[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

fightstinger

Xe tăng
Trump mà thêm nhiệm kỳ nữa chắc Tập đột quỵ chết! Nhìn thần sắcTập thời gian gần đây thì hiểu. Giờ Hawei đã tính bán bớt một số bộ phận để ăn dần rồi đấy!

Muốn đập cho TQ chết thì phải nâng đỡ Nga 1 tí, đó là nguyên tắc bất di bất dịch. Phe Biden suốt ngày gào thét chống Nga thì khác gì giúp TQ! Nga mà hết đường thì chắc chắn sẽ hỗ trợ những mặt TQ còn yếu để chống lại Mỹ, vậy có phải hòa hoãn với Nga để tập trung chống TQ có phải lợi hơn không?
Huawei chỉ là con cờ thôi. Huawei có chết thì công nghệ, nhà xưởng, con người vẫn còn ở TQ. Nó chỉ cần chuyển nhượng cho thằng khác là xong, về cơ bản TQ chả mất gì. :)):)):))

AntiTrump2024

Xe tăng
Huawei chỉ là con cờ thôi. Huawei có chết thì công nghệ, nhà xưởng, con người vẫn còn ở TQ. Nó chỉ cần chuyển nhượng cho thằng khác là xong, về cơ bản TQ chả mất gì. :)):)):))
Thì Trump lại đập tiếp thằng kia. Ê mày! Mày mua lại công ty của quân đội TQ hả mày! Thế công ty kia lại quỳ lạy như ZTE hoặc ăn roi của Trump tiếp!

AntiTrump2024

Xe tăng
Tóm lại là bác muốn nói gì? Trump muốn làm herd immunity (sẽ chết rất nhiều do Mỹ thì không kỷ luật được như TĐ, mà bản thân TĐ cũng chết quá trời), nhưng các đảng phái Mỹ bắt lockdown nửa vời chết ít hơn herd immunity, suy ra Trump không có lỗi gì trong việc chết chóc? Thế nếu Trump có toàn quyền 100% để làm herd immunity thì sẽ thế nào?
Đã bảo rồi. Luật Mỹ méo cho phép Tổng thống ban hành lệnh lockdown. Lão Biden to mồm thế chứ nếu có lên đc Tổng Mỹ thì cũng méo làm đc gì hơn đâu ngoài việc kêu gọi đeo khẩu trang với lụi cụi bào chế thuốc. Mà cái món nghiên cứu vaccine với bào chế thuốc thì chính quyền Trump đang làm rất tốt mới chết chớ. Ấy mà cứ kêu Trump không lo chống dịch covid là sao? Ông vẫn tích cực chống dịch trong thẩm quyền của chính quyền đó thôi!!!

Voi đi bộ

Xe buýt
Dọn đống kít của trump không đơn giản vì đống đó bao gồm sự chia rẽ trong nội bộ đảng CH, nội bộ nước Mỹ và nước Mỹ với đồng minh.
Trong năm 2020, Mỹ dính quả covid mà mãi ko xong trong khi TQ nó vượt qua covid với lũ lụt và có lẽ là sắp vượt qua thương chiến với Mỹ. Trình lãnh đạo của Trump quá phìu khi so với Tập vì Mỹ luôn có sự ủng hộ của các nước trên TG trong khi TQ thì không.
Cái đáng sợ đối với Mỹ đó là sau này sẽ có một kẻ thông minh hơn Trump nhưng khốn nạn hơn Trump sẽ khoét sâu vào sự chia rẽ mà Trump đã nêu ra (Trump chỉ là triệu chứng, không phải là nguyên nhân của căn bệnh ở nước Mỹ hiện nay) và tận dụng tối đa những lỗ hổng mà luật pháp không thể nào bịt hết để nắm quyền. Kẻ đó có thể xuất hiện ở bất cứ đảng nào, dân chủ hoặc cộng hoà.
Hi vọng là cơ chế tự sửa chữa của nước Mỹ có thể vượt qua được căn bệnh này.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Hôm nay chưa thấy Chum vật vã ăn vạ nhát nào. Hay bị ốm rồi? :))

Quỳnh Ốc

Xe tăng

E thấy mấy comment này trên vnexpress đúng phết

AntiTrump2024

Xe tăng
Trump đang bận chơi gôn cụ ạ!

Với hốt được cái máy chủ phần mềm kiểm phiếu với phần mềm thống kê kết quả rồi thì ăn vạ chi nữa! Lúc trước là giả chết để bắt quạ thôi, giờ bắt được quạ rồi thì cứ để đó mà từ từ nhổ lông. Ta đi làm ván gôn cái đã!

