng hay bị ám ảnh với nội dung, ý nghĩa sâu xa của phim The Platform, em xem đi xem lại mấy lần rồi.

Mợ Mì đưa danh sách của mợ lên đi 😊

nidea

Xe tăng
Forrest Gump - bản hùng ca giữa đời thường đầy phi vị.
Tôi vẫn nhớ phân cảnh đoạn gần cuối phim, phân cảnh làm dâng trào lên cảm xúc của nhiều người đàn ông:

- Forrest, anh có 1 đứa con trai, và đứa bé này chính là con anh đó, anh thấy thằng bé đáng yêu không?

Forrest, người có chỉ số IQ 70 ngẩn người, choáng váng loạng choạng 1 lúc dường như sắp ngã, bịt mồm thảng thốt trong nước mắt:

- Nó là đứa bé đáng yêu nhất anh từng thấy, Nhưng..Nó..Nó có bị giống anh không? Có thông minh không?
- Con rất thông minh. Nó là đứa bé thông minh nhất trong lớp. Anh vào nói chuyện với con đi.

rồi hắn tần ngần nén khóc bước chầm chầm vào ngồi bó gối nói chuyện với con như 2 người bạn.

Tôi thấy đoạn này hay nhất trong phim. Thực ra hắn đã sớm biết bản thân mình là ai và ở đâu, không hẳn lúc nào cũng lạc quan, ngu ngơ như những gì người đối diện nhìn thấy. Không phải chỉ là chú hề trong dòng đời vạn biến, đó như một đóa hoa thơm thảo giản đơn trong một vườn đầy cỏ dại.

Tom Hanks có nhiều vai diễn đỉnh cao nhưng với nhân vật này thực sự phải gọi là huyền thoại:
I am Forrest… Forrest Gump

sakai_yo

Xe lăn
Không rõ mợ thích thể loại nào ạ? Tiết tấu nhanh kiểu Mỹ hay dài tập của Hàn?

Gần 20 năm nay em rất ít khi đi xem phim ở rạp, nhân tiện nhà em có màn hình và máy chiếu, em xin link các bộ phim trên YouTube mà các cụ mợ thấy hay ạ.

Em sẽ lên lịch xem dần.
Vodka em đang chờ mời các cụ mợ ạ. 🍀🤩
Youtube giờ làm gì còn phim đâu cụ? Quét bản quyền hết rồi.

Vomoicuoi

Xe tăng
Toàn bộ: ván bài lật ngửa. Hãy đến từng chi tiết và lời thoại. Bây giờ nhiều cái để giải trí nhưng xem lại vẫn hay

Tom Hanks có nhiều vai diễn đỉnh cao nhưng với nhân vật này thực sự phải gọi là huyền thoại:
I am Forrest… Forrest Gump
Thật tiếc cho Shawshank, khi mà Forret Gump có tính giải trí nhiều hơn :(

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em hay xem trên web motphim hay giờ là motchill. Hình ảnh và âm thanh khá ổn. Xem free không đòi hỏi hơn được mợ ạ.

Em thấy phim có diễn viên Maria Ozawa và cụ ông Tokuda là phim kinh điển rất đáng xem. :))
Em thấy hai nhân vật này bị làm quá, vì thực tế hai nhân vật này diễn rất bình thường, từ âm thanh đến hình ảnh.=))

Sắc giới, Người đọc sách.
Train to Busan, Platform.
Em mới nhớ ra vậy.
Mợ có muốn xem phim dài một chút ko hay phim điện ảnh thôi?
Ôi, Thang Duy! Cụ có nhận xét gì về em này không? Với những cảnh nóng thì em nghĩ hai diễn viên đã làm thật, còn nếu là giả thì bố Lý An và thằng quay phim, ánh sáng là bố của đỉnh cao luôn.

duongphong

Xe container
Khoái nhất phim; Đến thượng đế cũng phải cười :D

khong_co_xe

Xe tăng
Hình sự chiến tranh trinh thám: 17 khoảnh khắc mùa xuân, enemy at the gate, saving ryan, mật danh iris, huyền thoại mùa thu…

Trang Nguyen

Xe điện
Trước thì cũng có vài phim, nhưng gần đây em cũng hay bị ám ảnh với nội dung, ý nghĩa sâu xa của phim The Platform, em xem đi xem lại mấy lần rồi.

Mợ Mì đưa danh sách của mợ lên đi 😊
The Platform em chỉ dám xem 1 lần nhưng chắc sẽ ko thể nào quên, những phim tương tự cũng ko dám nữa cụ ạ, ám ảnh lắm.

Supercub_90

Xe điện
Đơn giản tôi là Maria, Người giàu cũng khóc, Cô chủ nhỏ, Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, Osin, Trở về Eden, Cô gái đại dương... :D