[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_voi_xanh

Xe buýt
Em chỉ đơn giản nghĩ rằng không lo được việc nhà mà ló mặt ra dạy thiên hạ thì theo truyền thống người Việt là khó chấp nhận được cụ ạ. Các cụ ta hồi xưa hay bảo tu thân tề gia trị quốc bình thiên hạ. Em học theo các cụ nhà ta nên em cho rằng là không tề gia được thì khó mà trị quốc tốt. Còn nhiều lí do khác cơ mà em chỉ đơn cử 1 ví dụ thôi. Bọn tây trắng thật ra cầu kỳ trong cách nhìn người, bọn nó cũng tin số mạng, cũng có tín ngưỡng, cũng có cách giao tế xởi lởi đến kinh hồn. Nhưng thay vì lấy các lí do cao siêu đó ra thì em thấy các cụ ta ngày xưa đúc rúc như vậy hẳn là có lí do. Em hoài cổ nên hay soi lại các việc như vậy.
Con cả cụ Biden (đã mất năm 2015) là Tổng chưởng lý bang Delaware, sao ko thấy các cụ mang ra bài xích nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Thạc sỹ

Xe tăng
Có thì chắc chắn có. Vì ngay từ khi chưa ngã ngũ chiến dịch của Biden không cáo buộc, xong chiến dịch Trump lại cáo buộc.
Nhưng có lẽ gian lận không nhiều và không ảnh hưởng đến kết quả bầu cử (Theo truyền thông, hiện cụ Biden hơn cụ Trump ~ 5 triệu phiếu phổ thông)

Loxe12a

Xe buýt
Cả 2 cụ Bi đèn và Đô 500 già cả rồi mà vẫn hiếu chiến. Không về làm mảnh vườn đuổi gà chăm cây các cụ nhỉ. Lãnh đạo QG trẻ nhất thế giới hiện nay có phải Anh Ủn của Bắc Hàn ko các cụ nhỉ?

ca_voi_xanh

Xe buýt
Có thể có, có thể không cụ ạ.
Thứ nhất người ta sẽ nhìn vào gia đình cụ Biden để đánh giá khả năng dậy dỗ và quản trị gia đình cụ ấy.
Thứ 2, đến giờ hết nghiện chưa? Trong thời gian nghiện ngập có bị lợi dụng để trở thành gót chân achilles của cụ Biden không?
Thứ 3, mọi người đánh giá mức độ trung thực của cụ Biden. Mà đến giờ cụ Biden có điểm rất thấp về sự trung thực.
Thứ 4, nếu cụ Biden không phải người trung thực thì việc chiến thắng của cụ ấy là một câu hỏi cần dc giải đáp. Vụ kiện của cụ Trump là cơ hội để cụ Biden chứng minh sự trong sạch bản thân.
Các cụ Pro cụ Trump rất hay so sánh con cái 2 bên rồi cho rằng Biden ko biết dạy con --> Đạo đức có vấn đề??
Thật sự rất hài hước như tính cách cụ 100 vậy.
Hơn nữa mà nói, so sánh sòng phẳng thì con cụ 100 chỉ hơn duy nhất 1 thứ: Đó là hình thức. Còn họ làm dc cái gì, thành công dc gì rồi?
So sánh thì các cụ toàn lôi ông con thứ Hunter Biden ra so. Thế ông con cả, làm đến chức Tổng Chưởng lý (Bộ trưởng Tư pháp) Bang Delaware sao ko thấy cụ nào nhắc đến nhỉ?

av78

Xe tải
Có thì chắc chắn có. Vì ngay từ khi chưa ngã ngũ chiến dịch của Biden không cáo buộc, xong chiến dịch Trump lại cáo buộc.
Nhưng có lẽ gian lận không nhiều và không ảnh hưởng đến kết quả bầu cử (Theo truyền thông, hiện cụ Biden hơn cụ Trump ~ 5 triệu phiếu phổ thông)
Em nhắc lại đây là chiêu trò rạch mặt ăn vạ của Trump thôi. Ngay trước bầu cử 2016 đã tố Dân Chủ dàn xếp trước cho Clinton thắng.