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng

E thấy mấy comment này trên vnexpress đúng phết
Em lại thấy họ chả hiểu gì về Luật Mỹ mà lại đi bàn luận chuyện tranh chấp tại Mỹ cụ ạ!

Ấy mà thôi cũng được, dù gì thì cũng làm cho họ giải tỏa bớt sự điên loạn do hậu quả của việc bị nhồi nhét và kích động quá đáng ạ!

bearbie

Xe điện
Đã bảo rồi. Luật Mỹ méo cho phép Tổng thống ban hành lệnh lockdown. Lão Biden to mồm thế chứ nếu có lên đc Tổng Mỹ thì cũng méo làm đc gì hơn đâu ngoài việc kêu gọi đeo khẩu trang với lụi cụi bào chế thuốc. Mà cái món nghiên cứu vaccine với bào chế thuốc thì chính quyền Trump đang làm rất tốt mới chết chớ. Ấy mà cứ kêu Trump không lo chống dịch covid là sao? Ông vẫn tích cực chống dịch trong thẩm quyền của chính quyền đó thôi!!!
Vậy post đầu tiên bác nêu Trump muốn làm herd immunity để làm gì, lại còn phê phán châu Á chống dịch mà không làm vaccine thì không hiệu quả? Tóm lại là châu Á nên làm herd immunity hay nên dập dịch, bởi vì vaccine thì không phụ thuộc phương pháp chống dịch rồi ( như bác đã đồng ý với tui).

Còn Trump không có quyền lockdown, nhưng vì thích herd immunity nên lại kích động dân phản đối lockdown, biểu tình chống lại thống đốc bang mình, thì có gọi là phá hoại không, hay là đã chống dịch hiệu quả (trước khi có vaccine)?

AntiTrump2024

Xe tăng
cũng ko làm gì được đâu bác, Mỹ mà , nhìn thế thôi, đến lúc chốt là cũng khác người. Các tổng thống thì hay bãi bỏ đc cái gì của ng tiền nhiệm đều làm hết. Em đang hy vọng bầu senate ở Gorgia lấy đc 2 ghế vào tháng 1 này, thì dc có lưỡng viện. Nhưng nếu không đc thì khó cho Biden với DC. Vì bên Mỹ họ vẫn đảng phái, có thể chọn Biden với tu cách cá nhân, nhưng vẫn vote rep ở các mục khác. Em thích phong cách của Lincohn Project. đúng là mấy bác cộng hòa gộc làm ad cho dân chủ, rất máu lửa, thế mới bập đc trumpets và losers nhỉ. Còn nhiều thứ để hóng quá
2 ghế mới có 48 thì làm gì có lưỡng viện? trong khi CH nó 50 ghế và chỉ giành đc 1 ghế nữa là xong phim. Tình hình bỏ phiếu như thế này nếu đúng thực tế, không gian lận thì khả năng chia ghế là rất cao, nhất là trường hợp khi Trump thất cử!

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tin này là sự thật thì phe Cọng hành quá khốn nạn, một lũ vừa ăn cướp vừa la làng.

Tìm hiểu đa chiều thì sự thực TNS GOP Lindsey Graham chỉ yêu cầu CQ bang Georgia xác nhận chữ ký để lọai bỏ đi các phiếu bầu không hợp lệ/pháp (chứ không phải là các phiếu bất lợi cho TT Trump)... Truyền thông giờ hỗn loạn thật giả bát nháo=cần cẩn trọng!:-/

AntiTrump2024

Xe tăng
Vậy post đầu tiên bác nêu Trump muốn làm herd immunity để làm gì, lại còn phê phán châu Á chống dịch mà không làm vaccine thì không hiệu quả? Tóm lại là châu Á nên làm herd immunity hay nên dập dịch, bởi vì vaccine thì không phụ thuộc phương pháp chống dịch rồi ( như bác đã đồng ý với tui).

Còn Trump không có quyền lockdown, nhưng vì thích herd immunity nên lại kích động dân phản đối lockdown, biểu tình chống lại thống đốc bang mình, thì có gọi là phá hoại không, hay là đã chống dịch hiệu quả (trước khi có vaccine)?
Đọc lại cho rõ đi cụ. Em nói là cả châu Âu (kể cả Nga) luôn mà cụ, có phải nói Trump không đâu! Nói chung người Châu Âu họ tư duy khác nên họ chọn cách chống dịch kiểu khác, còn đám DC thì lợi dụng thất bại bước đầu theo kiểu chống dịch của Châu Âu để đổ toàn bộ lỗi cho Trump nên em kết luận là kệch cỡm!

