Các cụ kiến trúc sư thiết kế xây dựng phong thủy địa lý vào giúp em gấp với.

Hacid

Xe máy
Về hình thức kiến trúc (trên đây có cụ gọi là ngôn ngữ (?!)) cụ Phập nên theo phong cách hiện đại vì 3 lý do:
1. Nhà trong ngõ không có tầm nhìn nên có làm đẹp cũng ít được thưởng thức
2. Kiến trúc nhại cổ thường có nhiều chi tiết điêu khắc và phào chỉ tốn kém trong đầu tư và phức tạp trong bảo trì, vệ sinh hàng năm
3. kiến trúc nhại cổ thường có diện tích cửa sổ nhỏ hơn trong khi nhà cụ trong ngõ cần nhiều ánh sáng.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hầm làm được chứ sao không, các cụ? Nếu cụ nghĩ đến hầm rượu tức là cụ định thiết kế ở mức chất lượng sống cao. Thế thì theo em cụ bỏ hết bồn tắm, chỉ để cabin thôi, rồi làm hẳn một phòng rest ở tầng 4 nhé.
Em cũng làm tư vấn, nhưng nhà dân không phải là đối tượng của bọn em. Thi thoảng có nhiệm vụ thiết kế nhà cho họ hàng bên mình, bên gấu. Theo em thì mỗi người một quan điểm, tuy nhiên theo cách của em thì tư vấn là phải góp ý bằng khả năng và kinh nghiệm chứ nếu chủ đầu tư bảo sao làm vậy thì không bao giờ tránh khỏi câu "biết thế ngày xưa...". Mà chủ đầu tư cũng cần nhà tư vấn nhất ở chỗ đó: tính tổng thể.
Em cũng có 3 năm vật lộn với sàn bóng và móng phễu rồi giải pháp điều chỉnh lún ở móng của anh Thắng Tadis. Nếu cụ nào định tư vấn cho khách hàng sử dụng các công nghệ này cũng như các công nghệ mới khác thì cần lưu ý về phạm vi áp dụng nhé, chứ chỉ nghe quảng cáo thì thấy cái gì cũng hay.
Oánh dấu về công nghệ này của cụ, khi nào cần em sẽ làm phiền cụ đấy!

Phập

Xe điện
Em thì ngô nghê về kiến trúc, thấy nhiều nhà thiết kế nhại cổ đẹp nhưng em không có ý định bê về nhà mình cho nên em chỉ dám đề xuất ý tưởng đi qua nước Pháp với ý định tạo cho diện mạo ngôi nhà nó mềm mại thay vì một khối bê tông vuông chằn chặn, hơn nữa tỷ lệ view trước mặt nhà em là không nhiều nên cũng khó mà thiết kế thật đẹp mà cả khu được nhờ. Em cũng thấy nhiều ngôi nhà thiết kế vuông vắn nhưng chỉ thêm vài chi tiết nhỏ phào chỉ hoặc mi cửa (vòm bạt) đã đủ làm cho ngôi nhà thêm đẹp mềm mại bao nhiêu rồi, có lẽ em thiên hướng về kiểu này chứ không bắt chước cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều.

Về hình thức kiến trúc (trên đây có cụ gọi là ngôn ngữ (?!)) cụ Phập nên theo phong cách hiện đại vì 3 lý do:
1. Nhà trong ngõ không có tầm nhìn nên có làm đẹp cũng ít được thưởng thức
2. Kiến trúc nhại cổ thường có nhiều chi tiết điêu khắc và phào chỉ tốn kém trong đầu tư và phức tạp trong bảo trì, vệ sinh hàng năm
3. kiến trúc nhại cổ thường có diện tích cửa sổ nhỏ hơn trong khi nhà cụ trong ngõ cần nhiều ánh sáng.

luuha_bqp

Xe buýt
Em thì ngô nghê về kiến trúc, thấy nhiều nhà thiết kế nhại cổ đẹp nhưng em không có ý định bê về nhà mình cho nên em chỉ dám đề xuất ý tưởng đi qua nước Pháp với ý định tạo cho diện mạo ngôi nhà nó mềm mại thay vì một khối bê tông vuông chằn chặn, hơn nữa tỷ lệ view trước mặt nhà em là không nhiều nên cũng khó mà thiết kế thật đẹp mà cả khu được nhờ. Em cũng thấy nhiều ngôi nhà thiết kế vuông vắn nhưng chỉ thêm vài chi tiết nhỏ phào chỉ hoặc mi cửa (vòm bạt) đã đủ làm cho ngôi nhà thêm đẹp mềm mại bao nhiêu rồi, có lẽ em thiên hướng về kiểu này chứ không bắt chước cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ nên thử " đi qua nước Ý" hoặc ghé thăm Hà Lan- Úc :)). Tóm lại là cụ thuê Tư vấn (k phải thuê KTS), ký hợp đồng-ra Phương án, rồi mang qua em KCS cho.

