Các cụ kiến trúc sư thiết kế xây dựng phong thủy địa lý vào giúp em gấp với.

chimduongnga

Xe điện
Ngày mai cụ chủ đưa thêm yêu cầu có thang máy ra là các cụ kiến nhà ta lại quắn lên sửa nhá !
Đùa vậy thôi , cụ chủ cứ bình tĩnh ngày một ngày hai chưa tỏ hết ngay đâu. Mua đất rồi lo xin phép ... Hết tháng giêng năm sau mới có thể xây cất. Thời gian tới đó kiếm ông kts hợp với mình mà tâm sự sẽ ra vấn đề.
Cụ nhận xét thấu đáo.

nhadatuytin

Xe container
cụ làm hẳn 5 tầng cho nó rộng rãi...đỡ phải tính nhiều
1 tầng 2 phòng thôi ợ

Nice House

Xe đạp
Em thì ngô nghê về kiến trúc, thấy nhiều nhà thiết kế nhại cổ đẹp nhưng em không có ý định bê về nhà mình cho nên em chỉ dám đề xuất ý tưởng đi qua nước Pháp với ý định tạo cho diện mạo ngôi nhà nó mềm mại thay vì một khối bê tông vuông chằn chặn, hơn nữa tỷ lệ view trước mặt nhà em là không nhiều nên cũng khó mà thiết kế thật đẹp mà cả khu được nhờ. Em cũng thấy nhiều ngôi nhà thiết kế vuông vắn nhưng chỉ thêm vài chi tiết nhỏ phào chỉ hoặc mi cửa (vòm bạt) đã đủ làm cho ngôi nhà thêm đẹp mềm mại bao nhiêu rồi, có lẽ em thiên hướng về kiểu này chứ không bắt chước cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều.
- Mua đất đi cụ, kiểu gì cũng có phương án đẹp hết. Nghe giọng cụ quen quen. Ko có lẽ... ;)

- Gửi các cụ đồng nghiệp: Đất đai cụ chủ chưa đặt cọc mà các cụ đã vào chém về chiều cao bậc thang là em choáng luôn roài. Nhưng ko sao. Chỉ mong muốn các cụ phát biểu gì cũng nên tôn trọng nhau tý không người ngoại đạo họ coi thường. Em xin hết ạ :-*

Phập

Xe điện
- Mua đất đi cụ, kiểu gì cũng có phương án đẹp hết. Nghe giọng cụ quen quen. Ko có lẽ... ;)

- Gửi các cụ đồng nghiệp: Đất đai cụ chủ chưa đặt cọc mà các cụ đã vào chém về chiều cao bậc thang là em choáng luôn roài. Nhưng ko sao. Chỉ mong muốn các cụ phát biểu gì cũng nên tôn trọng nhau tý không người ngoại đạo họ coi thường. Em xin hết ạ :-*
Tối nay em xuống cọc rồi cụ ạ, nếu hanh thông thì ngày mai là em cưỡi lên lưng hổ rồi.

Phập

Xe điện
Ngày mai cụ chủ đưa thêm yêu cầu có thang máy ra là các cụ kiến nhà ta lại quắn lên sửa nhá !
Đùa vậy thôi , cụ chủ cứ bình tĩnh ngày một ngày hai chưa tỏ hết ngay đâu. Mua đất rồi lo xin phép ... Hết tháng giêng năm sau mới có thể xây cất. Thời gian tới đó kiếm ông kts hợp với mình mà tâm sự sẽ ra vấn đề.
Nói thạt là em cũng đã nghĩ đến phương án thang máy cho người già nếu xây 5 tầng, sau nghĩ lại vấn đề bảo trì này nọ phức tạp nên bỏ chỉ xây 4 tầng thôi. Em muốn hơi hơi chi tiết một chút về không gian kể cả cầu thang để xem có thật sự được như em mong muốn trước khi xuống tiền không, bởi đây là việc lớn đầu tiên trong đời em cụ ạ :P

chimduongnga

Xe điện
Cứ mua đi đã. Đất có đẹp hay có xấu nó cũng là đầu bài, cụ đang thiếu đầu bài!

AQ.

Xe tăng
Nói thạt là em cũng đã nghĩ đến phương án thang máy cho người già nếu xây 5 tầng, sau nghĩ lại vấn đề bảo trì này nọ phức tạp nên bỏ chỉ xây 4 tầng thôi. Em muốn hơi hơi chi tiết một chút về không gian kể cả cầu thang để xem có thật sự được như em mong muốn trước khi xuống tiền không, bởi đây là việc lớn đầu tiên trong đời em cụ ạ :P
Xuống khẩn trương cụ nhá.
Mảnh đất đẹp hiếm thấy (thật 100%). Có thể thiết kế rất ổn: phòng khách kẹp giữa 2 bên vườn cảnh; mỗi phòng ngủ 1 phòng VS riêng, đều thoáng đãng đầy ánh sáng, lại rộng rãi nữa.... miễn cụ chủ không đóng đinh trong đầu 1 số yêu cầu, chịu nghe tư vấn khe khe...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mua đất xong chưa cụ Phập ơi.

luudesign

Xe hơi
em ngoài lề chút, Thấy cụ bảo cần có phòng nghe T4 vậy cụ đang chơi âm thanh loại gì có thể qua cách chơi âm thanh để hiểu tính cụ hơn cho AE dễ bề TV. Em kết cái món này 2ch-HT.

Lush

Xe buýt
Cái phần lồi ra ở cạnh 4-5 đó chỉ là tầng 1 thôi các cụ nhé, từ tầng 2 trở lên (7-6 kéo dài) là của nhà bên cạnh, do lịch sử để lại.
cÁC cụ tư vấn cho CỤ chủ chú ý cái này nhé :D. theo em hiểu thì các tầng trên sẽ ko còn cái đoạn lồi lồi 6-5-4 nữa :D

Phập

Xe điện
em ngoài lề chút, Thấy cụ bảo cần có phòng nghe T4 vậy cụ đang chơi âm thanh loại gì có thể qua cách chơi âm thanh để hiểu tính cụ hơn cho AE dễ bề TV. Em kết cái món này 2ch-HT.
Em nghe thể loại vocal, jaz, classical, khèn, sáo...đại loại thế cụ ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Phập

Xe điện
Trưa nay em qua chỗ cụ nhưng gọi điện mãi không được, sốt hết cả ruột. Em gọi số đuôi xxx331 đó cụ. :(
Mảnh đất đẹp hiếm thấy (thật 100%). Có thể thiết kế rất ổn: phòng khách kẹp giữa 2 bên vườn cảnh; mỗi phòng ngủ 1 phòng VS riêng, đều thoáng đãng đầy ánh sáng, lại rộng rãi nữa.... miễn cụ chủ không đóng đinh trong đầu 1 số yêu cầu, chịu nghe tư vấn khe khe...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chốt rồi cụ nhé :) hẹn tối nay xuống cọc và giấy tờ.
Chúc mừng cụ chủ kiếm được miểng đất đẹp, chẹp chẹp. Khi thiết kế cụ chú ý nhất góc khuyết đấy nhà vì liên quan nhiều đến phong thủy.

AQ.

Xe tăng
Trưa nay em qua chỗ cụ nhưng gọi điện mãi không được, sốt hết cả ruột. Em gọi số đuôi xxx331 đó cụ. :(
Em hẹn cụ buổi trua nhưng 12h30 ko thấy gọi, em tắt máy tranh thủ tí.
Chiều mai và cả ngày CN em vẫn ở LĐ. Cụ đến dc thì alo nhé. E có phương án cho cụ rồi

HYB

Xe tải
Thớt này hay quá. Mừng cho cụ Phập mua được mảnh đất đẹp.
Phong cách tk của bác chimduongnga em thấy các BT nghỉ dưỡng ven biển Đà nẵng và bt theo phong cách hiện đại hay dùng, tiện ích và tiết kiệm diện tích. Dự án em cũng tk kiểu này.
Bác Hacid chắc người của hacid, em chào bác. Thời kỳ em ở hacid là oanh liệt và đầy vất vả của em, nhắc lại vẫn đầy cảm xúc.

mackmyta

Xe tăng
Dành trọn tầng 2 cho phòng khách và bếp, tầng 3 là 3 phòng ngủ có ban công, một phần tầng 4 là phòng thờ phòng giặt thì có hợp lý không <- hợp lý, tầng 1 để 2 oto, hoặc kinh doanh đều ổn
Phòng khách em muốn thật rộng và không có cột giữa phòng (trốn cột) có được không <- được, bay 7,5m thoải mái.
Em định xuống tay phang <- phang đi cụ

em thấy ý kiến này hợp lý đấy.

Phập

Xe điện
Cụ ơi em xong rồi cụ nhé, giờ em mong các cụ tư vấn thêm để em ra được cái mặt bằng sơ bộ sau đó là tìm các cụ KTS.

Chỉnh sửa cuối: