[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bác đúng mê thuyết âm mưu nhỉ :D. Vụ TT Anh có thể coi là lỗi thằng đánh máy (thằng đồ họa, hehe), do lười hay gì đó sửa hình cũ, đè chữ Biden lên trên chữ Trump, chứ nó nói lên hậu thuẫn gì ở đây hả bác? Giới nguyên thủ châu Âu nó không chơi trò mật ngữ như bác nghĩ đâu. Mà sao cái hình mới của Boris hình như sửa rồi, bữa bên bác đăng tin xong hôm sau tui lấy về đã không còn thấy chữ ngầm.
Tất nhiên "coi như " rồi. Dễ giải thích nhất. Nhưng chính phủ Anh chưa bao giờ đưa ra lời giải thích rõ ràng. Một cái chữ trắng nền đen đơn giản mà phải xóa đi viết lại ạ??? Xóa đi viết lại còn khó hơn ấy :)) Lại còn thông điệp của thủ tướng nữa =))
Cụ thích tin lỗi thằng đánh máy thì cứ việc 😊

bearbie

Xe điện
Tất nhiên "coi như " rồi. Dễ giải thích nhất. Nhưng chính phủ Anh chưa bao giờ đưa ra lời giải thích rõ ràng. Một cái chữ trắng nền đen đơn giản mà phải xóa đi viết lại ạ??? Xóa đi viết lại còn khó hơn ấy :)) Lại còn thông điệp của thủ tướng nữa =))
chính xác là thuyết âm mưu đó bác, bởi vì bác sẽ không thể tìm ra bất kỳ bằng chứng nào cho lời giải thích của bác. Bên đây không ai tin ba cái thuyết âm mưu vô bổ vô cớ đó đâu :D

taplai2012

Xe trâu
chính xác là thuyết âm mưu đó bác, bởi vì bác sẽ không thể tìm ra bất kỳ bằng chứng nào cho lời giải thích của bác. Bên đây không ai tin ba cái thuyết âm mưu vô bổ vô cớ đó đâu :D
Kkk!!!! Nhiều thuyết âm mưu thành sự thật đó thôi. Ngay trong thớt này sẽ thấy. Rất nhiều thuyết bị ném đá, đến giờ thành sự thật!!! Đơn giản nhất là lờ nó đi.

bearbie

Xe điện
Kkk!!!! Nhiều thuyết âm mưu thành sự thật đó thôi. Ngay trong thớt này sẽ thấy. Rất nhiều thuyết bị ném đá, đến giờ thành sự thật!!! Đơn giản nhất là lờ nó đi.
thuyết nào vậy, bác cho ví dụ xem? Tui không ngại khi 1 thuyết âm mưu kiếm ra được chứng cứ, nhưng cho tới khi đó thì nó hoàn toàn vô giá trị.

Thieudl

Xe tải
Grow up, Mr.President the Boy !

Voi đi bộ

Xe buýt
Bài phân tích này hay phết, rất đầy đủ và xúc tích tình hình bầu cử bên Mẽo
Cái này hay, giờ phải lựa chọn giữa thờ một thằng ngu hoặc một thằng giả ngu để lừa tiền mình thì các Trumpet chọn ai nhỉ.
Khổ, Trump càng không chịu thua thì nỗi đau của Trumpet lại thêm dài thật dài.

Voi đi bộ

Xe buýt
Anh bán thịt trên kia có thích post thuyết âm mưu không, tôi post thuyết âm mưu ảnh hưởng đến việc làm ăn của anh được đấy. Mà còn có nguồn hẳn hoi.
Miếng cơm của anh tôi không muốn đụng vào nhưng anh cũng nên kiềm chế một chút.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Anh bán thịt trên kia có thích post thuyết âm mưu không, tôi post thuyết âm mưu ảnh hưởng đến việc làm ăn của anh được đấy. Mà còn có nguồn hẳn hoi.
Thôi cụ ơi, tranh luận chính trị là thứ dễ gây tổn thương tới tình cảm người khác nhất, sau tranh luận về tôn giáo. Thế nên đừng đẩy mọi thứ vượt qua giới hạn. Không giải quyết được cái gì đâu.

Hien do

Xe tăng
:)) ignore bot Trumpets di a

aliabu2

Xe buýt
Em chờ Trumpet xứ Lừa đứng lên kêu gọi quyên góp quỹ từ thiện để nuôi bố Trump, xem có được xu nào không?

