[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

Thanh_GPLX_B2

Xe đạp
Kể cả có gian lận thì chung quy là đa số người dân Mỹ và cả các nước trên thế giới đã quá mệt mỏi với anh Trump rồi. Cho anh 4 năm nhảy múa, ra oai là đủ lắm rồi. Giờ về để tiếp quản và gây dựng tiếp sự nghiệp kinh doanh của anh đi.

Gcar

Xe container
Sau khi Trump Sr. qua đời, gia đình Trump có hứa sẽ chu cấp về những chi phí y tế cho các con của Fred Trump vì bản di chúc của Trump Sr. (bố) do Trump viết hộ đã loại bỏ tên của Fred Trump khỏi danh sách hưởng thừa kế.
Trump thật là mưu mẹo biết lừa lấy hết tài sản thừa kế tỉ đô của anh cả! Giỏi quá!

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Các cụ tranh luận sao cứ phải dùng những từ ngữ mệt thị, hạ nhục người khác được à? Nói người khác thế, người ta nói còn sâu cay hơn đấy. Xong lại ôm ấm ức.
Nói chuyện văn minh lịch sự xem nào!
Cũng có lý. Ai lại vì một chú Mẽo mà người Việt chửi nhau tung cả váy =))

Đường đường một tổng thống mà cứ tung hết cáo buộc này đến kết tội kia mà không có bằng chứng, rất đáng bị chửi cụ ạ.
Trump từ đầu đến giờ nói dối hơn cuội, chuyện bịa đặt gian lận bầu cử này cũng không có gì mới.
Em đã nói rồi ;))
Và Trump cũng nên tự nhận là tổng thống kém nhất thế giới, vì để cho gian lận bầu cử với quy mô toàn quốc ngay trong lúc mình đang cầm quyền ;))

Thường cái thằng đang nắm chính quyền thì mới gian lận, hoặc không thì cũng không thằng nào gian lận được nó. Ai lại tổng thống đang cầm quyền khóc nhè tố cáo phe đối lập gian lận =))

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Ở Mẽo thì em không rõ, nhưng ở quê em thì chưa phát hiện mại dâm ở Đồ Sơn, Quất Lâm và Trần Duy Hưng.

pressf5

Xe buýt
Có gian lận và Trump không chứng minh được, nên vẫn về vườn. Nước Mỹ giờ mới nhận ra tự nhiên cho 1 ông ất ơ vào làm tổng thống để giờ muốn cho ông ấy đi cũng khó =))

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cháu kê gạch hóng!

av78

Xe tải
Sau khi cơ quan chức năng vào cuộc, nhân viên bưu điện ở Pennsylvania đã thừa nhận mình bịa ra chuyện cấp trên yêu cầu chỉnh sửa dấu bưu điện, và rút lại đơn tố cáo. Đây là nhân chứng quan trọng phía Trump và thượng nghị sĩ Graham đã cung cấp để yêu cầu DOJ vào FBI vào cuộc điều tra. Đảng Dân Chủ quá mạnh, Tổng Thống bảo kê vẫn chưa đủ bảo đảm để nhân chứng tiếp tục tố cáo.

mrductk111

Xe buýt
Em tin có.
Em tin luôn cả phe Trum cũng có.
Chỉ là thằng nào gian lận nhiều hơn mà thôi. hehe.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mr. Pomelo

Xe tải
Trong một diễn biến khác, ông Mike Pompeo khi được hỏi về việc chuyển giao quyền lực cho Tổng thống mới đã trả lời rằng: "Việc chuyển giao (quyền lực) cho nhiệm kỳ hai của Trump sẽ diễn ra suôn sẽ thôi mà."
“There will be a smooth transition to a second Trump administration,” Pompeo said during a news conference Tuesday afternoon.

Hoàng A Mã

Xe điện
Sau khi cơ quan chức năng vào cuộc, nhân viên bưu điện ở Pennsylvania đã thừa nhận mình bịa ra chuyện cấp trên yêu cầu chỉnh sửa dấu bưu điện, và rút lại đơn tố cáo. Đây là nhân chứng quan trọng phía Trump và thượng nghị sĩ Graham đã cung cấp để yêu cầu DOJ vào FBI vào cuộc điều tra. Đảng Dân Chủ quá mạnh, Tổng Thống bảo kê vẫn chưa đủ bảo đảm để nhân chứng tiếp tục tố cáo.

