Các cụ lưu ý khi để xe không có người trông ở quê.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Hôm thứ bảy vừa rồi em có về quê dự đám cưới đứa cháu họ, sau đó thì tham gia vào đoàn đại biểu đưa cháu nó về nhà chồng, lúc đến nhà trai em đỗ luôn xe ngoài đường làng ngay cạnh cổng nhà trai rồi đi cùng các cụ vào trong nhà( ngồi bàn đại biểu giữa nhà luôn, oai như cóc:P),sau hơn nửa giờ làm các thủ tục... thì cũng đến lúc ra về, em không nhận ra cái xe của mình nữa, từ nắp ca pô, nắp cốp sau, nóc xe, kính lái, kính hậu chi chít vết chân trẻ con toàn dấu chân đất đỏ, gương xe thì cái cụp cái xòe(lúc xuống xe em đã cụp lại hết rồi). Nhưng lúc nổ máy mới lạ, xe kêu như công nông lên đời, máy yếu đi trông thấy, cứ còng tua máy ở 1000 đến 1500 thì cả xe rung như lên đồng, em cũng liều cứ thế chở các cụ về cho hoàn thành nhiệm vụ( Nhà trai cách nhà gái chỉ 4Km), về nhà rồi em mới xem thử nhưng không biết tại sao mà như vậy, mang xe ra đường chạy thử vẫn thế, định đem xe ra gara nhưng các cụ lại lôi vào uốn rượu nên thôi, xong việc em chở papa em về nhà, ông bảo xe mày sao máy nổ nhưcông nông ấy???
Về đến nhà em ở quê em mới thử nổ máy rồi đạp ga, đến vòng tua 1500 thì cả xe rung như lên đồng, đạp tiếp lên 3000 thì máy êm hơn, tiếp lên 5000 thì thấy phù đằng sau xe, một viên giấy ăn vo tròn nén chặt cháy dở phụt ra từ ống pô, hú hồn các cụ ợ, sau đấy thì máy móc lại êm như cũ.

hung303

Xe điện
Quê cụ bọn trẻ con nghịch nhỉ May mà xe cụ ko bị bọn nó lấy gạch đá viết lên vỏ xe! ;)
Quê nahf e để mãi chưa thấy bị sao, nhừng giờ chắc cũng phải cận thận thôi.

xe beet

Xe buýt
Có lần em còn bị chúng nó chống sẵn đinh vào lốp, mình không để ý, xe lăn bánh là teo. nhục lắm các cụ ợ. :69::69::69::69::69:

Taihoatu

Xe lăn
Vùng quê nào cũng thế thôi cụ ơi, Hôm nọ em về quê chúng nó vẽ đầy lên xe với toàn những thứ tục tĩu bằng củi than, may đi rửa xe cũng không thấy xước mấy, còn nắp capo thì toàn lốt chân trẻ con. Ống xả thì bị bịt bằng cùi ngô (vì em thấy không nổ được đi vòng quanh thì phát hiện ra). Điều tra ra thì bằng mấy đứa cháu con ông anh bà chị. Bực nhưng chẳng làm gì được. Chia buồn cùng cụ.

guidingstar

Xe tăng
Hôm cháu đi Phùng với bà chị, thấy có đám cưới 1 em Camry 2010 được 1 bầy trẻ con cơ chục đứa 6 -8 tuổi, bu kín từ nóc đến ca bô, cốp, nhìn xót hết cả ruột .

KSTK CB

Xe hơi
May cho Kụ là nó nhét Giấy ắn đây. nó nhét Đá vào thì Kụ không tìm đc nguyên nhân lại ra Gara là cái chắc roài....

thehung

Xe hơi
ối giời, ngày xưa em cũng thế, để xe ngoài, lúc ra lấy xe có khoảng chục cháu đang tranh nhau ngồi trên nóc, nắp ca bô, phần kính lái trở thành cầu trượt cho chúng nó. Bọn nó đi dép lên nên xe bị xước hết, đánh bóng ko hết, nhục!

Nói chung các cụ cẩn thận, nhờ ng nhà trông là chuẩn nhất!

ZIL.135

Xe buýt
Quê các cụ thế lào chứ quê em chẳng có trẻ con nghịch như thế, cơ mà chủ nhà biết lũ trẻ nó hay nghịch thì phải cắt cử người trông xe chứ nhẩy

heroesdaubu

Xe điện
Em đi cưới thằng bạn thì bị bóc mất 2 cái gương cầu, báo hại lột mãi mới ra được cái đế gương dán 3M.:P

namlieu102vnn

Xe điện
mệt nhứt mấy đứa trẻ con :( .
hết vẽ lung tung , rồi viết tên phụ huynh nhau lên , mà bọn nó vẽ bằng cục gạch hay viên sỏi mới chít chứ :(( .
còn sợ nhất là bọn nó ghịch ảnh hưởng đến vận hành của xe như : bịt bô , xì lốp ...

xuantien_mobis

Xe lăn
Quê em ngày xưa ít xe lắm, hồi năm em tầm 10 tuổi, toàn được ông Bác (khi đó là thuyền trưởng tàu Viễn Dương) nhờ trông xe mỗi khi ông về thăm nhà, Oai ra phết vì được quát các bạn thay Bác chủ xe. Bây giờ xe nhiều rồi, các cháu chả quan tâm nữa nên cũng không lo lắm chuyện này.

KSTK CB

Xe hơi
Đấy là còn đi OTO trc iêm đi 2 bánh nó còn cho Cát vào máy nữa cơ các Kụ à :((

lyhuong

Xe điện
Quê các cụ thế lào chứ quê em chẳng có trẻ con nghịch như thế, cơ mà chủ nhà biết lũ trẻ nó hay nghịch thì phải cắt cử người trông xe chứ nhẩy
Quê iem ,một huyện của tỉnh N Đ có vẻ thưa người, trẻ con cũng ít gặp
Nhớ hồi mấy năm trước về buồn cười vãi, có bác nông dân đang đánh dậm dưới ngòi, soi thấy xe biển 29 đỗ trên đường làng phi lên tiếp thị bán gạo ngay :D , ông anh lái xe làm đâu 2 yến gạo quê mang về, đôi bên hỉ hả lắm
Lâu không về quê chơi , nhớ phết

xaunhatxahoi

Xe điện
kinh nghiệm về quê là em cứ để xe thật bẩn để chúng nó còn viết bằng tay
chứ ko nó ký tên bằng gạch còn mệt nữa

damqhai

Xe tải
tóm lại là nhờ người nào đó trông hộ hoặc chạy vào ngõ hoặc vườn nhà nào rộng rãi. Nhờ người ở quê nói cho 1 câu nhà gửi ấy. Có mà ngồi cả ngày

vietpq81

Xe buýt
may mà quê e nó cũng giàu, ô tô nhiều hơn xe bò nên cũg ko sợ chuyện này

lambogi79

Xe điện
quê cụ lại vùng xâu roài, quê em gàn tỉnh nên trẻ nó ngoan lắm

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Em thì có tí cẩn thận, về quê mà đỗ lâu cứ nhờ mấy cu trẻ chơi lẩn quẩn quanh xe trông hộ, ra thì cho ít bánh trái tí ti làm quà. Tâm lý bọn trẻ tự dưng thấy oách hẳn và còn trách nhiệm hơn nữa với 4B của mình luôn.

Hôm thứ bảy vừa rồi em có về quê dự đám cưới đứa cháu họ, sau đó thì tham gia vào đoàn đại biểu đưa cháu nó về nhà chồng, lúc đến nhà trai em đỗ luôn xe ngoài đường làng ngay cạnh cổng nhà trai rồi đi cùng các cụ vào trong nhà( ngồi bàn đại biểu giữa nhà luôn, oai như cóc:P),sau hơn nửa giờ làm các thủ tục... thì cũng đến lúc ra về, em không nhận ra cái xe của mình nữa, từ nắp ca pô, nắp cốp sau, nóc xe, kính lái, kính hậu chi chít vết chân trẻ con toàn dấu chân đất đỏ, gương xe thì cái cụp cái xòe(lúc xuống xe em đã cụp lại hết rồi). Nhưng lúc nổ máy mới lạ, xe kêu như công nông lên đời, máy yếu đi trông thấy, cứ còng tua máy ở 1000 đến 1500 thì cả xe rung như lên đồng, em cũng liều cứ thế chở các cụ về cho hoàn thành nhiệm vụ( Nhà trai cách nhà gái chỉ 4Km), về nhà rồi em mới xem thử nhưng không biết tại sao mà như vậy, mang xe ra đường chạy thử vẫn thế, định đem xe ra gara nhưng các cụ lại lôi vào uốn rượu nên thôi, xong việc em chở papa em về nhà, ông bảo xe mày sao máy nổ nhưcông nông ấy???
Về đến nhà em ở quê em mới thử nổ máy rồi đạp ga, đến vòng tua 1500 thì cả xe rung như lên đồng, đạp tiếp lên 3000 thì máy êm hơn, tiếp lên 5000 thì thấy phù đằng sau xe, một viên giấy ăn vo tròn nén chặt cháy dở phụt ra từ ống pô, hú hồn các cụ ợ, sau đấy thì máy móc lại êm như cũ.
Em chia sẻ với cụ, vote cụ , nhưng em vưỡn phê bình cụ. Nếu chỉ là xước xe hay nắp carpo méo móp thì đã thành vấn đề, đằng này cụ cảm nhận cả tiếng nổ nó khác và xe rung bần bật thế mà cụ vẫn cứ đi tiếp thì ko ổn ạ. Cụ rút kinh nghiệm nhá! :D

vietnova89

Xe buýt
Quê cụ thế lào chứ
Quê cháu miền núi xe để đấy nó còn chả thèm nhìn ^^