[Funland] Các Cụ - Mợ ngưỡng mộ Ai và Ai là người có sức ảnh hưởng thay đổi tư duy nhận thức của các Cụ - Mợ ?

PBM81

Xe tải
haiz, e mỗi sáng thức dậy nghĩ xem hôm nay có gì vào bụng chưa sẽ quyết định ý thức của e

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Em lại đoán ở ngoài đời Mun là người sống rất tình cảm, ít nói (có thể là đến mức khép kín :)) )
Có 1 lần em lang thang đọc hồi ký một chuyến đi Phượt của Anh Hoàn Kiếm.

Anh ấy viết về 1 quần đảo nơi có những ngôi mộ của những người dân bỏ Tổ quốc ra đi nhưng không may mắn đến được vùng đất khác.

Em nghĩ rằng khi mình đến đó ngại gì không thắp cho họ 1 nén hương

Họ là người cùng dân tộc mình, cùng nói chung một ngôn ngữ, có cùng ký ức về binh biến lịch sử.
Cho dù Họ ở đâu tôi và họ là người anh chị em.

Em chỉ nghĩ vậy thôi.

Thế nên tư duy của em không phe phái, không mâu thuẫn không Chính - không Tà.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
E thì người làm em thay đổi nhận thức gần như triệt để lại là Tuấn Ngọc. Ko phải ca sĩ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Anh ấy viết về 1 quần đảo nơi có những ngôi mộ của những người dân bỏ Tổ quốc ra đi nhưng không may mắn đến được vùng đất khác.

Họ là người cùng dân tộc mình, cùng nói chung một ngôn ngữ, có cùng ký ức về binh biến lịch sử.

Em chỉ nghĩ vậy thôi.

Vậy mợ có suy nghĩ như thế nào khi tấm bia tưởng niệm những con người đó bị đập bỏ?

Kitcat

Xe container
Cụ là một trong số ít người luôn lên tiếng bảo vệ mợ chủ thớt, điều đó khá may mắn với mợ ấy. Có lẽ otofun là nơi duy nhất mợ ấy được sống đúng với con người mợ ấy mong muốn.

Bởi em không hiểu, nếu ngoài đời thật, khi mợ ấy áp dụng mớ kiến thức như cụ khen ở trên, cộng với tính cách mở mồm ra là chê bai người khác thì không biết hậu quả sẽ thế nào?

Nên em cũng mong mợ ấy cứ chém gió với hồi tưởng trên forum này thôi, dù sao thì những người gai mắt họ chỉ ném đá bằng bàn phím. Hoặc là em đã đánh giá sai về mợ ý. Nhưng thú thật là những lúc rảnh, theo dõi tranh luận giữa mợ ấy với mọi người, luôn khiến em tò mò.
Có thể mợ ấy chỉ thích lên mạng chọc thế thôi, ngoài đời lại khác :)
Moonlotus1 Duyên thế nào em vừa đọc nốt vài câu cuối của truyện "cây cảnh", truyện cây mà áp sang người thì cũng đáng nghĩ đấy.
Có bao nhiêu người cảnh trên mảnh đất chữ S đây?
To quá thì bị chặt, uốn, cắt nước... cho còi bớt, ngoan bớt :( ?

hoviba

Xe container

Em chỉ nghĩ vậy thôi.

Mợ hiểu thế nào là Chính - Tà.

Như mợ viết ở trên, nếu ai chỉ đọc qua, đều cho rằng trong quan điểm của mợ, những người rời tổ quốc đều là tà. Như vậy có phải là chụp mũ không. Những thành phần tuy mang tiếng chính phái nhưng lại có thể dâm ô trẻ em, nhưng với quan điểm như của mợ, nên mợ mới đứng ra để lên tiếng bảo vệ ???

Kitcat

Xe container
Vậy mợ có suy nghĩ như thế nào khi tấm bia tưởng niệm những con người đó bị đập bỏ?
Em từng ở cạnh 1 người đàn bà di cư, thấy bảo bà lên tàu ra đi khi còn là 1 cô gái trẻ. Em không biết điều gì xảy ra với bà, có lẽ là những kỷ niệm kinh hoàng không được hay gì cho lắm. Em cảm nhận bà rất cảnh giác, không tin tưởng ai, bà sống đơn độc 1 mình, thi thoảng bọn em tụ tập ăn uống lại mời bà qua ăn cho vui.
Có lần bà kể qua qua. Bà bảo: bà bị say sóng kinh khủng, không ăn được gì, lả đi. Ánh mắt u uất khó tả lắm bà bảo trên tàu người Trung Quốc thì họ bảo vệ và bênh vực nhau, còn mình thì bơ vơ.
Có lẽ bà đã bị hành hạ nhiều, 1 người con gái trẻ, trên tàu đường dài với những con người xa lạ, đồng bào bỏ kệ, không bênh vực bà.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Moonlotus1 Duyên thế nào em vừa đọc nốt vài câu cuối của truyện "cây cảnh", truyện cây mà áp sang người thì cũng đáng nghĩ đấy.
Em chọc hay em không chọc là do tùy từng Cụ - Mợ ( tự ám thị cho chính mình)
Có người thấy nhột, có người thấy khó chịu, có người làm có thấy em chọc đâu ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bản thân tác giả cũng là một dạng cây cảnh tự uốn tỉa.

hoviba

Xe container
Vâng, em cũng mong những gì mợ ấy thể hiện trên mạng chỉ là một cách giải trí, ngoài đời sẽ khác.

