[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng
điên mãn tính à ha ha, kiểu này ngoài đời chắc soi từng hạt bụi trên áo em.
ghi âm ghi ẽo gì bác, ba cái lồ lộ ra chứ ghi lén đâu. 1 lần hay 2 lần còn bảo là tranh luận, chứ tỷ lần nói như lũ dở thì nói làm gì.
Có quả em nhân chứng thao thao bất tuyệt làm anh Rudy phải bịt lại, lỡ fart 1 cái. Đúng bản chất đánh rắm vào sự thật
Anh Rudy trước em học bên kia, người hùng của Newyork vụ 11.9 đấy, sao giờ anh ra nông nỗi này. Mỹ tình báo lúc nào chẳng có tin trước, Anh Trump tổng thống thiếu gì tin mà cứ bù lu bù loa lên là tao bị hại, nghe nó vừa ngu vừa hãm. Mồm anh lộ tape bảo tao biết con virus này nó chết ng, lây truyền qua không khí từ tháng 1, mà anh ra ngoài vẫn thao thao bất tuyệt là Hoax, để cho cái bọn nó thiếu não nó nghe theo. Để bây giờ Mỹ gần 300k người chết, cái đó là tội ác, cái bọn ủng hộ cũng là vô đạo đức

Đi đâu cũng gặp rồ Trump với ở quả mơ, lúc đầu còn giải thích, sau bắt đầu chửi nhau
Trump có xuống yên đã là may, mong cho Trump ngoáy thêm nữa đi để Dân Chủ lấy đc thượng viện. Không mất công 1 thằng làm , 1 thằng phá và 1 thằng tweet!

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Món kiện tụng trump sang vn mà học hỏi đm xác định vài năm mang chăn mang chiếu cùng với bọn ủng hộ lên cạnh toà mà nằm, trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi.
Ngẫm kỹ thì Trump khôn chứ chả dại đâu, cái khôn của một tay con buôn. Phe Trump càng dựng lên nhiều bằng chứng giật gân, càng kiện khoẻ thì đám Trumpet càng phát rồ lên, càng hăng say góp tiền cho Trump đi kiên, rồi tiền đấy lão đút túi, vài trăm triệu đô tiền tươi thóc thật chứ ít gì.

Còn tại sao đám đệ tử Trump trắng trợn tạo bằng chứng giả kiện láo mà không sợ phải ra toà vì tội vu khống, bôi nhọ nền dân chủ Mỹ? Đơn giản là Trump đã thủ sẵn tập lệnh ân xá, trước khi rời ghế ký roẹt một phát, ân xá cho cả đám là xong.

Đúng là con buôn thì kiếm tiền bất chấp thủ đoạn, bất chấp liêm sỷ.

DIT

Xe điện
Ngẫm kỹ thì Trump khôn chứ chả dại đâu, cái khôn của một tay con buôn. Phe Trump càng dựng lên nhiều bằng chứng giật gân, càng kiện khoẻ thì đám Trumpet càng phát rồ lên, càng hăng say góp tiền cho Trump đi kiên, rồi tiền đấy lão đút túi, vài trăm triệu đô tiền tươi thóc thật chứ ít gì.

Còn tại sao đám đệ tử Trump trắng trợn tạo bằng chứng giả kiện láo mà không sợ phải ra toà vì tội vu khống, bôi nhọ nền dân chủ Mỹ? Đơn giản là Trump đã thủ sẵn tập lệnh ân xá, trước khi rời ghế ký roẹt một phát, ân xá cho cả đám là xong.

Trên tòa có dám tung ra đâu, những nơi tung ra nói dối đâu có bị gì. Ai nói trump thất bại nhưng mình nói trump đang thắng lớn, có 200 triệu đô quyên góp và nhiều hony thế nữa