Thế là móm rồi à cụ

poiuy

Xe ba gác
Em chỉ đơn giản nghĩ rằng không lo được việc nhà mà ló mặt ra dạy thiên hạ thì theo truyền thống người Việt là khó chấp nhận được cụ ạ. Các cụ ta hồi xưa hay bảo tu thân tề gia trị quốc bình thiên hạ. Em học theo các cụ nhà ta nên em cho rằng là không tề gia được thì khó mà trị quốc tốt. Còn nhiều lí do khác cơ mà em chỉ đơn cử 1 ví dụ thôi. Bọn tây trắng thật ra cầu kỳ trong cách nhìn người, bọn nó cũng tin số mạng, cũng có tín ngưỡng, cũng có cách giao tế xởi lởi đến kinh hồn. Nhưng thay vì lấy các lí do cao siêu đó ra thì em thấy các cụ ta ngày xưa đúc rúc như vậy hẳn là có lí do. Em hoài cổ nên hay soi lại các việc như vậy.
Truyền thống người Việt với người Mỹ rõ ràng là khác nhau rồi. Ngưỡi Mỹ con cái 18 tuổi là tự chịu trách nhiệm với bản thân, bảo rằng bố nó có đồng lõa với nó thì phải có bằng chứng, không có bằng chứng bất quá ông bố nói lời xin lỗi là xong chứ kéo vào với công việc là không được rồi.

Black_Roses

Xe hơi
Chắc cụ nhầm chứ thằng bạn em bên Mỹ bảo là kiểm phiếu là trong phòng kín và người trong đó là người của đảng DC hết, nếu có của CH thì chỉ là CH fake thôi.
Nó còn kể là chính mắt nó thấy người ta dập chữ Trump đi xong viết chữ Biden vào, em hỏi bảo sao không lấy bút xoá xoá chỗ Trump đi rồi tô lại chỗ Biden thì nó bảo DC thích chơi game khó.
[/QUO
Chắc cụ nhầm chứ thằng bạn em bên Mỹ bảo là kiểm phiếu là trong phòng kín và người trong đó là người của đảng DC hết, nếu có của CH thì chỉ là CH fake thôi.
Nó còn kể là chính mắt nó thấy người ta dập chữ Trump đi xong viết chữ Biden vào, em hỏi bảo sao không lấy bút xoá xoá chỗ Trump đi rồi tô lại chỗ Biden thì nó bảo DC thích chơi game khó.
E ủng hộ a Chum, nhưng vụ bạn cụ kể như này e thấy nó sai sai chỗ nào ko biết?

tvu732

Xe buýt
Em chỉ đơn giản nghĩ rằng không lo được việc nhà mà ló mặt ra dạy thiên hạ thì theo truyền thống người Việt là khó chấp nhận được cụ ạ. Các cụ ta hồi xưa hay bảo tu thân tề gia trị quốc bình thiên hạ. Em học theo các cụ nhà ta nên em cho rằng là không tề gia được thì khó mà trị quốc tốt. Còn nhiều lí do khác cơ mà em chỉ đơn cử 1 ví dụ thôi. Bọn tây trắng thật ra cầu kỳ trong cách nhìn người, bọn nó cũng tin số mạng, cũng có tín ngưỡng, cũng có cách giao tế xởi lởi đến kinh hồn. Nhưng thay vì lấy các lí do cao siêu đó ra thì em thấy các cụ ta ngày xưa đúc rúc như vậy hẳn là có lí do. Em hoài cổ nên hay soi lại các việc như vậy.
Ngày xưa em cũng nghĩ phải có tu thân - tề gia mới trị quốc - bình thiên hạ được, tuy nhiên dần dần em thấy chúng không phải là những vòng tròn đồng tâm. Không nhất thiết phải hoàn thành tốt cái nhỏ thì mới làm được cái lớn.

