[Funland] Các cụ mợ nghĩ gì về các cô gái tập gym?

meotamthe

Xe cút kít
Ối, em làm gì dám chỉ bảo cụ đâu. Chỉ là em thấy ai đó tự nhiên quay 180 độ, cứ gọi là...;)) ;))
Hehehe, vì vấn đề này nó thuộc về sở thích, em chỉ chia sẻ tý thôi, tưởng cụ nào nên em có tranh luận lại, còn nếu là mợ nào thì em thôi, mỗi người một suy nghĩ mà mợ, sở thích là thứ miễn lý giải.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hehehe, vì vấn đề này nó thuộc về sở thích, em chỉ chia sẻ tý thôi, tưởng cụ nào nên em có tranh luận lại, còn nếu là mợ nào thì em thôi, mỗi người một suy nghĩ mà mợ, sở thích là thứ miễn lý giải.
Cơ mà em cùng quan điểm với mèo :D. Em thích vẻ đẹp khoẻ khoắn tự nhiên hơn là đẹp miễn cưỡng kiểu gym. Em ko thích thấy cơ bắp ở nữ giới. Còn nam giới em thích cơ bắp + chút mỡ (êm :D).

Lambatda

Xe điện
Em nghe nhiều mấy cậu nhóc choai choai người chẳng có tí cơ nào đến tập cứ kêu “em tập cho đẹp to vừa chứ không thích to quá, cơ bắp cuồn cuộn như các anh đâu”! Cứ làm như tập mấy tháng, 1 năm cơ bắp đầy người ngay! Bọn em tập ngày 3 tiếng, đổ bao nhiêu thịt bò, trứng, sữa, whey còn chưa thấy to mà các cháu sờ quả tạ đã kêu sợ to quá!
Chuẩn, em ngứa nhĩ nhất thằng nào cứ thở ra cái câu "sợ to lắm, chỉ tập để nó săn thôi". Em thì ko theo gym nhưng đủ kiến thức để hiểu và tập sao cho giảm hết mỡ và có cơ. Thỉnh thoảng cũng hay gặp mấy ku tư duy như vậy. Đứa nào ko biết thì mình chỉ, còn đứa nào vẫn già mồm em chỉ thẳng vào cái bụng dưới của nó. "Từng này mỡ của mày tập nửa năm chắc éo đã bay nổi mà làm như cơ to lên cuồn cuộn đc ngay". Y rằng tập đc 4, 5 tháng là bỏ vì cơ cũng có lên nhưng mỡ ko giảm nên nhìn người như cục bột. Vừa to vừa mỡ, body còn xấu thảm hại hơn lúc chưa tập:))

Matiz 1.0

Xe điện
E vào hóng ảnh... :D

meotamthe

Xe cút kít
Cơ mà em cùng quan điểm với mèo :D. Em thích vẻ đẹp khoẻ khoắn tự nhiên hơn là đẹp miễn cưỡng kiểu gym. Em ko thích thấy cơ bắp ở nữ giới. Còn nam giới em thích cơ bắp + chút mỡ (êm :D).
Tập ở ngưỡng để khoẻ mợ ạ, nhìn vẫn bình thường nhưng cơ thể khoẻ lên rất nhiều, em vẫn theo tôn chỉ là bớt mỡ tăng gân cốt, tăng dung tích phổi cho cơ thể được giảm tải.

meotamthe

Xe cút kít
Chết thật, em cứ nghĩ em nhẹ nhàng lắm cơ ;;)
...
Nói thêm, không chỉ trong tập tành mà trong nhiều thứ, người ta hay dùng việc không có đam mê để ngụy biện cho sự lười. Người lớn hơn trẻ con ở ý thức, hiểu rằng nhiều cái không phải muốn là được, không thích mà vẫn phải làm. Giống như nhiều người, em lười vch, thực sự không ưa vận động, sáng thích ngủ trương mắt và ăn uống phải ngon miệng, nhưng đã qua thời trẻ trâu, bây giờ sức khỏe mới là vốn quý nhất, ốm yếu không chỉ hại mình mà còn là gánh nặng cho gia đình, xã hội... nên em cố gắng tạo thói quen vận động cho bản thân, môn nào cũng được, miễn là giảm nguy cơ bệnh tật, còn body đẹp như kiểu value added thôi.
Hihi, vui mà mợ !
Thực sự môn vận động nào cũng cần sự kiên trì, trẻ con thì ít đứa duy trì được sở thích vì phụ thuộc điều kiện của bố mẹ, còn người lớn thì công việc, quan hệ chi phối khá nhiều, cứ bào nói là lấy lý do, nhưng khi những việc đó liên quan đến thu nhập, đời sống thì những thứ khác lại phải ưu tiên, khổ ở chỗ đó. Chứ em nghĩ nếu không áp lực vậy, thì ngoại trừ người không thích vận động, còn lại sẽ tập tành đều mợ ạ. Đúng như mợ nói, tập đều nó có thể không cho ta cơ thể đẹp nhưng nó cho ta cơ thể khoẻ ít bệnh tật, em cũng theo đuổi mỗi cái đó.
Chúc mợ vui khoẻ !

laucuaso

Xe buýt
Một số người ko có thời gian và tiền cũng ít nhưng vẫn tận dụng những lúc để tập được. Ví dụ chịu khó đi bộ, dậy sớm, dọn dẹp nhà cửa.
Nghĩ gì à, thứ nhất là dư thời gian, thứ hai là dư tiền. Chứ gấu nhà em chả có 2 thứ ấy nên có thế nào thì hưởng thế ấy

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Chị em tập gym tốt, phù hợp với thể lực chứ ko như bọn zai như em được: tuần 3 buổi tennis phơi thóc đen xì xì.

Nhưng đến phòng tập phải vs điều kiện cất hộ cái điện thoại, đỡ làm hàng đi chút, nhiều em tập thì đíu tập cứ 5p lại ưỡn ng cong mông nhịn thở để seo-phì up fb, đến ạ các mẹ.

Con sâu làm rầu nồi canh, phòng gym bị một số girl ngành làm mang tiếng nhiều chị em có mục đích thực sự nâng cao sức khoẻ.

Chuyện lên đấy để đong đưa và các má mì lên để tuyển ái là có thật, Cali phọc ni ma ngày trước và bây giờ vẫn diễn ra.

Chỉnh sửa cuối:

Duo123

Xe tải
Chả ai thiếu thời gian đến mức không có nổi 30p/ngày để vận động cả
Tiền tập 1 tháng ở phòng bình dân k bằng 1 cái áo hay 1 bữa ăn nhà hàng, và còn xa mới bằng chi phí chữa mỡ máu, động mạch, gút, tiểu đường,...
Thiếu tiền thiếu thời gian thì tập15-20p theo video ở nhà thôi.

Em thấy những ai tập nghiêm túc đến độ người đẹp như cụ nói thì chắc chắn họ tập vì bản thân chứ không phải theo trào lưu, mà gym bây giờ đại trà bỏ xừ, có phải cái gì để thể hiện đẳng cấp đâu mà trào lưu.
Dũng cảm thuộc về tính cách, tố chất; khỏe hay yếu phụ thuộc bộ môn, cường độ, tần suất tập luyện, có đúng kỹ thuật hay k, tập sai chỉ có hỏng người; chọn gym hay cái gì là thuộc về sở thích, biết là tốt nhưng không yêu thích thì chả thể ép.

Bản tính hay đong đưa thì ra đường hay đi làm cũng thế cả, chả cứ phòng tập

Em mặc để nhìn rõ tập đúng hay sai, còn các mợ # thì em k biết
Chắc mợ chưa có chồng, con hoặc nhà có điều kiện thuê giúp việc đúng không? Cái gì cũng xuất phát từ thực tế mới nói thôi mợ ạ, chứ không phải em không khuyến khích đâu.