Sau bầu cử, do thua Clinton 3 triệu phiếu phổ thông nên tố Clinton có 5 triệu phiếu ma và rầm rộ thành lập ủy ban điều tra, sau đó lặng lẽ giải tán.

Lúc bầu cử sơ bộ của CH ở Iowa cũng tố Ted Cruz gian lận và đòi phải bỏ phiếu lại.

toimuondie

Xe container
Cả 2 cụ Bi đèn và Đô 500 già cả rồi mà vẫn hiếu chiến. Không về làm mảnh vườn đuổi gà chăm cây các cụ nhỉ. Lãnh đạo QG trẻ nhất thế giới hiện nay có phải Anh Ủn của Bắc Hàn ko các cụ nhỉ?
Cụ nhầm lẫn rất lớn.
Anh Ủn ít tuổi nhưng không hề trẻ, ít nhất là già hơn anh Trump.
3 tuổi anh ấy đã biết cưỡi ngựa, bắn súng, 5 tuổi biết lái máy bay... chứng tỏ anh ấy chỉ mất 4 năm là qua giai đoạn trưởng thành.
Như vậy tuổi sinh học của anh ấy tương đương 200 tuổi so với người bình thường.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ Pro cụ Trump rất hay so sánh con cái 2 bên rồi cho rằng Biden ko biết dạy con --> Đạo đức có vấn đề??
Thật sự rất hài hước như tính cách cụ 100 vậy.
Hơn nữa mà nói, so sánh sòng phẳng thì con cụ 100 chỉ hơn duy nhất 1 thứ: Đó là hình thức. Còn họ làm dc cái gì, thành công dc gì rồi?
So sánh thì các cụ toàn lôi ông con thứ Hunter Biden ra so. Thế ông con cả, làm đến chức Tổng Chưởng lý (Bộ trưởng Tư pháp) Bang Delaware sao ko thấy cụ nào nhắc đến nhỉ?
Ai so sánh vậy? Đang nói mặc định chung về mặt xã hội.
Cụ đọc chưa kỹ mà tranh luận căng thế :))
Con nào tử tế vẫn ghi nhận. Đứa nào nghịch tử, là nỗi hổ thẹn của bố mẹ vẫn phải chê. Câu chuyện Mị Châu nghiện giai chính là minh họa việc con cái làm lụy bố mẹ, hại đất nước đấy.

Chỉnh sửa cuối:

av78

Xe tải
Đúng rồi, nhiều cụ cứ chửi cụ Trump là tham quyền cố vị hoặc là ko nhận thua, chứ em thấy cụ trump làm việc theo đúng quy định hiến pháp rất chuyên nghiệp.
Đúng theo quy định của hiến pháp là đưa bằng chứng xác thực ra tòa để tòa phán quyết. Ở đây Trump ăn vạ khi là Tổng Thống, nhưng lại tuyên bố là quá trình bầu cử của Mỹ có gian lận, trước khi tòa án đưa ra phán quyết. Thực chất là Trump đã la làng từ lúc bầu cử sơ bộ / nội bộ CH năm 2016. Giống như quảng cáo, mưa dầm thấm lâu. Quá trình tẩy não của Trump cũng vậy.

Loxe12a

Xe buýt
Cụ nhầm lẫn rất lớn.
Anh Ủn ít tuổi nhưng không hề trẻ, ít nhất là già hơn anh Trump.
3 tuổi anh ấy đã biết cưỡi ngựa, bắn súng, 5 tuổi biết lái máy bay... chứng tỏ anh ấy chỉ mất 4 năm là qua giai đoạn trưởng thành.
Như vậy tuổi sinh học của anh ấy tương đương 200 tuổi so với người bình thường.
Ok Cụ. Anh Ủn lại đẻ ở vạch đích nên cũng không phải đấu đá nhiều.

khicon

Xe buýt
có 1 điều chắc chắn đúng là nếu 100 thắng Biden thì anh ấy ko bao giờ nói có gian lận, anh ấy sẽ ca tụng nền dân chủ đã được chứng minh hùng hồn. Nếu e nói sai xin Vang em :):):)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ tranh luận sao cứ phải dùng những từ ngữ mệt thị, hạ nhục người khác được à? Nói người khác thế, người ta nói còn sâu cay hơn đấy. Xong lại ôm ấm ức.
Nói chuyện văn minh lịch sự xem nào!

