[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

Voi đi bộ

Xe buýt

Alex.N

Xe buýt
Trump giờ như con tàu đắm.
Ai bị Trump hắt hủi có cửa xin đc việc mới à ;))
Anh Kemp, anh thư ký GA đều khẳng định hùng hồn tôi là ng chính trực chỉ làm theo luật k thiên vị phe phái, thế khác nào chửi vào mặt các anh khác chứ, đểu à :D
À, e nhận ra Trump đã nói một điều rất đúng, đó là Biden là ucv tệ hại vô cùng, vì vậy thua cho Biden thực sự là rất nhục. Thua Biden cách đây 8-12 năm còn đỡ nhục, còn bg: Biden là 1 ông già 78 tuổi lẩm cẩm lẫn lộn, nói nhịu và yếu ớt.
Sự thực này rất khó nuốt trôi với bất kỳ ai chứ k riêng gì Trump, với 1 ng cực kỳ ngạo mạng kiêu căng và ái kỷ thì nó còn đắng gấp vài chục lần, nên em rất thông cảm với phản ứng của Trump.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Em nói thật. Bác rất chịu khó tranh luận cơ mà nội dung của bác chém thớt này hay các thớt khác nói chung là nó nhạt như nước ốc ấy. Nhưng cái tệ hại nhất của bác là cái cách mà bác tương tác với các thành viên khác. Bác vào thớt này hay những thớt khác chém tràng giang đại hải rách giời rơi xuống thì không sao nhưng những thành viên nào vào thớt bác mở bên kia mà còm trái chiều bác thì bác xua đuổi, đưa tiễn người ta, nói người ta là phá thớt của bác thế nọ thế kia... Ngược lại thì những ai đồng thuận với bác thì bác vuốt ve, lôi kéo...

Em nói thêm là có những người vào thớt của bác thả còm không phải vì cái thớt đó nó hay, nó chất lượng mà vì 1 phần là để thể hiện sự tự do, thích còm thớt nào thì còm, thớt đã mở ra là không của riêng ai, không của bè phái nào cả.

Những điều em nói trên có đúng không?
Còm này của em không phải với mục đích công kích cá nhân mà là để phản bác lại cái cách chơi của bác.
Bác xem lại cái cách chơi đúng là như "tập lái" của bác đi.
Cụ đúng là thất tình, thừa thời gian đi quote lại còm của cái tay dở người ý. Đọc comment của cụ này là thấy suy nghĩ ngây ngô, chủ quan cá nhân, chả có suy nghĩ quái gì rồi, cụ tranh luận làm gì cho tốn hơi :))

av78

Xe tải
Song song với việc đếm phiếu lại bằng tay, Georgia cũng đã mướn công ty Pro V&V kiểm tra lại firmware và software trên máy Dominion. Không có dấu hiệu các máy bị tấn công hay bị hack.

Vấn đề ở Mỹ là có khá nhiều Trumpet cuồng tín không tin vào cơ quan chức năng, không tin vào tòa án ....... mà chỉ nhận lệnh duy nhất từ giáo chủ Trump.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Vụ này chắc nhà ta cũng tính nát óc ra ấy chứ. Có quy định truyền thống ngoại giao nào hay lực lượng nào ép buộc hạn định cuối cùng phải gửi thư chúc mừng ko nhỉ? Khả năng là có, thế nên mới phải tính. Chứ lúc dầu sôi lửa bỏng thế này mà các bác vội vã thế. Bên kia họ còn chưa chính thức gọi là Tổng thống cơ mà, kể cả cái cụm từ “Tổng thống đắc cử - President elect” cũng còn đang phải bàn lại.

bearbie

Xe điện
President elect lẽ ra phải dịch là Người vừa đắc cử Tổng thống, bởi Tổng thống đắc cử thì đã là tổng thống mất tiêu rồi.

gocart

Xe cút kít
President elect lẽ ra phải dịch là Người vừa đắc cử Tổng thống, bởi Tổng thống đắc cử thì đã là tổng thống mất tiêu rồi.
Incumbent President: Tổng thống đương nhiệm Trump.
Sau ngày 20/1 thì là: Ex President cựu tổng thống Trump.
President Elected: Tổng thống đắc cử Biden. Sau ngày 20/1 là President Biden.

bearbie

Xe điện
Incumbent President: Tổng thống đương nhiệm Trump.
Sau ngày 20/1 thì là: Ex President cựu tổng thống Trump.
President Elected: Tổng thống đắc cử Biden. Sau ngày 20/1 là President Biden.
President elect, không phải President elected hay elected president. President elect là người vừa được bầu vào vị trí President thôi bạn. Giống như wife to be = hôn thê, là người sắp sửa làm vợ, chứ không phải đã là vợ. Tui chỉ bàn về mặt ngôn ngữ học thôi :D. Trong tiếng Việt mà nói tới Tổng thống đắc cử là người ta sẽ nghĩ đó là 1 ông Tổng thống, nó hợp với elected President hơn.

Hien do

Xe tăng
thế Trumpets có thuyết gì cho vụ này, chưa ai làm gì đã cong cả đít lên rùi há há
trùm đa cấp có khác, làm bẩn nhưng tay lúc nào cũng sạch sẽ

các cụ ăn cơm cà mà bàn chuyện quốc tế như thật
cơm cà nhưng đầu óc bình thường, cấm à, thiếu gì cách để hiểu biết 1 việc ở bên kia trái đất
tư duy nghèo không được bình luận về người giàu là tư duy hèn kém nhất

bearbie

Xe điện

Con Kraken Georgia què quặt quá. 1 trong các chứng cứ là tuyên bố của ông GS Princeton có thể hack máy trong 7 phút (Powell ghi là chứng cứ mật của riêng họ). Giờ ổng lên tiếng là tuyên bố đó của ổng đưa ra năm 2018 dựa trên bản cũ của Dominion ở New Jersey và báo cáo đó ổng đưa công khai từ lâu, mật khỉ gì. Mắc cười nữa là năm nay chính ổng nằm trong ban 58 chuyên gia đánh giá phiên bản mới của Dom cực kỳ an toàn, lý do tương tự như Dom nói lúc trước : lần này có in ra giấy để người bầu xem lại, và sau đó Georgia cũng đã 2 lần đếm phiếu bằng tay không thấy sai sót gì.

Cuối cùng là ổng bảo không hề cho phép các LS đưa tên mình vào vụ kiện.

Thieudl

Xe tải
Cuối cùng là ổng bảo không hề cho phép các LS đưa tên mình vào vụ kiện.
Nỗ lực của Trump thì đáng khen,nhưng cách làm thì quá fail. Chưa kể đám Trumpet suốt ngày ngụp lặn trong đống cám lợn Fake news rên rỉ nâng bi nhau. Hãi hùng !

nhuataiche

Xe container
Nỗ lực của Trump thì đáng khen,nhưng cách làm thì quá fail. Chưa kể đám Trumpet suốt ngày ngụp lặn trong đống cám lợn Fake news rên rỉ nâng bi nhau. Hãi hùng !
Nỗ lực là một chuyện, năng lực là chuyện khác. Ví dụ nỗ lực làm giàu của em hơn anh Vượng rất nhiều, nhưng năng lực thì ...

Nên nhà ta mới có cụm từ là "duy ý chí" !

ftts

Xe buýt
Đọc lời khen thì đọc làm cái gì.
Kẻ nào biết đọc những lời chê mới là kẻ lọc lõi, già đời.

Thật sự là em thấy cách bác chơi nó trẻ trâu, non quá nên nói với bác vài câu chứ chả thèm đối đáp, tranh luận với bác. Trình độ bác cao thấp thế nào, cách chơi ra làm sao thì mọi người đều biết, khỏi cần tự vỗ ngực nhé.
Muốn lớn lên thật sự dưới con mắt của mọi người thì cần khiêm tốn và chịu khó học hỏi vào bác ợ.
Cụ ấy rất lươn lẹo và rất tự hào về khả năng lươn lẹo của mình. Tam quan bất chính.

Em thì sẽ chả bao giờ mua hàng cụ ấy bán, vì nếu có vấn đề gì thì đảm bảo không ai đủ khả năng nói chuyện đạo lý với cụ ấy.

Thieudl

Xe tải
Cụ ấy rất lươn lẹo và rất tự hào về khả năng lươn lẹo của mình. Tam quan bất chính.

Em thì sẽ chả bao giờ mua hàng cụ ấy bán, vì nếu có vấn đề gì thì đảm bảo không ai đủ khả năng nói chuyện đạo lý với cụ ấy.
Cứ nhìn gương thằng cha Tựlái gì đấy là hiểu rồi mà!

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì nói, lão Trung với đạo hữu cũng có khía cạnh đúng trong việc căn cứ lượng cổ động viên mỗi lần rally và lượng view online của ông Bảy đần để chê ông này. Tuy nhiên điều thực tế “đáng cười” ấy nói lên rằng chỉ cần đưa lên một ứng viên bất kỳ cũng chiến thắng dc Trung. Và điều đáng nói hơn nữa, Trung và bè đảng mê muội của hắn không nhận ra rằng đấy là dấu hiệu nước Mỹ kinh sợ hắn thế nào, lần bầu cử này chủ yếu là để loại hắn chứ cử tri không hẳn vì ông Bảy. Đấy là điều mà Trung và Trumpet nên đau đớn.
Sống sao mà để từ Netflix tới báo chí tới mạng xã hội tới chiến hữu, đệ tử, đồng minh ghét còn hơn hủi.

Làm chính trị mà chỉ tiền thì có ngày bán nước nghe Trumpet.

Trạng thái
Thớt đang đóng