tvu732

Xe buýt
điên mãn tính à ha ha, kiểu này ngoài đời chắc soi từng hạt bụi trên áo em.
ghi âm ghi ẽo gì bác, ba cái lồ lộ ra chứ ghi lén đâu. 1 lần hay 2 lần còn bảo là tranh luận, chứ tỷ lần nói như lũ dở thì nói làm gì.
Có quả em nhân chứng thao thao bất tuyệt làm anh Rudy phải bịt lại, lỡ fart 1 cái. Đúng bản chất đánh rắm vào sự thật
Anh Rudy trước em học bên kia, người hùng của Newyork vụ 11.9 đấy, sao giờ anh ra nông nỗi này. Mỹ tình báo lúc nào chẳng có tin trước, Anh Trump tổng thống thiếu gì tin mà cứ bù lu bù loa lên là tao bị hại, nghe nó vừa ngu vừa hãm. Mồm anh lộ tape bảo tao biết con virus này nó chết ng, lây truyền qua không khí từ tháng 1, mà anh ra ngoài vẫn thao thao bất tuyệt là Hoax, để cho cái bọn nó thiếu não nó nghe theo. Để bây giờ Mỹ gần 300k người chết, cái đó là tội ác, cái bọn ủng hộ cũng là vô đạo đức
Cụ cho em hỏi chút. Em không để ý đến các thành viên trong nhóm luật sư điên khùng của Trump lắm, nghe cụ nói mới biết anh Rudy Giuliani này ngày xưa là thị trưởng thành phố New York ạ? Công nhận cái tên quen thật, mà em không để ý vì em cứ nghĩ mayor của NYC thì toàn Dân chủ gộc chứ? Cớ sao lại chuyển màu thành Pro Trump cuồng nhiệt thế?

Alex.N

Xe buýt
Nguyên tắc đọc tin của tui là người từng có nhiều lần đưa tin giả thì tui không tin bất cứ cái gì từ anh ta nữa, cho dù có cái anh ta nói đúng, bởi vì xác suất anh ta nói sai vẫn rất cao, mình để thì giờ nghe người đàng hoàng nói không tốt hơn sao. Cái anh Shiva gì cũng nhân chứng chuyên gia, ảnh tuyên bố mình là cha đẻ email, và cổ vũ chữa covid-19 bằng kẽm + vitamin D là tui sẽ không bỏ công đi đọc phân tích của ảnh nữa. Bác Hoàng A Mã kia tỉ lệ rác tha về phải tới 95% (tui đã fact check rất nhiều mà ở bển k0 ai quan tâm :D), sức đâu mà đọc nữa.
Người nào đó đã bảo: “Đừng bao giờ đi dạy heo hát”, dĩ nhiên là bạn k thể thành công, nhưng tội ác là ở chỗ bạn sẽ làm phiền con heo. Em phê bình bác đấy nhé, bác phạm quá nhiều tội ác tày trời =))
À à, em nghe tây nó đồn là Trump và các bạn đang hô hào k đi bầu 2 ghế GA vào tháng 1 à?? Có ai cần phơm giúp em với, kẻo e lại đọc phải fake news ;))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi chút. Em không để ý đến các thành viên trong nhóm luật sư điên khùng của Trump lắm, nghe cụ nói mới biết anh Rudy Giuliani này ngày xưa là thị trưởng thành phố New York ạ? Công nhận cái tên quen thật, mà em không để ý vì em cứ nghĩ mayor của NYC thì toàn Dân chủ gộc chứ? Cớ sao lại chuyển màu thành Pro Trump cuồng nhiệt thế?
Cụ vào wiki đọc sẽ có cái nhìn tổng quan về Giuliani, từ đấy có thể search thông tin về những chi tiết nhỏ cần biết thêm

Em nhớ nhất một câu nhận xét của giang cư mận về Giuliani: "Telling your kids that Rudy Giuliani was once respected is like explaining that O.J. Simpson was once a football player" :D

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
À à, em nghe tây nó đồn là Trump và các bạn đang hô hào k đi bầu 2 ghế GA vào tháng 1 à?? Có ai cần phơm giúp em với, kẻo e lại đọc phải fake news ;))
À, các bạn thuộc UB Cộng hòa GA còn hô hào cử tri Cộng hòa bỏ phiếu qua thư nữa cơ :))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

Thằng trump và đám râu ria cũng chả có bằng chứng gì đâu nó chủ yếu phá thối 4 năm trc nó đc bầu vì chơi ngông, và nó đc nc mỹ cho làm tt xem như là đất nc này éo cần phải chính trị gia hay gà nòi gì cả thằng *** nào cũng có thể làm tổng thống đc. e cũng mong nó có gian lận thật để tập vs putin đại diện cho phe xhcn có trọn niềm vui:))

av78

Xe tải
Bên kia đang rồ lên vì cái ghi âm j đó ko thấy cụ nào vào phản bác nhỉ
Các quan chức Georgia (Gabriel Sterling) thì lên Twitter / FB phản bác fake news. Quận Fulton cũng đang livestream Youtube. Cái "hay" của màn kịch "điều trần" của Giuliany là tất cả những cuộc điều trần, chỉ có "nhân chứng" từ một bên, không có sự hiện diện của bên kia để đối chất. Bên bị tố đi sau bộ máy tuyên truyền của Trump/Giuliany cả ngày.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Đơn kiện của con mẹ Kraken - luật sư Sidney Powell ở Georgia đã khẳng định hệ thống Dominion chuyển phiếu của Biden sang cho Trump =))

Tôi đi chết đây =))=))

DIT

Xe điện
Đơn kiện của con mẹ Kraken - luật sư Sidney Powell ở Georgia đã khẳng định hệ thống Dominion chuyển phiếu của Biden sang cho Trump =))

Tôi đi chết đây =))=))

Thôi post tiếp bên kia để mấy bạn đó chui hang cho sâu nữa, nảy fact check cái video mấy bạn ấy đã chui hang ko dám trồi lên rồi

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Thôi post tiếp bên kia để mấy bạn đó chui hang cho sâu nữa, nảy fact check cái video mấy bạn ấy đã chui hang ko dám trồi lên rồi
Cụ mang sang đi. Em chán trêu bên đấy rồi.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Những giá trị tinh thần được vun đắp qua bao nhiêu năm có thể bị phá nát trong chốc lát bởi tham vọng của một kẻ điên cuồng.

Ví dụ về một đóng góp rất nhỏ của một cá nhân chỉ ở nhà Trắng hơn 2 năm, Jacqueline Kennedy. Ảnh chụp Blue Room trước và sau khi thay đổi dưới sự chỉ đạo của bà.

Toàn cảnh

AlphaOne

Xe máy
Team Trump lại thua tiếp ở MI và NV. 1-44

av78

Xe tải
Trump lại thua toàn diện vụ kiện ở Nevada (mà phía Trump tố láo là 1500+ người chết đi bầu, 40000 người bỏ phiếu hai lần). Tòa bác bỏ tất cả cáo buộc của nguyên đơn. Hầu như tất cả vu khống của nguyên đơn đều bị tòa bác là không bằng chứng (record does not support a finding .....). Tuy nhiên, điều quan trọng ở đây là các fan cuồng đã có được một tuần để tự tẩy não với những bằng chứng giả. Họ sẽ tiếp tục không nhìn nhận sự thật và sẽ bám lấy những tin giả hoang đường hơn. Những thành phần trên otofun này không có ảnh hưởng gì to tát, nhưng tác hại mà Trump đang gây ra với nước Mỹ giai đoan sau bầu cử chỉ mới bắt đầu.

Người chết đi bầu ... tòa không thấy chứng cứ như cáo buộc ... nguyên đơn suy ra 1500+ từ lời khai của một ông già ... ông già này tưởng tượng là hình như có người bỏ phiếu dưới danh nghĩa vợ của ổng (hearsay declaration asserting only that single vote from deceased wife was counted).

Bỏ phiếu hai lần hoặc bỏ phiếu trái phép ... không có bằng chứng (record does not support a finding) về chuyện đó. Nguyên đơn phóng đại ra 40,000 dựa trên lời khai của một người nặc danh (a single unidenfified man) tố rằng hắn ta đến nơi bỏ phiếu nhưng được thông báo là đã bỏ phiều qua thư rồi (arrived at his polling place and claimed that he did not cast mail ballot allegedly received by election officials). Tuy nhiên, người tố nặc danh hoàn toàn không đưa ra bất cứ bằng chứng nào (not providing any corroborating evidence).

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Đây là câu trả lời cho những mưu đồ dùng cơ quan lập pháp (Quốc hội bang) để lật ngược kết quả bầu cử, tự cử Đại cử tri đoàn mà bỏ qua ý nguyện của các cử tri.

Tuyên bố của Chủ tịch hạ viện Arizona Rusty Bowers, một đảng viên Cộng hòa.

Trạng thái
Thớt đang đóng