hai.tranhr

Xe container
Chắc chắn là có... kết quả kiểm phiếu nói lên có gian lận.
Nhưng người bầu Biden quá hèn kém, sợ Trump nện trung quốc họ lại tiếp tục khổ ạ.
Lần đầu người Mỹ chấp nhận gian lận bầu cử để Biden thay đổi chính sách mềm mỏng cho dân Mỹ làm ăn với trung quốc.

hoviethung

Xe lăn
Đang có cáo buộc phe ủng hộ ông Biden có gian lận trong bầu cử. CCCM tin hay không?

Mời CCCM chọn ạ
Bầu cử nào cũng có gian lận. Nhưng dù có điều tra ra thì Biden vẫn trúng cử. Trump thì như cà cuống chết đến đít vẫn còn cay

cusao

Xe lăn
Gian lận chắc chắn là có xảy ra ở mọi nơi, mọi lúc trong tất cả các cuộc thi. Tuy nhiên, mức độ và qui mô gian lận là rất khác nhau.
Do vậy, câu trả lời của em là : Có, em tin tưởng tuyệt đối

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng có thể gian lận được .Quan trọng tầm người tạo ra gian lận ,và khi đã có gian lận thì đối phương có đủ tầm để phát hiện .Và đủ bằng chứng hay không thôi .Việc bầu TT Mỹ chắc chắc có sai sót ,nhưng sai sót tới mức gian lận ,mức độ gian lận qui mô ntn ,có ảnh hưởng đến kết quả hay không .Nếu bác 100 đủ tầm ,đủ bằng chứng phanh phui thì Bác làm tới nóc ok rồi .Mà đó quyền lợi bác 100 được Hiến pháp Mỹ qui định .Nên không có gì gây chia rẽ ,hay chửi bác ấy cả
Đường đường một tổng thống mà cứ tung hết cáo buộc này đến kết tội kia mà không có bằng chứng, rất đáng bị chửi cụ ạ.
Trump từ đầu đến giờ nói dối hơn cuội, chuyện bịa đặt gian lận bầu cử này cũng không có gì mới.

ngoc.ht09

Xe buýt
Em chỉ đơn giản nghĩ rằng không lo được việc nhà mà ló mặt ra dạy thiên hạ thì theo truyền thống người Việt là khó chấp nhận được cụ ạ. Các cụ ta hồi xưa hay bảo tu thân tề gia trị quốc bình thiên hạ. Em học theo các cụ nhà ta nên em cho rằng là không tề gia được thì khó mà trị quốc tốt. Còn nhiều lí do khác cơ mà em chỉ đơn cử 1 ví dụ thôi. Bọn tây trắng thật ra cầu kỳ trong cách nhìn người, bọn nó cũng tin số mạng, cũng có tín ngưỡng, cũng có cách giao tế xởi lởi đến kinh hồn. Nhưng thay vì lấy các lí do cao siêu đó ra thì em thấy các cụ ta ngày xưa đúc rúc như vậy hẳn là có lí do. Em hoài cổ nên hay soi lại các việc như vậy.
Bọn Tây gia đình muốn làm chính trị thì cũng phải chuẩn mực, có vết là ko tiến được (hôm trước Biden có tin trúng cử là hầu hết con cháu ẩn mạng xã hội), nhưng em thấy rằng ít người đề cập đến những cái như cụ nói của Hunter Biden - chứng tỏ trong mắt xã hội Mĩ cái đó ko quan trọng, nếu có, cá nhân em rất tôn trọng ông bố, trước thiên hạ ông ấy luôn tỏ ra thân thiết với con mình mà không cần phải phủ nhận nó để tiến thân, mà cụ đừng đánh giá vấn đề cá nhân, vì nếu có, cụ có thể lên mạng đọc xem Tây nó nói gì về Mr Trump - Ivanka (nghe t luôn).

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Gian lận bằng cách can thiệp vào chương trình đếm phiếu của máy tính là hoàn toàn có thể mà

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các cụ tranh cãi ghê quá. Nhà cháu fun một tí vậy!

Trạng thái
Thớt đang đóng