[Funland] Các cụ mợ giúp em vụ li hôn ạ.

SubmarineTH

Xe buýt
Ngại nhất quả li hôn ông chồng trẻ giành bằng được quyền nuôi con xong lại cần nhiều thời gian đi kiếm vợ mới, con không ai trông phải gửi bà ở quê trông.

Tiền có tý tẹo thế kia nhường hết cho vợ tức là cho con, đáng mặt đàn ông.
Các cụ ở ngoài toàn chém để hết tài sản cho vợ rồi ra đi tay trắng. E nói thật làm gì có ai ngu thế. Thứ nhất, tài sản là công sức mình là ra, giờ ko có tiền thì nuôi con bằng gì? Thứ hai là vợ mình có xứng đáng đc huỏng hết ko? Nó có nuôi con tử tế không hay lại lấy thằng khác về hưởng tài sản của mình và hành hạ con mình? Trường hợp vợ cụ chủ như trên thì em ko có niềm tin để giao con và tài sản đâu ạ. Chỉ người trong cuộc mới rõ thôi.

cha biet chi

Xe điện
Nhìn cách cụ trả lời bạn đọc từ đầu đến giờ nó k dấu dc cảm xúc đang mất bình tĩnh và thiếu sự cứng rắn bản lĩnh. Việc này k ngày 1 ngày 2 dc, theo e cụ vào làm vài lon bia, thả lỏng cơ thể và ngủ 1 giấc thật sâu. Mai tỉnh táo rồi tính tiếp. Lúc này là cụ phải càng cg thật bình tĩnh để ko xảy ra những sự việc nghiêm trọng và đáng tiếc
Dạ.em sống tình cảm nên thế.

cha biet chi

Xe điện
Các cụ ở ngoài toàn chém để hết tài sản cho vợ rồi ra đi tay trắng. E nói thật làm gì có ai ngu thế. Thứ nhất, tài sản là công sức mình là ra, giờ ko có tiền thì nuôi con bằng gì? Thứ hai là vợ mình có xứng đáng đc huỏng hết ko? Nó có nuôi con tử tế không hay lại lấy thằng khác về hưởng tài sản của mình và hành hạ con mình? Trường hợp vợ cụ chủ như trên thì em ko có niềm tin để giao con và tài sản đâu ạ. Chỉ người trong cuộc mới rõ thôi.
Thực sự em rất cay cụ ạ..thế nên em muốn nuôi con và giành lại dk chút tài sản để 2 bố con trốn đi thôi.ở quê các cụ mợ thứ bỏ tiền ra làm xong để thằng khác hưởng có dk ko ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sao thế em?! Csong khó khăn thế sao?! Hôm trc vừa mới xem biển số mà.

Vkck nên nhườnh nhịn chút cho con cái có đủ bme. Mời cụ BDS68 vào đây...
Em đây, đang hóng cao kiến phòng sau này vk nó đuổi còn tính cụ ah :))

cha biet chi

Xe điện
Đời còn dài. Có ai bỏ con cái gì đâu mà cụ suy nghĩ làm giề. Để con đó cho vợ nó nuôi, định kỳ về chơi và chu cấp cho nó, cụ đối xử tốt với nó thì vĩnh viễn cụ vẫn là bố nó thôi. Lớn lên nó tự sẽ bò về thăm cụ, già và die nó vẫn tới lo cho cụ ra đồng tử tế.
Buông hết và phắn, đánh ván cờ mới, đời còn dài như văn kiện, lo đếch gì.
Vấn đề em ko muốn bỏ con cho 1 người mẹ như thế. Trong mắt em bây giờ đó là người tồi tệ ạ.

VuNgoanMuc

Xe điện
Thực sự em rất cay cụ ạ..thế nên em muốn nuôi con và giành lại dk chút tài sản để 2 bố con trốn đi thôi.ở quê các cụ mợ thứ bỏ tiền ra làm xong để thằng khác hưởng có dk ko ạ.
Nên cay.. không cay mới là có vấn đề. Sau đó bình tĩnh xem lại cái gì giải quyết được cái gì không. Con thì khó, ở tuổi nhỏ này trừ khi vợ cụ đồng ý cho cụ nuôi. Tài sản thì phải ngồi lại thống kê nói chuyện với nhau.