Hacid

Xe máy
Cụ nên thử " đi qua nước Ý" hoặc ghé thăm Hà Lan- Úc :)). Tóm lại là cụ thuê Tư vấn (k phải thuê KTS), ký hợp đồng-ra Phương án, rồi mang qua em KCS cho.
Chuẩn luôn! Các nhà đầu tư cần tìm nhà tư vấn chứ không nên tìm kỹ thuật viên kiến trúc (mỹ từ là kiến trúc sư)

aobipkts

Xe hơi
In luôn cái Pa của tớ rồi mang đi xây chuẩn rồi khỏi chỉnh, tớ toàn tư vấn kiểu đấy thôiX_X

chimduongnga

Xe điện
Các ý kiến trên đều rất tâm huyết, cụ phập nên tiếp thu nhé. Làm nhà nó phải sướng cái không gian mình ở,có thì làm mà không có thì thôi, không nên cố gắng bố trí cho đủ gian phòng. Với nhà ở tại hà nội và nằm trong tổng thể khu dân cư cũ theo thiển nghĩ của em nó phải tự thân giải quyết được các vấn đề thông thoáng đã. Cụ lưu ý nhé!

Bobee

Xe hơi
Đât kụ quá đẹp đấy! có thể có it sân vườn dc, tầng 2 cụ làm phòng SH chung lớn +1 phòng ngủ lớn, tầng 3 làm 2 phòng ngủ hoặc 3 phòng ngủ dc tum cụ phàm phòng thờ và sân phơi là ok.cụ làm hầm hoặc bán hầm đều ok tùy theo kinh phí. cần thêm info giá cả cụ pm e tư vấn giúp

Phập

Xe điện
Các ý kiến trên đều rất tâm huyết, cụ phập nên tiếp thu nhé. Làm nhà nó phải sướng cái không gian mình ở,có thì làm mà không có thì thôi, không nên cố gắng bố trí cho đủ gian phòng. Với nhà ở tại hà nội và nằm trong tổng thể khu dân cư cũ theo thiển nghĩ của em nó phải tự thân giải quyết được các vấn đề thông thoáng đã. Cụ lưu ý nhé!
Cảm ơn các cụ rất nhiều, tối nay hoặc muộn nhất là tối mai em sẽ hoàn tất vụ tiền cọc rồi rồi phập thôi.

Thực ra em không tham cụ ạ, chính vì muốn nó đẹp nên mới phải nhờ các cụ tư vấn đó, mình xay nhà chứ có xây nhà tù đâu cụ nhỉ.

Các cụ tư vấn mà em thấy hợp lý la em phang thôi, em sẽ nghe theo KTS.

Phập

Xe điện
Cũng gấp rồi, tiền em đang để trong thùng đạn rồi bây giờ lắng nghe ý kiến các cụ xây sao cho đẹp là động lực để em phập thôi, các cụ cứ cho em những ý kiên đóng góp về bố trí căn nhà từ tầng 1 lên tầng 3, còn tầng 4 em dự kiến làm cái phòng thờ và nghe nhạc có ổn không? Không hề tham số phòng/tầng nhé.

Em dự kiến đầu tư khoảng 2 tỷ cho xây dựng liệu có được không các cụ?

Bobee

Xe hơi
cụ lo mà múc đất đi, đất đẹp 2 mặt tiền rộng ko lo đâu tầm tiền đấy là xây ok rồi

chimduongnga

Xe điện
Cũng gấp rồi, tiền em đang để trong thùng đạn rồi bây giờ lắng nghe ý kiến các cụ xây sao cho đẹp là động lực để em phập thôi, các cụ cứ cho em những ý kiên đóng góp về bố trí căn nhà từ tầng 1 lên tầng 3, còn tầng 4 em dự kiến làm cái phòng thờ và nghe nhạc có ổn không? Không hề tham số phòng/tầng nhé.

Em dự kiến đầu tư khoảng 2 tỷ cho xây dựng liệu có được không các cụ?
Nên như thế! Em có nghe thấy cụ nào đó bảo là làm một phòng ngủ lớn với vệ sinh lớn. Theo quan điểm cá nhân em thấy cũng hợp lý. Cụ chiêm nghiệm thêm quả tầng hai này nhé!
Lưu ý thêm là tiền đầu tư cũng quan trọng, nhưng quan trọng nhất vẫn là hợp lý. Em cũng đầu tư nhiều nhà rồi cụ ạ, vấn đề quan trọng nhất không phải là tiền cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Tung

Xe điện
nhìn chưa có PA nào ngon cả.

Lush

Xe buýt
Nên như thế! Em có nghe thấy cụ nào đó bảo là làm một phòng ngủ lớn với vệ sinh lớn. Theo quan điểm cá nhân em thấy cũng hợp lý. Cụ chiêm nghiệm thêm quả tầng hai này nhé!
Lưu ý thêm là tiền đầu tư cũng quan trọng, nhưng quan trọng nhất vẫn là hợp lý. Em cũng đầu tư nhiều nhà rồi cụ ạ, vấn đề quan trọng nhất không phải là tiền cụ nhé!
Cụ có ý định thuê thiết kế ko ạ? Cháu là kiến trúc sư đói ăn đang cần tiền ợ.Cháu đảm bảo thiết kế cho Cụ con nhà ngon lành hơn con này ạ \m/

Phập

Xe điện
Đây là tầng 2 ?
Cái cầu thang thiết kế thế này có vẻ khiêm tốn và tiết kiệm diện tích nhưng em thấy leo hơi cao phải không cụ ? Em muốn ngắt có chiếu nghỉ cho đỡ dốc được không cụ ? Nhà em bây giờ cầu thang cổ bậc 17 có cả chiếu nghỉ vuông đi lại thích lắm, liệu nhà mới này em có làm được như vậy không? Em sẵn sàng hy sinh cái gì đó hợp lý để được điều đó. Nhà em định mỗi tầng cao khoảng 3,3 - 3,6m, cổ bậc thang 17cm, rộng 1m hoặc hơn tí thì có đạt được điều này không hả cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đất hình vuông là đẹp rồi.

chimduongnga

Xe điện
Đây là tầng 2 ?
Cái cầu thang thiết kế thế này có vẻ khiêm tốn và tiết kiệm diện tích nhưng em thấy leo hơi cao phải không cụ ? Em muốn ngắt có chiếu nghỉ cho đỡ dốc được không cụ ? Nhà em bây giờ cầu thang cổ bậc 17 có cả chiếu nghỉ vuông đi lại thích lắm, liệu nhà em có làm được như vậy không? Em sẵn sàng hy sinh cái gì đó hợp lý để được điều đó. Nhà em định cao khoảng 3,3 - 3,6m, cổ bậc 17cm thì có đạt được điều này không hả cụ ?
19 bậc thang một vế kể ra cũng là cao ( tức là 17.3cm/1 bậc với chiều cao 3m3) , cụ đừng nên đi sâu quá vào chi tiết, đây mới chỉ là sơ phác thôi. Cần hơn là cái tổng thể làm theo cách nào là phù hợp, nhà có nhiều cách bố trí, thang hai vế thì làm chiếu nghỉ được nó có nhiều lợi thế là tiết kiệm đựoc diện tích và linh hoạt, nhưng bất lợi về không gian. Thang một vế trong phuơng án này nó tiết chế đựoc không gian thì sẽ nâng chiều cao và số bậc. Em không nói là tối ưu nhưng trong cách bài trí này em thiên về tổ chức và thỏa hiệp với không gian hơn

thngaylangthang

Xe ngựa
Chú em GLK2012 lưu ý khi phát ngôn kẻo vạ mồm có ngày
Haizzz, có một miếng đất chưa mua, vậy mà gần chục ông kts xúm vào tư vấn nhiệt cứ như ngày mai giác móng đến nơi, cuối cùng được ông kễnh kc nó vo viên vứt mợ vào sọt rác hết, thật chả biết đường nào mờ lần,

Đất đã mua éo âu
Cụ đầy kinh nghiệm, cứ nói cho vui vẻ cả các bên đã rùi tính tiếp cụ nhể.;)