Sợ là chả được xu nào, vì Trumpet xứ Lừa thà vứt đi lòng tự trọng với liêm sỉ còn hơn là móc tiền ra khỏi túi. :))
Hồi xưa dâm chủ Hướng Cỏng đình đám cũng có mấy người gây quỹ trên OF đấy ;)) không biết tiền quyên được giờ nơi nao =))

• Vodka
Reactions: QK4

nhuataiche

Xe container
Thực tế là câu trả lời rõ ràng nhất, ko cần phải nói nhiều.
Trump đã thua, đội ngũ đang tan rã.
Biden đã thắng, đội ngũ đang ráo riết hành động.
Không có gì xoay chuyển được thực tế như vậy.

Trump vẫn còn rất đông đảo người ủng hộ, nhưng em cho rằng số đó sẽ phải giảm bớt rất nhanh chóng theo thời gian, khi con số tuổi tác của Trump tăng thêm.

Một yếu tố khác là nếu đội ngũ của Biden đi những bước đi đúng đắn, kềm chế được đại dịch và giữ cho nền kinh tế ko rơi vào khủng hoảng, số người ủng hộ Trump càng vơi bớt. Ai cũng thích ủng hộ đội thắng hơn đội thua, nhất là khi lãnh đạo đội thua hướng tới lễ thượng thọ 80.

Bèo Bọt

Xe tăng
mình xem tử vi thì thấy rằng chú Trump thắng ạ

Thất tình

Xe máy
Liên tục có các vụ ám sát yếu nhân của Iran cho thấy khả năng tình báo Israel quá khủng và họ hậu thuẫn cho các định hướng của cụ Trump. Ở Châu Âu khả năng Anh cũng hậu thuẫn cho Trump (thông qua bức thông điệp công khai trên Twitter của thủ tướng Anh).
Với sự hậu thuẫn của 2 thế lực này, nếu bầu cử Mỹ có gian lận chắc chắn sẽ bị phanh phui.
Vậy để xem phe Dân chủ và Biden thực lực ntn, nếu chỉ là "nhiều tiền" chắc chắn sẽ bại.
Không ai dạy cụ cách đặt câu hỏi đầy đủ chủ ngữ, vị ngữ à???
Sao cụ cứ thích áp suy nghĩ của cụ vào người khác nhỉ? Hay dành nó cho riêng mình. Đó không phải cách tranh luận văn minh.
Mời cụ về đọc lại cách đặt câu hỏi trước nhé.
Đấy là suy luận cá nhân em, chẳng ai có quyền thay đổi nó cả. Bàn về chính trị thường phải đuổi hình bắt chữ. Còn bằng chứng cho nhận định hiển nhiên rồi, cụ chắc vừa lười học, vừa lười đọc.
Vâng, thế anh cứ việc ! Trời lạnh tôi lười lội bùn lắm!
Cụ làm mấy ngụm, nuốt trôi dạ dày rồi mới thấy là bùn à :)) Tội nghiệp, vô tri vô giác nó khổ thế!
Cụ ko phân biệt đc à??? Chả trách lèm bèm suốt :))
Cụ kia đặt suy nghĩ của cụ ấy vào Trump, đó là 1 cá nhân cụ thể.
Còn em bàn về thuyết âm mưu dựa trên diễn biến thực tế.
Tội nghiệp cho cụ 😞
Vâng, mời cụ chén heo hạ giá :)) Dịch tả châu Phi đang lan rộng nên dân bán chạy dịch rẻ lắm. Cố mà ăn nhé! Chúc cụ ngon miệng :)
Không phải chữa ngượng đâu :))
Về nhớ học lại cách đặt câu nhé!
Cụ cứ ở lại húp bùn nhé, bùn đây đầy. Chỉ cần cúi xuống thôi, không phải lội đâu =))
Em uống thuốc tẩy giun rồi mà cụ vẫn sống nhăn nhỉ :))
Xem lại cái tweet chúc mừng Biden của thủ tướng Anh chưa???
Em nói thật. Bác rất chịu khó tranh luận cơ mà nội dung của bác chém thớt này hay các thớt khác nói chung là nó nhạt như nước ốc ấy. Nhưng cái tệ hại nhất của bác là cái cách mà bác tương tác với các thành viên khác. Bác vào thớt này hay những thớt khác chém tràng giang đại hải rách giời rơi xuống thì không sao nhưng những thành viên nào vào thớt bác mở bên kia mà còm trái chiều bác thì bác xua đuổi, đưa tiễn người ta, nói người ta là phá thớt của bác thế nọ thế kia... Ngược lại thì những ai đồng thuận với bác thì bác vuốt ve, lôi kéo...

