Các cụ lưu ý khi để xe không có người trông ở quê.

nentraicay

Xe đạp
Quê em giờ ít trẻ con quá, không biết tại sao nữa. Nói chung chưa lần nào về quê mà có chuyện với xe cộ nhưng vẫn phải cẩn thận ah.

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
Quê cụ ở đâu mà trẻ con nghịc thế, chắc trước cụ cũng toàn nghịch thế phải không? Quê em thì để xe ngoài đường chả đứa nào nghịch cả.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Quê cụ ở đâu mà trẻ con nghịc thế, chắc trước cụ cũng toàn nghịch thế phải không? Quê em thì để xe ngoài đường chả đứa nào nghịch cả.
Thời kỳ đầu những năm 1980, em đang học cấp hai, cả trường có mỗi thày hiệu trưởng có cái xe Babetta, bọn em nhổ đầu bọc bugi, nhét giấy vào rồi lắp lại, thày đẩy cong đuôi không nổ, còn hô bọn em vào đẩy giúp mấy vòng quanh sân trường vưỡn không nổ:D

lequangchinh

Xe tải
Quê các cụ thế lào chứ quê em chẳng có trẻ con nghịch như thế, cơ mà chủ nhà biết lũ trẻ nó hay nghịch thì phải cắt cử người trông xe chứ nhẩy
Quê cụ ở đâu ta ? :-/

Mr.Funny

Xe tải
hê hê, vậy cụ còn chưa biết trò khác của trẻ nông thôn, tụi nó lấy lon nước, 4,5 lon, bỏ đá vào cho kêu, cột thành chùm, xong 1 đầu dây cột vô cản sau, chùm lon nó bỏ vô trong gầm xe, và sau đó các cụ biết rồi, xe các cụ sẽ thành trò hề trên phố, ko khác mấy xe bán kẹo kéo, cà rem
Cái này chỉ thiếu có cái biển "JUST MARIED" ở đằng sau là đủ bài cụ nhể..?

CongNISSAN

Xe tăng
Thôi thì,thì thôi con dại cái mang,xe không làm sao là camay rùi mợ ạ ;)),biết đâu đấy là con cháu nhà mềnh cả.

dongkijote

Xe điện
Chuyện này làm em nhớ đến 1 chuyện vui: Về quê, sai thằng cháu ra trông xe, được 1 lúc đã thấy nó chạy về nhà:
- Sao mày không trông xe cho bác mà lại về?
- Bác yên tâm, cháu đã lấy gạch viết lên xe của Bác: Đờ mẹ thằng nào nghịch xe của Bác tao :))

Tít Mù

Xe tải
Em về quê nào cũng thế chọn thằng bướng nhất bảo trông cho chú tí chú thưởng 50k , thế là lành nhất .\:D/
Mà trẻ ở nông thôn như thế là nhiều rồi nên cũng tận tâm phết , chả đâu như Vịt mình nhỉ.

dativu

Xe điện
hê hê, vậy cụ còn chưa biết trò khác của trẻ nông thôn, tụi nó lấy lon nước, 4,5 lon, bỏ đá vào cho kêu, cột thành chùm, xong 1 đầu dây cột vô cản sau, chùm lon nó bỏ vô trong gầm xe, và sau đó các cụ biết rồi, xe các cụ sẽ thành trò hề trên phố, ko khác mấy xe bán kẹo kéo, cà rem
Cái lày thì em thấy rồi nhá, mà ở thành thị cơ đấy.

drduc

Xe buýt
Sợ nhất mấy thằng cháu Ruột, ra oai với mấy đám bạn trong làng, tự dưng dở chứng lấy cụ gạch to , viết ngay lên bên cạnh xe,
XE CỦA CHÚ TAO

New_Carens

Xe điện
Hôm thứ bảy vừa rồi em có về quê dự đám cưới đứa cháu họ, sau đó thì tham gia vào đoàn đại biểu đưa cháu nó về nhà chồng, lúc đến nhà trai em đỗ luôn xe ngoài đường làng ngay cạnh cổng nhà trai rồi đi cùng các cụ vào trong nhà( ngồi bàn đại biểu giữa nhà luôn, oai như cóc:P),sau hơn nửa giờ làm các thủ tục... thì cũng đến lúc ra về, em không nhận ra cái xe của mình nữa, từ nắp ca pô, nắp cốp sau, nóc xe, kính lái, kính hậu chi chít vết chân trẻ con toàn dấu chân đất đỏ, gương xe thì cái cụp cái xòe(lúc xuống xe em đã cụp lại hết rồi). Nhưng lúc nổ máy mới lạ, xe kêu như công nông lên đời, máy yếu đi trông thấy, cứ còng tua máy ở 1000 đến 1500 thì cả xe rung như lên đồng, em cũng liều cứ thế chở các cụ về cho hoàn thành nhiệm vụ( Nhà trai cách nhà gái chỉ 4Km), về nhà rồi em mới xem thử nhưng không biết tại sao mà như vậy, mang xe ra đường chạy thử vẫn thế, định đem xe ra gara nhưng các cụ lại lôi vào uốn rượu nên thôi, xong việc em chở papa em về nhà, ông bảo xe mày sao máy nổ nhưcông nông ấy???
Về đến nhà em ở quê em mới thử nổ máy rồi đạp ga, đến vòng tua 1500 thì cả xe rung như lên đồng, đạp tiếp lên 3000 thì máy êm hơn, tiếp lên 5000 thì thấy phù đằng sau xe, một viên giấy ăn vo tròn nén chặt cháy dở phụt ra từ ống pô, hú hồn các cụ ợ, sau đấy thì máy móc lại êm như cũ.
Chắc cụ mới có xe!

minhchi233

Xe điện
Xe eim để trong sân nhà ở quê, noách phát ra xem thì đầu dấu chân trẻ con trên nắp ca pô, đúng là trẻ quê nghịch thật!

Container

Xe buýt
Em nghĩ đếm ngài Bin đánh quả bóng gôn vào ống xả,xe ôtô xì khói luôn đúng như trường hợp của Cụ!haaaaaaaaaaa

ongbo

Xe đạp
Em bị 1 quả cách đây mấy năm rồi, có lẽ tang thương hơn cụ chủ thớt, về quê ăn cưới em để xe đầu ngõ, lúc đó có mấy người nhà dắt ra 2, 3 đứa trẻ con nói là để chúng nó trông cho trẻ con đỡ nghịch phá xe. Em yên tâm vào oánh chén, hic, ai ngờ lúc ra thì 2, 3 đứa trẻ con kia đang lãnh đạo dăm bảy đứa nữa sáng tác trên xe của em. Mặt em như mếu vì 1 bên xe xước hết cả từ đầu đến ***, may còn 1 bên em đỗ sát tường. Sau đó em về đi đánh bóng lại nhưng chẳng ăn thua, thỉnh thoảng em nhìn thấy những chỗ xước đó tự nhiên lại thấy ức ức #:-sMà xe cũ của em altis màu đen nhìn càng lộ mới cáu chứ

Chỉnh sửa cuối:

KYNGLISH

Xe tăng
Đến bó tay với các cháu. Có lần em về quê vợ còn bị tụi trẻ nó cạy mất nắp che bình xăng.

MsLove

Tháo bánh
Ôi em đen cực, hay dính mấy vụ này lắm, chắc tại em cẩu thả, hay để xe lung tung. Có lần oánh bóng hết, có lần không hết.
Em nghiệm thấy là mấy cái sáng tác của bọn trẻ con ở quê thường theo 4 trường phái:

1- Yêu nước: Cứ sao vàng năm cánh lượn vòng quanh.

2- Tềnh yêu: Các loại xxx yêu yyy, yyy yêu xxx ..v...v...

3- Ẩm thực: Mời các bạn xxx ăn các loại đặc sản trên đời (từ pín đến nầm =)) ) <-- Thường gặp nhất - khi bí ý tưởng :D. Em đã dính quả chữ Ăn L... to tướng ở nắp cốp sau. May mà oánh ca na nó mờ dần và hết, không thì cũng ê mặt.

4- Trừu tượng: <-- Thường gặp, được thể hiện bằng nhiều vật dụng nhất, bằng que, bằng gạch non, bằng chân, bằng tay, thậm chí bằng cả mông tượt lên tượt xuống :P. Trường hợp này thường là khó khắc phục :P

Chỉnh sửa cuối:

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Hôm thứ bảy vừa rồi em có về quê dự đám cưới đứa cháu họ, sau đó thì tham gia vào đoàn đại biểu đưa cháu nó về nhà chồng, lúc đến nhà trai em đỗ luôn xe ngoài đường làng ngay cạnh cổng nhà trai rồi đi cùng các cụ vào trong nhà( ngồi bàn đại biểu giữa nhà luôn, oai như cóc:P),sau hơn nửa giờ làm các thủ tục... thì cũng đến lúc ra về, em không nhận ra cái xe của mình nữa, từ nắp ca pô, nắp cốp sau, nóc xe, kính lái, kính hậu chi chít vết chân trẻ con toàn dấu chân đất đỏ, gương xe thì cái cụp cái xòe(lúc xuống xe em đã cụp lại hết rồi). Nhưng lúc nổ máy mới lạ, xe kêu như công nông lên đời, máy yếu đi trông thấy, cứ còng tua máy ở 1000 đến 1500 thì cả xe rung như lên đồng, em cũng liều cứ thế chở các cụ về cho hoàn thành nhiệm vụ( Nhà trai cách nhà gái chỉ 4Km), về nhà rồi em mới xem thử nhưng không biết tại sao mà như vậy, mang xe ra đường chạy thử vẫn thế, định đem xe ra gara nhưng các cụ lại lôi vào uốn rượu nên thôi, xong việc em chở papa em về nhà, ông bảo xe mày sao máy nổ nhưcông nông ấy???
Về đến nhà em ở quê em mới thử nổ máy rồi đạp ga, đến vòng tua 1500 thì cả xe rung như lên đồng, đạp tiếp lên 3000 thì máy êm hơn, tiếp lên 5000 thì thấy phù đằng sau xe, một viên giấy ăn vo tròn nén chặt cháy dở phụt ra từ ống pô, hú hồn các cụ ợ, sau đấy thì máy móc lại êm như cũ.
Xưa như trái đất cụ ơi....Cứ lần nào về quê là em chuẩn bị như đi đánh giặc ý ...mà lần nào cũng có ....PHỐT