[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Em đang đi công tác luyện công trên núi mà dưới xuôi các cụ vẫn khẩu chiến ác quá :D
Các cụ theo phe Biden đừng mừng vội. Và các cụ theo phe Trump cũng đừng vội thất vọng. Cuộc chiến pháp lý vẫn chưa kết thúc. Hãy chờ đến mốc 14/12 và 6/1. Cả hai cụ Trump và Biden vẫn còn tương lại hy vọng phía trước. Mời các cụ tham khảo bài phân tích này khá hay và chi tiết

Kuu thì không fan của ai cả, không thấy mừng cũng chẳng thấy vui. Trước thì đôi lúc cũng thích cái phong cách amater, phóng khoáng của Trump. Nhưng Kuu đã nhầm, từ sau bầu cử thì con người của Trump đã bộc lộ là một con người ích kỷ, bầy bựa.
Ngay từ ngày thứ 2 của bầu cử, Trump tự tuyên bố mình chiến thắng nhưng cho đến giờ vẫn tuyên bố, ngăn cản Biden tuyên bố chiến thắng (???). Trump kiện cáo, nói rằng cuộc bầu cử gian lận, chiến thắng của Trump bị đánh cắp... nhưng không đưa ra được bằng chứng. Rồi Trump và bộ máy không chịu kích hoạt chuyển giao quyền lực...
Trump đang bôi tro trát trấu vào bộ mặt của nước Mỹ. Đáng lẽ hậu bầu cử là quãng thời gian để cả người thắng kẻ thua hàn gắn lại sự chia rẽ trong người dân Mỹ thì Trump lại làm ngược lại...
Trump quá nhỏ nhen và quá cay cú, kiểu không ăn được thì đạp đổ.

Làm gì còn hy vọng gì cho Trump? Giờ lật ngược kết quả của 1 bang khó như lên giời và ngay cả có lật ngược được kết quả của vài bang cũng không đủ để chiến thắng.

Kuu

Xe lăn
Em chả biết lão đại sứ kia là ai . Nhưng em thấy riêng bài phân tích này đúng theo diễn biến cuộc chiến pháp lý Trump mong muốn sẽ như vậy. Trump và các luật sư thừa biết mọi diến biến kiện các bang sẽ thua như vây. Phe Trump chỉ tung hoả mù mọi thứ để chờ đến hạn Toà Án liên bang tiếp nhận đơn kiện. Cuộc chiến pháp lý còn dài khi lên Toà tối cao.
Em nghĩ bài phân tích trên đã phân tích được đúng hy vọng cuối cùng của Trump là được Toà Liên bang xử theo mốc quy định 3/11
Lên toà án Liên bang với 5 thẩm phán đảng CH và 1 thẩm phán trẻ tuổi Trump mới chỉ định và 3 của đảng DC. Trump vẫn còn hy vọng Toà xử theo đúng luật Liên bang thì mọi phiếu bầu có gửi sớm hay trước ngày 3/11 mà vẫn đến điểm bỏ phiếu sau 3/11 sẽ bị loại tất . Em nghĩ cụ Trump còn chiến đấu nốt vì điều luật chính đáng và hợp pháp này
Làm gì có chuyện Tòa liên bang Mỹ có tỉ lệ thẩm phán đảng CH cao thì sẽ có phán quyết có lợi cho Trump.
Tòa án liên bang là biểu tượng của nền dân chủ Mỹ nên họ sẽ chỉ tuân theo hiến pháp và luật pháp. Mà càng đúng theo luật thì Trump càng không có cửa Sun ạh.

