[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

DIT

Xe điện
Trump chỉ tuyên bố thua cuộc khi Toà tối cao liên bang xử Trump thua thì lúc đấy ông ý mới phục. Giờ ông ý vẫn có quyền chiến đấu vì tính hợp pháp chính đáng cụ nhé
Tòa tối cao liên bang ko có quyền phán ai thắng thua đâu.

gocart

Xe cút kít
Xem các bác ủng hộ ông Trump kỳ vọng gì?
Kiểm phiếu lại : đã thua
Kiện tụng: thua rất hoành tráng.
Giờ còn hy vọng:
- TCPV: TCPV chỉ chia làm 3 phái là Bảo thủ, Trung dung, Cấp tiến chứ không có CH hay DC gì đâu nên hy vọng 7 ông do CH bổ nhiệm sẽ ủng hộ ông Trump là không có. Bản thân TCPV cũng sẽ không dây vào vụ này đâu.
- Cử tri đoàn phản bội: mỗi bang đều có 2 cử tri đoàn CH và DC nên ông nào thắng sẽ có cử tri đoàn tương ứng. Không có khả năng lật.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Trump chỉ tuyên bố thua cuộc khi Toà tối cao liên bang xử Trump thua thì lúc đấy ông ý mới phục. Giờ ông ý vẫn có quyền chiến đấu vì tính hợp pháp chính đáng cụ nhé
Trump nhận thua bất luận vì lí do gì đều là chuyện trời long đất lở nhé =)) =))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Từ xưa đến nay cũng có Đại cử tri bất trung, nhưng chỉ mang tính biểu tượng, chưa từng xảy ra trường hợp làm thay đổi hẳn kết quả cuộc bầu cử. Năm nay Trump muốn tái đắc cử thì phải thuyết phục khoảng 40 đại cử tri ko bầu cho Biden mà chuyển sang bầu Trump. Một con số không tưởng.

Chuyện đấy mà xảy ra thì 80 triệu cử tri sẽ truy sát lũ phản bội kia đến người cuối cùng :D

congthuong

Xe điện
Vài cụ vẫn ảo mộng rằng 1 cuộc bầu cử kết quả thuộc về tòa tối cao nhỉ.

Tòa tối cao chỉ loại bỏ gian lận bầu cử nếu có bằng chứng tin cậy.

Không có bằng chứng cứ hi vọng phán quyết tòa tối cao thì còn gọi gì là dân chủ.

Quyền bầu cử dân chủ không nằm trong tay vài vị thẩm phán tòa tối cao.

Sunrise96

Xe buýt
Mấy hôm nữa Trump mà tuyên bố nhận thua thì đúng là trời long đất lở =)) =))
Trump nhận thua bất luận vì lí do gì đều là chuyện trời long đất lở nhé =)) =))
Em phải công nhận cụ là người tranh luận vui vẻ nhất trong thớt này. Cười ác phết :D

Xem các bác ủng hộ ông Trump kỳ vọng gì?
Kiểm phiếu lại : đã thua
Kiện tụng: thua rất hoành tráng.
Giờ còn hy vọng:
- TCPV: TCPV chỉ chia làm 3 phái là Bảo thủ, Trung dung, Cấp tiến chứ không có CH hay DC gì đâu nên hy vọng 7 ông do CH bổ nhiệm sẽ ủng hộ ông Trump là không có. Bản thân TCPV cũng sẽ không dây vào vụ này đâu.
- Cử tri đoàn phản bội: mỗi bang đều có 2 cử tri đoàn CH và DC nên ông nào thắng sẽ có cử tri đoàn tương ứng. Không có khả năng lật.
Toà tối cao giờ không những phải xử có gian lận không mà còn phải xử chọn cách nào đúng theo luật liên bang đã quy định nhất.
Em cũng như các cụ cũng chỉ nhận định theo tính pháp lý thực tế của Mỹ thôi. Chứ nếu đơn giản nhìn theo tình thế hiện nay sao Quốc hội Mỹ và Toà tối cao không chấp thuận và xứng damh cụ Biden là tổng thống đi ? Họ chưa làm điều đó vì đến giờ phút hiện tại cụ ý vẫn chưa hợp pháp được công nhận là tổng thống tại Mỹ

AntiTrump2024

Xe tăng
Anh Trump của em kiện chứng tỏ cho cử tri Mỹ thấy là bầu cử có gian lận, nhất là hình thức bầu qua thư. Ngoài ra, cũng cần lưu ý các phần mềm kiểm phiếu có thể gây ra gian lận lớn.