Nhưng có thể khẳng định là mợ chủ rất phụ thuộc vào thế giới mạng này. Bởi mợ ấy luôn sống và hồi tưởng tới quá khứ của từng nick suốt bao nhiêu năm nay.

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là một trong số ít người luôn lên tiếng bảo vệ mợ chủ thớt, điều đó khá may mắn với mợ ấy. Có lẽ otofun là nơi duy nhất mợ ấy được sống đúng với con người mợ ấy mong muốn.

Bởi em không hiểu, nếu ngoài đời thật, khi mợ ấy áp dụng mớ kiến thức như cụ khen ở trên, cộng với tính cách mở mồm ra là chê bai người khác thì không biết hậu quả sẽ thế nào?

Nên em cũng mong mợ ấy cứ chém gió với hồi tưởng trên forum này thôi, dù sao thì những người gai mắt họ chỉ ném đá bằng bàn phím. Hoặc là em đã đánh giá sai về mợ ý. Nhưng thú thật là những lúc rảnh, theo dõi tranh luận giữa mợ ấy với mọi người, luôn khiến em tò mò.
Màn hoa lại trải chiếu hoa
Bát ngọc lại phải đũa ngà mâm son

Hợp ai nấy chơi, cuộc sống là thế cụ ạ. Nhận định của cụ là quan điểm cá nhân thôi, người khác nghĩ khác, em nghĩ khác.

Châu Tứ TN

Xe điện
Về cơ bản các thớt của Mun ban đầu đều hay (mở rất có tâm) nhưng càng về sau càng nhảm vì toàn chưởi nhau :)) Lỗi tại anh tại ả, Mun thì hay lan man còn các anti thì lấy cớ đó để biến thớt thành nơi chưởi miễn phí. Nói về lý thì không bên nào sai vì of không của riêng ai nhưng về tình thì dù gì Mun cũng là chủ thớt còn những người khác chỉ là khách, ngoài đời chả có khách nào nhảy sổ vào nhà người khác chưởi không ngừng mày là đồ hâm dở, cùng lắm nếu thấy chướng tay gai mắt thì nhìn vào bình phẩm vài câu rồi bỏ đi (chưởi thầm cũng được :)) )

Nói về kiến thức thì Mun biết khá rộng (không đòi vừa rộng vừa sâu được vì nếu vậy chả có thời gian chém gió) nhưng vì lan man nên dễ sai (chỉ có thằng câm là không bao giờ ... nói sai :)) ). Mấy thánh chê Mun về kiến thức và chưởi bới dám chắc đến 9/10 nếu đơn đả độc đấu không có cửa với Mun do đó chưởi là giải pháp ngụy biện đơn giản nhất khi ... đuối lý :))
Em đơn giản, yêu chị Mun thì yêu thôi Sư ạ :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Hợp ai nấy chơi, cuộc sống là thế cụ ạ. Nhận định của cụ là quan điểm cá nhân thôi, người khác nghĩ khác, em nghĩ khác.
Có chồng thường phải có con
Nhưng người không thích cứ son kệ người ... :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Đọc bài cô Mun vui mà, cô hay kể chuyện quá khứ, giúp cho những người trẻ như cháu hiểu được một góc nào đó, suy nghĩ của thế hệ đi trước.

Bài viết của những người đi trước thì nhiều trên internet, nhưng hầu như họ (những người viết bài) không còn tương tác nữa, hoặc phong cách của họ đã thay đổi thích nghi với thời cuộc. Việc cô Mun vẫn tích cực tương tác, và vẫn giữ được phong cách vài chục năm trước, là một điều rất đáng quý.

Giống như mình đi chơi một vùng đất nào đó, vài chục năm sau quay lại, vẫn nguyên sơ như xưa - thật tuyệt vời.

cuckhoai

Xe tăng
Vâng, em cũng mong những gì mợ ấy thể hiện trên mạng chỉ là một cách giải trí, ngoài đời sẽ khác.

Nhưng có thể khẳng định là mợ chủ rất phụ thuộc vào thế giới mạng này. Bởi mợ ấy luôn sống và hồi tưởng tới quá khứ của từng nick suốt bao nhiêu năm nay.
Tuổi già nó thế cụ ạ, Giống em.=))=))=))

cuckhoai

Xe tăng
Đọc bài cô Mun vui mà, cô hay kể chuyện quá khứ, giúp cho những người trẻ như cháu hiểu được một góc nào đó, suy nghĩ của thế hệ đi trước.

Bài viết của những người đi trước thì nhiều trên internet, nhưng hầu như họ (những người viết bài) không còn tương tác nữa, hoặc phong cách của họ đã thay đổi thích nghi với thời cuộc. Việc cô Mun vẫn tích cực tương tác, và vẫn giữ được phong cách vài chục năm trước, là một điều rất đáng quý.

Giống như mình đi chơi một vùng đất nào đó, vài chục năm sau quay lại, vẫn nguyên sơ như xưa - thật tuyệt vời.
Nhà chú kể chuyện quá khứ là thằng nhóc nó bảo: Lại chuyện ngày xưa, chỉ có người già mới hay nói chuyện ngày xưa. :)):)):))