[Funland] Các Cụ Mợ có tin vào các chỉ số cơ thể đo trên máy tại phòng tập không ạ?

LeTai1979

Xe cút kít
Ha ha. Chế tưởng cái đứa một nửa kia cũng rượu bia.
Lâu quá ko gặp rồi nhỉ.
Nửa kia uống cũng tạm nhưng ko uống, có em hay uống thôi, vì ăn uống chả kiêng gì nên em tập nó chỉ to thôi chứ ko hiện rõ múi. :))
Từ hôm bên VH mới hơn năm chứ mấy. :D

Windy_Blue

Xe buýt
Ơ, nó học trường mợ thì mợ phải bit chứ. Em chỉ có ảnh của em thôi, cơ mà đợi mợ kím đủ 18 củ đã :))
Em xem ảnh rồi. Thường thôi. Có thể body đẹp nhưng mặt ko manly tẹo nào. He he

DUONGLAM

Xe điện
Em xem ảnh rồi. Thường thôi. Có thể body đẹp nhưng mặt ko manly tẹo nào. He he
Mặt gymer thường góc cạnh, hàm bạnh vì tập nặng phải nghiến răng rất nhiều. Vậy nên không thể manly theo tiêu chuẩn các mợ là Rét bớt lơ hay Nguyễn thành Luân đc.

LeTai1979

Xe cút kít
Chỉnh sửa cuối:

Khánh Ngọc

Xe container
Mặt gymer thường góc cạnh, hàm bạnh vì tập nặng phải nghiến răng rất nhiều. Vậy nên không thể manly theo tiêu chuẩn các mợ là Rét bớt lơ hay Nguyễn thành Luân đc.
Em thấy mặt chú đó gay ấy. Chứ hàm bạnh đã quý ạ

Lãng Du

Xe tải
Trước đây thì em chẳng để ý lắm vì em tập tại một phòng tập nhỏ, chủ yếu anh em tự tập với nhau.
1 năm nay em chuyển sang TT mới to đẹp hơn nên mới để ý các chỉ số trên cơ thể khi được đo bằng máy.
Em thường tập từ 1 tiếng đến 1 tiếng 30 phút mỗi ngày, thường thì tập nhảy zumba cho người dẻo khoảng 45 phút. Thời gian còn lại em chạy bộ trên máy hoặc đạp xe. Một tuần cũng có tầm 2 buổi tập Core fit hoặc Shape up gì đó có huấn luyện viên tại lớp. Thỉnh thoảng cũng nghỉ tập để đi chơi nhưng 1 tuần chắc được 5/7 buổi. Ăn thì em ăn thoải mái lắm, mỗi tội không khoái cơm nên ăn ít. Chứ trà sữa, pizza em vẫn xơi.
TẬP ĐỂ MÀ ĂN - đó là khẩu hiệu của em!
Và đây là lần đầu tiên cái máy nó bảo em chẳng cần giảm kg, chẳng cần giảm mỡ đấy ạ. Thôi thì cứ tin và lấy đó làm động lực để tập tiếp.
Các Cụ Mợ hiểu biết về các chỉ số này thì chia sẻ thêm thông tin đi ạ. Em cám ơn. Hihi
Ký tên: Mợ Ngọc ;)
Đo các chỉ số cơ thể để có thêm các chỉ số tham khảo, và cần phải kết hợp phân tích 1 số điểm nữa. Để em đọc thử kết quả của mợ nhé:
Nữ, 45 tuổi, chiều cao 170cm, cân nặng 63,1kg. các chỉ số BMI (body mass index), % nước, cơ, % mỡ và lượng mỡ nằm trong giới hạn trung bình.
Tỷ lệ cơ ở vùng tay trái, tay phải, chân trái, chân phải và vùng bụng giao động từ 102 -106.2% , lượng cơ khá tốt và gần như cân đối giữa bên trái và phải
Tỷ lệ mỡ ở vùng tay trái. tay phải, chân trái, chân phải giao động từ 81.3- 85,8%: rất lý tưởng, tổng lượng mỡ trong cơ thể là 14.4kg (rất thấp). riêng vùng bụng hơi cao 1 chút so với bình thường 122% (có 7.1kg mỡ bụng): nên tập trung tập các bài tập vùng bụng và giảm lượng tinh bột, hoa quả ngọt ăn vào hàng ngày :).
Cân nặng 63,1kg là khá tốt, tuy nhiên nếu lý tưởng của mợ ở tuổi và chiều cao của mợ là 61,6kg. là thời điểm 18/1/ 2020 và 28/ 2/ 2020 mợ đã đạt được rồi đấy. Thời gian cách ly phòng covid làm mợ tăng đến 3,7kg nhưng hơn 2 tháng vừa qua đã có những thay đổi tích cực trong kiểm soát lại được cân nặng và mỡ.
Điểm đánh giá các chỉ số về body tổng thể là 81/100 là khá tốt.
Nhìn trên kết quả của mợ thì cứ chém thế đã, khám trực tiếp thì còn thêm nhiều kết luận nữa :)