[Thảo luận] Các cụ mà ăn sáng ở Phủ lý là phải cẩn thận nhé!

vietran

Xe ba gác
À mà nhân đây hỏi luôn xem có cụ nào biết k
Đến đường giao nhau ở cao tốc hạn chế 40, nhưng qua giao nhau rồi mà vẫn hạn chế một đoạn dài nữa là seo???để làm gì nhẩy???
Em thì nghĩ hoặc là để xxx bắn tốc độ kiếm tiền hoặc là bọn cắm biển quá ngu dốt hoặc cả 2 trường hợp trên

thule6

Xe điện
À mà nhân đây hỏi luôn xem có cụ nào biết k
Đến đường giao nhau ở cao tốc hạn chế 40, nhưng qua giao nhau rồi mà vẫn hạn chế một đoạn dài nữa là seo???để làm gì nhẩy???
Em thì nghĩ hoặc là để xxx bắn tốc độ kiếm tiền hoặc là bọn cắm biển quá ngu dốt hoặc cả 2 trường hợp trên
Trường hợp này ở đường tránh Vĩnh Yên, 3 biển hạn chế 40Km/h khi qua 3 ngã 4 ạ, nhiều cụ hy sinh ở đây nhắm :D

toanthangcs

Xe điện
Không biết sau này đường cao tốc hoàn thành, xxx Phủ Lý hiện nay đang dừng xe làm luật dài mấy trăm mét gây tắn đường đoạn thành phố Phú Lý-thị trấn Đồng Văn, làm giàu kiểu gì nhỉ?

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Haizzzzzzzz!
Tình trạng đói kem chung òi!
Nhà nhà, người người ra đường kiếm tiền rồi.

Bonbanh68

Xe tải
Ôi món canh cá rô đắt nhất hành tinh,
Phần lớn dân tỉnh khác qua đây thưởng thức, XXX Hà Nam tranh thủ T9 kiểm tý rồi!

KiaCD5numberone

Xe tăng
XXX Phủ Lý vừa khai thác thêm một điểm kiếm xiền nữa đấy các cụ ạ. Sáng hôm qua, em đi Nam Định và có ghé ăn sáng ở Thành Phố Phủ Lý (Chỗ ấy bán đồ ăn sáng gồm Canh Cá Rô và bánh Cuốn ấy. Các cụ đi đến đầu thành phố PL, vừa qua một cái cầu nhỏ thì rẽ phải theo đường vào UBND TP Phủ Lý + quảng trường + vườn hoa). Chỗ ấy là trung tâm ăn sáng và nghỉ dọc đường của xe các tỉnh. XXX chỉ bắt những xe đỗ bên phải theo chiều từ HN_PL thôi!
Em vừa tạt vào một quán khá to thì bà chủ quán chạy ra kêu: "chú đỗ sang bên kia đường giúp chị, chỗ có vạch sơn ấy. CA đang bắt xe đấy!" Em quay xe sang đường bên kia thì thấy XXX đang lập biên bản 03 xe liền ở bên này. Lực lượng XXX hùng hậu lém, có cả áo xanh, có cả áo vàng, có cả oto, có cả moto. Em hỏi bác chủ quán nước gần đó thì bác ấy bảo: Xe nào bị tóm thì sẽ mất 8 loét, đỗ bên này đường thì ko sao(chiều Phủ Lý_Hà Nội). Mặc dù lúc ăn sáng xong, em có đi bộ ra đầu đường thì chẳng thấy cái biển cấm dừng, cấm đỗ nào cả.
Kính báo để các Cụ cửn thựn, khỏi bị phiền phức, cãi vã.
Em vừa ăn ở đấy thứ 7. Ngày nghỉ chả có ma nào, may quá

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là buồn cho xxx Miền Bắc, món ngon phải để cho khách thưởng thức, góp phần đưa thương hiệu đi xa; Vậy mà ...chung qua cũng là cái đầu của "mấy ông đầy tớ của dân".
Nhớ đợt đi công tác miền trong, nghe mấy bác đối tác nói mà cứ mơ nó ở HN, "Trong này nếu khách du lịch đi ô tô phạm luật thì chỉ nhắc nhở (lần đầu), còn dân bản địa mà đi sai thì phải phạt ngay".

xeruabo2

Xe điện
Cảm ơn cụ đã cảnh báo . Đó là điểm dừng quen thuộc của e mỗi lần đi HN . Dưng mà các quán đó đều có nhân viên hướng dẫn khách đỗ xe cơ mà ? Thôi , từ mai lại ăn cơm rang của vợ cả trước khi đi cho lành . 800 k / suất bún chả , đúng là đắt nhất thế giới !!!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Từ sáng đến trưa mà thằng em em đã dính tại chỗ này rồi, khổ thế. Chưa kịp cảnh báo ló....:-ss

namfox

Xe tải
Không có biển báo cấm đỗ, dừng thì sao xxx bắt được. Cãi nhau thật lực đi chứ các Cụ.

