[Funland] Các Cụ - Mợ ngưỡng mộ Ai và Ai là người có sức ảnh hưởng thay đổi tư duy nhận thức của các Cụ - Mợ ?

ngoc_phuong

Xe lăn
Hai người mà cho đến bây giờ ảnh hưởng đến tư duy và nhận thức của nhà cháu là Cụ George Washington và Cụ Hồ.
Cháu lại ưu ái ông cụ nhà ta .
Ngày nài cũng loay hoay tìm cụ.
Khú khú.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Người em ngưỡng mộ là ngài Putin, chưa ai làm em thay đổi được tư duy và bẻ lái cuộc sống, cuốn sách làm em nhận thức rõ hơn về nhiều vấn đề là : Sapiens Lược sử loài người của tác giả YUVAL NOAH HARARI .

Chĩm111

Xe điện
MARX not MAC
Tên viết còn chưa đúng thì học sao được
Mợ BB này luôn ý thức mình là người đọc nhiều, rất nhiều mà vẫn có những lỗi kiểu này. Ngay cả câu cú trong một số còm dài của mợ ý nhiêif khi cũng buồn cười ạ!

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Người em ngưỡng mộ là ngài Putin, chưa ai làm em thay đổi được tư duy và bẻ lái cuộc sống, cuốn sách làm em nhận thức rõ hơn về nhiều vấn đề là : Sapiens Lược sử loài người
của tác giả YUVAL NOAH HARARI .
Em nói về những con người đương đại ở VN
Thế giới em không bàn nhé.
Putin
Lý Quang Diệu
Fukuzawa Yukichi

Trên forum ttvnol.com
Khi em 26 tuổi em lập cả thread về Che Guavara.

VHD Corp

Xe tải
Em cũng đọc nhiều lắm vì nhà gần thư viện lớn. Em ko quá ngưỡng mộ ai, nhưng cũng có người khiến em nghĩ đến mỗi lúc gặp khó khăn như Henry Charie (Papilon). Ngoài đời em ngưỡng mộ cha mẹ em nhất vì lúc em còn nhỏ cha mẹ em dù nghèo vẫn cố cho em ăn học, hi sinh tất cả cho bọn em.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ BB này luôn ý thức mình là người đọc nhiều, rất nhiều mà vẫn có những lỗi kiểu này. Ngay cả câu cú trong một số còm dài của mợ ý nhiêif khi cũng buồn cười ạ!
Chấm phẩy lung tung, ngắt câu tùy hứng, ngắt dòng, ngắt đoạn không theo 1 quy tắc nào. Em đọc cứ giật cục, giật cục :-??.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ngày Moon em còn ngồi trên giảng đường Đại học.
Một ngày đẹp trời một cô gái trẻ lãng mạn và bồng bột là Moon em đi mua tiểu thuyết ngôn tình hay kiếm hiệp , trinh thám để đọc.
Ngày định mệnh ấy , em gọi vì đúng là cái buổi chiều ngày định mệnh ấy.
Cô gái trẻ lãng mạn và bồng bột lại mang về nhà một cuốn sách nhỏ..
Cuốn sách đó nó thay đổi hoàn toàn cách suy nghĩ của cô gái trẻ bồng bột.
Cuốn sách đó không phải tiểu thuyết ngôn tình, truyện kiếm hiệp hay trinh thám bí hiểm.
Cuốm sách đó mở ra cho cô ấy một bức tranh hiện thực của đời sống xã hội xung quang mình.
Cô ấy nghiền ngẫm đọc đi đọc lại một cách hứng thú không biết bao nhiêu lần.
Cô ấy vừa đọc vừa mở mắt quan sát những ngườu sống xung quanh mình.
Một thế giới hiện thực đầy màu sắc hỉ nộ ái ố.
Cô ấy chỉ như đứa trẻ con ngầm quan sát Người lớn thôi.

Cuốn sách đó có tên 99 Chuyện đời - Tác giả Hữu Thọ.
Cô ấy chẳng biết ông ấy là Ai.
Chỉ biết tác giả viết về những chuyện xã hội không phê phán không chỉ trích mà như " Một người đi trên mép nước mà không ướt chân"

Về sau này cô ấy biết hóa ra tác giả cuốn sách Cô ấy mang về trong cái buổi chiều Định Mệnh đó là một Cây đa cây đề trong làng báo chí VN.

Nghề viết nghề báo là một nghề mà cô ấy rất hứng thú khi còn trẻ.

Cô ấy thậm chí còn mơ mộng rằng.
Sau này mình sẽ viết được cái gì đó mà Bác ấy cũng sẽ đọc được.

Khi nghe tin Bác ấy mất cô ấy đã khóc như mất một người thân.
Cô ấy rất hối lỗi thậm chí ngày xưa cô ấy mơ mộng viết được cái gì đó khiến Bác ấy biết đến tên cô ấy...thế mà...:(
Cô ấy vẫn chẳng làm được gì với lời hứa của tuổi trẻ.

Cũng trong những năm tháng đang ngồi trên giảng đường .
Cô ấy phải bắt buộc tìm đọc những bài báo viết về kinh tế và chính sách xã hội.

Cô ấy thực sự quan tâm đến một nhà kinh tế nữ
Một người phụ nữ gần như tất cả các bài viết cô ấy đều tìm đọc.

Điều cô ấy ngưỡng mộ hơn là người phụ nữ nhỏ bé có đôi mắt sáng ngời đó dám nói lên những điều có lợi cho dân cho nước.
Tham vấn và nói thẳng nói thật với cả những lãnh đạo cấp cao để không sợ liên luy.

Người phụ nữ bé nhỏ đó đúng là một bậc hiền tài nguyên khí của quốc gia.
Tiếc rằng sâu chúa X không nghe lời can dán của những bậc hiền tài lại thẳng tay loại bỏ cả Ban cố vấn.

Không phải những bài báo về kinh tế mà cách sống cách hành động của người phụ nữ bé nhỏ ấy mang tên Phạm Chi Lan có sức ảnh hưởng không nhỏ trong suy nghĩ của cô gái trẻ mơ mộng bồng bột như em.

Thực sự có rất nhiều lần em ngồi uống cà phê ở một quán nhỏ gần nhà Cô Phạm Chi Lan trên phố Trần Hưng Đạo.

Nhìn hòm thư của cô ấy trước cửa nhà.
Và tần ngần muốn viết một vài lời nhắn gửi để vào hòm thư đó với nội dung đơn giản.

Cháu rất ngượng mộ con người và nhân cách sống tri thức của Cô.

Điều này Phạm Thị Thảo có biết.
Vì em còn chụp hòm thư đó trên facebook của em ngày xưa.

Không biết có phải từ hồi ngồi trên giảng đường ĐH do em ngưỡng mộ 2 con người này.
Mà sau này Họ có sức ảnh hưởng đến tư duy và nhận thức của em hay không.

Lẽ ra với con gái dưới tuổi 30 ngày đó ( 24 - 29 tuổi)
Thay vì chỉ làm đẹp và cò cưa Zai.

Em lại chinh chiến thảo luận chuyện xã hội trên mạng bất phân thắng bại với đám nam nhân trong Box Thảo luận ttvnol.com và tại đây otofun cũng nhiều nick bị khóa vĩnh viễn.

Thế còn Các Cụ - Các Mợ người có ảnh hưởng đến tư duy và nhận thức của các Cụ Mợ là ai ?
Em ngưỡng mộ Phạm thị Thảo. Cô ấy là ai thì em đ.éo biết

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ thử tìm đọc Cuốn sách nhỏ
"99 Chuyện đời "của Bác Hữu Thọ xem sao ?

Bác viết như người đi trên mép nước không ướt chân.

Một nhân cách đáng để xây dựng biểu tượng những nhà báo chân chính Cụ ạ.

Em không vào Đ cũng không có ý định vào Đ

Em thú thực em ngưỡng mộ vợ chồng Jenny - Mac.

Jenny cuốn sách về người con gái quý tộc đẹp nhất vậy mà từ chối bao nhiêu công tử kết hôn với một học giả nghèo như Mac.

Chấp nhận cuộc sống vất vả nghèo đói.
Con của Họ cũng yểu mạng chỉ vì nghèo và bệnh tật.

Đã từng là cuốn sách gối đầu giường của em

Tư tưởng CNXH của Mác là tinh hoa nhân loại.
Các nước Bắc Âu hiện nay đã chứng minh sự thực không phải là lý thuyết.

VN xin lỗi cho Moon em cười nhạt.
Xã hội chúng ta gọi là "định hướng "cho oai thôi chứ chúng ta là học trò tồi tệ nhất của MAC.

Đừng nhìn vào xã hội này mà phủ định tầm nhìn tinh hoa vĩ nhân như MAC và cái gọi là lý luận chính trị.
Em không muốn phủ định những suy nghi của mợ. Về phần em thì em đã từng biết những gì người ta viết ra và con người thực trong cuộc sống khác nhau như thế nào. Nên em không bao giờ tin 100% vào mọi điều. Những điều được viết ra bởi những con người lãnh đạo trong xã hội này thì càng không tin.
Để đáp lại tấm lòng quảng bá cuốn sách trên của mợ, em sẽ tìm đọc nó. Dù sao thì đọc sách dù hay dở cũng thêm một chút kiến thức.