[Thảo luận] Các cụ mà ăn sáng ở Phủ lý là phải cẩn thận nhé!

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cảm ơn cụ. Cuối tuần lại về quê

hungbinh3b

Xe tải
Trường hợp này ở đường tránh Vĩnh Yên, 3 biển hạn chế 40Km/h khi qua 3 ngã 4 ạ, nhiều cụ hy sinh ở đây nhắm :D
Hôm trước nhà cháu đi Việt Trì, cũng tí nữa mất tiền. Cháu đang bon bon trên đường từ Việt trì -> Hà Nội đến gần ngã tư (có biển giới han < 40 km) thấy 1 chiếc Innova nằm bên phải nề đường liếc mắt sang thấy 1 chú đang ngồi lù lù ôm cái cục gì giống cái camera => nhà cháu giật mình nghĩ là bắn tốc độ. Nhìn xuống táp lô thấy xe mình đóng >50 cây chuối. Biết chắc sẽ có đội đón lõng ở phía trên, nhà cháu đến ngã tư liền rẽ trái luôn ( cháu mới đi Việt Trì lần đầu không rành đường lắm) vừa đi vừa hỏi đường ra được QL 2 cũ thì phải -> về Phúc Yên-> về Nội bài-> HN hú vía tí nữa thì mất hộp sữa của F1. Các cụ đi qua đường này lần đầu nhớ chú ý các đoạn giao nhau tại các ngã tư hạn chế < 40 km. Chúc các cụ lái xe an toàn %%-
PS: Cám ơn bác chủ thớt đã cảnh báo, nhà cháu cũng hay ăn canh cá rô đoạn này. Kính cụ 1 ly ợ !

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Không có biển cấm đỗ xe thì phạt lỗi gì? xxx làm láo thì xử lý ngay!
Nó vẫn có cơ sở xử phạt đấy cụ ạ, vì đã có kẻ vạch quy định nơi đỗ xe bên kia đường rồi mà. Luật cũng cấm đỗ xe song song nhau 2 bên đường.

sactimtn

Xe tăng
Chắc ở đây cũng mới có cái quy định về tuyến phố văn hóa đấy cụ ạ. Cụ nhớ tìm mà học thuộc nhé
Nếu không thuộc ra gặp cụ Đông :-@

hn03

Xe điện
Không có biển cấm dừng, đỗ nhưng đó là Tuyến Phố Văn Minh của Phủ Lý. Cụ không biết ah? Đi đến đâu thì phải hỏi tuyến náy có phải tuyến phố văn minh không rồi hãy đỗ nhé

duytrong

Xe lăn
tất cả nhân dân bảo nhau đi bộ hết thì có nhiều thằng đói ngay ấy nhỉ.

slaz8

Xe ba gác
XXX Phủ Lý vừa khai thác thêm một điểm kiếm xiền nữa đấy các cụ ạ. Sáng hôm qua, em đi Nam Định và có ghé ăn sáng ở Thành Phố Phủ Lý (Chỗ ấy bán đồ ăn sáng gồm Canh Cá Rô và bánh Cuốn ấy. Các cụ đi đến đầu thành phố PL, vừa qua một cái cầu nhỏ thì rẽ phải theo đường vào UBND TP Phủ Lý + quảng trường + vườn hoa). Chỗ ấy là trung tâm ăn sáng và nghỉ dọc đường của xe các tỉnh. XXX chỉ bắt những xe đỗ bên phải theo chiều từ HN_PL thôi!
Em vừa tạt vào một quán khá to thì bà chủ quán chạy ra kêu: "chú đỗ sang bên kia đường giúp chị, chỗ có vạch sơn ấy. CA đang bắt xe đấy!" Em quay xe sang đường bên kia thì thấy XXX đang lập biên bản 03 xe liền ở bên này. Lực lượng XXX hùng hậu lém, có cả áo xanh, có cả áo vàng, có cả oto, có cả moto. Em hỏi bác chủ quán nước gần đó thì bác ấy bảo: Xe nào bị tóm thì sẽ mất 8 loét, đỗ bên này đường thì ko sao(chiều Phủ Lý_Hà Nội). Mặc dù lúc ăn sáng xong, em có đi bộ ra đầu đường thì chẳng thấy cái biển cấm dừng, cấm đỗ nào cả.
Kính báo để các Cụ cửn thựn, khỏi bị phiền phức, cãi vã.
cháu cũng thích bánh cuốn ở đó lắm, may nhờ cụ cảnh bảo vài hôm nữa tạt qua lại mất xiền
voka

quang74

Xe buýt
Ở Phủ Lý mà cũng phạt lỗi " dừng, đỗ xe trái quy định" đến 800k à. Sao không ai hỏi bọn nó có biết luật không vậy? :D

ngocanhpdc

Xe tăng
XXX Phủ Lý vừa khai thác thêm một điểm kiếm xiền nữa đấy các cụ ạ. Sáng hôm qua, em đi Nam Định và có ghé ăn sáng ở Thành Phố Phủ Lý (Chỗ ấy bán đồ ăn sáng gồm Canh Cá Rô và bánh Cuốn ấy. Các cụ đi đến đầu thành phố PL, vừa qua một cái cầu nhỏ thì rẽ phải theo đường vào UBND TP Phủ Lý + quảng trường + vườn hoa). Chỗ ấy là trung tâm ăn sáng và nghỉ dọc đường của xe các tỉnh. XXX chỉ bắt những xe đỗ bên phải theo chiều từ HN_PL thôi!
Em vừa tạt vào một quán khá to thì bà chủ quán chạy ra kêu: "chú đỗ sang bên kia đường giúp chị, chỗ có vạch sơn ấy. CA đang bắt xe đấy!" Em quay xe sang đường bên kia thì thấy XXX đang lập biên bản 03 xe liền ở bên này. Lực lượng XXX hùng hậu lém, có cả áo xanh, có cả áo vàng, có cả oto, có cả moto. Em hỏi bác chủ quán nước gần đó thì bác ấy bảo: Xe nào bị tóm thì sẽ mất 8 loét, đỗ bên này đường thì ko sao(chiều Phủ Lý_Hà Nội). Mặc dù lúc ăn sáng xong, em có đi bộ ra đầu đường thì chẳng thấy cái biển cấm dừng, cấm đỗ nào cả.
Chỗ nào có vạch thì phải đỗ trong vạch cụ ợ, không cần biển cấm; mà kể cả có biển cấm, nếu có vạch thì cụ vẫn cứ đỗ vô tư!

hihodu

Xe tăng
chiều HN- PL không có biển cấm dừng đỗ,chiều ngược lại thì cấm xe tải xe khách đỗ,bọn này bắt láo rồi.

neo8840

Xe tải
thank cụ đã cảnh báo

SPL

Xe container
Lạ nhể, không có biển cấm, vạch cấm thì phạt cái gì, cãi luôn chứ sao lại để nó phạt láo thế được.

sylilave

Xe buýt
Cháu không hiểu. Tại sao đỗ bên phải đường theo chiều đi lại bị vẫy ?

anhtho

Xe ngựa
Cháu không hiểu. Tại sao đỗ bên phải đường theo chiều đi lại bị vẫy ?
Bởi vì bên kia có vẽ vạch sơn, tất nhiên khi đỗ là phải đỗ quay đầu cho phải đường.