Em không phê phán cách chống dịch kiểu Châu Á mà em chỉ chỉ ra cái hạn chế theo kiểu chống dịch của Châu Á. Hạn chế khi nào? Khi vaccine chưa có hoặc có nhưng hiệu quả thấp; khi chiến tranh, xung đột, ...

Nói thật, nếu đến thời điểm hiện tại Mỹ với Châu Âu nếu có xảy ra chiến tranh loạn lạc thì dịch bệnh có tăng mạnh nhưng không đến mức hủy diệt, còn nếu TQ mà xảy ra nội loạn hay chiến tranh, bọn nước ngoài nó ném covid vào thì có phải bị hủy diệt luôn không?

Nói thêm: Trump chưa bao giờ kích động phản đối lockdown nhé.

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Tìm hiểu đa chiều thì sự thực TNS GOP Lindsey Graham chỉ yêu cầu CQ bang Georgia xác nhận chữ ký để lọai bỏ đi các phiếu bầu không hợp lệ/pháp (chứ không phải là các phiếu bất lợi cho TT Trump)... Truyền thông giờ hỗn loạn thật giả bát nháo=cần cẩn trọng!:-/
Mấy cụ đó toàn theo kiểu một chiều rồi mạt sát người khác chứ có bao giờ chịu xem xét vấn đề một cách đa chiều trước khi đưa ra nhận xét đâu!

AntiTrump2024

Xe tăng
sự mù quáng nó độc hại lắm nên phải lên tiếng
quá kinh khủng, hoang đường, độ này lúc nào rảnh em toàn vào fb Trump em comment, và tích cực like và share tin chính thống và sự thật về BIDEN-KAMALA, và những video chế Trump haha
2 đc này đang được mật vụ Mỹ bảo vệ cẩn mật. Ta cũng có quyền hiểu theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng của từ "bảo vệ".

bearbie

Xe điện
Đọc lại cho rõ đi cụ. Em nói là cả châu Âu (kể cả Nga) luôn mà cụ, có phải nói Trump không đâu! Nói chung người Châu Âu họ tư duy khác nên họ chọn cách chống dịch kiểu khác, còn đám DC thì lợi dụng thất bại bước đầu theo kiểu chống dịch của Châu Âu để đổ toàn bộ lỗi cho Trump nên em kết luận là kệch cỡm!

Em không phê phán cách chống dịch kiểu Châu Á mà em chỉ chỉ ra cái hạn chế theo kiểu chống dịch của Châu Á. Hạn chế khi nào? Khi vaccine chưa có hoặc có nhưng hiệu quả thấp; khi chiến tranh, xung đột, ...

Nói thật, nếu đến thời điểm hiện tại Mỹ với Châu Âu nếu có xảy ra chiến tranh loạn lạc thì dịch bệnh có tăng mạnh nhưng không đến mức hủy diệt, còn nếu TQ mà xảy ra nội loạn hay chiến tranh, bọn nước ngoài nó ném covid vào thì có phải bị hủy diệt luôn không?
Vậy là bác sai từ dữ liệu đầu vào rồi. Không có Châu Âu nào theo herd immunity trừ Thụy Điển. Anh ti toe định làm xong từ giữa tháng 3 là phải bỏ hết rồi, sau đó lockdown chặt và lâu hơn Mỹ nhiều.

Còn cái giả thiết chiến tranh bị quăng con covid của bác nó mắc cười lắm, miễn bàn.

Cần phải DC đổ tội mới thấy Trump phản bội niềm tin của dân từ đầu dịch hả bác? Ai biết covid có hại mà đi hô hào nó như flu? Ai xúi dân biểu tình chống lại Thống đốc? Châu Âu có lãnh đạo nào xúi dân làm vậy không?

AntiTrump2024

Xe tăng
Vậy là bác sai từ dữ liệu đầu vào rồi. Không có Châu Âu nào theo herd immunity trừ Thụy Điển. Anh ti toe định làm xong từ giữa tháng 3 là phải bỏ hết rồi, sau đó lockdown chặt và lâu hơn Mỹ nhiều.

Còn cái giả thiết chiến tranh bị quăng con covid của bác nó mắc cười lắm, miễn bàn.

Cần phải DC đổ tội mới thấy Trump phản bội niềm tin của dân từ đầu dịch hả bác? Ai biết covid có hại mà đi hô hào nó như flu? Ai xúi dân biểu tình chống lại Thống đốc? Châu Âu có lãnh đạo nào xúi dân làm vậy không?
Cụ cho em cái link phần gạch đít với ạ! Còn dân Châu Âu biểu tình chống lockdown thì em thấy nhiều rồi!

Thụy Điển phong tỏa chặt em cũng cần link.

Còn quan điểm chiến tranh bị quăng covid cụ thấy buồn cười chứ em thì thấy khả năng có thể đấy cụ. Nếu không có khả năng này thì em nghĩ thế giới đã không lo sợ về vũ khi sinh học!

Thật ra covid sẽ không vấn đề nếu như người nhiễm không có bệnh nền và quốc gia đó đó nền y tế mạnh, đủ trang thiết bị chữa trị, đặc biệt là máy thở. Vấn đề là giải quyết chữa trị cho những người đã bị mắc các bệnh nền này như thế nào thôi.

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Bài gốc: https://www.theguardian.com/us-news/2020/nov/16/georgia-brad-raffensperger-lindsey-graham-elections-ballots

Graham hỏi có thể loại bỏ tất cả phiếu bầu qua thư ở các quận "đã nêu" hay không, vì câu trước ông ta hỏi có phải thành kiến chính trị ở các quận đó ảnh hưởng đến nhân viên kiểm phiếu, khiến họ nhận nhiều phiếu sai chữ ký hơn. Nhưng dù sao thì ông ta vẫn muốn loại cả phiếu hợp lệ lẫn bất hợp lệ ở các quận đó (vốn có thành kiến với Trump), chứ không phải chỉ bỏ đi phiếu bất hợp lệ như bạn nghĩ.

Vấn đề là đây chỉ là phát biểu 1 chiều của ông Raffensperger, khó có thể kết luận ông ta có vu khống Graham không.

Chỉnh sửa cuối:

NDTBM

Xe điện
Biden là phù hợp cho nước Mỹ, vì Ch cũng ủng hộ cá nhân Biden. Sẽ nghe cả 2 bên, và ông ý cũng nói ông ý là thế hệ chuyển giao, để cho lớp trẻ hơn. Nhiều người kêu Mỹ thế này thế kia, chứ nhiều người dân Mỹ còn chưa đi nước ngoài bao h, nghe tin thì nghe tin local của họ.Vn mình chính ra lại tinh thông chính trị thế giới. Siêu phết hahah. Chờ qua ngày 20.1 khi Trump hết đặc ân tổng thống thì múa thế nào với các loại đơn kiện. Hồi hộp quá í chứ
Từ sau vụ Scytl thì cụ Biden bặt tăm bất thường... Mỹ đang chịu làn sóng Covid-19 mùa Đông khốc liệt (~1 triệu ca nhiễm/tuần), liệu cụ Biden lại trốn dịch? Hay là đang phải cách ly bắt buộc..? Giờ mà Cụ Biden già yếu mà bị nhiễm Covid-19 thì "hậu quả" khó lường (...) và không biết chính trường Mỹ sẽ ra sao nhỉ???:-/

bearbie

Xe điện
Cụ cho em cái link phần gạch đít với ạ! Còn dân Châu Âu biểu tình chống lockdown thì em thấy nhiều rồi!

Thụy Điển phong tỏa chặt em cũng cần link.

Còn quan điểm chiến tranh bị quăng covid cụ thấy buồn cười chứ em thì thấy khả năng có thể đấy cụ. Nếu không có khả năng này thì em nghĩ thế giới đã không lo sợ về vũ khi sinh học!

Thật ra covid sẽ không vấn đề nếu như người nhiễm không có bệnh nền và quốc gia đó đó nền y tế mạnh, đủ trang thiết bị chữa trị, đặc biệt là máy thở. Vấn đề là giải quyết chữa trị cho những người đã bị mắc các bệnh nền này như thế nào thôi.
Bác nói ngược đi đâu vậy. Thụy Điển mới là không lockdown vì họ theo herd immunity. Châu Âu lockdown vì lãnh đạo phê phán herd immunity. Cái này nó phổ thông thường thức nên tui k0 quăng link đâu, bác google đầy. Why europe not herd immunity sweden. Còn dân châu Âu sau 9 tháng khổ sở giờ họ mới bắt đầu biểu tình nhiều là điều dễ hiểu.

Trạng thái
Thớt đang đóng