[Funland] Các Cụ - Mợ ngưỡng mộ Ai và Ai là người có sức ảnh hưởng thay đổi tư duy nhận thức của các Cụ - Mợ ?

LeTai1979

Xe cút kít

Xe 5B

Xe hơi
Em thì ghét cuốn sách và Hữu Thọ, những chất độc thần kinh, đã lấy đi sự bình thường và lành lặn của người đàn bà mà em hâm mộ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Với em có khi là Kim Dung, Cổ Long, Mao Tông Cương, và Hàn Giang Nhạn :D

huongsac80

Xe container
Em lập trường không vững chắc nên thần tượng cũng chỉ cho có và theo từng giai đoạn.

Hồi nhỏ xíu thần tượng gì không nhớ rõ nhưng đến lúc đọc viết thành thạo thì em thần tượng Kim Dung, lão này chắc võ công siêu phàm nên sáng tạo ra nhiều loại công phu hay phết, sau bao ngày trốn học ở nhà tự luyện khinh công thậm chí ê mông vì nhảy từ đống rơm xuống đất tưởng rằng võ công đã đến mức thượng thừa :)) thì không lâu sau chỉ một khoảnh khắc thần tượng hoàn toàn sụp đổ đó là khi bị ông lão già khú hàng xóm tóm gọn khi ăn trộm ổi nhà ông ấy mà đếch chạy được tới hàng rào :))

Giai đoạn tiếp theo là lúc đọc câu thơ "nhà nàng ở cạnh nhà tôi" đã thấy rung rinh và ngứa ngáy đủ chỗ, giống như các đồng zâm em cũng vô cùng thần tượng cô giáo Thảo :)) Giai đoạn này kéo dài đến khi gần vào ĐH và một lần nữa thần tượng sụp đổ tan tành vì nghĩ cho cùng Thảo cũng ... thường thôi :))

Đã thần tượng Tàu với Ta nên em cũng tí tởn thần tượng Tây cho hợp thời, nhân vật tiếp theo là Bill Gates (quá đúng đắn vì giới trẻ ai chẳng thần tượng lão này?). Tưởng là lâu dài đây nhưng cũng chỉ được vài năm cho đến khi em có bằng ĐH và đi làm, ra ngoài đời mới thấy ước mơ vẫn chỉ là ... mơ ước, thôi mình cứ là mình việc mịa gì phải thần tượng ai cho rách việc thêm nữa chỉ tổ tạo áp lực cho chính mình (tự an ủi lão kia còn chưa có bằng ĐH như mình thì bỏ qua là đúng rồi :)) )

Chiêm nghiệm cuộc đời em thấy nếu mình không đặt mục tiêu quá cao sẽ không bị áp lực và không cảm thấy xung quanh đều là kẻ thù. Năng lực mỗi người là khác nhau nên dù cố mấy cũng không thể như người khác, thay vì cố làm bản sao của vĩ nhân thì hãy cố làm tốt nhất với vai trò là ... bản chính của chính mình :))
Sư có trích đoạn tuổi thơ đáng yêu đấy :))

Cỏ và cây

Xe buýt
Em thì ngưỡng mộ chính người sinh thành ra em và cũng chịu ảnh hưởng nhiều từ ba mẹ em. Em đọc sách về cuộc đời ai đó hay tự truyện của ai đó chỉ để tìm thấy điều mình còn khiếm khuyết cần bổ sung trong cuộc sống này, điều mình có thể học hỏi ở họ chứ em không thần tượng ai cả.

ngu ngơ

Xe điện
Ngày cô gái trẻ ấy tốt nghiệp ĐH.
Bố của cô ấy tặng con gái mình một cuốn sách khá nổi tiếng năm 2000.

Cuốn sách đó có tên " Thế giới này quả là rộng lớn và chúng ta có rất nhiều việc để làm "
Với lời dặn dò là con phải học nhiều và đi xa mở rộng tầm mắt và làm những gì con làm tốt nhất.

Chưa bao giờ ở nhà Bố cô ấy ngăn cản lời nói phát ngôn hay ý kiến của cô ấy.

Ông luôn khuyến khích phải đọc nhiều và đi nhiều.

Cô ấy mang cuốn sách đó nói với một người con trai đầu tiên cô ấy hò hẹn.

Thực sự cuốn sách đó đã thay đổi cuộc đời người con trai đó.
Anh ấy đã học thật nhiều và đi thật nhiều thử nghiệm sống và làm nhiều công việc ở vị trí khác nhau.
Công việc nào anh ấy cũng làm tốt và thành đạt.

Thực sự trong thâm tâm cô ấy rất vui và mừng cho anh ấy đã Nghiệm được những gì cô ấy muốn anh ấy phát triển.
Đấy là cuốn sách hay, tiếc rằng sau một thời gian ngắn tác giả bị bắt ngay trong một ks lớn ở HN.

Tìm Áo

Xe tăng
E thần tượng người giàu, vì chỉ có giỏi mới giàu, còn kg hãy là người bình thường, chứ cứ ngáo ngáo ngơ ngơ giữa chừng ngó lên kg thấy ai hơn, ngó xuống kg thấy bằng, tưởng mình là nhất mới hài :))

onlinefisher

Xe điện
Bài dài quá, thấy mỗi chữ Thọ Thảo
Có mấy cụ nói Thọ rồi
Và Thảo là người đã thay đổi tư duy nhận thức của em
Giống cụ, hồi năm 1 năm 2 em cũng ngấu nghiến đọc cuốn chuyện truyền tay của mợ này.
Giờ em thần phục cụ này

edc

Xe lăn
Lẽ ra với con gái dưới tuổi 30 ngày đó ( 24 - 29 tuổi)
Thay vì chỉ làm đẹp và cò cưa Zai.
Em lại chinh chiến thảo luận chuyện xã hội trên mạng bất phân thắng bại với đám nam nhân trong Box Thảo luận ttvnol.com và tại đây otofun cũng nhiều nick bị khóa vĩnh viễn.
Thế còn Các Cụ - Các Mợ người có ảnh hưởng đến tư duy và nhận thức của các Cụ Mợ là ai ?
Hơi phí tuổi thanh xuân phỏng mợ. Tuổi trẻ là những đam mê, làm việc, những thất bại..... tích lũy kinh nghiệm, vốn sống để trưởng thành.
Mấy cái diễn đàn; ttvnol.vn; vnav... em lập nick rồi quên. :D

One-77

Xe cút kít
Nếu quay lại tuổi 20 em vẫn thấy may mắn vì mình quan tâm và biết về Họ.

Nếu em không tìm hiểu , không bị cuốn hút trí tuệ , nhân cách của họ.

E sẽ giống như nhiều Mợ khác thôi.

Em sẽ đi Phượt , giao lưu hò hẹn với các Cụ , đong đưa các Cụ

Em không tranh luận với Các Cụ và khảng khái đưa ra ý kiến phản bác xã hội không nể nang các Cụ điền ông.
Thú thật. Đi phượt, giao lưu hẹn hò, đong đưa người khác giới đó chỉ là một cách để refresh bản thân một cá nhân nào đó. Nó không phải là một nếp hằn trong não bộ.
Người phụ nữ thời đại sẽ hiểu vậy.
Chúc mợ một buổi tối CN vui vẻ. :)