Em nói thêm là có những người vào thớt của bác thả còm không phải vì cái thớt đó nó hay, nó chất lượng mà vì 1 phần là để thể hiện sự tự do, thích còm thớt nào thì còm, thớt đã mở ra là không của riêng ai, không của bè phái nào cả.

Những điều em nói trên có đúng không?
Còm này của em không phải với mục đích công kích cá nhân mà là để phản bác lại cái cách chơi của bác.
Bác xem lại cái cách chơi đúng là như "tập lái" của bác đi.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Em nói thật. Bác rất chịu khó tranh luận cơ mà nội dung của bác chém thớt này hay các thớt khác nói chung là nó nhạt như nước ốc ấy. Nhưng cái tệ hại nhất của bác là cái cách mà bác tương tác với các thành viên khác. Bác vào thớt này hay những thớt khác chém tràng giang đại hải rách giời rơi xuống thì không sao nhưng những thành viên nào vào thớt bác mở bên kia mà còm trái chiều bác thì bác xua đuổi, đưa tiễn người ta, nói người ta là phá thớt của bác thế nọ thế kia... Ngược lại thì những ai đồng thuận với bác thì bác vuốt ve, lôi kéo...

Em nói thêm là có những người vào thớt của bác thả còm không phải vì cái thớt đó nó hay, nó chất lượng mà vì 1 phần là để thể hiện sự tự do, thích còm thớt nào thì còm, thớt đã mở ra là không của riêng ai, không của bè phái nào cả.

Những điều em nói trên có đúng không?
Bác xem lại cái cách chơi đúng là như "tập lái" của bác đi.
Thớt kia có đối tượng - mục tiêu rõ ràng. Em nói các cụ ấy dựa trên các tiêu chí đó. Các cụ ấy về luật of ko sao nhưng về ý thức đương nhiên có vấn đề.
Ngay cả thớt này, các cụ ấy chiếm diễn đàn đến mức chủ thớt mất cả tiếng nói. Và cụ nên nhìn lại tiêu đề thớt này xem có "hạn chế " nào không???
Dù sao cảm ơn cụ chịu khó lục còm của em :))

mitdac1819

Xe điện
Em chả biết âm mưu ko, dưng thấy bọn Tàu nó kêu covid dính bao bì thực phẩm đông lạnh, từ í em cũng hãi hùng

Thất tình

Xe máy
Thớt kia có đối tượng - mục tiêu rõ ràng. Em nói các cụ ấy dựa trên các tiêu chí đó. Các cụ ấy về luật of ko sao nhưng về ý thức đương nhiên có vấn đề.
Ngay cả thớt này, các cụ ấy chiếm diễn đàn đến mức chủ thớt mất cả tiếng nói. Và cụ nên nhìn lại tiêu đề thớt này xem có "hạn chế " nào không???
Dù sao cảm ơn cụ chịu khó lục còm của em :))
Tài nguyên diễn đàn là chung, bác không có quyền tự áp đặt các tiêu chí, bác cũng không có quyền hạn chế cho thớt bác mở nhé.

Cám ơn em là đúng, em nhớ có Cụ đã từng nói thẳng với bác rằng những còm của bác thuộc hạng không ai thèm đọc.

taplai2012

Xe trâu
Tài nguyên diễn đàn là chung, bác không có quyền tự áp đặt các tiêu chí, bác cũng không có quyền hạn chế cho thớt bác mở nhé.

Cám ơn em là đúng, em nhớ có Cụ đã từng nói thẳng với bác rằng những còm của bác thuộc hạng không ai thèm đọc.
Thế cụ nghĩ cứ ai biết đọc biết viết có thể đối đáp với em à.
Cụ cứ thử vào thớt hay diễn đàn xe Nhật rồi chế Nhật khen Hàn xem (hoặc ngược lại). Cụ sẽ có bài học cho riêng mình.
Dù sao em vui vì dạy cho cụ dc 1 bài học :))

:)) Thế này quê em gọi là Bỏ bóng đá người đấy ạ :))

đám Trumpets với Trump nói chung sẽ sợ sự thật, sợ luật pháp, mồm đảo như rang lạc nhưng gặp ai hiểu biết thì lại cứng họng, chửi đổng lên luôn
Cái thớt ông Taplai lập ra nó rác rưởi tới mức tồn tại đc trên diễn đàn này thì cũng kinh đấy :D chứ ở Mỹ là bị kiện rồi
Bên đấy nói gì cũng đc nhỉ, ở đây anh em ta nói đúng hay hơi mạnh mẽ tí là bị khóa với xì lốp nick

Trạng thái
Thớt đang đóng