Chip2Beo

Xe tải
Đừng quyết định gì khi lòng mình chưa tĩnh.
Cụ đi đâu 1 thời gian để cả cụ và vợ cụ cùng nghĩ lại, khi cả hai bình tĩnh thì cũng chưa đến mức phải tan đàn xẻ nghé.
Nhưng, cụ cũng xem lại mình giai đoạn này có phụ thuộc kinh tế vợ cụ quá không, cũng nên tìm việc kiếm tiền thay vì chăm chăm ở nhà dọn dẹp, chăm con

cha biet chi

Xe điện
Muốn nuôi được con thì vợ phải không muốn nuôi, tỷ số 0-1

Muốn có 40% thì phải chứng minh nhiều và vợ không tham, tỷ số 0-2

Đến đây chỉ được 4 vấn bấy nhiêu thôi, tốt nhất về đặt vấn đề với vợ nhẹ nhàng nhưng cương quyết rồi bơm lại thông tin lên đây chờ 4 vấn tiếp.
Em mở lời mà vk em k thèm trả lời cơ.chavws phải đợi 2 3 hôm nữa xem có nc dk ko.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chia sẻ với cụ, con thì chắc cụ k đc nuôi đâu. Mà chuyện như cụ kể chắc k đến nỗi phải ly hôn đâu, hai ng bình tĩnh nói chuyện lại đi cụ

cha biet chi

Xe điện
Đừng quyết định gì khi lòng mình chưa tĩnh.
Cụ đi đâu 1 thời gian để cả cụ và vợ cụ cùng nghĩ lại, khi cả hai bình tĩnh thì cũng chưa đến mức phải tan đàn xẻ nghé.
Nhưng, cụ cũng xem lại mình giai đoạn này có phụ thuộc kinh tế vợ cụ quá không, cũng nên tìm việc kiếm tiền thay vì chăm chăm ở nhà dọn dẹp, chăm con
Giai đoạn bây giờ em trắng tay vì kinh tế em để vk cầm hết.cuối năm xong ra tết em bảo vk tổng kết lại để e tính toán việc làm ăn năm sau mới có kết quả như trên ạ.giờ vk em nó cầm hết tiền rồi.em mà đi làm thì suốt ngàu bị kêu là vất vả ko ai chăm con phụ việc.chắc giờ thì em di làm chả ai kêu nữa.

Parejo_10

Xe điện
Chủ thớt là điển hình của việc đất cát không rõ ràng khi sống gần hoặc trên đất nhà vợ. Cụ bỏ tiền “ mua đất của bố vợ “ nhưng không sang tên vì nghĩ vợ chồng hạnh phúc 100 năm . Cụ ngôn thuận là chủ đất nhưng “ danh không chính”vì không có giấy tờ trên sổ đỏ . Giờ ly hôn nếu con nhỏ hơn 36 tháng thì toà sẽ xử để mẹ nuôi. Còn tài sản toà sẽ xử chia đôi tài sản chung 2 vợ chồng. Cụ phải chứng minh nhà kia là của cụ xây và bên nhà vợ đồng ý thì cụ mới đc chia 1/2 giá trị xây dựng căn nhà ấy … mà thế thì khó quá. Ấy là chưa kể cụ chứng minh được nhà đó là do vợ chồng cụ xây nên phải chia cho cụ 1/2 giá trị căn nhà đợi được tiền bên ấy chắc đến …. Tết Congo. Thôi coi như bài học tuy đắng nhưng cụ còn trẻ còn cơ hội.

hamcuare!

Xe container
Xóm e có ông y như cụ thớt :)).
Ra đi tay trắng, may thằng con trai nó học cấp 2 khi toà hỏi nó ở vs ai thì nó bảo với bố!
Chứ k cũng chả có gì khi chia tay :).

Killer13

Xe tăng
Cụ cứ làm đơn ra toà rồi toà sẽ phân xử cho cụ chứ các cụ trên đây cũng chỉ góp ý được đôi lời thôi. Mọi việc đều nên được giải quyết theo pháp luật, cả quyền nuôi con hay quyền phân chia tài sản cũng vậy.

Ba Ngơ

Xích lô

TorienT

Xe container
Cụ làm mấy lon bia rồi đi ngủ đi.