[Funland] Các cụ mợ giúp em vụ li hôn ạ.

cha biet chi

Xe điện
Tài sản để hết cho vợ nó lại đưa hết cho chồng mới. Đặc biệt là trường hợp như cụ chủ thớt, khinh nhau sa cơ lỡ vận hay ở nhà kém này nọ. Là em em cũng phải rõ ràng sòng phẳng chia đôi, việc nào ra việc đó. 50% của mình cầm cũng sẽ đưa chu cấp dần cho con sau này thôi chứ tiếc gì với con, nhưng phải là chính tay mình tự đưa cho con hàng tháng mỗi khi thăm nom.

Ở tỉnh thì 300-500 là một số tiền ko hề nhỏ.
Dạ.công sức mk bỏ ra gio nhìn cảnh nàu ứa máu cụ ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Các cụ mợ thông cảm e tức cái là từ khi nhà vk nghèo khó em là ngườ giúp đỡ và đưa lên đến bây giờ.tiền thì em xác định ko cần nhưng con em ko bỏ được.còn em chỉ muốn lấy lại ít để 2 bố con về quê và e đi làm thôi.
Đời còn dài. Có ai bỏ con cái gì đâu mà cụ suy nghĩ làm giề. Để con đó cho vợ nó nuôi, định kỳ về chơi và chu cấp cho nó, cụ đối xử tốt với nó thì vĩnh viễn cụ vẫn là bố nó thôi. Lớn lên nó tự sẽ bò về thăm cụ, già và die nó vẫn tới lo cho cụ ra đồng tử tế.
Buông hết và phắn, đánh ván cờ mới, đời còn dài như văn kiện, lo đếch gì.

juve99

Xe cút kít
Cụ là bố của con vợ cụ mà cô ấy còn tính kỹ thế thì người khác ko có cửa đâu, trừ trường hợp cô ấy gặp được người đẹp zai hơn cụ. Mà em nghĩ trường hợp này khó vi cái nhà đó cũng chả hấp dẫn lắm với người đẹp zai, vợ cụ có xinh ko?
Mợ đoán sai rồi, thể nào nc với bác Ba Ngơ hợp thế :-j

Taihoatu

Xe lăn
Câu chuyện của cụ cũng chưa đến mức phải li hôn, nên ngồi lại với nhau tìm tiếng nói chung, đã là một nhà rồi thì của chồng công vợ đừng nghĩ mình bỏ ra nhiều hơn thì thế lọ thế chai.
Còn nếu xác định ly hôn rồi thì một là ra đi luôn, tài sản lại kiếm lại từ đầu, hai là nếu vẫn còn tiếc công sức mình bỏ ra thì cứ hoãn binh làm lành đã, rồi âm thu lại tiền nong, xong lúc đó té cũng chưa muộn.
Đàn ông sợ đeck gì

Xe bọ xít

Xe container
Báo cáo các cụ mợ là em sắp li hôn.tài sản có cái nhà to nhất.xây trên đất em mua nhà ngoại nhưng đất ở quê thuộc diện ko có sổ đỏ.đó là đất vườn.ko có giấy tờ mua bán gì.nhà em xây hơn 1 tỉ( tiền này em bỏ ra 350tr tiền đi làm cty của em xây lần 1 là 1 tâng 2018.còn lại là xây lần 2 vừa xây 2022.vợ ko có tiền mà toàn tiền em hết.kể cả hàng hóa tòam em giúp tiền khi khó khăn bước đầu lập nghiệp ).còn lại là tiền 2 vk ck buôn bán ạ.).đất 10m mặt tiền trong làng.giờ li hôn chia tài sản em có được gì ko ạ.em ở Tuyên Quang.về tài sản khác em có con trai 2.5 tuổi và đồ hàng hóa trong nhà tầm 300tr.mới tết xong vợ em nó cầm 200tr giấu vì vk ck lục đục.do ông anh vk xúi .nhà em buôn bán ạ.em ở nhà phụ vk bán hàng ạ.giờ li hôn em có giành quyền nuôi con ko ạ và tài sản em có được những gì ạ.e định hướng im lặng đi làm cty và đợi con 3 tuổi để li hôn có đk nuôi con ko ạ hoac em mang con về nội rồi giải quyết li hôn và tài sản và ko cho nó đòi con.con theo em chứ ko theo mẹ vì toàn em chăm ạ...em cay vì nhà vợ em từ khó khăn tiền và công sức em bỏ vào chứ vk ko có.giờ công việc ổn định thì khinh em và muốn li hôn em.em trích nguyên nhân muốn li hôn ạ.do e đi cty nhiều nên tính em sạch sẽ muốn nhà cửa gọn gàng nhưng e về thấy bát ăn xong ko rửa.quần áo đi chơi đi làm về để lung tùng.chỉ bỏ vào nhà tắm xong mang vào máy giặt thôi ko làm dk.và bừa bộn.em hay mắng gọn gàng nên hôm mung 9 tết em nố thay đổi sạch sẽ lên thì đập bát cơm trước mặt nó đang ăn xuống mâm và đi nhưng em bảo quay lại dọn ko chịu lại dạp phá tiếp đồ đạc trong nhà nên em lần đầu tiên tát nó 3 cái xong ai về phòng đó ko nói chuyện và muốn li hôn.day là lần 2 nó muốn li hôn em còn lần trước vì em ko gủi hết tiền về phụ chăm con .em xin đính chính đây là sự thật.nếu e nói sai thì em sẽ bị quả báo hoặc ra đường xe đâm chết.
Kiểu trẻ con này là chưa lì hôn đc đâu.
P/a tốt nhất là vợ muốn li hôn thì vợ hoàn toàn chủ động hs giấy tờ ly hôn, nếu vợ đã thích. Còn cụ đàn ông ko nên làm việc này, vì ưu tiên phụ nữa quyền đến và đi.
P/a hiện tại là để vợ cụ bán hàng và chăm con, cụ đi lập nghiệp, tìm cv mà làm tránh vc gần nhau suốt ngày bám vào mỗi cửa hàng vc lục đục và vợ nó khinh cho.
P/a xấu nhất là vợ làm xong việc lì hôn có QĐ của tòa thì mình là đàn ông nên rời nhà, để con cái vợ chăm, tí tài sản chung thì cho vợ nốt để có đk chăm con. Đi lập nghiệp ở mảnh đất mới, sau có tiền mới dạy con và hướng nghiệp con đc. Còn vợ hay gđ vợ thì thôi, ko chấp nhặt nữa vì con mình còn ở đó. Là đàn ông suy nghĩ thoáng lên, cần có danh và tiên, đừng loanh quanh vì mấy đồng, với trả thù làm gì. Cụ còn trẻ còn nhiều cơ hội, loanh quanh trả thù rồi lao lý, hết đời, mất hết.

juve99

Xe cút kít
Dạ.công sức mk bỏ ra gio nhìn cảnh nàu ứa máu cụ ạ.
Nhìn cách cụ trả lời bạn đọc từ đầu đến giờ nó k dấu dc cảm xúc đang mất bình tĩnh và thiếu sự cứng rắn bản lĩnh. Việc này k ngày 1 ngày 2 dc, theo e cụ vào làm vài lon bia, thả lỏng cơ thể và ngủ 1 giấc thật sâu. Mai tỉnh táo rồi tính tiếp. Lúc này là cụ phải càng cg thật bình tĩnh để ko xảy ra những sự việc nghiêm trọng và đáng tiếc

viet7500

Xe buýt
Cụ chủ bình tĩnh lại đi.
E đoán cụ tầm 9X thôi, cuộc đời còn dài
Cụ cứ bình tĩnh lại một thời gian, suy nghĩ cho kỹ rồi hãy quyết!

cha biet chi

Xe điện
Ko đc cụ ơi,giờ chỉ mật ngọt thôi.mà chưa đến mức phản bội nhau thì theo em nên làm hoà.con nó sẽ đỡ khổ cụ nhé.
Em sống trong cảnh này là nhịn vì con thôi chứ k em cũng muốn dk giải thoát ạ.