greenkar

Xe tăng
Kuu thì không fan của ai cả, không thấy mừng cũng chẳng thấy vui. Trước thì đôi lúc cũng thích cái phong cách amater, phóng khoáng của Trump. Nhưng Kuu đã nhầm, từ sau bầu cử thì con người của Trump đã bộc lộ là một con người ích kỷ, bầy bựa.
Ngay từ ngày thứ 2 của bầu cử, Trump tự tuyên bố mình chiến thắng nhưng cho đến giờ vẫn tuyên bố, ngăn cản Biden tuyên bố chiến thắng (???). Trump kiện cáo, nói rằng cuộc bầu cử gian lận, chiến thắng của Trump bị đánh cắp... nhưng không đưa ra được bằng chứng. Rồi Trump và bộ máy không chịu kích hoạt chuyển giao quyền lực...
Trump đang bôi tro trát trấu vào bộ mặt của nước Mỹ. Đáng lẽ hậu bầu cử là quãng thời gian để cả người thắng kẻ thua hàn gắn lại sự chia rẽ trong người dân Mỹ thì Trump lại làm ngược lại...

Làm gì còn hy vọng gì cho Trump? Giờ lật ngược kết quả của 1 bang khó như lên giời và ngay cả có lật ngược được kết quả của vài bang cũng không đủ để chiến thắng.
Chuẩn cụ à, cách hành xử nhỏ nhen già trâu của Trump khiến biết bao nhiêu người đàng hoàng đứng đắn của CH cũng phải thấy xấu hổ, mang tiếng cho cả 1 đảng hàng đầu.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Còn cách hiểu thứ 3 là gian lận phiếu bầu nữa cụ! =))
Thế càng chứng tỏ trình anh kém đối thủ quá xa :))
Là đương kim tổng thống có 4 năm chuẩn bị, có cả 1 đảng lớn mấy chục triệu người hậu thuẫn, nắm các loại cơ quan điều tra trong tay mà vẫn bị đối thủ qua mặt =)) =))

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

Voi đi bộ

Xe buýt
Các cụ có cụ nào cảm thấy hoang mang không, chứ em đang thấy hoài nghi nhận thức của mình đấy ạ. Xem bên Trump kiện tụng em cảm giác như họ đang cố đóng hài kịch cho khán giả xem chứ không phải là kiện thật đâu, ngồi xem cười đau cả bụng mà giật mình.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Các cụ có cụ nào cảm thấy hoang mang không, chứ em đang thấy hoài nghi nhận thức của mình đấy ạ. Xem bên Trump kiện tụng em cảm giác như họ đang cố đóng hài kịch cho khán giả xem chứ không phải là kiện thật đâu, ngồi xem cười đau cả bụng mà giật mình.
Trump còn tự nhận mình là hoạt náo viên cơ mà =))

Alex.N

Xe buýt
Kiện có nhiều mục tiêu, k phải khi nào kiện là cũng mong phải thắng bác ợ.
Có khi mục đích đi kiện chỉ để kéo dài thời gian, hoặc chứng tỏ mình đã làm mọi thứ có thể....
Theo em còn có người donate án phí thì còn kiện thôi, có hại j đâu, hội donate tiền k nói j thì k ai có quyền nói :))

Voi đi bộ

Xe buýt
Trump còn tự nhận mình là hoạt náo viên cơ mà =))
Ý em là nhóm Trump như kiểu bị ông chủ quát "Dance!, monkeys, Dance!" nên nhảy loạn cả lên ấy, chứ thực tâm cũng chán cái tuồng này lắm rồi.
Cụ xem, Trump thì tối ngày lên tweeter ba xàm, luật sư thì ra toà nói nhảm. Em nghĩ Moliere có sống lại cũng chả biên được kịch hay như thế ạ.
In a widely ridiculed moment of oral arguments in the Trump campaign’s Pennsylvania elections case, Giuliani told Judge Brann he did not know what “opacity” means.

“It probably means you can see, right?” Giuliani asked.

“It means you can’t,” the judge corrected without skipping a beat.

Chastened, Giuliani said: “It’s a big word.”
Các cụ xem đoạn trích này này, không khác gì trong một vở kịch luôn, và tay luật sư này nếu đúng là diễn thì quá nhập vai luôn. Cái câu "It's a big word" dùng trong trường hợp này em mà là toà với thư ký toà chắc em chết vì cười mất.