gocart

Xe cút kít
Sáng ra chó cũng phải đi kiếm ăn mà các cụ ;))
Cụ nhầm rồi. Buổi sáng chó chỉ kiếm chỗ ỉa thôi.Không kiếm ăn vào buổi sáng đâu. Nhà cháu nuôi mấy con chó rồi.
À mà cụ đừng ví von linh tinh nhé.:-ss

hieutd2

Xe tăng
cám ơn các bác đã nhắc nhở. Tuy nhiên e thấy xxx Hà Nam chuối quá, đã cấm đỗ thì chiều Hà Nội - Phủ Lý hay ngược lại đều vi phạm hết chứ cớ gì phạt chiều HN - PL

anhtho

Xe ngựa
Công nhận chỗ ăn bánh cuốn chả sáng nào cũng đông như tết, chắc chắn các nhà hàng sẽ phải làm việc với xxx chứ kiểu nài lại mất hết khách thì gay. Em ăn lần đầu tiên cũng phải hơn 10 năm rồi, lúc đầu chỉ lèo tèo một hai quán hàng bé tẹo, thế mà bây giờ cứ như một khu chợ mua sắm vậy. Lúc nào cũng nườm nượp người, xe !

Kam_HN

Xe tải
Haizzz za, cám ơn cụ, cuối tuần em đang định về Thái bình :)

bmw1226

Xe tải
Không có biển cấm đỗ xe thì phạt lỗi gì? xxx làm láo thì xử lý ngay!

XXX Phủ Lý vừa khai thác thêm một điểm kiếm xiền nữa đấy các cụ ạ. Sáng hôm qua, em đi Nam Định và có ghé ăn sáng ở Thành Phố Phủ Lý (Chỗ ấy bán đồ ăn sáng gồm Canh Cá Rô và bánh Cuốn ấy. Các cụ đi đến đầu thành phố PL, vừa qua một cái cầu nhỏ thì rẽ phải theo đường vào UBND TP Phủ Lý + quảng trường + vườn hoa). Chỗ ấy là trung tâm ăn sáng và nghỉ dọc đường của xe các tỉnh. XXX chỉ bắt những xe đỗ bên phải theo chiều từ HN_PL thôi!
Em vừa tạt vào một quán khá to thì bà chủ quán chạy ra kêu: "chú đỗ sang bên kia đường giúp chị, chỗ có vạch sơn ấy. CA đang bắt xe đấy!" Em quay xe sang đường bên kia thì thấy XXX đang lập biên bản 03 xe liền ở bên này. Lực lượng XXX hùng hậu lém, có cả áo xanh, có cả áo vàng, có cả oto, có cả moto. Em hỏi bác chủ quán nước gần đó thì bác ấy bảo: Xe nào bị tóm thì sẽ mất 8 loét, đỗ bên này đường thì ko sao(chiều Phủ Lý_Hà Nội). Mặc dù lúc ăn sáng xong, em có đi bộ ra đầu đường thì chẳng thấy cái biển cấm dừng, cấm đỗ nào cả.
Kính báo để các Cụ cửn thựn, khỏi bị phiền phức, cãi vã.

Tuan nguyen

Xe buýt
Em nghĩ các cụ đang chửi xxx bắt láo thì cũng nên xem lại luật 1 chút ạ.
Không có biển cấm đỗ, nhưng trên tuyến phố đấy lại có quy định chỗ đỗ (kẻ vạch, có biển chữ P) thì các cụ phải đỗ vào đúng chỗ quy định nhé. Đỗ ra ngoài chỗ quy định vẫn bị phạt như thường.

dapvocaydan

Xe điện
Đang chiến dịch mừ, đâu đâu cũng thấy xxx

Khucgiaomua

Xe máy
Đúng là buồn cho xxx Miền Bắc, món ngon phải để cho khách thưởng thức, góp phần đưa thương hiệu đi xa; Vậy mà ...chung qua cũng là cái đầu của "mấy ông đầy tớ của dân".
Nhớ đợt đi công tác miền trong, nghe mấy bác đối tác nói mà cứ mơ nó ở HN, "Trong này nếu khách du lịch đi ô tô phạm luật thì chỉ nhắc nhở (lần đầu), còn dân bản địa mà đi sai thì phải phạt ngay".
Chỗ này anh Bá Thanh hay làm :))