Nam việt nam

Xe buýt
Cụ trẻ làm mấy lon ngủ quên đi. Sau đó bỏ cái công việc phụ vợ đi. Đi làm việc mới cho nó có cái sự nghiệp chính cho riêng mình. Cụ ko hợp làm phụ cho vợ đâu

cha biet chi

Xe điện
Cụ chủ bình tĩnh lại đi.
E đoán cụ tầm 9X thôi, cuộc đời còn dài
Cụ cứ bình tĩnh lại một thời gian, suy nghĩ cho kỹ rồi hãy quyết!
Dạ em 91.vk em 94.em chỉ thấy thự sự tử tế ko dk đáp chả thôi.23h00 ngày 2/2/2023 mà em k ngủ dk.4 ngày chưa ăn cơm.con theo em và ngủ vs em.

Kyson1

Xe điện
Báo cáo các cụ mợ là em sắp li hôn.tài sản có cái nhà to nhất.xây trên đất em mua nhà ngoại nhưng đất ở quê thuộc diện ko có sổ đỏ.đó là đất vườn.ko có giấy tờ mua bán gì.nhà em xây hơn 1 tỉ( tiền này em bỏ ra 350tr tiền đi làm cty của em xây lần 1 là 1 tâng 2018.còn lại là xây lần 2 vừa xây 2022.vợ ko có tiền mà toàn tiền em hết.kể cả hàng hóa tòam em giúp tiền khi khó khăn bước đầu lập nghiệp ).còn lại là tiền 2 vk ck buôn bán ạ.).đất 10m mặt tiền trong làng.giờ li hôn chia tài sản em có được gì ko ạ.em ở Tuyên Quang.về tài sản khác em có con trai 2.5 tuổi và đồ hàng hóa trong nhà tầm 300tr.mới tết xong vợ em nó cầm 200tr giấu vì vk ck lục đục.do ông anh vk xúi .nhà em buôn bán ạ.em ở nhà phụ vk bán hàng ạ.giờ li hôn em có giành quyền nuôi con ko ạ và tài sản em có được những gì ạ.e định hướng im lặng đi làm cty và đợi con 3 tuổi để li hôn có đk nuôi con ko ạ hoac em mang con về nội rồi giải quyết li hôn và tài sản và ko cho nó đòi con.con theo em chứ ko theo mẹ vì toàn em chăm ạ...em cay vì nhà vợ em từ khó khăn tiền và công sức em bỏ vào chứ vk ko có.giờ công việc ổn định thì khinh em và muốn li hôn em.em trích nguyên nhân muốn li hôn ạ.do e đi cty nhiều nên tính em sạch sẽ muốn nhà cửa gọn gàng nhưng e về thấy bát ăn xong ko rửa.quần áo đi chơi đi làm về để lung tùng.chỉ bỏ vào nhà tắm xong mang vào máy giặt thôi ko làm dk.và bừa bộn.em hay mắng gọn gàng nên hôm mung 9 tết em nố thay đổi sạch sẽ lên thì đập bát cơm trước mặt nó đang ăn xuống mâm và đi nhưng em bảo quay lại dọn ko chịu lại dạp phá tiếp đồ đạc trong nhà nên em lần đầu tiên tát nó 3 cái xong ai về phòng đó ko nói chuyện và muốn li hôn.day là lần 2 nó muốn li hôn em còn lần trước vì em ko gủi hết tiền về phụ chăm con .em xin đính chính đây là sự thật.nếu e nói sai thì em sẽ bị quả báo hoặc ra đường xe đâm chết.
Sao thế em?! Csong khó khăn thế sao?! Hôm trc vừa mới xem biển số mà.

Vkck nên nhườnh nhịn chút cho con cái có đủ bme. Mời cụ BDS68 vào đây...

cha biet chi

Xe điện
Cụ trẻ làm mấy lon ngủ quên đi. Sau đó bỏ cái công việc phụ vợ đi. Đi làm việc mới cho nó có cái sự nghiệp chính cho riêng mình. Cụ ko hợp làm phụ cho vợ đâu
Em về phụ do vk bảo mk nó k chăm con dk và bận quá.nghĩ thương vk e nghỉ việc về phụ thôi.

my.eb

Xe điện
Em đã đọc đến đây.
Ý kiến của em là khi nào vợ chồng cụ xong việc nhớ báo lại bà kon đội hóng biết.
Còn em bắt bệnh ca này còn khuya mới bỏ được nhau.
Em xin hết.

cha biet chi

Xe điện
Sao thế em?! Csong khó khăn thế sao?! Hôm trc vừa mới xem biển số mà.

Vkck nên nhườnh nhịn chút cho con cái có đủ bme. Mời cụ BDS68 vào đây...
Dạ lúc đó em ở nhà phụ vk nên mua thêm con xe nữa phục vụ đi lại.giờ vk nó khinh em.sống chán quá anh ạ.

80Bê

Xe buýt
Ngại nhất quả li hôn ông chồng trẻ giành bằng được quyền nuôi con xong lại cần nhiều thời gian đi kiếm vợ mới, con không ai trông phải gửi bà ở quê trông.

Tiền có tý tẹo thế kia nhường hết cho vợ tức là cho con, đáng mặt đàn ông.
Sao lại tí tẹo, đất cụ chủ mua, nhà cụ chủ xây.

harrynh

Xe container
Vk cất 200tr thì cụ chả rút đc gì đâu, con thì bé thế vk nuôi là chắc chắn. Cụ ko lo về con, lá rụng về cội, cụ ly hôn nhưng vẫn chăm sóc con là đc mà cụ

cha biet chi

Xe điện
Theo em, cụ làm theo cụ Lao ba ở trên là hay nhất,vì tất cả đều từ tay cụ làm ra và gồng gánh (theo đúng lời cụ nói). Giờ cụ bỏ thì vk và cả nhà vk cụ đạt được mục đích rồi còn gì. Còn căng nữa theo e cụ ra trung tâm trợ giúp pháp lý tại địa phương xin tư vấn. Mọi việc làm âm thầm thôi đừng cho vk và nhà vk biết. Mình bỏ ra cái gì thì mình đáng được hưởng cái đó, ko nên cho ko ai cái gì nếu ng đó ko xứng đáng đc hưởng. E cũng vừa chia sẻ ở thớt cụ gì có 13 tỷ đó là bạn em cũng gần giống như cụ cũng bay 1/2 tài sản vì vợ rồi.
Giờ ở đời chỉ tin bố mẹ mình thôi còn lại buông hết nhé đừng có nghe mấy lời tỉ tê yêu đương mà mờ mắt.

Chia sẻ lại chuyện cua thằng bạn em,kinh nghiệm xương máu :D

Bạn e lập gia đình cách đây 14 năm. Giờ cũng ngoài 40 rồi. Lúc lấy vợ thì ở với bố mẹ,nhà cửa của bố mẹ ko phải lo nghĩ,làm bn ăn bấy nhiêu vì có bố mẹ lo hết ăn uống rồi,đóng được tí nào thì đóng thôi. Ở được khoảng 5-6 năm thì chuyện bố mẹ chồng con dâu ko tránh được,cuối cùng bố mẹ phải dạt về quê,nhà cửa chuyển sang cho thuê. Vợ chồng bạn e ra ngoài ở,lúc đầu thì đi thuê,được 3-4 năm thì cũng tự mua được nhà,xe. Nói qua công việc của bạn e,nó làm GĐ phụ trách marketing cho tập đoàn cũng quen thuộc và nổi tiếng lắm. Lăn lộn từ nhân viên thời còn đi thị trường với con jupiter Mx, từ lúc lấy vợ đến khi lên được con 4b còi,từ đó làm thêm đủ thứ,còn vợ thì cũng làm văn phòng bt lương đủ chi tiêu ăn uống,còn kiếm để mua nhà xe cộ chủ yêu là bạn e. Hầu như cuối năm nào nó với e cũng gặp nhau chia sẻ chuyện gia đình,công việc,kiếm ăn trong cả năm qua. Bẵng đi đến đầu năm ngoái còn khoe mới mua thêm được căn duplex để chuyển cả nhà ra đó ở,ko ở thuê nữa. Xe cộ thì cũng sắm được cho cả 2 vc mỗi ng 1 cái. 2 đứa con thì học quốc tế cả. E cũng thấy vui cho nó vì công việc nó quá vất vả đi suốt ngày suốt tháng. E cũng bảo giờ ngoài 40 rồi thì rút dần đi lo sk thôi vì tài sản cũng ổn rồi, tính ra riêng 2vc nó nếu đúng như nó nói thì tài sản cũng ngoài 20 củ to chưa kể nhà của bố mẹ đẻ đang để cho thuê. Đùng 1 cái cuối năm 2022 vừa rồi đúng tinh thần gặp nhau chia sẻ cuối năm thì nó nói năm rồi bay 1/2 tài sản rồi. E hỏi lý do tại sao thì nó kể 2 vc giải tán,chỉ vì chuyện vợ giờ theo hội nhóm gì đó,giờ sống theo cách đơn giản hoà mình với thiên nhiên. Ăn chay,bỏ hết chăn đệm ấm mà trải chiếu nằm đất trực tiếp, bắt con cái cũng phải theo trong khi trẻ con giờ đang tuổi ăn tuổi lớn. Bắt cả nhà phải theo vậy,rồi thì nói năm vừa rồi là năm hạn của 2vc nếu ko chia tay thì 1 in 2 sẽ ra đi. Bạn e khuyên mãi ko được,cuối cùng đành phải dứt ra. Mỗi ng nuôi 1 đứa,tài sản chia đôi,nó để lại nhà cho vợ và 1 đứa con còn 2 bố con nó ra ngoài thuê nhà ở.
Kêu với em giờ chán quá,cày cục gần 20 năm giờ đến lúc được hưởng thì lại ra thế này,coi như làm lại từ đầu,tính ra tết phải đi thuê nhà chỗ con học gần trường. 2 đứa con giờ cũng phải chuyển sang trường công học. Nghĩ cũng nản,nó hết lòng vì gia đình,lăn lộn bán sức khoẻ,chấp nhận vì vợ để bố mẹ đẻ về quê ở,vậy mà giờ giải tán. Nghĩ cũng còn may cho nó là chưa đòi được bố mẹ sang tên cho căn nhà của bố mẹ cho nó chứ ko thì cũng bay nốt.
Thôi thì, cuộc đời đúng là phải có dự phòng,nhìn được đường lui,chả ai nói trước được điều gì. Mình kiếm được cũng ko nên tin vợ quá các cụ nhỉ (tất nhiên có nhiều trường hợp cả 2 cùng gây dựng).
Thực sự mất hết ý chí cụ ạ.cảm giác mất tinh thần khổ lắm.

cha biet chi

Xe điện
Cụ là bố của con vợ cụ mà cô ấy còn tính kỹ thế thì người khác ko có cửa đâu, trừ trường hợp cô ấy gặp được người đẹp zai hơn cụ. Mà em nghĩ trường hợp này khó vi cái nhà đó cũng chả hấp dẫn lắm với người đẹp zai, vợ cụ có xinh ko?
Gái Tuyên Quang mà cụ.

cha biet chi

Xe điện
Em đã đọc đến đây.
Ý kiến của em là khi nào vợ chồng cụ xong việc nhớ báo lại bà kon đội hóng biết.
Còn em bắt bệnh ca này còn khuya mới bỏ được nhau.
Em xin hết.
Kết quả thế nào e sẽ thống báo và đóng thớt sau ạ.