Nếu coi biết tề gia có nghĩa là gia đình hài hòa yên ấm, chồng không lăng nhăng, vợ không chanh chua ác độc, ảnh hưởng đến sự nghiệp của chồng, con lớn lên làm người tử tế thì em biết có hai cụ Marx và Abraham Lincoln không đạt tiêu chuẩn. Nhìn rộng ra thi trong số doanh nhân, chính trị gia có bao nhiêu ông cắm đầu vào công việc, bỏ bê vợ con để rồi đến khi nó lớn lên thành người thế nào mình chẳng biết? Cá nhân mà nói, em có biết một ông doanh nhân như vậy và em rất ghét. Nhưng không thể phủ nhận là ông ta thành đạt trong sự nghiệp và cái sự nghiệp đấy lại có ích cho xã hội :D.

Trường hợp Hunter Biden, em không theo dõi kỹ nhưng em nghĩ Joe Biden có trách nhiệm và chắc ông ta cũng hối hận. Hoặc có thể Hunter chỉ là một quả trứng ung trong gia đình. Dù sao, từ khả năng quản lý gia đình của Biden mà suy ngược ra khả năng quản lý đất nước của ông ta thì em nghĩ hơi phiến diện.

sakai_yo

Xe lăn
CC thông thạo cho em hỏi chút. Ở Mỹ thì ca sĩ nổi tiếng cũng có thể tranh cử tổng thống ạ? Giả dụ như vậy thì sẽ điều hành đất nước kiểu gì khi không có tí kinh nghiệm nào về kinh tế hay chính trị, sẽ xử lý vấn đề với Triều tiên hay Nga, TQ ra làm sao?

Reinhard

Xe buýt
Cập nhật thêm tình hình hóng hớt về các vụ gian lận và điều tra ạ:

Hopkins, nhân viên USPS tại bang Pennsylvania, người đã từng kí tờ khai với thành viên đảng CH tố cáo cấp trên của anh thay đổi các lá phiếu qua thư tuần trước đã được mời lên làm việc với nhân viên điều tra liên bang. Đảng CH cho rằng đây là một trong những vụ gian lận lớn nhất họ có bằng chứng. Thế nhưng, hiện giờ, ủy ban giám sát Hạ Viện Mỹ do đảng DC cầm đầu đã mới công bố trên Twitter rằng, theo lời nhân viên điều tra, Hopkins đã kí đơn xin phép rút lại lời tố cáo trước. Thành viên đảng CH chưa cho bình luận. Chưa có tin tức gì về liệu Hopkins có phải đối mặt với tội khai man trước pháp luật không.

Trong khi đó, tối thứ 3 (giờ Mỹ), James O'Keefe, người sáng lập tổ chức Project Veritas, một tổ chức cực hữu đã từng tặng Hopkins 25,000$, nói rằng Hopkins bị nhân viên điều tra bức cung và ép phải kí vào những giấy tờ anh ta không hiểu. James nói rằng họ có bằng chứng ghi âm, tuy nhiên, người này chưa đưa ra được bằng chứng nào. Bản thân Hopkins cũng đăng một đoạn clip trên Youtube rằng "Tôi không rút lời", nhưng từ chối trả lời truyền thông.

Vậy là sao hả các cụ :D Là bạn nhân viên kia chém gió để bôi nhọ cấp trên, bôi nhọ hệ thống bầu cử, lấy tiền ủng hộ của cánh hữu (tài khoản GoFundMe của Hopkins nhận được gần 140,000$, nhưng sau vụ này thì đại diện của GoFundMe đã nói Hopkins chưa được lấy số tiền này và sẽ hoàn tiền cho những người ủng hộ / đóng góp), và bây giờ khi đối diện với pháp luật thì sợ quá phải xin rút lời, hay là ngược lại, nhân viên điều tra Mỹ cũng hóa con gấu thành con thỏ như nhiều người trêu nhà mình? :D

Chỉnh sửa cuối:

congthuong

Xe điện
CC thông thạo cho em hỏi chút. Ở Mỹ thì ca sĩ nổi tiếng cũng có thể tranh cử tổng thống ạ? Giả dụ như vậy thì sẽ điều hành đất nước kiểu gì khi không có tí kinh nghiệm nào về kinh tế hay chính trị, sẽ xử lý vấn đề với Triều tiên hay Nga, TQ ra làm sao?
Thì thiếu kinh nghiệm như ông Trump , phá nát quan hệ đồng minh, các hiệp ước đó thôi.....

Điều hành lỗi thì hết 4 năm lại bầu người khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng