[Funland] Các Cụ - Mợ ngưỡng mộ Ai và Ai là người có sức ảnh hưởng thay đổi tư duy nhận thức của các Cụ - Mợ ?

Kurumasuki

Xe container
Đọc bài cô Mun vui mà, cô hay kể chuyện quá khứ, giúp cho những người trẻ như cháu hiểu được một góc nào đó, suy nghĩ của thế hệ đi trước.

Bài viết của những người đi trước thì nhiều trên internet, nhưng hầu như họ (những người viết bài) không còn tương tác nữa, hoặc phong cách của họ đã thay đổi thích nghi với thời cuộc. Việc cô Mun vẫn tích cực tương tác, và vẫn giữ được phong cách vài chục năm trước, là một điều rất đáng quý.

Giống như mình đi chơi một vùng đất nào đó, vài chục năm sau quay lại, vẫn nguyên sơ như xưa - thật tuyệt vời.
Sống như một kiệt tác :))
Nhưng muốn vậy thì bản thân phải bớt sân si
Ai là Huê hậu thời mới kệ họ, mình vẫn là báu vật trong viện bảo tàng.
(Jochi cho chú trêu Mun một tí :D )

197716102003

Xe container
Cô cho cháu hỏi tiếp, [bản Hiến pháp cá nhân] của cô có khả năng giúp cô tính toán được module thời gian thực không ạ ?
Ví dụ [bản Hiến pháp cá nhân] có thể tính được 10 năm, 20 năm, 30 năm sau ... cô sẽ đạt được những thành quả gì ? (sai số thời gian ở mức bao nhiêu tháng ?)
Cháu cảm ơn cô.
Không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng đã chủ động xưng hô như thế thì mình sẽ xưng hô theo bạn nhé :)
Đề nghị cháu hỏi câu nào hoặc là dễ hơn hoặc khó hơn, chứ hỏi những câu đại loại thế này làm cho cô chủ thớt mất công quất còm của người khác cháu ạ.Trong hiến pháp cá nhân có mục sinh và giáo dục con cô ý đề ra nhưng hiến pháp nó lại không sát với thực tế. Nên sai số không tính bằng tháng mà tính bằng năm rồi cháu ạ.Mong cháu hiểu :)

nvk155

Xe điện
Tầm 3,4 tuổi gì đấy, bà nội cháu thi thoảng sai cháu lấy cho ăn xin bát gạo, cả đời thằng cháu cụ ko làm việc sai trái.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản các thớt của Mun ban đầu đều hay (mở rất có tâm) nhưng càng về sau càng nhảm vì toàn chưởi nhau :)) Lỗi tại anh tại ả, Mun thì hay lan man còn các anti thì lấy cớ đó để biến thớt thành nơi chưởi miễn phí. Nói về lý thì không bên nào sai vì of không của riêng ai nhưng về tình thì dù gì Mun cũng là chủ thớt còn những người khác chỉ là khách, ngoài đời chả có khách nào nhảy sổ vào nhà người khác chưởi không ngừng mày là đồ hâm dở, cùng lắm nếu thấy chướng tay gai mắt thì nhìn vào bình phẩm vài câu rồi bỏ đi (chưởi thầm cũng được :)) )

Nói về kiến thức thì Mun biết khá rộng (không đòi vừa rộng vừa sâu được vì nếu vậy chả có thời gian chém gió) nhưng vì lan man nên dễ sai (chỉ có thằng câm là không bao giờ ... nói sai :)) ). Mấy thánh chê Mun về kiến thức và chưởi bới dám chắc đến 9/10 nếu đơn đả độc đấu không có cửa với Mun do đó chưởi là giải pháp ngụy biện đơn giản nhất khi ... đuối lý :))
nói đi thì cũng nên nói lại sư ah, nếu Mun ko cứ khen mình là nhất, chê phần còn lại là bét, thì chúng nó chả chửi làm j.
còn thì là... vào giải trí cho vui thôi!

RiverHoang

Xe đạp
Quan điểm riêng em là không thần tượng ai hết. Những phải biết chặt lọc qua những va chạm trong cuộc sống, qua những người mà ta đã gặp, đã biết để làm giàu vốn sống của mình. Có những người có tác động và tầm ảnh hưởng nhiều hoặc ít tới ta nhưng đừng bao giờ coi ai đó là thần tượng.

Nói về nữ giới những người được coi là ấn tượng với em là:
1. Bà Tôn Nữ Thị Ninh người Huế làm ở Ủy ban đối ngoại Quốc hội.
2. Bà Phạm Chi Lan.
3. Cựu chủ tịch nước Nguyễn Thị Bình.
Ở họ em thấy được vẻ đẹp tri thức và và mong muốn phụng sự đất nước.

Nói về nam giới thì người ấn tượng nhất với em là thiếu tướng tình báo Phạm Xuân Ẩn. Ông này là điển hình của sự bạc bẽo của nghề tình báo. Ở ông em thấy toát lên tinh thần lạc quan, thông minh, hóm hỉnh, lòng trung thành và tình yêu đất nước. Người ta cho rằng ông bị giằng xé giữa lòng trung thành với lý tưởng và tình yêu nước Mỹ, cá nhân em cũng cảm thấy điều đó ở ông.

Video Trần Xuân Ẩn trong chương trình “Người đương thời”

Chuyện “Điệp viên hoàn hảo” Perfect spy của tác giả Larry Berman viết về ông.
https://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237nmnmnvnvn31n343tq83a3q3m3237nvn
https://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237nvn2nmntnvn31n343tq83a3q3m3237nvn&cochu

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm riêng em là không thần tượng ai hết. Những phải biết chặt lọc qua những va chạm trong cuộc sống, qua những người mà ta đã gặp, đã biết để làm giàu vốn
sống của mình. Có những người có tác động và tầm ảnh hưởng nhiều hoặc ít tới ta nhưng đừng bao giờ coi ai đó là thần tượng.

Nói về nữ giới những người được coi là ấn tượng với em là:
1. Bà Tôn Nữ Thị Ninh người Huế làm ở Ủy ban đối ngoại Quốc hội.
2. Bà Phạm Chi Lan.
3. Cựu ************* Nguyễn Thị Bình.
Ở họ em thấy được vẻ đẹp tri thức và và mong muốn phụng sự đất nước.

Nói về nam giới thì người ấn tượng nhất với em là thiếu tướng tình báo Phạm Xuân Ẩn. Ông này là điển hình của sự bạc bẽo của nghề tình báo. Ở ông em thấy toát lên tinh thần lạc quan, thông minh, hóm hỉnh, lòng trung thành và tình yêu đất nước. Người ta cho rằng ông bị giằng xé giữa lòng trung thành với lý tưởng và tình yêu nước Mỹ, cá nhân em cũng cảm thấy điều đó ở ông.

Video Trần Xuân Ẩn trong chương trình “Người đương thời”

Chuyện “Điệp viên hoàn hảo” Perfect spy của tác giả Larry Berman viết về ông.
https://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237nmnmnvnvn31n343tq83a3q3m3237nvn
https://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237nvn2nmntnvn31n343tq83a3q3m3237nvn&cochu
Cô Tôn Nữ Thị Ninh không phải bàn.
Cô là ngoại giao nữ xứng tầm nhất của VN từ xưa đến nay từ ngoại hình cho đến thần thái và trình độ.

Một người đàn ông đặc biệt nói với em rằng.

Cô Ngân là học trò được Bác Phạm Chi Lan tu dưỡng đấy ạ.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Tầm 3,4 tuổi gì đấy, bà nội cháu thi thoảng sai cháu lấy cho ăn xin bát gạo, cả đời thằng cháu cụ ko làm việc sai trái.
Cụ may mắn hơn em nhiều ạ.
Em sinh ra không biết mặt Ông bà nội và Bà ngoại.

Ông Ngoại em ngày xưa dạy em tỉa hoa Thủy Tiên vào dịp Tết.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng đã chủ động xưng hô như thế thì mình sẽ xưng hô theo bạn nhé :)
Đề nghị cháu hỏi câu nào hoặc là dễ hơn hoặc
khó hơn, chứ hỏi những câu đại loại thế này làm cho cô chủ thớt mất công quất còm của người khác cháu ạ.Trong hiến pháp cá nhân có mục sinh và giáo dục con cô ý đề ra nhưng hiến pháp nó lại không sát với thực tế. Nên sai số không tính bằng tháng mà tính bằng năm rồi cháu ạ.Mong cháu hiểu :)

Em chẳng bao giờ off với ai nên em có mang bầu và sinh con thì ai biết :D
Em vẫn up ảnh từ thời ơ kìa ai hay :D

Chuyện đấy là dễ nhất đấy Mợ số ạ.

ChimQuáKhổ

Xe buýt
Moonlotus1 dũng mãnh như Lã Bố trong tam quốc vậy, tả xung hữu đột thoát khỏi vòng vây trùng trùng điệp điệp có cả bóng mấy nick xanh đứng thấp thoáng nữa, bây giờ bỏ nick cũ đi lập nick mới là Lã Phụng Tiên cho nó máu. Hai chiến tướng LCD với Jochi Dagaku cũng không hổ danh là nữ trung hào kiệt, mặc dù gặp hổ dữ Lã Bố vẫn hiên ngang xông vào hiệp sức đấu vài chục hiệp tạm bất phân thắng bại, tuy nhiên về lâu dài thì ưu thế đương nhiên sẽ nghiêng về Lã Bố, chiến thần vô địch. Nhưng cũng giống như Lã Bố ham công danh quyền thế , Moonlotus1 cũng rất thích bàn chuyện 9 chị 9 em nên kết cục cuối cùng cũng là chung 1 số phận. Có lẽ buông đao thành Phật quay về với chuyên môn may vá và nấu ăn thì mới tránh được kiếp nạn này

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cháu không có ý gì đâu ạ.
Thực ra mấy còm trước cháu viết vui vui theo kiểu Otofun thôi. Lẽ ra phải viết một cách văn hoa là [hiểu biết của mỗi con người là giới hạn], nhưng cháu thay bằng [mỗi người là một con ếch] ... cho vui thôi :)
viết như cái chỗ đỏ vừa vui vừa dễ hiểu, con gái chú cũng học bên Nhật như cháu nhưng có lẽ bạn ấy ko viết dc như cháu

Horus

Xe tải
Anh hùng thời nay em thấy cụ Billgate số 1. Còn ở Việt Nam thì không cho phép chủ nghĩa anh hùng phát
triển, các cá nhân đáng ngưỡng mộ đều bị dập từ trong trứng nước. Những người có sức ảnh hưởng rộng về tư tưởng đều bị kiểm duyệt. Do vậy cái chúng ta nhìn thấy là chưa đầy đủ, dễ bị làm màu, thật giả khó mà biết được.
Nếu cụ tìm hiểu kĩ vợ chồng Gates đã và đang thực sự làm gì cụ sẽ hết thần tượng

PeonyNguyen

Xe buýt
Vợ chồng cụ Gates làm gì hở cụ? Em chỉ biết họ quản lý quỹ từ thiện khổng lồ, thực hiện các dự án giáo dục, vệ sinh, y tế ở Châu Phi và các nước nghèo

Nếu cụ tìm hiểu kĩ vợ chồng Gates đã và đang thực sự làm gì cụ sẽ hết thần tượng

Horus

Xe tải
Vợ chồng cụ Gates làm gì hở cụ? Em chỉ biết họ quản lý quỹ từ thiện khổng lồ, thực hiện các dự án giáo dục, vệ sinh, y tế ở Châu Phi và các nước
nghèo
Cụ/mợ nào quan tâm thì tự tìm hiểu trên internet, em không muốn nói ở đây để rồi các nhà phê bình học...nhảy vào chứng minh tính đúng sai đâu ạ

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Hibiki giờ hết cmnr, các nhà cung cấp hết hàng, giờ chỉ còn mua lại của nhau, giá cao lên 200% vãi các anh thật
Anh # xuất thân bần hàn.
Học hành cũng gọi là có chí tiến thủ
Thân cô thế cô không có Ông Bố làm to chẳng gốc gác gì.
Sống ở trong 1 xã hội chiến trường chính trị cha truyền con nối.
Bằng tất cả nỗ lực bản thân Anh # lên đến Chủ tịch Tập đoàn Dầu khí - trong xã hội VN được bao người như vậy.

Từ doanh nghiệp chuyển sang làm chính trị tại VN - Anh # là người đầu tiên.
Sau này là Anh Hùng Viettel

Những người đàn ông chịu khó phấn đấu có chí tiến thủ và tham vọng như vậy Moon em vẫn phải có chút gì đó kiêng nể.