[Funland] Các Cụ hay Uống Bia Hơi Hà Nội ở đâu! Chuẩn vị Bia hơi Hà Nội xưa!

thanhlam171

Xe tăng
ngon hay k ngon tùy cảm nhận cá nhân mỗi người e k bàn. Còn chất bia vị bia e nói rồi, nó lquan đến nhiệt độ. Cụ ướp lạnh hay uống đá sẽ k chuẩn nhiệt độ bằng bia hơi bom ngta bảo quản. Cụ kb e nói luôn là nhiệt độ lý tưởng để thưởng thức bia là 12 độ. Thế nên đi uống bia hơi k mấy ai uống thêm đá cả, Tủ lạnh gđ thg k có nhiệt độ đó :D
Cảm nhận của cụ thôi, em thì ko cho là vậy ạ. Liên quan đến vấn đề thưởng thức thì vô cùng, cảm nhận cụ là thế còn em thì cảm nhận vị bia lon và chai nó đậm đà và có hương vị hoa bia rõ rệt. Lạnh đến đâu là vừa thì cũng tuỳ người uống thấy ngon miệng. Em thấy bia hơi có vị lạnh buốt, ko phải lạnh mát nên cá nhân em thấy ko thích, tiếp nữa là bia hơi thú thật em ko thấy có vị hoa bia rõ rệt nên em thấy ko ngon ạ.
Còn đối khía cạnh nhà máy thì quy trình sx bia hơi là loại bia kém nhất là sự thật ạ. Còn nó kém nhưng người uống thấy ngon cũng ko sao, tuỳ sở thích, cảm nhận và độ phù hợp của mỗi người ạ

Matxech

Xe container
E biết 1 chỗ chuẩn 100% luôn mỗi tội năm mở có 1 lần

Sorry_you

Xe tải
Có cụ nào uống quán trong ngõ 639 Hoàng Hoa Thám chưa ạ? Đáng để mò mẫm đấy ạ!

Napolong

Xe điện
Em hay vào sân ngõ 195 Đội Cấn, quán sân tập thể, không rõ bia ntn.

AcMilan90

Xe tăng
Có cụ nào uống quán trong ngõ 639 Hoàng Hoa Thám chưa ạ? Đáng để mò mẫm đấy ạ!
Giờ em mà uống bia hơi gần như toàn uống ở đây. Bia cũng được, gần bằng bia 10-10

Sorry_you

Xe tải
Giờ em mà uống bia hơi gần như toàn uống ở đây. Bia cũng được, gần bằng bia 10-10
E mới uống vài lần vì ngược đường k tiện. Nhưng thèm vị ngon thì cố đến chứ bia chỗ linh tinh thì chán hẳn!

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Cảm nhận của cụ thôi, em thì ko cho là vậy ạ. Liên quan đến vấn đề thưởng thức thì vô cùng, cảm nhận cụ là thế còn em thì cảm nhận vị bia lon và chai nó đậm đà và có hương vị hoa bia rõ rệt. Lạnh đến đâu là vừa thì cũng tuỳ người uống thấy ngon miệng. Em thấy bia hơi có vị lạnh buốt, ko phải lạnh mát nên cá nhân em thấy ko thích, tiếp nữa là bia hơi thú thật em ko thấy có vị hoa bia rõ rệt nên em thấy ko ngon ạ.
Còn đối khía cạnh nhà máy thì quy trình sx bia hơi là loại bia kém nhất là sự thật ạ. Còn nó kém nhưng người uống thấy ngon cũng ko sao, tuỳ sở thích, cảm nhận và độ phù hợp của mỗi người ạ
Cụ nói rõ hơn về Quy trình Sản Xuất đi ah! Chứ cứ nói chung chung thế này cũng khó... Không phải tự nhiên mà nó có Lịch sử như thế!..

Cũng như Rượu có loại này loại kia... So sánh rượu đế của các cụ với rượu vang cũng khó... không cùng phân khúc!.

Chelski

Xe điện
Vài nơi , tiện chỗ nào thì mấy ông bạn tụ chỗ đấy : Ngã tư Đường Thành, Ụ pháo Hồ Trúc Bạch, 37 Hùng Vương, Huỳnh Thúc Kháng .... Nghe nói khu tập thể Kim Liên có hàng" Bia lạc quay nửa cốc " uống ngon mà chưa qua thử

thanhlam171

Xe tăng
Cụ nói rõ hơn về Quy trình Sản Xuất đi ah! Chứ cứ nói chung chung thế này cũng khó... Không phải tự nhiên mà nó có Lịch sử như thế!..

Cũng như Rượu có loại này loại kia... So sánh rượu đế của các cụ với rượu vang cũng khó... không cùng phân khúc!.
Ấy cụ, có nhà máy nào tự nói bia loại kém loại tốt đâu ạ, chỉ có hương vị và giá tiền khác nhau thôi ạ. Còn em post cái quy trình ra thì lớ ngớ rách việc ạ. À mà em chỉ là anh grab ngồi hóng rồi chém lại các cụ thôi. Chứ em chẳng có tài lệuh gì sất.

hitle888

Xe điện
1. 10-10 có đối tượng phục vụ chủ yếu là các cụ hưu trí nên bia chắc chắn phải tương đối chuẩn, không thì các cụ chửi tốc mả ngay :).
2. Bia 10.10 thường rẻ hơn bên ngoài, hiện tại hình như 10k/cốc ( cũng nửa năm nay em ko vào đây) mà mỗi ca họ tính 5 cốc bằng 6 cốc quán khác; Lan chín, Hải xồm, Thu Hằng ... thì một cốc tính 13k rồi.
3. 10.1 có ưu điểm lớn như cụ nói ở trên, đó là mang mồi vào thoải mái, rất hợp với văn hóa campuchia, chỉ cần mỗi người mang 1 món là có buổi tụ tập xôm mà ít tốn kém.
Nhược của 10.10 là đến 6:30 thường hết bia => tranh nhau lấy độ 5-6 ca, mà mấy ca này để lâu thì nó hả bia nên ko ngon mấy.
à mà dạo này ngõ 279 đội cấn quán bia mọc lên như nấm, chắc phải đến chục quán và em thấy khá đông khách. Ngõ này là mặt sau nhà máy bia nên chắc bia cũng không tệ. Cụ nào thử đến đó uống xem sao. Em thì thỉnh thoảng có chui vào quán Vườn Cau ở gần cuối ngõ 279 đội cấn, uống cũng được.
Em lại thấy đến 6h30 cắp đít về là đẹp, về vẫn xơi được bát cơm với vợ. Cơ quan em ở Thuỵ khuê, chiều tầm 4h15 là nháy nhau ra các cụ, chú đến sớm thì mua phiếu + lấy bàn + mua linh tinh gì đó lấy bát, chú nào ra sau tạt vào ngõ xưởng phim hay vòng ra chợ Châu long mua đồ là vừa. Ngồi ngắm các cụ chơi tennis đá mỗi chú 2 ca về vừa xinh

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ uống khôn mồm và kỳ công đi lại thật. Em sống ở Nhổn thì lên cầu Diễn đã thấy ngại rồi nên chẳng biết quán nào uống chuẩn khu vực này. Toàn tiện đi làm về thì tạt té vào ngồi, dăm ba cốc rồi về.

thanhlam171

Xe tăng
Các cụ uống khôn mồm và kỳ công đi lại thật. Em sống ở Nhổn thì lên cầu Diễn đã thấy ngại rồi nên chẳng biết quán nào uống chuẩn khu vực này. Toàn tiện đi làm về thì tạt té vào ngồi, dăm ba cốc rồi về.
Cụ ra đối diện nhà máy bia sài gòn ở cầu diễn, cụ gọi mấy chai bia ko tem ngồi thưởng thức. Món bia ko tem ko phải lúc nào cũng có, uống hay phết, nó là loại saigon Special nhưng đc cắp lách mang ra ngoài chưa qua chiếu nên nó là bia tươi.

Sieger

Xe tải
Em ở Hà Đong nhờ các cụ khai sáng ạ

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Uống thấy ngon hay không ngon là ở khẩu vị, nó muôn hình vạn trạng và chủ yếu phụ thuộc vào từng cá nhân. Em đồng ý với cụ, em thấy bia lon vị hoa bia rõ ràng hơn, em thậm chí thích lạnh sâu, uống kèm đá, và cốc bia phải tối thiểu 1/3 bọt.
Bia hơi em uống đâu cũng đau đầu, kể cả lên Hoàng Hoa Thám, cái này phải trách em cực nhạy Formandehit, nhưng nhờ thế phân biệt cũng dễ.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Ngoài bắc vẫn còn uống bia hơi chứ vào miền nam thì chẳng ai uống bia hơi. Họ toàn bia lon với bia chai. Em đánh giá là những người dùng thông thái.
GIờ bia lon bia chai cũng chẳng biết đâu mà lần đâu cụ. Em thì bỏ luôn cả bia chai lẫn lon Hà Nội, giờ chủ yếu 333 hay Tiger bạc hoặc bia tươi.

nobita_ibn

Xe buýt
19C ngọc hà các cụ ah, e thấy bia ở đó cũng ngon

via OTOFUN for iPhone

nobita_ibn

Xe buýt
19C ngọc hà các cụ ah, e thấy bia ở đó cũng ngon

via OTOFUN for iPhone

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
xưa còn quán gì trên Lê Hồng Phong bia HN chuẩn
giờ chắc chỉ vào nhà máy bia HN uống tại vòi thôi các cụ nhỉ =))
18 LHP.Quãng năm 2002-2005 tuần e phải ngồi đấy 3-4 buổi.

VCHDHN

Xe container
Tiêu chí bây giờ cứ không đau đầu khát nước là ngon thôi :))

Vo_thuong

Xe điện
chính vì vụ hết bia nên cứ lúc nào đến e mang Bình giữ nhiệt khổng lồ đổ vào lai rai đến 7h30 tối là đẹp :D .
- 279 ĐCan uống phía ngoài k phủi e chưa thử, cụ chui sâu vào trong qua chỗ đồng nát bên trái quán bàn nhựa vỉa hè cũ cũ, uống ok phết, có món.... giả cầy e khoái nhất ^^
Oh hay thật, thế mà em ko nghĩ ra, đúng là nên mang bình giữ nhiệt đi nếu uống ở 10.10 nhỉ :)
Chỗ đồng nát mà cụ nói chính là bia Vườn Cau đấy ạ. Chỗ VC nó thuê được mặt bằng rẻ, rộng rãi mà lại đông khách nên giá rổ cũng hợp lý. Mụ Lan tây đen chủ quán đúng là như trúng xổ số, giờ chỉ ngồi đếm tiền, sướng! À, ở Vườn cau em lại chưa ăn giả cầy mà hay gọi chim sẻ, măng trúc (món này ngon). Hôm nay có anh bạn ở quê ra, chắc ra đây cho gần và thử gọi món đó xem thế nào :)