[Funland] Các cụ gợi ý các ngành có việc làm trong tương lai cho em với

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
lo gì cụ, tự mở cửa hàng in tờ rơi cũng đc He he
Thằng bạn em học kỹ thuật in bách khoa, rồi làm quán pho to, in bằng khen, giấy khen, 2 năm dịch phá sản lại đi làm thuê
Mở quán lại cần vốn đầu tư máy móc cũng khiếp lắm cụ !
vác cái laptop đi làm thuê thôi

Hự.

Xe điện
Nếu hướng của cụ chủ cho con du học đại học thì em tư vấn cho cháu nó học "sinh tin" nhé. Đầu vào khó, học nặng, nhưng cầm chắc có việc làm ở bển khi học xong. Thậm chí năm cuối đại học đã có chỗ nhận làm rồi. Học xuất xắc nữa thì càng yên tâm. Nhưng món này khó học và phải xem thiên hướng, nguyện vọng của cháu nó nữa. Con nhà em mà em chịu ko thuyết phục được đây. Rút cục đành cho nó học ngành nó thích dù khác hoàn toàn ngành bố mẹ nó muốn nó học.

• Vodka
Reactions: edc

VuNgoanMuc

Xe điện
Kỹ thuật và kỹ thuật
Các bạn trẻ không được định hướng, học mấy môn thiên về thuyết trình ra ngoài thất nghiệp nhan nhản
Knh tế lượng cũng là 1 ngành kỹ thuật 😜😜😜
Các ngành kỹ thuật vật liệu, nhiệt luyện, vật liệu mới sẽ đặc biệt cần thiết
Polyme và sợi carbon
Học kỹ thuật ra đời vẫn đi buôn đi làm chính trị được nếu không thể làm trong ngành kỹ thuật, dải lựa chọn rộng hơn. Mà em thấy mấy ông bà kỹ thuật đi kinh doanh đều phất nhanh phất cao hơn mấy ông bà học kinh tế ra.

MuathuHN252

Xe cút kít

NP company

Xe hơi
Nếu hướng của cụ chủ cho con du học đại học thì em tư vấn cho cháu nó học "sinh tin" nhé. Đầu vào khó, học nặng, nhưng cầm chắc có việc làm ở bển khi học xong. Thậm chí năm cuối đại học đã có chỗ nhận làm rồi. Học xuất xắc nữa thì càng yên tâm. Nhưng món này khó học và phải xem thiên hướng, nguyện vọng của cháu nó nữa. Con nhà em mà em chịu ko thuyết phục được đây. Rút cục đành cho nó học ngành nó thích dù khác hoàn toàn ngành bố mẹ nó muốn nó học.
Sinh tin là gì thế cụ ơi?

TorienT

Xe container
Theo em biết thì 65-70% các cháu c3 chọn KHXH nên con cụ cứ chọn 1 ngành kĩ thuật + 1 ngoại ngữ + học thêm về Data là ổn. Cái gì ít nó khắc có lợi thế.

Marble Trans

Xe tăng
Kỹ thuật và kỹ thuật
Các bạn trẻ không được định hướng, học mấy môn thiên về thuyết trình ra ngoài thất nghiệp nhan nhản
Knh tế lượng cũng là 1 ngành kỹ thuật 😜😜😜
Các ngành kỹ thuật vật liệu, nhiệt luyện, vật liệu mới sẽ đặc biệt cần thiết
Polyme và sợi carbon
Polymer ý cụ là nhựa ạ ?!

xedaprach

Xe điện
AI là thông tin, cụ cứ phang ngành nào làm việc chân tay là AI khóc luôn.
Nông/Lâm/Ngư nghiệp, xây dựng, may mặc, sản xuất...
Không thất nghiệp được nhưng phải cân đối giữa công sức bỏ ra và thu nhập ah.
Em thấy bên Xây dựng, cơ khí hiện nay công việc thì vất vả mà lương thưởng thường thấp nên các cháu cũng bỏ nhiều lắm.

Húp sụp sụp

Xe điện
Con mà cao to đẹp trai thì học nghề ăn nói có duyên, (nhưng không văn vở lươn lẹo) rồi làm nghề dắt ngựa
Tương lai phú quý cả đời, công việc thì cũng hơi không thỏa mái nhưng vẫn còn hơn bôn ba phơi nắng phơi sương

red_dragon88

Xe tăng
Ko rõ cụ hỏi thật hay là code nhưng ngành luật luôn cần người đặc biệt là trong nhiều năm nữa.
Ở đâu cũng vậy, dù là Mỹ, châu âu thì ko vi phạm thì sẽ ko ủ tờ thôi.

Húp sụp sụp

Xe điện
AI là thông tin, cụ cứ phang ngành nào làm việc chân tay là AI khóc luôn.
Nông/Lâm/Ngư nghiệp, xây dựng, may mặc, sản xuất...
Này thì lao động chân tay không sợ AI

Tuấnbk

Xe buýt
"Các cụ gợi ý các ngành có việc làm trong tương lai cho em với"
Cụ định hướng cho cháu tập trung học và thi vào 1 trong 2 ngành: Quân đội hoặc Công an nhé. Chúc Cụ thành công.

sskkb

Xe điện
Chào các cụ,
Chả là em có thằng giai đầu sinh 2006, năm sau sẽ tốt nghiệp và thi đại học, đọc qua mấy lều báo về tình hình thất nghiệp của các cử nhân mà em cũng hoang mang vãi. Giai nhà em học khối A1 (Toán - Lý - Anh) mà em chưa biết cái nào phù hợp với nó. Cái gì nó cũng ở mức bình thường.
Hôm qua ăn cơm nó hỏi bố ơi Luật thì thế nào bố ? Ngẩn ra một lúc em bảo khoảng 10-20 năm nữa Luật cũng được, nhưng dạo này các cử nhân Luật đem vào lò nhiều quá, gần đây à ông đại biểu dân túy cũng luật, trước đó có anh Quýt cũng luật.
Khoai vãi, các cụ giới thiệu em vài nghề mà sau này ít bị cạnh tranh bới AI với ạ
Em thấy có nghề y tá, bọn Úc vẫn cho điểm nhập cư ngành đó cao từ hơn chục năm nay rồi