Nói chung anh Trump của em kiện cũng chỉ để chứng minh Biden không bao giờ nói dối thôi, còn thắng thua không qua trọng! :))

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Em phải công nhận cụ là người tranh luận vui vẻ nhất trong thớt này. Cười ác phết :D

Toà tối cao giờ không những phải xử có gian lận không mà còn phải xử chọn cách nào đúng theo luật liên bang đã quy định nhất.
Em cũng như các cụ cũng chỉ nhận định theo tính pháp lý thực tế của Mỹ thôi. Chứ nếu đơn giản nhìn theo tình thế hiện nay sao Quốc hội Mỹ và Toà tối cao không chấp thuận và xứng damh cụ Biden là tổng thống đi ? Họ chưa làm điều đó vì đến giờ phút hiện tại cụ ý vẫn chưa hợp pháp được công nhận là tổng thống tại Mỹ
Mọi việc có quy trình, ngày giờ. Đúng trưa 20/1 ông Biden sẽ tuyên thệ nhậm chức. Tổng thống hiện tại vẫn là ông Trump.

andy.le

Xe máy
Là cá nhân không thích Trump, nhưng em "ngưỡng mộ" Trump về khoản chiến đấu đến cùng. Kiểu như các cụ mất hết dao súng trên chiến trường nhưng vẫn hô lao lên quyết tử vậy. Cho nên em xin ủng hộ Trump chiến đấu đến hơi thở cuối cùng :))

congthuong

Xe điện

Quốc hội còn đang bầu cử cùng đợt này, đã xong đâu.

Việc xứng danh ai là tổng thống không thuộc trách nhiệm của Tòa tối cao.

Biden chưa được chính thức nhận chức tổng thống, nhưng đã được gọi là tổng thống đắc cử (President-elect) , không cần chờ tới tháng 1/2021. Và mật vụ đã phải tăng cường bảo vệ ông ta, chả phải bỗng nhiên mà các nguyên thủ thế giới chúc mừng sớm vậy.

AntiTrump2024

Xe tăng
Quốc hội còn đang bầu cử cùng đợt này, đã xong đâu.

Việc xứng danh ai là tổng thống không thuộc trách nhiệm của Tòa tối cao.

Biden chưa được chính thức nhận chức tổng thống, nhưng đã được gọi là tổng thống đắc cử (President-elect) , không cần chờ tới tháng 1/2021. Và mật vụ đã phải tăng cường bảo vệ ông ta, chả phải bỗng nhiên mà các nguyên thủ thế giới chúc mừng sớm vậy.
Bảo vệ theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng đó cụ! Còn chúc mừng thì em biết rồi, như thông điệp của Thủ tướng Anh đấy thây ... =))=))=))

gocart

Xe cút kít
Bảo vệ theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng đó cụ! Còn chúc mừng thì em biết rồi, như thông điệp của Thủ tướng Anh đấy thây ... =))=))=))
Những thứ sai sót kỹ thuật (Technical errors) này mà các cụ bấu víu vào thì cũng kỳ diệu.

AntiTrump2024

Xe tăng
Những thứ sai sót kỹ thuật (Technical errors) này mà các cụ bấu víu vào thì cũng kỳ diệu.
Sai sót kỹ thuật cái gì cụ? Ý cụ nói là bầu cử Mỹ có sai sót kỹ thuật hay Thông điệp chúc mừng của anh Bô dít sai sót kỹ thuật?

AntiTrump2024

Xe tăng
Em cũng mong Quốc hội Mỹ hối thúc UB bầu cử Mỹ công bố kết quả nhanh nhanh chứ không khéo anh Biden đau tim chết mất. Tuổi già sức yếu, lú lẫn cả rồi mà bọn nó dền dứ kiểu này thì không tăng xông cũng huyết áp hoặc trụy tim. Khổ thật! Nếu mà biết sớm như thế này có lẽ con cháu nhà anh Bi chắc không cho anh ấy tranh cử, thấy tội cho ảnh quá!

gocart

Xe cút kít
Sai sót kỹ thuật cái gì cụ? Ý cụ nói là bầu cử Mỹ có sai sót kỹ thuật hay Thông điệp chúc mừng của anh Bô dít sai sót kỹ thuật?
Không phải sai của anh Boris mà của thằng kỹ thuật đồ hoạ.
Lẽ ra nó phải chuẩn bị 2 lời chúc riêng cho hai tình huống nhưng nó lại sửa từ 1 cái.

DIT

Xe điện
Em cũng mong Quốc hội Mỹ hối thúc UB bầu cử Mỹ công bố kết quả nhanh nhanh chứ không khéo anh Biden đau tim chết mất. Tuổi già sức yếu, lú lẫn cả rồi mà bọn nó dền dứ kiểu này thì không tăng xông cũng huyết áp hoặc trụy tim. Khổ thật! Nếu mà biết sớm như thế này có lẽ con cháu nhà anh Bi chắc không cho anh ấy tranh cử, thấy tội cho ảnh quá!
Đang bận chuẩn bị nội các ko rảnh đâu mà theo dõi chuyện kiện cáo của trump. Thắng áp đảo chứ đâu phải thắng mong manh đâu mà lo. Xin phép Cười vào mặt fan trump nhé. Hiện tại người đau tim là trump đó, lật 3 bang lớn ngang trúng vietlot

NghiPV

Xe hơi
Kịch hay, các Cụ cứ bình tĩnh mà theo dõi. Mình có đủ thông tin đâu. Cay cú làm gì.
- Ông Bí có lợi thế thì phải tận dụng tối đa
- Anh Chăm, có cơ sở thì cứ bấu. Đếm lại phiếu + Kiện tụng đâu có rẻ. Chứng cớ nếu có thì phải có chiến lược + Chưng ra tòa, chứ tung ra mạng để thiệt thân à các Cụ!

AntiTrump2024

Xe tăng
Không phải sai của anh Boris mà của thằng kỹ thuật đồ hoạ.
Lẽ ra nó phải chuẩn bị 2 lời chúc riêng cho hai tình huống nhưng nó lại sửa từ 1 cái.
Á à! Hóa ra là vậy! Kinh thặc =))

Em nghĩ làm cái mới nó nhanh hơn ngàn lần so với sửa lại cái cũ theo thiết kế rất tỉ mỉ của tay kỹ thuật anh Bô dít =))

DIT

Xe điện
Kịch hay, các Cụ cứ bình tĩnh mà theo dõi. Mình có đủ thông tin đâu. Cay cú làm gì.
- Ông Bí có lợi thế thì phải tận dụng tối đa
- Anh Chăm, có cơ sở thì cứ bấu. Đếm lại phiếu + Kiện tụng đâu có rẻ. Chứng cớ nếu có thì phải có chiến lược + Chưng ra tòa, chứ tung ra mạng để thiệt thân à các Cụ!
Hơn 2 tuần rồi đó le le lên, các bang đang chuẩn bị xác nhận kìa.

AntiTrump2024

Xe tăng
Đang bận chuẩn bị nội các ko rảnh đâu mà theo dõi chuyện kiện cáo của trump. Thắng áp đảo chứ đâu phải thắng mong manh đâu mà lo. Xin phép Cười vào mặt fan trump nhé. Hiện tại người đau tim là trump đó, lật 3 bang lớn ngang trúng vietlot
Đang bận đeo khẩu trang và hô hào chống covid cụ ạ. Giờ biết làm sao, chỉ còn mỗi cái covid là ú ớ được tí chứ mọi thứ từ kinh tế, chính trị, ngoại giao, ... thì mới đưa ra người ta đã cười mỉa rồi, cho nên anh Bi giờ chỉ tập trung hò hét covid thôi.

Mà cũng méo hiểu, làm ăn kiểu gì (chắc chưa chung tiền) mà để bọn CNN nó lại khen Trump nức nở trong việc bào chế vaccine mới chết chứ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng