Các cụ lưu ý khi để xe không có người trông ở quê.

Alps_vn

Xe buýt
Ối giời, cụ giống em thế, em cũng đi ăn cưới ở quê, đỗ xe ở cổng nhà trai, thế mà lúc ra trẻ con vẽ kín khắp bên lái, mà vẽ bằng gạch hẳn hoi mới chết chứ, vẽ loằng ngoằng kín khắp cả, bô thì nhét hẳn con ếch to vào, mãi mới lôi được nó ra...về mang ra hàng đánh cana cả buổi mới hết, khiếp thật.

kiamorning2007

Xe tăng
Em chia sẻ với cụ, vote cụ , nhưng em vưỡn phê bình cụ. Nếu chỉ là xước xe hay nắp carpo méo móp thì đã thành vấn đề, đằng này cụ cảm nhận cả tiếng nổ nó khác và xe rung bần bật thế mà cụ vẫn cứ đi tiếp thì ko ổn ạ. Cụ rút kinh nghiệm nhá! :D

Em đồng ý với cụ ạ, em mờ gặp quả này chắc chắn em chạ dám đi tiếp, phải dừng lại ktra hoặc gọi điện thoại cho người thân ngay ạ.
Chả phải đi đâu xa, em đến nhà Bạn chơi ngay ngoại thành HN mà lúc ra nó lấy gạch làm cho mấy vòng tròn xoắn ốc quanh xe nhìn quá chán luôn.

knedi1

Xe tăng
Không phải ở quê mới thế đâu. Ngày trước lúc em còn nhỏ, ở khu tập thể chỗ em có cái xe ô tô cã lũ cũng hè nhau ra nhét đầy đất để bịt ống xả, xong lại đi chơi cái khác nên cũng không để ý nó có đi được không.

betraihn

Xe buýt
Chả phải đi đâu xa, em đến nhà Bạn chơi ngay ngoại thành HN mà lúc ra nó lấy gạch làm cho mấy vòng tròn xoắn ốc quanh xe nhìn quá chán luôn.
Đường xoắn ốc biến vợ 2 của cụ giống tranh lợn nái Đông Hồ rồi ợ :D

starex

Xe tăng
trẻ con quê cụ náo nếu nhể :D quê em bọn nó hiền khô à, cùng lắm mất cái gương thôi :))

maygod

Xe tải
hê hê, vậy cụ còn chưa biết trò khác của trẻ nông thôn, tụi nó lấy lon nước, 4,5 lon, bỏ đá vào cho kêu, cột thành chùm, xong 1 đầu dây cột vô cản sau, chùm lon nó bỏ vô trong gầm xe, và sau đó các cụ biết rồi, xe các cụ sẽ thành trò hề trên phố, ko khác mấy xe bán kẹo kéo, cà rem

blackcivic 2.0

Xe tăng
S
Hôm thứ bảy vừa rồi em có về quê dự đám cưới đứa cháu họ, sau đó thì tham gia vào đoàn đại biểu đưa cháu nó về nhà chồng, lúc đến nhà trai em đỗ luôn xe ngoài đường làng ngay cạnh cổng nhà trai rồi đi cùng các cụ vào trong nhà( ngồi bàn đại biểu giữa nhà luôn, oai như cóc:P),sau hơn nửa giờ làm các thủ tục... thì cũng đến lúc ra về, em không nhận ra cái xe của mình nữa, từ nắp ca pô, nắp cốp sau, nóc xe, kính lái, kính hậu chi chít vết chân trẻ con toàn dấu chân đất đỏ, gương xe thì cái cụp cái xòe(lúc xuống xe em đã cụp lại hết rồi). Nhưng lúc nổ máy mới lạ, xe kêu như công nông lên đời, máy yếu đi trông thấy, cứ còng tua máy ở 1000 đến 1500 thì cả xe rung như lên đồng, em cũng liều cứ thế chở các cụ về cho hoàn thành nhiệm vụ( Nhà trai cách nhà gái chỉ 4Km), về nhà rồi em mới xem thử nhưng không biết tại sao mà như vậy, mang xe ra đường chạy thử vẫn thế, định đem xe ra gara nhưng các cụ lại lôi vào uốn rượu nên thôi, xong việc em chở papa em về nhà, ông bảo xe mày sao máy nổ nhưcông nông ấy???
Về đến nhà em ở quê em mới thử nổ máy rồi đạp ga, đến vòng tua 1500 thì cả xe rung như lên đồng, đạp tiếp lên 3000 thì máy êm hơn, tiếp lên 5000 thì thấy phù đằng sau xe, một viên giấy ăn vo tròn nén chặt cháy dở phụt ra từ ống pô, hú hồn các cụ ợ, sau đấy thì máy móc lại êm như cũ.
Năm 2005 em chở bà già về quê lễ (quê em ngay bình đà, em về thường xuyên ,cả làng đều biết em) tối ra lấy xe ,xe để ngoài đg thì....4 lốp xịt 3 van bị cắm que vào ,ăng ten bị bẻ cặp xuống , cả vỏ xe khaì mù . Đành lết ra đg tìm hàng bơm , pó tay .
Nhưng bây giờ để thoải mái ,quê em giờ oto đầy nên chả ai nó sờ vào làm gì..

Phuong Ho

Xe tăng
trẻ con quê iem còn có sở thích chơi cờ ca rô gạch bằng đá xanh trên nắp capô ô tô ạ

dativu

Xe điện
Quê cháu, gia đình lễ cưới phải thuê người nom xe miễn phí cho khách đi dự tiệc.

thaonguyen

Xe buýt
cháu về đạo trù tam đảo bị hai ông con lên đu vào gương co xà đơn luôn may cháu ra đúng lúc ko thì cạch gãy luôn.đuổi nó chạy một đoạn xong nó lại quay lại nghịch với đau chứ

ngaydoclap

Xe container
Có lần em về quê vào mùa đông, vào trong nhà nói chuyện một hồi ra thấy đống lửa to tướng cạnh xe do bọn trẻ con đốt để sưởi ấm :( hú hồn, ngó quanh thấy lốp sau xẹp lép mất cả đầu ti van :(

mrkey

Xe buýt
Hic, đúng là bọn trẻ con ở quê cụ nghịch dã man. Nghịch thế này là có tổ chức rồi đấy ạ :-s

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần tìm nhà chính chủ cho thuê - Đăng tin cho thuê nhà thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn

nhadatuytin

Xe container
hé hé
Cái này cụ mà về quê thì gặp thường xuyên mà.
Nhất lại để ngoài đường nữa

matizdo

Xe tăng
Em đi matiz mà về quê còn đầy hoa văn trên 2 thành xe các bác ạ

kinh nghiệm về quê là em cứ để xe thật bẩn để chúng nó còn viết bằng tay
chứ ko nó ký tên bằng gạch còn mệt nữa
bài này hay đới.xe em toàn bị trẻ con viết: a love b.hay gì gì nữa như kiss hay hít. bực nhưng buồn cười lắm

5x1

[Tịch thu bằng lái]
em cũng bị nó táng lõi ngô vào rồi...nhục ơi là nhục

Hic, đúng là bọn trẻ con ở quê cụ nghịch dã man. Nghịch thế này là có tổ chức rồi đấy ạ :-s

quê em ở trung tâm hn.không có vụ trẻ con nghịch xe.mà toàn choai choai.vặt gương.râu ria.gạt nước.logo.thế mới kinh :-ss

TÔN

Xe container
quê em ở trung tâm hn.không có vụ trẻ con nghịch xe.mà toàn choai choai.vặt gương.râu ria.gạt nước.logo.thế mới kinh :-ss
hôm em về quê cụ chơi,ngủ qua đêm để xe dưới tầng 1 chung cư.trẻ con nó còn nghịch đến mức tháo cả 4 cái bánh xe ra rồi chèn gạch vào nữa cơ

Evolution

Xe điện
Em vừa để ở quê vợ, 20 sau ra thấy xe toàn chữ, may mà xe bẩn nên trẻ con nó chỉ dùng tay viết chữ lên thôi chưa có thiệt hại gì, hú hồn :))
Lúc ra chỗ để xe thì thấy công an đứng đầy đường, ngay chỗ em để xe. Hóa ra là có vụ đánh nhau dao kéo, hàng nóng đủ cả. Bắt được 2 chú. 1 làng quê nhìn rất yên bình ở Yên Khánh, Ninh Bình. Khiếp thật