Chỉnh sửa cuối:

hunggal

Xe tăng
Bác cứ bình tĩnh, em thấy đội ủng hộ bảo Trump đang giả chết bắt quạ, trong tuần này sẽ có bom tấn. Chịu khó chờ hết chủ nhật xem bom nổ thế nào đã.

DIT

Xe điện
Bác cứ bình tĩnh, em thấy đội ủng hộ bảo Trump đang giả chết bắt quạ, trong tuần này sẽ có bom tấn. Chịu khó chờ hết chủ nhật xem bom nổ thế nào đã.
Ko biết còn mấy chủ nhật nữa, càng đợi càng thất vọng.

DIT

Xe điện
Ý em là nhóm Trump như kiểu bị ông chủ quát "Dance!, monkeys, Dance!" nên nhảy loạn cả lên ấy, chứ thực tâm cũng chán cái tuồng này lắm rồi.
Cụ xem, Trump thì tối ngày lên tweeter ba xàm, luật sư thì ra toà nói nhảm. Em nghĩ Moliere có sống lại cũng chả biên được kịch hay như thế ạ.
In a widely ridiculed moment of oral arguments in the Trump campaign’s Pennsylvania elections case, Giuliani told Judge Brann he did not know what “opacity” means.

“It probably means you can see, right?” Giuliani asked.

“It means you can’t,” the judge corrected without skipping a beat.

Chastened, Giuliani said: “It’s a big word.”
Các cụ xem đoạn trích này này, không khác gì trong một vở kịch luôn, và tay luật sư này nếu đúng là diễn thì quá nhập vai luôn. Cái câu "It's a big word" dùng trong trường hợp này em mà là toà với thư ký toà chắc em chết vì cười mất.
Cơ bản là bác luật sư quá thời đỉnh cao 40 năm rồi, 26 năm rồi chưa đứng trước tòa.

Sunrise96

Xe buýt

Làm gì có chuyện Tòa liên bang Mỹ có tỉ lệ thẩm phán đảng CH cao thì sẽ có phán quyết có lợi cho Trump.
Tòa án liên bang là biểu tượng của nền dân chủ Mỹ nên họ sẽ chỉ tuân theo hiến pháp và luật pháp. Mà càng đúng theo luật thì Trump càng không có cửa Sun ạh.
Em cũng không ưa tính cách thất thường, kiêu ngạo và khinh suất của Trump. Nhưng để soTrump và Biden vào cương vị tổng thống thì em vẫn thấy Trump hơn. Nhưng thôi mỗi người một nhận định nên không bàn chuyện ai hơn ai. Giờ ta chỉ bàn luận khả năng cửa của hai cụ Trump và Biden trong cuộc chiến tranh cử năm nay

Trong những cuộc chiến quyền lực nếu bảo các bên không dở chiêu trò gian lận là sai. Các chiêu trò gian lận họ sẽ phải vận dụng lách luật sao cho hợp lý và kín kẽ nhất. Ở đây là cuộc chiến giành quyền tổng thống, liệu gian lận họ có thể khích suất để dễ lộ & phát hiện ra không ? Câu trả lời là không bao giờ? Gian lận trong những cuộc chiến như thế này sẽ phải kín kẽ thành hệ thống. Những người trong cuộc không kín mồm kín miệng có thể bị thủ tiêu. Trừ khi có kẻ coi tiền quý hơn tính mạng hay tôn thờ một chân lý nào đấy thì có thể ra làm chứng.
Phe Trump đã đưa ra giải thưởng khủng 1 triệu usd để chiêu mộ người dám làm chứng. NhưngTrump vẫn hiểu rằng tìm bằng chứng theo cách đó cực khó khăn. Chính vì vậy vì sao Trump vẫn hy vọng vào còn đường pháp lý cuối cùng là kiện lên Toà án liên bang. Hy vọng Toà liên bang xử theo điều luật Liên bang chỉ chốt phiếu bầu bỏ đến 8:00pm ngày 3/11.
Vì tính đến hiện tại chốt tất cả phiếu bầu ở các bang cụ Biden vượt Trump đều bao gồm cả phiếu đến sau ngày 3/11. Chính vì vậy một số thẩm phán Liên bang đã yêu cầu tách riêng số lượng các phiếu đến sau ngày 3/11 ra là để khi Trump đệ đơn lên Toà tối cao, lúc đấy toà mới xét đến số lượng phiếu đó. Sẽ xảy ra 2 trường hợp:
+ Nếu số phiếu đến sau 3/11 đã tách riêng mà số phiếu hợp pháp đến trước 3/11 của cụ Biden vẫn vượt cao hơn Trump. Toà tối cao tuyên án cụ Biden thắng.
+ Nếu số phiếu hợp pháp đến trước 3/11 của cụ Trump cao hơn lúc đấy toà sẽ cho lấy biểu quyết...

Trước cuộc bầu cử diễn ra và trước mốc ngày 3/11, Toa Liên bang đã biết phe DC chọn cách bỏ phiếu truyền thống là gửi phiếu bầu qua mail box. Phe CH đã cảnh báo cách này dễ gian lận nên yêu cầu phải thống nhất theo luật liên bang chốt phiếu đến 3/11 thôi. Khi đấy Liên bang đã lấy ý kiến biểu quyết của các thẩm phán. Gồm 8 thẩm phán : 5 CH và 3 DC. Một thẩm phán DC mới mất và 1 thẩm phán do Bush con chỉ định theo phe DC nên cuộc biểu quyết sơ bộ đang ngang ngửa nhau 4-4. Bốn Thẩm phán theo phe CH biểu quyết theo đúng luật cũ của liên bang quy định là chốt đến đúng 3/11 thôi. Nhưng 4 vị còn lại theo phe DC bỏ là có thể du di do năm nay dịch bệnh có lợi cho DC.
Do vậy Trump đã đề xuất thêm 1 thẩm phán trẻ tuổi theo CH thay cho người đã mất để đủ 9 thẩm phán như quy định. Vì Trump biết sẽ có ngày phải đưa cuộc chiến quyền lực này lên Toà Liên bang và hy vọng thêm vị thẩm phán này cán cân biểu quyết chốt 3/11 sẽ nghiêng về phe CH. Điều đấy cũng là đúng luật chứ không phải Trump chỉ định mà thẩm phán đó có thể bóp méo sự thạt và luật pháp để ủng hộ bênh ông ý.
Khi toà án Liên bang tiếp nhận hồ sơ kiện của Trump chứng tỏ phiếu bầu vẫn đang có vấn đề tranh chấp giữa ranh giới ngày 3/11. Em không bênh chuyện nếu Trump chày cối . Nhưng ở đây ông ý vẫn quyết theo đuổi là vì điều chính đáng và hợp pháp.
Chính vì vậy em mới nói chúng ta phải chờ đến ngày Toà tuyên án thì mới chắc chắn ai thắng được. Còn giờ cứ nghe các thông tin báo đài ba lăng nhằng để anh em vào đây mạt sát nhau chẳng có ý nghĩa gì. Hãy tranh luận vui vẻ và chờ đến ngày Toà tối cao tuyên án. Chờ đến mốc 14/12 và 6/1 mới ngã ngũ :)

Sunrise96

Xe buýt
Mấy hôm nữa Trump mà tuyên bố nhận thua thì đúng là trời long đất lở =)) =))
Trump chỉ tuyên bố thua cuộc khi Toà tối cao liên bang xử Trump thua thì lúc đấy ông ý mới phục. Giờ ông ý vẫn có quyền chiến đấu vì tính hợp pháp chính đáng cụ nhé

born2go

Xe điện
Trump chỉ tuyên bố thua cuộc khi Toà tối cao liên bang xử Trump thua thì lúc đấy ông ý mới phục. Giờ ông ý vẫn có quyền chiến đấu vì tính hợp pháp chính đáng cụ nhé
Tòa mà xử thua thì Trump chửi cả tòa luôn chứ thiên sứ thì có sợ ai bao giờ. Xin mời google

Trạng thái
Thớt đang đóng